Trọng tài bóng bàn quốc tế hunghanoi chuyến thăm Ninh Thuận

ducphubb

Thượng Sỹ
THI SĨ VĂN CÔNG AN nguyên Phó chủ tịch UBND tỉnh Ninh Thuận
NHẠC SĨ PHAN QUỐC ANH Giám đốc Sở Văn hóa Thể thao và Du lịch Ninh Thuận

...
Phan Rang của tôi
Đầy nắng và đầy gió
Em bỏ ra đi
Hằng mong chốn thiên đường

Phan Rang của tôi
Giàn nho chín nặng trĩu
Phan Rang quê mìmh
Hãy nhớ về người ơi!
...

hunghanoi

Super Moderators
.

Táo được trồng ở đây cũng rất nhiều,năng suất cao và ngon.Dê được nuôi như một hình thức xem kẽ giữa trồng trọt và chăn nuôi.​

thaythuydn

Đại Tá
.

Táo được trồng ở đây cũng rất nhiều,năng suất cao và ngon.Dê được nuôi như một hình thức xem kẽ giữa trồng trọt và chăn nuôi.​
CÁC đại gia Đà nẳng xưa nay thường nhờ các tài xế xe tải từ SG về băng ngang Ninh thuận ,ghé mua một con DÊ về Đà nẳng nướng.Có lẻ đất này hợp với chăn nuôi DÊ.Nếu nhà thơ Bùi giáng còn sống,chắc ông xin chuyển hộ khẩu từ TP HCM về chăn dê và chơi bóng bàn với Minh Đức.Con DÊ thì nhiều ,còn ở Ninh Thuận có NGƯỜI DÊ không nhỉ?

thaythuydn

Đại Tá
Xin Minh Đức cho biết trồng TÁO xen kẻ với nuôi DÊ,thì có chống nhau không?.Vì DÊ hay ăn lá cây làm cây chết.Anh hung-hanoi chụp vườn táo đẹp quá.

ducphubb

Thượng Sỹ
Theo em nghĩ <<chuyện ấy>> là bản năng ai cũng có nhu cầu chỉ phụ thuộc vào việc biết kiềm chế hay không, ở đâu cũng vậy điều tốt và điều xấu xen kẽ, ở các quốc gia khác nhau việc ấy đôi khi cho phép và không cho phép cũng khác nhau, theo luật là hợp pháp nhất để phân biệt là sờ S hay sờ X, sờ Sung Sướng hay sờ Xấu Xí, nên có <<người ấy>> là điều chắc chắn
Trồng táo cũng như trồng nho đều làm giàn để nâng đỡ và thuận lợi việc chăm sóc cây, việc nuôi dê gần vườn vẫn làm chuồng nhốt dê và sẽ lùa thả từng đàn trên núi để dê ăn lá cây cũng như nuôi bò ăn cỏ vậy, táo lên cao vượt quá tầm dê người ta mới thả dê tự do để ăn những lá cây bên lề...

hunghanoi

Super Moderators

sau khi thăm trang trại,chủ nhân mời đoàn thăm quan thưởng thức những sản phẩm từ nho với một thái độ ân cần,hiếu khách hiếm gặp.​

hunghanoi

Super Moderators
.

Đề tài rượu vang luôn hấp dẫn giữa chủ nhân với các quý ông còn nho tươi thì thu hút sự chú ý của các quý bà​

hunghanoi

Super Moderators
.

Thăm làng gốm Bầu Trúc

Ngoài tháp Chăm huyền bí, những vườn nho bát ngát, Phan Rang còn được biết đến với làng gốm Bàu Trúc, nơi những người phụ nữ Chăm ngày ngày thổi hồn vào từng mảnh gốm, khiến nó trở nên tinh xảo, sắc nét.​

ducphubb

Thượng Sỹ
CÁC đại gia Đà nẳng xưa nay thường nhờ các tài xế xe tải từ SG về băng ngang Ninh thuận ,ghé mua một con DÊ về Đà nẳng nướng.Có lẻ đất này hợp với chăn nuôi DÊ.Nếu nhà thơ Bùi giáng còn sống,chắc ông xin chuyển hộ khẩu từ TP HCM về chăn dê và chơi bóng bàn với Minh Đức.Con DÊ thì nhiều ,còn ở Ninh Thuận có NGƯỜI DÊ không nhỉ?

Bỏ phố lên rừng cũng thú vị lắm đó thầy. Ai yêu tự do yêu rừng xanh thì lên núi nghe đàn của một Giấc mơ Chapi
Còn xứ sở chăn nuôi dê thí ắt phải có Người dê vì Ăn gì bổ nấy đó mà

ducphubb

Thượng Sỹ
Ở Ninh Thuận các quán cà phê sân vườn đẹp lắm, bước vào rất ngỡ ngàng như là cõi tiên, mơ mơ màng màng đa số đều nằm trên một con đường Ngô Gia Tự nào là: Tiếng xưa, Omely, Suối nguồn, Dây leo xanh, Feeling, Oh Melody, Cỏ Hồng, Miền nhiệt đới, Hương cỏ ...uống ly cà phê nghe được nhiều dòng nhạc mình cảm giác lâng lâng người nhẹ hẳn như bay bổng trời mây để bước vào những giờ làm việc hăng say hết mình
Một ngày rảnh rỗi gần nhất mình sẽ chụp ảnh tất cả cho các anh chị em bóng bàn trên thế giới chiêm ngưỡng vẻ đẹp đặc trưng Làng quán cà phê Ninh Thuận

Drhongson

Đại Tá
Ở Ninh Thuận các quán cà phê sân vườn đẹp lắm, bước vào rất ngỡ ngàng như là cõi tiên, mơ mơ màng màng đa số đều nằm trên một con đường Ngô Gia Tự nào là: Tiếng xưa, Omely, Suối nguồn, Dây leo xanh, Feeling, Oh Melody, Cỏ Hồng, Miền nhiệt đới, Hương cỏ ...uống ly cà phê nghe được nhiều dòng nhạc mình cảm giác lâng lâng người nhẹ hẳn như bay bổng trời mây để bước vào những giờ làm việc hăng say hết mình
Một ngày rảnh rỗi gần nhất mình sẽ chụp ảnh tất cả cho các anh chị em bóng bàn trên thế giới chiêm ngưỡng vẻ đẹp đặc trưng Làng quán cà phê Ninh Thuận

Khung cảnh quá đẹp , cho mình gởi ké mấy câu thơ dây leo minh hoạ .
Hôm nay anh Hunghanoi ghé qua Sài gòn , thời gian gặp gỡ ngắn ngủi , mình kịp ghi lại cảm nhận đôi dòng

Sáng nay mình gặp anh HÙNG
Một huyền thoại -<< TÀI SẢN CHUNG >> Diễn đàn .
Kính yêu mến phục ngập tràn
Vừa giáp mặt đã hỏi han đủ điều .
Tiên phong đạo cốt phiêu phiêu
Tính cách khoát hoạt trải nhiều phong sương.
Đã qua biết mấy dặm trường
Tay nghề Nhiếp ảnh cao cường tuyệt luân
Mỗi ngày hào hứng chuyên cần
Post ảnh phục vụ nhân dân diễn đàn .
Trong vất vả vẫn lạc quan
Chắc tay máy , bắn la- phan miệt mài ,
Các giải lớn cần Trọng tàì
Ba lô anh lại khoác vai lên đường.
Với mình , anh sáng tấm gương
Về sức cống hiến phi thường dẻo dai
Được như rứa đáng thân trai
Được như rứa , xứng anh hai diễn đàn ,
Mong rằng nhân tố toả lan ...

Khung cảnh quá đẹp , cho mình gởi ké mấy câu thơ dây leo minh hoạ .
Hôm nay anh Hunghanoi ghé qua Sài gòn , thời gian gặp gỡ ngắn ngủi , mình kịp ghi lại cảm nhận đôi dòng

Sáng nay mình gặp anh HÙNG
Một huyền thoại -<< TÀI SẢN CHUNG >> Diễn đàn .
Kính yêu mến phục ngập tràn
Vừa giáp mặt đã hỏi han đủ điều .
Tiên phong đạo cốt phiêu phiêu
Tính cách khoát hoạt trải nhiều phong sương.
Đã qua biết mấy dặm trường
Tay nghề Nhiếp ảnh cao cường tuyệt luân
Mỗi ngày hào hứng chuyên cần
Post ảnh phục vụ nhân dân diễn đàn .
Trong vất vả vẫn lạc quan
Chắc tay máy , bắn la- phan miệt mài ,
Các giải lớn cần Trọng tàì
Ba lô anh lại khoác vai lên đường.
Với mình , anh sáng tấm gương
Về sức cống hiến phi thường dẻo dai
Được như rứa đáng thân trai
Được như rứa , xứng anh hai diễn đàn ,
Mong rằng nhân tố toả lan ...
BÁc "Dốc tờ Sơn" ơi cho em hỏi, sao bác gặp bác Hùng nhà em mà bác không làm thơ gieo vần "Ung" nhỉ...
Lâu lâu chưa gặp bác Hùng
Thành viên tích cực có cùng đam mê
Luật lệ anh giảng rất phê
Hẹn lần gặp lại "cà phê" bác Hùng
(Cà Phê với bác Hùng - e viết cho vần)Bia

Drhongson

Đại Tá
BÁc "Dốc tờ Sơn" ơi cho em hỏi, sao bác gặp bác Hùng nhà em mà bác không làm thơ gieo vần "Ung" nhỉ...
Lâu lâu chưa gặp bác Hùng
Thành viên tích cực có cùng đam mê
Luật lệ anh giảng rất phê
Hẹn lần gặp lại "cà phê" bác Hùng
(Cà Phê với bác Hùng - e viết cho vần)Bia
Vì thơ lục bát nên cục ta cục tác tới câu sau là nó lạc qua vần khác mất rùi . hì

Bình luận từ Facebook