Hỏi về cốt vợt chuyên đánh mặt gai ?

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Chúc mừng có vợt mới. Cốt bạn cán FL hay ST vậy, tay cầm có cảm nhận gì không vì qua ảnh trông nó cũng có nét khác đôi chút về hình dạng và kích thước?
Cán FL anh ạ. Kích thước gần như amutart. Vì em dán mặt từ amutart sang thì chỉ thiếu một tí hai bên mang cá của cốt thôi.(ko đáng kể) cán nhỏ hơn amutart một tý tỳ ti. Cầm rất thích.
Năm 2004 em bỏ cầu lông chuyển sang bóng bàn . đánh gai 755 luôn. Năm 2009 em bỏ gai đánh mút để tập quả trái . Khi quả trái của mình ổn ổn thì đầu năm nay 2014 em chuyển sang gai suppe block. Qua 8 tháng tập gai bên bh thấy ổn ổn giờ em đang tập đổi mặt gai bên FH để thỉnh thoảng đỡ giao bóng. Hất . chặn . gây bất ngờ cho đối phương. Nói chung là tập xoay vợt tốt sẽ gây nhiều bất ngờ cho đối phương. Đánh gai là cả một quá trình khổ luyện . nhưng em cảm thấy từ khi chuyển gai thắng nhiều hơn thua những đối thủ lâm ly của mình anh ạ. Nhưng cũng có nhiều người gét lắm.

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Chỉ có knghiệm quan sát và lý thuyết thôi. Nay u60 rồi đành ko đc ai đâu. Thấy Công NinhBình dọa ở phía trên ko?
Nhưng có tjan đến Hồng Mai nhé, có nhiều hảo thủ Gai lắm.
Em thì cũng U năm chục rồi anh ạ. Em sẽ ra hồng mai để học hỏi thêm về gai góc của các anh. Em cách đây 5 năm cũng đượch gặp anh dương tây một trận rồi.

son_canloc

Đại Tá
Chỉ có knghiệm quan sát và lý thuyết thôi. Nay u60 rồi đành ko đc ai đâu. Thấy Công NinhBình dọa ở phía trên ko?
Nhưng có tjan đến Hồng Mai nhé, có nhiều hảo thủ Gai lắm.
Em mới chơi gai nên muốn ACE chia sẻ cho quả phát đúng luật mà có độ nguy hiểm cao
Nếu quẹt , kéo , ngoáy thì bất ngờ nhưng hình như sai luật vì bóng chỉ thả rơi chứ kg tung .Em tay trái nên phát quả dọc biên BH , dựng đứng vợt chặt xuống uốn cong gai phát cao sâu vào góc bàn rất dể bạt quả tiếp theo kết hợp phát xĩa ngắn chéo bàn . Thử phát kéo vợt xoáy lên với gai thì quả đánh tiếp theo rất khó dù đối thủ bị động
Em phát xoay mặt vợt liên tục , phát Mút chặt đít bóng rất nặng kết hợp nâng cùi chỏ phát bóng xoáy lên ngang rất xoáy nên mình muốn ACE tư vấn giúp thêm ít quả phát về Gai dài BH cho thêm đa dạng vì mai bắt đầu đánh giải nên không có nhiều time tự tìm tòi trong khi đánh , hihi phát gai không cẩn thận thì Gậy ông đập Lưng ông nên hơi ke . Thanks

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Em mới chơi gai nên muốn ACE chia sẻ cho quả phát đúng luật mà có độ nguy hiểm cao
Nếu quẹt , kéo , ngoáy thì bất ngờ nhưng hình như sai luật vì bóng chỉ thả rơi chứ kg tung .Em tay trái nên phát quả dọc biên BH , dựng đứng vợt chặt xuống uốn cong gai phát cao sâu vào góc bàn rất dể bạt quả tiếp theo kết hợp phát xĩa ngắn chéo bàn . Thử phát kéo vợt xoáy lên với gai thì quả đánh tiếp theo rất khó dù đối thủ bị động
Em phát xoay mặt vợt liên tục , phát Mút chặt đít bóng rất nặng kết hợp nâng cùi chỏ phát bóng xoáy lên ngang rất xoáy nên mình muốn ACE tư vấn giúp thêm ít quả phát về Gai dài BH cho thêm đa dạng vì mai bắt đầu đánh giải nên không có nhiều time tự tìm tòi trong khi đánh , hihi phát gai không cẩn thận thì Gậy ông đập Lưng ông nên hơi ke . Thanks
Mình thì chỉ thích mỗi kiểu giao bóng bh bằng mặt gai hiệu quả nhất là tung bóng lên và dựng vợt vỗ thẳng vào bóng . bóng đi rất nhanh và gây khó chịu cho đối phương. Vì là bóng chuội nếu đôi công là rúc lưới luôn. Nếu moi nhẹ lên sang FH thì bạt luôn. Nếu moi nhẹ sang Bh thì chặn vào góc trống hoặc chuyển mặt mút ve . giao quả đó đối phương không bao giờ đánh mạnh được. Lúc điểm chốt giao quả ấy rất hiệu quả nhanh vào nách phải đối thủ nếu trình kems dễ bị rúc lưới lắm.

congcong73

Đại Tá
Mình thì chỉ thích mỗi kiểu giao bóng bh bằng mặt gai hiệu quả nhất là tung bóng lên và dựng vợt vỗ thẳng vào bóng . bóng đi rất nhanh và gây khó chịu cho đối phương. Vì là bóng chuội nếu đôi công là rúc lưới luôn. Nếu moi nhẹ lên sang FH thì bạt luôn. Nếu moi nhẹ sang Bh thì chặn vào góc trống hoặc chuyển mặt mút ve . giao quả đó đối phương không bao giờ đánh mạnh được. Lúc điểm chốt giao quả ấy rất hiệu quả nhanh vào nách phải đối thủ nếu trình kems dễ bị rúc lưới lắm.
Quả này nguy hiểm đây! ....

hoangthinh

Đại Uý

hoangthinh

Đại Uý
E moi chuyen sang choi gai e doc rat nhieu cac kn danh gai dai cua cac bac nhung k thay cac bac de cap den gai cong ai da choi nhieu roi xin cho e loi khuyen dc k ah. E dung cot sadio fh xiom IV bh gai cong bomb

hoangthinh

Đại Uý
Truoc khi choi gai cong e da danh bh donic compa jogol moi trai giat trai chan tang luc gio e chuyen gai cong cam nhan chua chuan lam vi e moi danh dc 2 buoi nhung cam nhan ban dau la k khac nhieu so voi mut cam giac can bong ro hon va duong bong di ngan hon

Thanh Trà

Thượng Tá
E moi chuyen sang choi gai e doc rat nhieu cac kn danh gai dai cua cac bac nhung k thay cac bac de cap den gai cong ai da choi nhieu roi xin cho e loi khuyen dc k ah. E dung cot sadio fh xiom IV bh gai cong bomb
Bác HUNGTRINHHB hiện nay đánh gai dài, ko biết trc kia thế nào. Nhưng nếu bạn muống tìm hiểu về gai công,
bạn hãy bấm vào đường link dưới đây có nhiều bài viết về gai công và có nhiều người chơi gai công tham gia ở đó:
http://bongban.org/threads/ky-thuat-su-dung-gai-ngan.27219/
Chúc bạn đạt được ý mong đợi!

Last edited:

truongtxt

Đại Tá
E moi chuyển qua gai dc hơn 2 tháng . E cũng hay giao quả này. Cũng thấy hiệu quả nhu bác nói. Trinh kém quá nên chắc còn phải tham khao học hỏi các bác nhiều

thaythuydn

Đại Tá
Quang gai Vũng Tàu giao bóng gai dài BH hay lắm.Nhiều đối thủ kỵ lắm.Mình mới xem anh vài lần nên không nhớ rỏ lắm.Thỉnh thoảng anh có ra Đà nẳng thăm con nên hy vọng sẽ có dịp học hỏi cú giao bóng này

Bình luận từ Facebook