Trọng tài bóng bàn quốc tế hunghanoi chuyến thăm Ninh Thuận

ducphubb

Thượng Sỹ
hôm nào em tu luyện xong sẽ qua thử kiếm mới xem có sắc bằng kiếm cũ ko nha.hihi ^^

Đây là một nơi tu luyện tuyệt vời bạn Việt à! Bầu không khí trong lành của biển cả và cảnh quan của eo biển đẹp nên thơ vịnh Vĩnh Hy quê hương Ninh Thuận mình sẽ khơi dậy một tiềm năng bóng bàn trong con người bạn, qua khỏi eo biển này bạn sẽ ra biển cả biển lớn, bạn nhớ là tất cả các cửa đều đóng riêng cửa biển bao giờ cũng rộng mở du khách qua lại, thuyền ghe ra khơi cập bến và nơi tiếp nhận bầu dưỡng khí trong lành, mát mẻ của thiên nhiên ban tặng cho con người

Eo biển Vĩnh Hy của Ninh Thuận- Ảnh của anh hunghanoi

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Hôm nào một trong các chiều thứ 2,4,6 và chủ nhật bạn MaiXuanViet cho ducphubb con cọ xát 4-6 trận bóng bàn để làm quen trận mạc

Vot bong ban mini

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Đã khớp lệnh! hôm nào qua em sẽ báo trước!hihi ^^

Nếu là thứ 2 lúc 17 giờ, các chiều thứ 4,6 là 18g30, chủ nhật là 19g30 nhé!
Mình sắp xếp thời gian bóng bàn dựa theo lịch học ở trường và ngoại khóa của bé Phú

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Đây là một nơi tu luyện tuyệt vời bạn Việt à! Bầu không khí trong lành của biển cả và cảnh quan của eo biển đẹp nên thơ vịnh Vĩnh Hy quê hương Ninh Thuận mình sẽ khơi dậy một tiềm năng bóng bàn trong con người bạn, qua khỏi eo biển này bạn sẽ ra biển cả biển lớn, bạn nhớ là tất cả các cửa đều đóng riêng cửa biển bao giờ cũng rộng mở du khách qua lại, thuyền ghe ra khơi cập bến và nơi tiếp nhận bầu dưỡng khí trong lành, mát mẻ của thiên nhiên ban tặng cho con người

Eo biển Vĩnh Hy của Ninh Thuận- Ảnh của anh hunghanoi
"Buồn trông cửa biển chiều hôm.
Thuyền ai thấp thoáng cánh buồm xa xa.
Buồn trông ngọn nước mới sa.
Hoa trôi man mác biết là về đâu ..."

ducphubb

Thượng Sỹ
"Buồn trông cửa biển chiều hôm.
Thuyền ai thấp thoáng cánh buồm xa xa.
Buồn trông ngọn nước mới sa.
Hoa trôi man mác biết là về đâu ..."

Luận thơ
Tác giả mượn cảnh thuyền và biển nói về thân phận của đất nước cơ cực lầm than và nỗi tuyệt vọng của người dân mất nước, cảnh biển chiều buồn, ngọn nước cũng vậy là đất nước vừa mới sa cơ thất thế vào tay giặc ngoại xâm "Buồn trông ngọn nước mới sa", người dân tuyệt vọng không biết đi về đâu như những cánh hoa trôi man mác hoa trôi rời rạc buồn tẻ "Hoa trôi man mác biết là về đâu"
Cũng có thể cảnh ấy là cửa biển Đà Nẵng nơi tiếng súng thực dân Pháp nổ ra đầu tiên ở đây năm 1858

Luận bóng bàn
Người thua trận tìm nơi tu luyện nhưng vẫn còn thấy bế tắc chưa tìm ra giải pháp để hóa giải đối phương, mượn cảnh biển nước thuyền hoa để tỏ bày nỗi lòng của mình

Last edited:

hunghanoi

Super Moderators
Tập thơ BIỂN XANH của bác sĩ - nhà thơ Nguyễn Minh Đức tặng hunghanoi !

Cảm ơn anh !

BIỂN XANH SÓNG VỖ NGÀN NĂM

LỜI RU CỦA GIÓ XA XĂM VỌNG VỀ

BIỂN VỊ MẶN,BIỂN NÊN THƠ

TÌNH YÊU ĐÔI LỨA BẾN BỜ CỦA NHAU....

ducphubb

Thượng Sỹ
Cây vợt Hà Nội đơn sơ mộc mạc

Lúc này mình đang nghĩ về cây vợt Hà Nội một thời và hiện nay vẫn phổ biến phù hợp với túi tiền các em học sinh yêu thích bóng bàn và cho học đường vợt chơi tập thể 75.000 đồng/cây
Chiều qua mình sưu tầm được một cốt Hà Nội mới, 2 mặt vợt Hà Nội cũ dán lại với nhau tạo cây vợt HÀ NỘI của riêng mình
Giới thiệu bạn MaiXuanViet và các anh chị em bóng bàn cây vợt khiêm tốn nhé!

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
cái cán cốt HN này nhìn lạ lạ nhỉ? ít thấy cái nào có vân như thế. :)

Em nó trắng tinh như thiếu nữ Hà Nội, Sa Pa, Đà Lạt nên chiều qua mình nâng niu cầm nó tập cho bé Phú 1 giờ, còn vân cán vợt là những hoa văn mà mình có thể diễn tả bằng lời bài hát Tháng sáu trời mưa của nhạc sĩ Vũ Thành An
Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng
Tóc em mềm anh chẳng tiếc mùa xuân

MaiXuanViet

Moderator
Em nó trắng tinh như thiếu nữ Hà Nội, Sa Pa, Đà Lạt nên chiều qua mình nâng niu cầm nó tập cho bé Phú 1 giờ, còn vân cán vợt là những hoa văn mà mình có thể diễn tả bằng lời bài hát Tháng sáu trời mưa của nhạc sĩ Vũ Thành An
Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng
Tóc em mềm anh chẳng tiếc mùa xuân

chắc tuần sau phải tranh thủ 1 ngày qua ngắm bảo kiếm mới quá. ( ngắm vì lần này sẽ đụng bé Phú chứ ko đụng bác sĩ Đức ). hihi ^^

ducphubb

Thượng Sỹ
chắc tuần sau phải tranh thủ 1 ngày qua ngắm bảo kiếm mới quá. ( ngắm vì lần này sẽ đụng bé Phú chứ ko đụng bác sĩ Đức ). hihi ^^

Bé Phú vui mừng tuần sau được gặp gỡ cọ xát học hỏi huynh Việt để bắt đầu thi đấu năm nay
Em vợt Hà Nội làn da trắng đẹp khi chạm với bóng tạo ra giọng ca thanh thoát như giọng cô sinh viên thanh nhạc
Ngắm lại qua ảnh một lần nữa Việt nhé!

Last edited:

hunghanoi

Super Moderators
Nhân cháu Nguyễn Khoa Diệu Khánh ra thi đấu giải XS trẻ - TN - NĐ toàn quốc 2012.hunghanoi sẽ gửi tặng anh Đức và Việt mấy quả bóng như đã hứa và nhờ cháu Khánh chuyển giúp !

MaiXuanViet

Moderator
Nhân cháu Nguyễn Khoa Diệu Khánh ra thi đấu giải XS trẻ - TN - NĐ toàn quốc 2012.hunghanoi sẽ gửi tặng anh Đức và Việt mấy quả bóng như đã hứa và nhờ cháu Khánh chuyển giúp !

Thanks anh hunghanoi. Hihi. Nôn quá. Cứ nói bé Khánh về quê đi tập thì mang theo lên CLB là em sẽ lên nhận và vận chuyển tận nhà cho bác sĩ Đức! :D

ducphubb

Thượng Sỹ

Anh Hùng chu đáo quá, cảm ơn anh nhiều, anh về làng quan họ quê tôi Bắc Ninh chắc là vui lắm!

Bình luận từ Facebook