Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Anh em dạo này đánh VIS thế nào, đã ai lên được 4 bóng chưa nhỉ ? Chứ vừa cầm VIS mới ai chả lên được 2 bóng.

Ngoại lê: giữ nguyên jeu giật bạo lực, đè ra ăn điểm

dathoang

Thượng Tá
Anh em dạo này đánh VIS thế nào, đã ai lên được 4 bóng chưa nhỉ ? Chứ vừa cầm VIS mới ai chả lên được 2 bóng.

Ngoại lê: giữ nguyên jeu giật bạo lực, đè ra ăn điểm
E muốn đổi sang giơ bạo lực. Hôm qua đánh với a Sơn viettel, giật ko đỡ được quả nào thì phá nhịp kiểu gì :oops:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
E muốn đổi sang giơ bạo lực. Hôm qua đánh với a Sơn viettel, giật ko đỡ được quả nào thì phá nhịp kiểu gì :oops:
Tại mình thôi, kiểu đánh của mình hiện tại là tìm mọi cách mở công trước, và tìm mọi cách hãm công đội bạn, thành ra khi họ công được thường rất bí, vì mất tính chủ động.

Mày thử đánh mở hơn, tức là chấp nhận bị công, thành ra, phải bắt họ công theo cái mình muốn. Tạo điều kiện cho nó công đi, nhưng chỉ cho nó công ở mức TRUNG BÌNH CỦA NÓ, tức là hơi thiếu một cái gì đó, chân, tay, xoáy, mang cá, ... bất cứ cái gì.

Tất nhiên, phá khi mình có thể đánh ngang với tầm trung bình của người ta nhé, chứ nếu họ đánh trung bình không có hứng khởi mà mình cũng không đỡ và chủ động theo hướng của mình được thì không còn là đánh gì nữa, có cố đánh trước cũng chết thôi.

Điển hình là ZJK và Ma Long, chúng nó trình ngang nhau, chênh nhau tí ti, như anh với mày chẳng hạn, khi đó, chiến thuật và jeu thằng nào dị hơn thì ăn, chứ như anh đánh với Sơn Viettel thì còn nói gì nữa, họ hơn mình mọi mặt, thì chỉ có chấp cao mới ngang được, khi đó mới áp dụng jeu được, vì lúc đó mình có vốn để mạo hiểm.

Thử NGHĨ BÊN NGOÀI CÁI HỘP ĐI, tư duy đó hay phết đấy

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhắc nhở anh em cái em vừa bị:

Chú ý khi dán, do VIS lớp ngoài là KOTO, đã cứng hơn Limba rồi, anh em cẩn thận

1. Không dán mỏng keo, trừ khi đã tune
2. Không đè mạnh thanh cán khi dán, sẽ làm dãn mút, khiến khi đánh bóng sẽ bị khô, khó tạo xoáy, khó chọc và xỉa tốt
3. Không dằn mặt vợt khi dán, tránh để mặt vợt căng, dễ gây căng kéo mặt vợt, hại mút, mà đánh chỉ hơn được một chút xíu tốc độ, không đáng

THỜI TIẾT HANH KHÔ, CẨN THẬN CỦI LỬA :p

Bbtayninh

Thượng Tá
Xin hỏi các bác trong hội vis sau khi dán 2 mặt xong trọng lượng khoảng bao nhiêu là vừa ạ.Cây mình dán rz7 và ten05 +keo sữa yasaka là200g. Cho mình hổi thêm các bác vís đồng và vis bạc khi đánh có khác nhau ko ạ.

Bình luận từ Facebook