Xin chỉ giáo về mút tàu

TUANGAUTH

Thượng Sỹ
các bác cứ phân tích kiểu này ,,, căng. bóng bàn có quả nào giống quả nào đâu...
đây chính là lý do em muốn chuyển sang tàu. oánh mãi mà không dứt điểm được. nản

động tác ông a vậy đánh mút tàu là dư khả năng đó a. động tác quá đẹp rồi đấy a. cố gắng cộng lực chân, lườn vs tay nó cùng nhịp thì lực nó cải thiện hơn hơn tí nữa là ok. a cgang đánh mút tàu đi. lỡ có ko thích nữa quay lại mút nhật sẽ thấy lực của a cải thiện hơn nhiều đấy a.kaka:D:D

ducnm

Đại Tá
Hi Chú TuanGauTH nói chuẩn quá. Anh nhìn động tác + bộ chân mà phát thèm. Đánh như thế này mà vô diễn đàn kêu...tư vấn nọ kia....gió bay cứ gọi là ^^. Trình C non ở cái diễn đàn này gặp đồng chí Nam...chắc là cũng đi thôi ^^.
Ngày xưa hồi mới bập bẹ học bóng bàn, cứ thấy sư phụ khen chú Nam này, mà mình thì có biết gì đâu. Xuất phát điểm là chưa cầm vợt bao mà cứ lôi mấy cái gương này ra để soi....đúng là vãi lúa. Mình có tập thêm 3 năm nữa cũng chưa đạt đến trình độ như vậy.
====
động tác ông a vậy đánh mút tàu là dư khả năng đó a. động tác quá đẹp rồi đấy a. cố gắng cộng lực chân, lườn vs tay nó cùng nhịp thì lực nó cải thiện hơn hơn tí nữa là ok. a cgang đánh mút tàu đi. lỡ có ko thích nữa quay lại mút nhật sẽ thấy lực của a cải thiện hơn nhiều đấy a.kaka:D:D

Duc_NM

Đại Tá
mà các bác cho em hỏi em có ý tưởng tập thì tập với tầu còn thi đấu mang mặt nhật ra oánh liệu có được không nhỉ vì tập tầu sẽ tạo thói quen đánh xoáy như thế khi chuyển sang nhật sẽ oánh rất chuẩn tránh những quả ngon mà oánh hỏng 1 cách đáng tiếc
Hai loại mặt này không thể đánh cùng lúc được bác ạ, bác quen đánh Tàu mà cầm vào Ten là bóng nó cứ bắn loạn xạ ra ngoài bàn đấy.

ducnm

Đại Tá
Thế thì phải mua long 5 thôi, a ha..
hì. tranh luận tí cho vui nhé bác.cây vợt tốt thì sẽ giúp bác phát huy được tối đa kỹ thuật mà bác có. còn yếu tố kỹ thuật bao giờ cũng nên được ưu tiên. nhưng kỹ thuật tốt mà kiếm ko tốt thì ko phát huy được hết khả năng của mình đâu bác.:D:D:D

TUANGAUTH

Thượng Sỹ
Thế thì phải mua long 5 thôi, a ha..

hì.e nghe nói cây long của bác đánh với tàu cũng ngon lắm đấy bác.:D e giờ thì chỉ hài lòng với cr pro thui.hi:D nói chung theo e nghĩ khi kỹ thuật chưa ổn định thì ko nên đánh kiếm, mút độc bác ạ. kiếm cây nào dễ đánh để lấy độ chuẩn và đều đã. lúc kỹ thuật tốt như bác NAMVIETTIN thì bắt buộc phải cần mút độc tí rùi đó bác.hì. :D:D:D

bachikho

Đại Tá
công nhận trình này mà vào xin tư vấn thì chắc chờ cao thủ lên tiếng thôi, ngồi hóng vậy :)
mà xem kiểu đánh của bác Nam thì chuyển tàu hợp đó, cứ thử coi sao nhỉ

ducnm

Đại Tá
Hi hi
Tks chú nhé...anh sẽ theo lời khuyên này^^.
hì.e nghe nói cây long của bác đánh với tàu cũng ngon lắm đấy bác.:D e giờ thì chỉ hài lòng với cr pro thui.hi:D nói chung theo e nghĩ khi kỹ thuật chưa ổn định thì ko nên đánh kiếm, mút độc bác ạ. kiếm cây nào dễ đánh để lấy độ chuẩn và đều đã. lúc kỹ thuật tốt như bác NAMVIETTIN thì bắt buộc phải cần mút độc tí rùi đó bác.hì. :D:D:D

TUANGAUTH

Thượng Sỹ
Hi Chú TuanGauTH nói chuẩn quá. Anh nhìn động tác + bộ chân mà phát thèm. Đánh như thế này mà vô diễn đàn kêu...tư vấn nọ kia....gió bay cứ gọi là ^^. Trình C non ở cái diễn đàn này gặp đồng chí Nam...chắc là cũng đi thôi ^^.
Ngày xưa hồi mới bập bẹ học bóng bàn, cứ thấy sư phụ khen chú Nam này, mà mình thì có biết gì đâu. Xuất phát điểm là chưa cầm vợt bao mà cứ lôi mấy cái gương này ra để soi....đúng là vãi lúa. Mình có tập thêm 3 năm nữa cũng chưa đạt đến trình độ như vậy.
====[/QUOT

bác chịu khó tập và tập đúng phương pháp là ok thui bac. qtrong là kiên nhẫn, nếu có thầy hay chỉ cho thì là tốt nhất còn ko thì tự mình để ý bắt trước thì cũng sẽ cải thiện được đó bác.:D:D hồi xưa e 8 tháng chỉ để sữa quả giật thôi. mà sửa được một cái thì giữ đc cho đến giờ mặc dù e có nghỉ vài năm.:D

ducnm

Đại Tá
Em tập mãi H3 mới ngộ thấy điều này. Hay tại các bác đánh Nhật quen, khi chuyển sang Tầu ko quen (ở cái 2nd Gear) nên tưởng nó xịt nhỉ?
-----
thêm 1 điểm mấu chốt nữa: mặt đức nhật bóng rời vợt rất nhanh (1st gear) nhưng chạm bàn ko khó chịu như mặt tàu, mặt tàu rời vợt chậm nhưng chạm bàn mới vọt (2nd gear) và khó chịu hơn nhiều

ducnm

Đại Tá
Xin phép Nam chém tí nhá:
Anh nhớ là đọc ở đâu đó Lượng sư phụ nói là: Đầu tiên khi đánh trận là xem đối thủ đánh mút gì, sau đó mới đưa ra chiến thuật đánh. Chú đến bây h mới biết đối thủ của mình đánh mút gì thì vi phạm điều đầu tiên của bình pháp tôn tử đó, ha ha^^
ơ thế chú oánh mút tàu ah, mẹ thảo nào anh chết éo chặn được quả nào

namvietinbank

Đại Uý
Hai loại mặt này không thể đánh cùng lúc được bác ạ, bác quen đánh Tàu mà cầm vào Ten là bóng nó cứ bắn loạn xạ ra ngoài bàn đấy.
hôm trước oánh tàu xong quay lại cầu vợt cũ oánh như lên đồng bác ợ, dự là sẽ tập 1 thời gian với tàu để rèn thể lực và độ kiên trì

Duc_NM

Đại Tá
hôm trước oánh tàu xong quay lại cầu vợt cũ oánh như lên đồng bác ợ, dự là sẽ tập 1 thời gian với tàu để rèn thể lực và độ kiên trì
Bác chuyển đánh Tàu quen rồi đi đánh giải khéo anh em chuyển hết sang Tàu cho coi :D

namvietinbank

Đại Uý
====
diễn đàn có người này người kia em chưa biết oánh tàu xin tư vấn là bình thường mà tự dưng lại được chém gió.

ducnm

Đại Tá
Tùy trình độ thôi, chứ như D9 ngày xưa anh thấy: Lúc đánh Nhật, lúc đánh Tàu...chả sao cả vẫn ngon.
Còn trình lẹt phẹt, đổi mặt liên tục thì: Loạn đao mút, loạn kỹ thuật...ví dụ như anh chẳng hạn. ^^

namvietinbank

Đại Uý
Tùy trình độ thôi, chứ như D9 ngày xưa anh thấy: Lúc đánh Nhật, lúc đánh Tàu...chả sao cả vẫn ngon.
Còn trình lẹt phẹt, đổi mặt liên tục thì: Loạn đao mút, loạn kỹ thuật...ví dụ như anh chẳng hạn. ^^
em cũng oánh H3 NT như bác quả nào mà đúng động tác ma sát chuẩn bóng đi nhanh thôi rồi ngược lại quả nào giật chỉ hơi lai bạt là tụt ngay bóng sang rất nhẹ. D9 cao thủ rồi không tính bác ợ

ducnm

Đại Tá
Ôi chuẩn chú ạ! Con mặt H3 đánh chuẩn ký thuật bóng nó mới đi. Chính thế anh mới chọn nó để phấn đầu ^^.
===
em cũng oánh H3 NT như bác quả nào mà đúng động tác ma sát chuẩn bóng đi nhanh thôi rồi ngược lại quả nào giật chỉ hơi lai bạt là tụt ngay bóng sang rất nhẹ. D9 cao thủ rồi không tính bác ợ

ducnm

Đại Tá
Vấn đề là mua nó quá khó...đánh hỏng chả biết mua ở đâu. Cho nên em cứ chọn loại phổ thông, dễ mua chơi thôi. Mặc dù thèm thì có thèm thật.

hehe, nếu đánh thử blue rùi thì còn nghiện hơn, sờ đến cam chán ặc kể cả là NT :D

langngoi

Đại Tá
Vấn đề là mua nó quá khó...đánh hỏng chả biết mua ở đâu. Cho nên em cứ chọn loại phổ thông, dễ mua chơi thôi. Mặc dù thèm thì có thèm thật.
Lót xanh chóng tã lắm, chơi tốn kém, lót cam cho lành đi chú ơi.

Bình luận từ Facebook