Xin chỉ giáo về mút tàu

bachikho

Đại Tá
có j đâu, đừng quá quan trọng việc động tác thế nào là đúng chuẩn, như tui chuyển tàu KO HỀ thay đổi động tác, vẫn úp vợt ép tới như thời mặt nhật, theo tui cái quan trọng nhất là bác nào thiên về spin thì chuyển tàu rất dễ dàng (vì tàu tạo speed nhờ spin), bác nào thiên về speed nhờ độ đàn hồi của sponge thì tốt nhất ko nên chơi tàu, cứ đức nhật cho lành

ducnm

Đại Tá
Anh hiểu nhầm ý chú:
Ông hay mặc áo đen ấy, chú cũng đánh mặt Tầu, nhận thấy ngay mà
Hic
Anh chỉ biết là 1 cao thủ thôi! mà lại đánh mặt Tầu (H3) ^^.
Chú đấy cũng trong Topic thì để tự giới thiệu thì tối hơn. Anh nghĩ với trình độ của chú đó thì sẽ giúp được nhiều các anh em cũng mê Tầu đó.
=====

long thủ

Đại Tá
Oh đây không phải là cách giật của mặt Tàu một tẹo nào cả. Tuy nhiên phải công nhận là bạn này khá đặc biệt vì động hình vẫn hoàn toàn là của người giật vợt Tamca (từ cách phát lực cho đến cách giật bạt) tuy nhiên sử dụng mặt Tàu vẫn không bị ảnh hưởng mấy đến tốc độ bóng. Đúng là bóng bàn thật sự là kỳ diệu đó. :)

Ông Tuấn gấu này giật vào ma sát tốt đấy chứ, cổ chân và hông xoay rất chuẩn, chỉ mỗi động tác tay là chưa mềm lắm thôi

Tuấn Gấu

Hạ Sỹ
có j đâu, đừng quá quan trọng việc động tác thế nào là đúng chuẩn, như tui chuyển tàu KO HỀ thay đổi động tác, vẫn úp vợt ép tới như thời mặt nhật, theo tui cái quan trọng nhất là bác nào thiên về spin thì chuyển tàu rất dễ dàng (vì tàu tạo speed nhờ spin), bác nào thiên về speed nhờ độ đàn hồi của sponge thì tốt nhất ko nên chơi tàu, cứ đức nhật cho lành
Hic
Anh chỉ biết là 1 cao thủ thôi! mà lại đánh mặt Tầu (H3) ^^.
Chú đấy cũng trong Topic thì để tự giới thiệu thì tối hơn. Anh nghĩ với trình độ của chú đó thì sẽ giúp được nhiều các anh em cũng mê Tầu đó.
=====

Cao thủ gì đâu a. e cũng là một người thích bóng bàn và thực sự thì cũng ko được học hành căn bản cho lắm, còn mút tàu thì e thấy rẻ và bền nên chuyển qua thử thôi. đánh rồi thấy nó cũng hay. thấy ae mặt tàu bàn tán xôn xao nên cũng muốn vào chém với ae cho vui. mút tàu thì e đánh tạm gọi là được nhưng về độ hiểu biết về mặt tàu thì e còn hạn chế lắm. nên muốn vào tham khảo ý kiến của ae để mở mang kiến thức ạ. hy vọng có dịp ae gặp gỡ giao lưu bàn bóng và bàn bia cho vui ạ.:D:D:D

ducnm

Đại Tá
Hic, Long thủ ơi
Người ta trình A đó, vô đây nói vđề kỹ thuật cho anh em học hỏi là rất quý đấy...đừng để cao thủ chạy mất thế chứ, hic
Ông Tuấn gấu này giật vào ma sát tốt đấy chứ, cổ chân và hông xoay rất chuẩn, chỉ mỗi động tác tay là chưa mềm lắm thôi

Tuấn Gấu

Hạ Sỹ
có j đâu, đừng quá quan trọng việc động tác thế nào là đúng chuẩn, như tui chuyển tàu KO HỀ thay đổi động tác, nvẫn úp vợt ép tới như thời mặt nhật, theo tui cái quan trọng nhất là bác nào thiên về spin thì chuyển tàu rất dễ dàng (vì tàu tạo speed nhờ spin), bác nào thiên về speed nhờ độ đàn hồi của sponge thì tốt nhất ko nên chơi tàu, cứ đức nhật cho lành

e cũng cùng quan điểm với bác. mút tàu bác có thể làm mọi thứ mà mút nhật làm được. nhưng mút tàu thì nó mạnh về xoáy hơn là về lực, nếu đánh mút tàu mà dùng lực nhiều thì chac chắn lực và tốc độ sẽ thua mút nhật rồi. xấp vợt nhiều hay xấp vợt ít phụ thuộc vào từng trái mà mình muốn trái bóng nó đi như thế nào thôi và vẫn phải ưu tiên xoáy. đây chỉ là quan điểm riêng theo kinh nghiệm của e thôi nhé các bác. có gì sai sót thì ae chém nhẹ ạ.:D:D:D

Tuấn Gấu

Hạ Sỹ

thanks a đã khen và góp ý ạ.đúng là động tác của e ko được chuẩn lắm đâu. kỹ thuật e khuyết nhiều lắm vì thực ra e ko được đào tạo căn bản lâu và tg gián đoạn cũng khá lâu. nhưng đam mê nên cứ cố gắng cải thiện bác ạ. hì :D:D

long thủ

Đại Tá
thanks a đã khen và góp ý ạ.đúng là động tác của e ko được chuẩn lắm đâu. kỹ thuật e khuyết nhiều lắm vì thực ra e ko được đào tạo căn bản lâu và tg gián đoạn cũng khá lâu. nhưng đam mê nên cứ cố gắng cải thiện bác ạ. hì :D:D

Chết anh xưng hô thế thì hỏng, nhìn anh chắc 8x còn em 9x thôi :p

quoctc

Binh Nhất
bán 1 cây vợt DHS PG 7 + mặt (yasaka r9) + mặt Haifu Penguin Tuned. Do hiện nay công việc quá bận không chơi nữa nên cần bán lại giá rẻ cho anh em sinh viên hay ai chuộng hàng tàu dùng. Giá 1tr (fix nhẹ tiền xăng cho anh em).

quoctc

Binh Nhất
bán 1 cây vợt DHS PG 7 + mặt (yasaka r9) + mặt Haifu Penguin Tuned. Do hiện nay công việc quá bận không chơi nữa nên cần bán lại giá rẻ cho anh em sinh viên hay ai chuộng hàng tàu dùng. Giá 1tr (fix nhẹ tiền xăng cho anh em).
call: 0917007549 (Quốc 26t)

Bình luận từ Facebook