ĐÀ NẴNG ... ta tặng em với cả trái tim này ./. Em không nhận ? Ta tặng ai cho hết ? ... (Luân Hoán)

vcbshark

Đại Tá
Trên này chắc nhiều anh em nhắc đến nick là biết liền, và biết theo kiểu song phương chắc không ai còn lạ ai, nhưng đa phương chắc chắn là không nhiều !

Vậy tại sao không để chúng ta gặp nhau một lần nhiều người nhất nhỉ ? Ở một nơi mà ai cũng có thể đến hoặc ít nhất là cũng không ai phải là người di chuyển nhiều nhất ?

Em mạo muội có ý kiến, các bác cho em xin ý kiến ạ

Red Arc

Đại Tá
Trên này chắc nhiều anh em nhắc đến nick là biết liền, và biết theo kiểu song phương chắc không ai còn lạ ai, nhưng đa phương chắc chắn là không nhiều !

Vậy tại sao không để chúng ta gặp nhau một lần nhiều người nhất nhỉ ? Ở một nơi mà ai cũng có thể đến hoặc ít nhất là cũng không ai phải là người di chuyển nhiều nhất ?

Em mạo muội có ý kiến, các bác cho em xin ý kiến ạ
Ủng hộ ý kiến của anh @vcbshark. Nếu lên kế hoạch thực hiện thì e sẽ là người hưởng ứng đầu tiên. Nếu muốn kg ai phải là mgười di chuyểb nhiều nhất thì Miền Trung có lẽ là điểm tập kết hợp lý.

Last edited:

thanglong78

Thượng Tá
Đi Đà Nẵng đi.... Mình đi khắp miền Trung rồi nhưng vẫn thích Đà Nẵng nhất.. :p
Tiêu chí vụ này vẫn là: Ko cần biết bạn là ai, đánh ở trình nào, ko cần biết bạn nhiều vợt hay nổi tiếng ngoài xã hội hay trên diễn đàn... miễn bạn là ham chơi, ham vui, sống hòa đồng là được... :p

Red Arc

Đại Tá
Dịp này không khả dĩ. Ngày lễ nghỉ nhiều, mọi người đi chơi rất đông, vé đi lại khó mua, đắt đỏ và nhà nghỉ cũng thế, rất đắt vì tăng nhiều lần và việc đăng ký phòng cũng khó.
Nếu có kế hoạch từ trước thì có thể đặt vé sớm, giá cũng kg đắt. Nhà nghỉ thì kg khó khăn lắm đâu bác. nếu mình đi đột xuất và mua vé cận lúc đi thì mới lo.

o3ma

Đại Tá
Nếu có kế hoạch từ trước thì có thể đặt vé sớm, giá cũng kg đắt. Nhà nghỉ thì kg khó khăn lắm đâu bác. nếu mình đi đột xuất và mua vé cận lúc đi thì mới lo.
Nếu ở ĐN thì khó về vấn đề nhà nghỉ đấy. Giá phòng có chỗ tăng gấp 5 lần, tôi đã làm chuột bạch.

o3ma

Đại Tá
tại bác kg quen và thịt thơm nên mới bị chém thôi, có vài anh em thổ địa bảo kê thì ổn hết, hehehe
Tôi thuê phòng ở 1 tháng nhưng gần đến 30/4 được thông báo giá những ngày đó tính riêng và tăng gấp 5 lần. Hoảng quá làm nhanh rồi chuồn.

vcbshark

Đại Tá
Nếu dịch ra Đồng Hới Quảng Trị thì yên tâm, hoặc dịch vào quá Đà Nẵng một tí, tỉnh không biển, chỉ rừng chẳng hạn, là ok

Nghệ An, Quảng Bình, Huế nhưng không phải phía thành phố, dịch vào qua Đà Nẵng một bến như Phú Yên, Ninh Thuận đều không phải là điểm tồi.

o3ma

Đại Tá
Nếu dịch ra Đồng Hới Quảng Trị thì yên tâm, hoặc dịch vào quá Đà Nẵng một tí, tỉnh không biển, chỉ rừng chẳng hạn, là ok

Nghệ An, Quảng Bình, Huế nhưng không phải phía thành phố, dịch vào qua Đà Nẵng một bến như Phú Yên, Ninh Thuận đều không phải là điểm tồi.
Theo tôi nếu đi thì cứ chơi mấy ngày cuối tuần, không phải dịp nghỉ lễ là ổn nhất.

vcbshark

Đại Tá
Chỉ sợ dịch chuyển hơi xa, vì tính từ HN vào Đà Nẵng, gần giống HCM ra Đà Nẵng, thì nếu kinh phí hạn chế đi S1 train đã mất 1.5 ngày rồi, cả đi và về là 3 ngày, bay thì ok, nhưng đội lên từ 780k thành 1.100k

Red Arc

Đại Tá
Chỉ sợ dịch chuyển hơi xa, vì tính từ HN vào Đà Nẵng, gần giống HCM ra Đà Nẵng, thì nếu kinh phí hạn chế đi S1 train đã mất 1.5 ngày rồi, cả đi và về là 3 ngày, bay thì ok, nhưng đội lên từ 780k thành 1.100k
Lạy các thánh! Đi nhậu có một buổi đứt vài ba củ kg thấy thánh nào làm dự toán mà cứ đi phà phà, hehehe. Đi off vui và bổ ích thế thì có cần phải cân đo đong đếm kỹ thế kg? :D:D:D

vcbshark

Đại Tá
Lạy các thánh! Đi nhậu có một buổi đứt vài ba củ kg thấy thánh nào làm dự toán mà cứ đi phà phà, hehehe. Đi off vui và bổ ích thế thì có cần phải cân đo đong đếm kỹ thế kg? :D:D:D

Vấn đề là không phải ông nào cũng uống bia rượu, nên quy ra nhậu khó lắm, cứ quy ra thóc để nông dân còn tính @Red Arc , để anh em mọi người còn lựa chứ, chứ còn 5 anh em thì ... off 6 lần / năm trên cả 03 miền chắc dám hứa với cậu luôn. Nhưng có phải ai cũng ngồi trên cây ... đợi quả rơi xuống đất đâu:p

Bình luận từ Facebook