Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Xin hỏi các bác trong hội vis sau khi dán 2 mặt xong trọng lượng khoảng bao nhiêu là vừa ạ.Cây mình dán rz7 và ten05 +keo sữa yasaka là200g. Cho mình hổi thêm các bác vís đồng và vis bạc khi đánh có khác nhau ko ạ.
200gr, cốt của bác ngon đó, vì 2 em kia đều nhẹ hơn mặt Tàu, cốt bác tầm 90gr đổ lên, ngon rồi.

Với em, đồng không khác gì bạc nếu là hàng xịn, và em cũng thích đánh tem bạc xịn, chứ tem đồng dành cho các nhà sưu tập như @Red Arc thôi. Nếu hàng chuẩn, ví dụ như VIS bạc của @langngoi thì về giá cũng chả thua tem đồng đâu ạ. Nên bạc và đồng là không quan trọng.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Về trọng lượng để đánh, nặng hay nhẹ không quan trọng, vì bác thử nghĩ xem thêm 10gr có cảm nhận được là nặng hơn không. Nó chỉ quan trọng khi vợt nặng đầu hay không thôi, vợt 82gr nhưng nặng đầu sẽ cảm thấy nặng hơn cả vợt 95gr cân bằng (em đã chơi Innerforce ZLC chỉ có 84gr nhưng nặng đầu, thấy nặng hơn nhiều so với ZJK ALC 95gr nhưng cân bằng, cả 2 mặt đều là mặt tàu, từ cốt này chuyển sang cốt kia).

Về cấu trúc, chỉ hơn nhau 5gr là đã rất khác rồi, vì tính về kích thước, các vợt so lệch nhau không quá 3% thể tích của gỗ, vì vậy 5gr/100gr > 3%, phần lớn hơn này chỉ có thể là do gỗ nặng hơn, mà gỗ già thì nặng hơn gỗ non, gỗ lõi vân xít nặng hơn gỗ ngoài vân thưa (nếu độ mới như nhau, hoặc đều là mới cứng, để tránh giả thiết là vợt bị ngấm nước, hút ẩm khác nhau) thì

1. gỗ già khi phát lực sẽ không bị dội, do sớ gỗ dẻo, đanh, lực truyền tốt hơn
2. gỗ càng già thì tuổi thọ vợt càng cao, cấu trúc gỗ ít bị thay đổi hơn gỗ non

Ngu ý.

Bbtayninh

Thượng Tá
Về trọng lượng để đánh, nặng hay nhẹ không quan trọng, vì bác thử nghĩ xem thêm 10gr có cảm nhận được là nặng hơn không. Nó chỉ quan trọng khi vợt nặng đầu hay không thôi, vợt 82gr nhưng nặng đầu sẽ cảm thấy nặng hơn cả vợt 95gr cân bằng (em đã chơi Innerforce ZLC chỉ có 84gr nhưng nặng đầu, thấy nặng hơn nhiều so với ZJK ALC 95gr nhưng cân bằng, cả 2 mặt đều là mặt tàu, từ cốt này chuyển sang cốt kia).

Về cấu trúc, chỉ hơn nhau 5gr là đã rất khác rồi, vì tính về kích thước, các vợt so lệch nhau không quá 3% thể tích của gỗ, vì vậy 5gr/100gr > 3%, phần lớn hơn này chỉ có thể là do gỗ nặng hơn, mà gỗ già thì nặng hơn gỗ non, gỗ lõi vân xít nặng hơn gỗ ngoài vân thưa (nếu độ mới như nhau, hoặc đều là mới cứng, để tránh giả thiết là vợt bị ngấm nước, hút ẩm khác nhau) thì

1. gỗ già khi phát lực sẽ không bị dội, do sớ gỗ dẻo, đanh, lực truyền tốt hơn
2. gỗ càng già thì tuổi thọ vợt càng cao, cấu trúc gỗ ít bị thay đổi hơn gỗ non

Ngu ý.
cám ơn bác. Hèn j mình đánh qua mấy cây vís chỉ có cây mình mua cach đây 7 năm, vừa nặng và cán rất to. To hơn máy cây sau này đánh thì bóng đi nhanh,chuẩn và ko bị rung. Sau này mình thử máy cây vis sau này trọng lượng nhẹ,đánh bóng ko đi,rung đánh bóng rất hiền.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đánh mặt Bryce FX thấy mềm và xịt. Toàn bộ trọng lượng của vợt thấy nhẹ. Đang cần thay mặt cứng hơn và để tăng trọng lượng vợt.
Bryce FX là loại mặt công nghệ cũ, em 2 tháng trước có cắt 1 em mới cứng và đã cho đi không quá 24h, mặt này phải tăng lực nhiều mới có xoáy (đàn anh bảo thế).

Bác cần cứng hơn, tăng trọng lượng, chắc là FH (Bryce FX mà), nếu yêu được, bác làm em H3 pro hoặc NT, đáp ứng yêu cầu.

Nếu không thích Tàu đạo, bác làm em Target GT Pro, cũng đáp ứng yêu cầu, cái này @Trainee tư vấn cho anh em đi, anh không pro về loại này

Nếu thừa nặng thừa nẩy, cần giảm, bác hỏi @Dũng Cửu tư vấn cho, nó tư vấn hơi thiên về Andro nhưng với trình độ không phải từ C trở lên, nó tư vấn thì đúng đến 90% đó ạ

Trainee

Đại Tá
Đánh mặt Bryce FX thấy mềm và xịt. Toàn bộ trọng lượng của vợt thấy nhẹ. Đang cần thay mặt cứng hơn và để tăng trọng lượng vợt.
Target Pro thì dư xoáy, dư lực, nặng hơn Ten 64 chừng 2gr một mặt 150x157. Có điều Ten thuộc dòng All around, tốc độ và xoáy đều ở mức khá, ưu điểm số 1 là dễ đánh. Còn Target Pro thuộc dòng OFF+, cần cái tay khéo hơn, quả đánh quyết liệt, dứt khoát hơn. Nếu làm được như vậy thì tạo ra quả đánh hơn hẳn Ten 64.

docmaorg

Đại Tá
200gr, cốt của bác ngon đó, vì 2 em kia đều nhẹ hơn mặt Tàu, cốt bác tầm 90gr đổ lên, ngon rồi.

Với em, đồng không khác gì bạc nếu là hàng xịn, và em cũng thích đánh tem bạc xịn, chứ tem đồng dành cho các nhà sưu tập như @Red Arc thôi. Nếu hàng chuẩn, ví dụ như VIS bạc của @langngoi thì về giá cũng chả thua tem đồng đâu ạ. Nên bạc và đồng là không quan trọng.
Chân lý đã được tìm ra kakakaka. Phải nói là chẳng khác gì từ chất lượng đến cán cầm mới chính xác.

docmaorg

Đại Tá
Chỗ này thì không chuẩn, cán mới không đồng đều được như cán trước đâu, cái dày hơn, cái dẹt hơn khá rõ đấy.
Cãi đài à cho quả này ra đo nhé. :D:D:D:D:D:D:D:D:D

Chĩnh xác 2 số sau dấu phẩy với đơn vị mm. Đo hai cây mới luôn 1 cây ten đồng đập hộp 94,5g, và 1 em tem bạc 91,2g

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bạc seri gì, M.L.K thì khác gì đồng ?
Lấy mấy cây N.O.P thử xem. Không tin chạy ra Hỏa Châu lấy cây 91gr đang trong tủ ấy, xem to hay bé ? VIS tao không nhiều, nhưng ngắm nghía và ... thì khá phết đấy, quái thú của tao mà

docmaorg

Đại Tá
Bạc seri gì, M.L.K thì khác gì đồng ?
Lấy mấy cây N.O.P thử xem. Không tin chạy ra Hỏa Châu lấy cây 91gr đang trong tủ ấy, xem to hay bé ? VIS tao không nhiều, nhưng ngắm nghía và ... thì khá phết đấy, quái thú của tao mà
Để hôm nào kiếm 1 em hàng chuẩn mới đét tem ko chữ xem thì mới chính xác được. Đang đợi hàng chuẩn

Giật Không Xoáy

Thượng Sỹ
Bryce FX là loại mặt công nghệ cũ, em 2 tháng trước có cắt 1 em mới cứng và đã cho đi không quá 24h, mặt này phải tăng lực nhiều mới có xoáy (đàn anh bảo thế).

Bác cần cứng hơn, tăng trọng lượng, chắc là FH (Bryce FX mà), nếu yêu được, bác làm em H3 pro hoặc NT, đáp ứng yêu cầu.

Nếu không thích Tàu đạo, bác làm em Target GT Pro, cũng đáp ứng yêu cầu, cái này @Trainee tư vấn cho anh em đi, anh không pro về loại này

Nếu thừa nặng thừa nẩy, cần giảm, bác hỏi @Dũng Cửu tư vấn cho, nó tư vấn hơi thiên về Andro nhưng với trình độ không phải từ C trở lên, nó tư vấn thì đúng đến 90% đó ạ
H3 Pro và Ten 05 thế nào ạ? Vì mình muốn có một cây từ A đến Z đều Ma de il Gia Pan.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
H3 Pro mà bác muốn JTTAA em sợ chỉ có Blue thôi, chát đấy, nhẹ nhàng cũ chắc cũng tầm cái cốt mới đấy.

05 SP thì JTTAA luôn, nhưng cũng chát bác ạ.

Nhà đúng là chả có gì ngoài ... ĐIỀU KIỆN:p. Múc thôi bác, nếu thích cái gì cũng mới hỏi @lamtq chắc kiếm được đó ạ.

Chắc chắn H3 cứng hơn, nặng hơn nhiều cái FH bác đang chơi, nhưng xoáy hơn, và jeu cũng mới nhé, Tàu đạo mà. BH 05 SP hình như nặng hơn 05 thường, chính xác bác hỏi @archer với @lamtq đi, em toàn chơi H3 nên không biết mấy em Ten lắm.

Bình luận từ Facebook