Xin chỉ giáo về mút tàu

tuankhoai

Đại Tá
lạ nhỉ? trình em còi nhưng em chơi tàu với nhật, đức động tác ko thay đổi giật vẫn thế (cổ tay cố định vợt thẳng với cẳng tay, cầm vợt lỏng tay, khi giật thì duỗi thẳng cánh tay khi tiếp xúc bóng thì gập cánh tay lại theo phương 45-50 độ lên trên ra trước, ko vẩy cổ tay hay gì cả:D), em giật vào bóng hơi dày chút, ít ma sát và đều phát ra tiếng kêu rất to, bóng đi vẫn căng đét kể cả là mút tàu, mặt tàu ưu điểm rõ nhất là giật moi rễ, đặt ngắn trên bàn tốt. trước em chơi cây XO, 506, Ebenhozl, rosewood, ZJK, Long 2,3 King 3... với mặt tàu cảm giác giật bóng còn mạnh hơn mặt đức, nhật, cũng chẳng hiểu luôn..............hài quá:D

Last edited:

long thủ

Đại Tá
Chú Long cho a hỏi chút.mặt h3pro với h3pro neo khác nhau nhiều không,cốt thuần gỗ đánh mặt nào hay hơn

Neo nó bắn hơn 1 chút, nhưng em thích Pro hơn vì nó lún bóng sâu hơn. Nếu thuần gỗ thì đánh Neo sẽ dễ dàng hơn

tenor89

Thượng Sỹ
Cam on chu LOng nhe, tien the Bác nào biết check hàng DHS chính hãng thì hộ e với: 29104896
21222865
Các bác để ý giúp e là bác nào biết chính xác cách check thì check dùm e nhé vì nếu check sai lần 2 sẽ thông báo kết quả sai ạ

Ttfan2012

Đại Tá
Công nhận bác TtFan2012 này dũng cảm thiệt đó, hi hi.
Có gì đâu mà dũng cảm hay không hả bác. ;) Mình ở đây không hề bàn đến trình độ của bạn đó (Vì bạn này có tốc độ và quả giật FH thực sự là rất nhanh). Nhưng mình chỉ nói về cách sử mặt Tàu thôi vì đây là topic Mặt Tàu mà. :)

vcbshark

Đại Tá
mới tậu 1 em viscaria + H3 NT với ten 05 fx rồi không biết có hợp không, em chưa hiểu thay đổi động tác là thay đổi thế nào, nó xịt thì ta cứ kéo lên đến khi nào hết rúc thì thôi chứ ạ

Bác qua box nâng cao có vài bài, đọc xong bác sẽ đỡ băn khoăn nhiều hơn. Tàu đạo thẳng tiến

vcbshark

Đại Tá
lạ nhỉ? trình em còi nhưng em chơi tàu với nhật, đức động tác ko thay đổi giật vẫn thế (cổ tay cố định vợt thẳng với cẳng tay, cầm vợt lỏng tay, khi giật thì duỗi thẳng cánh tay khi tiếp xúc bóng thì gập cánh tay lại theo phương 45-50 độ lên trên ra trước, ko vẩy cổ tay hay gì cả:D), em giật vào bóng hơi dày chút, ít ma sát và đều phát ra tiếng kêu rất to, bóng đi vẫn căng đét kể cả là mút tàu, mặt tàu ưu điểm rõ nhất là giật moi rễ, đặt ngắn trên bàn tốt. trước em chơi cây XO, 506, Ebenhozl, rosewood, ZJK, Long 2,3 King 3... với mặt tàu cảm giác giật bóng còn mạnh hơn mặt đức, nhật, cũng chẳng hiểu luôn..............hài quá:D

Bác đánh đúng như sách thế thì gì chả mạnh và hiểm

atnguyen23

Trung Uý
Các bác cho em hỏi cách bảo quản mút tàu với ợ, em dán miếng h3 neo chơi vài buổi mà lớp keo dính gần như k còn, có khi nào tập với bóng bám nhiều bụi nên mặt chóng hỏng ko nhỉ

long thủ

Đại Tá
Các bác cho em hỏi cách bảo quản mút tàu với ợ, em dán miếng h3 neo chơi vài buổi mà lớp keo dính gần như k còn, có khi nào tập với bóng bám nhiều bụi nên mặt chóng hỏng ko nhỉ

Phải lau thường xuyên ko cho nó tiếp xúc không khí quá lâu. Bác thấy bọn tàu đánh xong toàn hà hơi vào mặt vợt rồi lấy lòng bàn tay lau cho sạch không

lamtq

Đại Tá
đánh xong phải lau sạch cho bóng , đánh về lau sạch với nước để khô rồi dán phim = nilon lên( looại thường -ko cần loại dính của donic hay andro)
còn nếu bác để dính bụi 1 - 2 bữa thì coi như hỏng mặt rồi

atnguyen23

Trung Uý
đánh xong phải lau sạch cho bóng , đánh về lau sạch với nước để khô rồi dán phim = nilon lên( looại thường -ko cần loại dính của donic hay andro)
còn nếu bác để dính bụi 1 - 2 bữa thì coi như hỏng mặt rồi
em vẫn lau thường xuyên mà, thậm chí còn hay dùng mồ hôi quyệt vào rồi lau sạch bóng nhưng cảm giác kém dính hẳn

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
cái chủ yếu nhất khi chơi mút tàu là phải thay đổi quan điểm bác ợ, nếu đánh kiểu phang phập chú trọng tốc độ thì ko nên chơi tàu, nếu chú trọng điểm rơi, xoáy và đều thì hãy chuyển tàu, những người kêu đánh mút tàu cần thể lực chính là những người muốn chơi tàu nhưng lại vẫn có tốc độ cao như đức nhật đó :)
e thay ma long co giat diem roi dau. giat bat am am :v

tiachop

Thượng Tá
em vẫn lau thường xuyên mà, thậm chí còn hay dùng mồ hôi quyệt vào rồi lau sạch bóng nhưng cảm giác kém dính hẳn
Mô hôi cũng tùy người, mô hôi dầu mới không sao, chứ mồ hôi muối thì hỏng đấy. Bác cứ hà hơi lau sạch, đánh xong dùng mấy loại vệ sinh mặt vợt của nittaku hoac tsp lau xong, đắp miếng ni lông bảo vệ vào là ok. Miếng H3NT của em càng lúc càng dính. Nếu 01 thời gian bác thấy nó kém dính thì nhỏ 01 giọt dầu ăn xoa đều lên mặt là cải thiện được độ dính ngay, nhưng nhớ là một ít thôi, nếu nhiều sẽ hỏng mặt vợt đó.

Quocanhsla

Trung Sỹ
Mút h8 của e bị tróc hzz điên mình e e bóc hẳn ra. Vậy có cách nào để dán 2 mảnh đó lại vs nhau đc ko. E hỏi mấy người thì dùng vá xăm đc vì ko làm cứng chân gai

Bình luận từ Facebook