Hội Viscaria

Red Arc

Đại Tá
Cây này đời nào mà cái dấu JTTAA nó lại ko giống đời cổ lắm anh nhỉ, giống đời bây giờ hơn
Theo chủ thớt thì nó khoảng đời 1998. A cũng có 1 cây, để a cho em xem cái dấu J.T.T.A.A nhé

ducnm

Đại Tá
Ông @Dũng Cửu SHOP có được cái cốt có chữ ký của thần tượng, chắc bọc trong tủ kính không dám chơi quá...hôm nào qua mượn đánh thử :))
cùng quan điểm với bác :D. em mạn phép trích dẫn mấy câu của @Dũng Cửu khi hắn lỡ bước lang thang qua bển
"Hi bác p500 phải nói em khâm phục sự học giả của bác về tính lý thuyết , tính lý thuyết của bác làm cho mặt tầu + cốt tầu nó huyền bí quá làm nhiều anh em chơi tầu thấy nó khó , nó mông lung mất time , vô bổ vào tìm hiểu trong khi cái cần nhất là tập luyện với cường độ cao , thi đấu nhiều để ứng dụng làm quen với dòng mặt tầu để có cảm nhận tốt hơn về dòng mặt H3 mà điều này là mất time ,công sức trên bàn bóng chứ không phải mất time tìm hiểu mặt + cốt quá nhiều"

ducmthai

Trung Uý
Cái này e nghĩ giúp đc bác, hj. Bác cầm vợt sâu lên, hố khẩu đẩy cao lên phía trên mang cá chút, cảm giác như mình kiểm soát vợt bằng ngón cái và ngón trỏ ý, vào thẳng tâm bóng, bác sẽ thấy sự khác biệt, sở dị a e hay chê dòng alc bóng đi chậm là do cách cầm vợt cũng quyết định nhiều đó
Hồ khẩu cao thì e lại đánh BH khó truyền lực và điểm rơi nhỉ, rúc lưới hoặc ra ngoài nhiều quả ngon ăn. Ham đánh BH giờ đau cả ngón cái, có lẽ do chân e yếu quá, hoặc do tay cứng k dẻo như bọn CNT nhỉ

archer

Đại Tá
Phải chăng Lý thuyết và Thực tiễn có sự bù trừ theo Định luật Bảo toàn Năng lượng:
"Năng lượng dùng vào tập luyện thực tiễn càng ít và càng bế tắc thì năng lượng phát tiết vào lý thuyết càng nhiều và càng hoành tráng"
??? :D:D:D:);):(:mad::confused::cool::p:eek::oops::rolleyes:o_O

QuangHung

Đại Tá
Phải chăng Lý thuyết và Thực tiễn có sự bù trừ theo Định luật Bảo toàn Năng lượng:
"Năng lượng dùng vào tập luyện thực tiễn càng ít và càng bế tắc thì năng lượng phát tiết vào lý thuyết càng nhiều và càng hoành tráng"
??? :D:D:D:);):(:mad::confused::cool::p:eek::oops::rolleyes:o_O
Haha..chuẩn của nó là" Súng thì bắn lên còn Tên thì bắn xuống"..nó mới mạnh hết cớ được ;) :D :p

archer

Đại Tá
Một số pha bóng lượm nhặt của mình sau 1 thời gian chơi H3 với Vis, bác nào vẫn còn thắc mắc về cách giật thì có thể xem ở chế độ tốc độ chậm. Bác nào nhuần nhuyễn rồi thì đưa clip lên để anh em cùng học hỏi, bàn luận cho topic thêm rôm rả.

Bác giật hay lắm, hôm nào phải gặp học hỏi mới được, cho em xin địa chỉ luôn đê :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác nhận hàng này

Bác gửi link cho mình cái lý thuyết đó với...đang lúc treo vợt...ngồi luyện chưởng tí ^^

Attachments

• P500 - Cảm giác bóng.docx
    98.4 KB · Đọc: 5
  • p500 - Đánh mạnh.docx
    43.7 KB · Đọc: 3
  • p500 - Di chuyển.docx
    66.1 KB · Đọc: 1
  • P500 - Mut tau.docx
    61.4 KB · Đọc: 3
  • p500 - trái tay.docx
    48.9 KB · Đọc: 5

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Một số pha bóng lượm nhặt của mình sau 1 thời gian chơi H3 với Vis, bác nào vẫn còn thắc mắc về cách giật thì có thể xem ở chế độ tốc độ chậm. Bác nào nhuần nhuyễn rồi thì đưa clip lên để anh em cùng học hỏi, bàn luận cho topic thêm rôm rả.
Bác này giật đúng ZJK luôn, chỉ có điều là tay đi theo quỹ đạo hơi cong hơn nên bóng cầu vồng hơn thôi, rất an toàn đối với dân nghiệp dư như anh em ta, chứ tiếp xúc thì giống ZJK lắm rồi. Vote FH cho bác.

Thêm một sự thay đổi, tiếp xúc dầy nhưng không hoàn toàn đi qua tâm bóng, dìu bóng bằng vợt càng lâu càng tốt, an toàn hơn và bóng xoáy hơn. LIKE

dathoang

Thượng Tá
Bác này giật đúng ZJK luôn, chỉ có điều là tay đi theo quỹ đạo hơi cong hơn nên bóng cầu vồng hơn thôi, rất an toàn đối với dân nghiệp dư như anh em ta, chứ tiếp xúc thì giống ZJK lắm rồi. Vote FH cho bác.

Thêm một sự thay đổi, tiếp xúc dầy nhưng không hoàn toàn đi qua tâm bóng, dìu bóng bằng vợt càng lâu càng tốt, an toàn hơn và bóng xoáy hơn. LIKE
A thử VIS mới chưa ?

Bình luận từ Facebook