Thư thách đấu anh em Đà Nẵng

tosiosHD

Đại Tá
Tại restaurant Phố Xưa tôi được hầu chuyện với chị Tibhar .Việt Nam Chị kinh doanh không chỉ bóng bàn mà còn trong tennis và cầu lông nữa Chị thừa nhận là tư vấn bóng bàn là phức tạp nhất Phải có trình độ như Dũng 9 mới được Ngoài bóng bàn chị còn đam mê nhiếp ảnh nữa Tôi có giới thiệu vài thắng cảnh ở gần Đà Nẵng để chị tác nghiệp Tôi có hỏi chị về gai thì chị nhắc đến bác Thanh Trà người mà chị gọi là nhà khoa học của một Clb Hà nội Tôi khuyên chị nên nhập nhiều Tibhar Grass D-Tecs ox miếng gai mà TT Anh B đánh giá là toàn diện nhất Nhân tiện tôi cũng nhờ chị order giùm sách về kỹ thuật bóng bàn của Samsonov cố vấn kỹ thuật của hảng Tibhar Chị cũng cho biết là Samsonov vừa đạt giải vô địch tại Quatar open 2015 với giải thưởng khủng khó tin 220 ngàn usd.ở tuổi 39 tuổi gần với huyền thoại Waldner
Cám ơn các bạn Hà nội và Sài gòn đã đến thăm anh em Đà Nẵng trong ngày vui lớn Đà nẵng nối vòng tay lớn Sài gòn có Red Arc Archer (người tham gia dịch Pingskills ) Nam chèo đò Chỉ còn thiếu Dr Hồng Sơn
Sài gòn đã gửi Nắng tặng anh em Hà nội
"Anh ở trong này chưa thấy mùa đông
Nắng vẫn đỏ mận hồng đào cuối vụ
Trời Sài gòn xanh cao quyến rũ
Muốn gởi ra em một chút Nắng vàng"(Phạm Tuyên)
Anh Dũng 9 vì gốc là cựu thành viên của đội tuyển Hải Dương sau Sơn lợn 5 năm Đi kèm theo đó là sự nghiên cứu nên anh có thể tư vấn cốt mặt vợt toàn hảo cho anh em trên mạng Anh có giới thiệu cho tôi cốt vợt 2 tốc độ dùng cho gai phản xoáy BH là KTS Sieg Anh Dũng 9 sẽ lên thắp hương thần tượng ông Nguyễn bá Thanh và sau đó ngoài buổi giao lưu bóng bàn anh sẽ ra bờ biển Mỹ Khê để nhìn Sóng vổ bờ xa Anh và các bạn Hà nội rất thích biển
Thay mặt anh em Đà Nẵng mình tặng anh em Hà nội và Sài gòn cái gì đây hè
Có lẻ Đà Nẵng sẽ gởi SÓNG ra Hà nội và gởi MÂY vào Sài gòn
"Anh ở trong này chưa thấy mùa đông ..."
Và gởi gì cho chị Thơm đại diện Tibhar đây người đẹp duy nhất trong đoàn
Thôi mình mượn hai câu thơ của Hoàng phủ Ngọc Tường để tặng chị
"Gởi thêm một ít SƯƠNG MÙ
Vào trong đôi mắt hồ thu của người "
Mấy hôm nay miền Trung mưa lũ lớn nhất trong 50 năm nay Mưa nhiều như muốn giũ khách ở lại Đà Nẵng
"Vũ vô kiềm tỏa năng lưu khách
Sắc bất ba đào dị nịch nhân "
(Mưa không có then khoá mà vẫn giử được khách
Sắc đẹp của phụ nữ/Tibhar Việt Nam! không phải là sóng nỗi nhưng dể nhận chìm người )
Cám ơn tất cả các bạn và hẹn hai năm sau
View attachment 43373
Thơ của Thày em ko đủ kiên nhẫn đọc hết, thoáng thấy áo đỏ ở bên dưới là em kéo chuột xuống đó chiêm ngưỡng ngày. Trời ơi....................

VR46

Đại Tá
"Tôi lẫn trốn vì biết mình không thể
Mây của Trời rồi gió sẽ mang đi "
Theo đánh giá sơ bộ thì ngoài Dũng 9 và cú revers của backhand ghost thì các bạn khác cũng 5-5 với mình thôi

anzippo

Đại Tá

Máy bay này chở đoàn Sài Gòn về cất cánh lúc 20:25
còn chiếc này chở công chúa xinh đẹp ( Thơm ) và Quỳnh cất cánh 20:50 vì có 1 khách dỗi không đi nữa nên phải lấy hành lý của khách đó ra cho nên chuyến bay này bị trễ 21:09 mới cất cánh

Last edited:

VR46

Đại Tá
View attachment 43435
Máy bay này chở đoàn Sài Gòn về cất cánh lúc 20:25View attachment 43434 còn chiếc này chở công chúa xinh đẹp ( Thơm ) và Quỳnh cất cánh 20:50 vì có 1 khách dỗi không đi nữa nên phải lấy hành lý của khách đó ra cho nên chuyến bay này bị trễ 21:09 mới cất cánh
Bác @Ancoi zippo ơi. Công chúa đi Viet Jet hết bac nhé
Đoàn SG vừa hạ cánh an toàn xuống TSN. Thừa lệnh hội phó hội Ham Vui và hội Trai Bơ SG @Red Arc xin gửi lời cám ơn tạm thời ( loi cam on chinh thuc se gui sau) đến Anh Em bb Đà Nẵng đa tiếp đón và chăm sóc đoàn trong tg vừa qua.

Mời các bác đon xem phần thoát y bá đạo của hội phó @Red Arc trong phần kế tiếp

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Lại thêm một lần giao lưu xa nhà khó quên.
Có lẽ là hơi thừa khi ta cứ nói lại mãi về sự hiếu khách của những chủ nhà nhiệt tình đáng mến, không biết có nên nói nhiều hơn nữa về tình cảm anh em nồng ấm của những người yêu thể thao cao thượng, chắc sẽ lại nhàm chán nếu ta nhắc lại niềm ham thích khi được vi vu cùng với Hội những anh em Ham Vui...
Chỉ biết nói lời cám ơn đến thầy @thaythuydn @Ancoi zippo thầy @hungiraqdn , anh Phúc trọng tài Đà Nẵng, em Quân CLB BMB và rất rất nhiều cô chú anh em khác nữa của thành phố biển Đà Nẵng.
Hội Ham Vui, Hội Treiber xin được hẹn gặp lại các chú bác, anh chị tại Hà Nội, Sài Gòn để được một lần đáp lại tấm thịnh tình này. Tạm biệt Đà Nẵng, chúc mọi người sức khoẻ và ngày càng nhiều nhiệt huyết, đam mê.

thaythuydn

Đại Tá
Lại thêm một lần giao lưu xa nhà khó quên.
Có lẽ là hơi thừa khi ta cứ nói lại mãi về sự hiếu khách của những chủ nhà nhiệt tình đáng mến, không biết có nên nói nhiều hơn nữa về tình cảm anh em nồng ấm của những người yêu thể thao cao thượng, chắc sẽ lại nhàm chán nếu ta nhắc lại niềm ham thích khi được vi vu cùng với Hội những anh em Ham Vui...
Chỉ biết nói lời cám ơn đến thầy @thaythuydn @Ancoi zippo thầy @hungiraqdn , anh Phúc trọng tài Đà Nẵng, em Quân CLB BMB và rất rất nhiều cô chú anh em khác nữa của thành phố biển Đà Nẵng.
Hội Ham Vui, Hội Treiber xin được hẹn gặp lại các chú bác, anh chị tại Hà Nội, Sài Gòn để được một lần đáp lại tấm thịnh tình này. Tạm biệt Đà Nẵng, chúc mọi người sức khoẻ và ngày càng nhiều nhiệt huyết, đam mê.
"Một lời đã biết đến ta
Muôn chung nghìn tứ vẫn là có nhau"(K)
"Làm chi cho bận lòng này lắm thay "(K)

thaythuydn

Đại Tá
kq d9-nam tiến và bảo cv sao các bác ui
Mình không quan tâm đến kết quả hai trận đấu này vì
1:Nam tiến và Dũng 9 là đồng hương Hải Dương ,trước kia cùng nằm trong đội tuyển Xa quê nay tình cờ gặp lại Ôm nhau mừng chưa hết mà còn đâu nghĩ đến chuyện thắng thua Nếu có đánh chỉ là biểu diển Người ta nói có gì hạnh phúc hơn là " Ly hương ngộ cố nhân"
2: Trường hợp Bảo cầu vồng cũng vậy Từ mấy năm nay mổi lần có giải bóng bàn Hà nội open là Dũng 9 mua vé máy bay đặt khách sạn mời Bảo ra Hà nội đánh cho đội của anh mà
Chiều hôm qua Dũng 9 đã "thua" Bảo 1-3 tại Clb BMB tương tự như ông Nguyễn cao Kỳ VK Mỹ đã "thua" ông Hải chủ tịch TP trong trận giao lưu Golf đó thôi
Chỉ có trận Dũng 9 thua Hùng du học sinh Mỹ 0-3 thì đáng bàn Một là anh chưa quen jeu Hai là anh quá mệt do đi du lịch về Hùng VK có jeu đánh khó chịu gần giống Việt cò
Chỉ có Lamtq là thật công đài thắng Cu ri vô địch B1 Đà Nẵng nhận giải thưởng 500k tương đương 1/2 vé máy bay

thaythuydn

Đại Tá
Mình thường ví Dũng 9 là bàn tay của Bongban.org Ý muốn nói Dũng 9 có thể cho bạn biết nên dùng combo gì sau khi bạn cung cấp lối đánh của bạn Như anh tư vấn tôi dùng cốt KTS Sieg để đánh gai BH thì sáng nay nhân chị Dung bongban SG ra thăm Đà Nẵng mình đã nhờ chị trực tiếp mang ra cho mình kèm theo gai Minh Nghĩa ox
Rất tiếc không có trái tim của diễn đàn Dr HongSon giờ cuối đã huỷ chuyến bay
Một trong ba cái đầu đáng nể của diễn đàn là Bachikho Hải Phòng Anh không vào nhưng vẫn theo dỏi kết quả chuyến đi Nếu mình có chân trong LDBB Đà Nẵng thì sẽ đề nghị mời Bachikho NTBB và theorist backhand ghost bac Thanh Tra làm một seminar về kỹ thuật bóng bàn tại Đà Nẵng cho ace bóng bàn miền Trung tham dự

Last edited:

VR46

Đại Tá
Nếu mình có chân trong LDBB Đà Nẵng thì sẽ đề nghị mời Bachikho NTBB và theorist backhand ghost làm một seminar về kỹ thuật bóng bàn tại Đà Nẵng cho ace bóng bàn miền Trung tham dự

Ngoài phần cám ơn các Thầy, Anh, Chị, Bạn bè tại Đà Nẵng. Cá nhân mình muốn gửi lời cám ơn đến @Trạng .... CÁ (nick cũ @vcbshark ) và bác @o3ma vì đã tạo ra cơ hội và hiện thực hóa để mọi người "Có thể gặp nhau ở Đà Nẵng lần này"
http://bongban.org/threads/da-nang-...hong-nhan-ta-tang-ai-cho-het-luan-hoan.37012/

Trong quá trình chuẩn bị đã có đôi lúc tưởng chừng mọi việc đã không thể tiếp tục được, nhưng các bác đã cố gắng vun vén và thu xếp để anh em Miền Bắc, Miền Nam đam mê bóng bàn có thể gặp nhau ở Đà Nẵng nhân dịp 40 năm ngày Giải Phóng Đà Nẵng cũng như ngày Thể Thao VN. Có những đóng góp âm thầm @Trạng .... CÁ@o3ma mà ko phải ai cũng biết và ko phải ai cũng hiểu...

Một lần nữa xin cảm ơn 02 nhân vật đã nhắc ở trên và hẹn gặp lại ở HN hoặc SG trong tháng 4 nhé.

Hình ảnh 02 nhân vật
1. @Trạng .... CÁ
Trang Ca.jpg

2. @o3ma

Last edited:

Bình luận từ Facebook