Xin chỉ giáo về mút tàu

tuankhoai

Đại Tá
ờ chú mày nói đúng đó nhưng tao dự là tuangauth nó đánh tàu cũng chấp được mày tầm 5 bóng đó ;)
5 là còn ít, ý em ở đây là mặt nào thì mặt quan trọng là kỹ thuật cá nhân, kể cả tuangauth có đánh 729 thì cũng vẫn cho e 5 viên như thường mà.

namvietinbank

Đại Uý
quan trọng là kỹ thuật cá nhân thôi, nên đầu tư vào đó là chuẩn nhất, rất nhiều cao thủ VN mình có tàu tiếc gì đâu mà giật cũng xoáy, cũng vọt, khó chịu đấy thôi. mặt tàu phải có tụi huấn luyện viên tàu dạy cho thì mới ăn thua và đặc biệt phải sống tại tàu, chơi bóng với bọn tàu mới mong ăn thua. trước tiên sr bác TUANGAUTH tí nếu có gì đụng chạm, bác đang chơi tàu thấy mặt hay khó chịu bóng qua khó đỡ nhưng rốt cục bác vẫn ko thể thắng được Phú Sóc, Đinh Quang Linh dùng mặt Stiga, hay Tuấn Quỳnh dùng tenergy.....được. còn Nếu MaLong, Jike... mà sống ở Đức có chơi mặt tàu thì cũng chưa chắc thắng được Timo boll. Tóm lại là ở VN mình bóng bàn nghiệp dư thì ai thích chơi gì thì chơi nhưng quan trọng là đầu tư vào kỹ thuật là cách tốt nhất, mặt miếc cốt kiếc chỉ là thứ để phát huy thêm kỹ thuật mà thôi
bóng bàn hay hơn tennis và cầu lông 1 phần cũng ở cái vợt, có quá nhiều yếu tố tạo nên 1 cây vợt đặc biệt. mà Tuấn chấp được bác 5 viên chắc bác cũng lầm ly với em đấy nhỉ

tuankhoai

Đại Tá
bóng bàn hay hơn tennis và cầu lông 1 phần cũng ở cái vợt, có quá nhiều yếu tố tạo nên 1 cây vợt đặc biệt. mà Tuấn chấp được bác 5 viên chắc bác cũng lầm ly với em đấy nhỉ
nếu có cốt và mặt mà bác với em đang ngang nhau mà bác tự nhiên chơi cốt với mặt đó chấp em 5 bóng thì mới ngon.
Mình thì chỉ cần thầy tốt, và có nhiều thời gian để luyện tập là tốt nhất:D

Last edited:

namvietinbank

Đại Uý
nếu có cốt và mặt mà bác với em đang ngang nhau mà bác tự nhiên chơi cốt với mặt đó chấp em 5 bóng thì mới ngon.
kỹ thuật ngon rồi có điều chả thi đấu với ai nên bóng nó cứ vậy chả lên quẫn quá... thay vợt

TUANGAUTH

Thượng Sỹ

hì. tranh luận tí cho vui nhé bác.cây vợt tốt thì sẽ giúp bác phát huy được tối đa kỹ thuật mà bác có. còn yếu tố kỹ thuật bao giờ cũng nên được ưu tiên. nhưng kỹ thuật tốt mà kiếm ko tốt thì ko phát huy được hết khả năng của mình đâu bác.:D:D:D

Ttfan2012

Đại Tá
1 hôm cảm nhận với vis. nói chung bọn tầu nó hay cũng phải. oánh mặt tầu mới lên được. ten hỗ trợ nhiều quá khiến người chơi lười ma sát
Chính xác là như vậy đó bác. Mặt Tàu và cốt thuần gỗ đều là những thứ vũ khí mà khiến cho người dùng phải tập trung vào phát huy chính nội lực của mình và hoàn thiện kỹ thuật để có những cú đánh tốt (xoáy và điểm rơi chính xác). Mình thích nhất ở mặt Tàu là ở chỗ nó cho mọi người thấy rằng bóng bàn không phải là môn của những người đập mạnh và nhanh là chiến thắng. :)

pkhuyenthoai

Đại Tá
NỘI LỰC NHIỀU QUÁ GẶP PHẢI TẤM PHẢN ĐÒN TỐC ĐỘ CAO CŨNG MỆT MỎI, GIẬT VỪA QUA NÓ KÊ LẠI CHẠY MUỐN CHÚI NHỦI :)

Ttfan2012

Đại Tá
NỘI LỰC NHIỀU QUÁ GẶP PHẢI TẤM PHẢN ĐÒN TỐC ĐỘ CAO CŨNG MỆT MỎI, GIẬT VỪA QUA NÓ KÊ LẠI CHẠY MUỐN CHÚI NHỦI :)
Thì đến Cáp mô công của Tây Độc Âu Dương Phong vẫn còn có khắc tinh là Nhất Dương Chỉ của Đoàn Hoàng Gia Nam Đế nữa là mặt Tàu. Lối đánh nhanh và mạnh mà gặp phải ngày mắt mũi không chính xác và không được khởi động đủ thì cũng lại tự tay ...tự sát. ;)

docmaorg

Đại Tá
Mềnh hiểu nôm nao đánh mút tầu như là luyện võ, không luyện thì võ không lên. Haiifiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii dạo này lười luyện quá :p

Son_ct

Đại Uý
Có cao thủ phản đòn thì bộ chân của mình mới phải tốt để có thể giật tiếp quả sau. Một quả không ăn được thì phải tính đường giật đôi ba quả chứ bác :D Còn đã xác định 1 đập ăn quan mà bị người ta bắt bài phản lại thì xác định là đi nhặt bóng :confused::confused::confused:

nvdu574

Thượng Tá

the này đâu phải là nội lực nhiều.....nhiều hơn đối phương thì kê nó bay ra ngoài, k thì rúc lưới chớ...

pkhuyenthoai

Đại Tá
the này đâu phải là nội lực nhiều.....nhiều hơn đối phương thì kê nó bay ra ngoài, k thì rúc lưới chớ...
vậy bạn chưa gặp đối thủ, mình thường hay đánh những người như vậy, họ chơi vợt tốc độ đi cao, mình giật qua mà họ kê lại banh mà vô bàn là mình mệt lại :)

Duc_NM

Đại Tá
vậy bạn chưa gặp đối thủ, mình thường hay đánh những người như vậy, họ chơi vợt tốc độ đi cao, mình giật qua mà họ kê lại banh mà vô bàn là mình mệt lại :)
Mình thấy có trường hợp là cố tình né trái đánh phải làm lộ ra khoảng trống bên phải nên bị đối thủ kê sang phía đó thì khó kịp trở tay. Chứ còn lại nếu đứng giữa bàn mà giật mà vẫn bị đối phương kê điều lại thì chắc là do vấn đề kỹ thuật chưa tốt, giật xong là phải lấy lại ngay thế cân bằng của cơ thể để tiếp tục giật quả tiếp theo ngay, cái này phải luyện, luyện nữa, luyện mãi.

namvietinbank

Đại Uý
các bác cứ phân tích kiểu này ,,, căng. bóng bàn có quả nào giống quả nào đâu...
đây chính là lý do em muốn chuyển sang tàu. oánh mãi mà không dứt điểm được. nản

namvietinbank

Đại Uý
mà các bác cho em hỏi em có ý tưởng tập thì tập với tầu còn thi đấu mang mặt nhật ra oánh liệu có được không nhỉ vì tập tầu sẽ tạo thói quen đánh xoáy như thế khi chuyển sang nhật sẽ oánh rất chuẩn tránh những quả ngon mà oánh hỏng 1 cách đáng tiếc

Thắng

Trung Uý
Các anh cho em hỏi mặt tàu là mặt của bọn 729 vs DHS đấy ạ. Em cũng mới chơi, cầm cốt thuần gỗ. giật mãi mà k được ăn điểm. toàn bị bắt hết quả giật.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Các anh cho em hỏi mặt tàu là mặt của bọn 729 vs DHS đấy ạ. Em cũng mới chơi, cầm cốt thuần gỗ. giật mãi mà k được ăn điểm. toàn bị bắt hết quả giật.
mình cũng đánh 2 mặt 729 đây, giật chủ yếu nhử người ta để mình có cơ hội bạt or giật lại thôi, chỉ có mấy người còn yếu mới không biết đỡ để bóng bung ra ngoài. chắc do bóng của bạn xoáy chưa đủ mạnh :)

ducnm

Đại Tá
Cao thủ nói có khác...chí lý....Vote một phiếu.
===
e cũng chơi mút tàu.ngồi rãnh rỗi quá nên e cũng xin đóng góp ngu ý với bác tí :D. mút gì cũng vậy nó cũng sẽ có ưu nhược điểm cả. e khuyên bác nên đầu tư vào kỹ thuật của mình nhiều hơn là chú trọng vào mut, cây vợt bác đang sử dụng đúng là nó giật hơn hiền thật nhưng nếu bền bỉ tí thì cũng có thể giết dc đối phương.nếu quả giật của bác chưa được ổn định và độ chuẩn chưa cao thì e nghĩ bác chưa nên đánh mút tàu. còn theo cảm nhận của e khi e chơi mút tàu thì mút tàu có thể làm được mọi thứ như mút nhật, giật xoáy, giậy sung, giật mất banh nặng....nếu nó được kết hợp với một cái cốt phù hợp và nó có ưu điểm hơn tí là bóng qua nó hơi khó khịu,giao bóng và bắt giao bóng tốt hơn.... e thấy bác BACHIKHO nói đúng đấy,theo ý kiến chủ quan của e thì e thấy đánh mút tàu nếu biết cách đánh thậm chí còn tiết kiệm sức cả mút nhật đấy bác. vài ý kiên theo suy nghĩ chủ quan của e thui nhé các bác.ae nào thấy hợp lý thì hưởng ứng nhé.:D:D:D nhiều bậc cao nhân về mút tàu thấy e sai thì cũng nhẹ tay mà chỉ bảo thêm cho ngu ý của e nhé. hì hì:D:D

ducnm

Đại Tá
Hi hi
Đánh như thế này thì trình E,F,D,C chả tư vấn được rồi! để A,B chuyên nghiệp vào chém...rồi theo dõi thôi ^^
====
các bác cứ phân tích kiểu này ,,, căng. bóng bàn có quả nào giống quả nào đâu...
đây chính là lý do em muốn chuyển sang tàu. oánh mãi mà không dứt điểm được. nản

Bình luận từ Facebook