Hỏi về cốt vợt chuyên đánh mặt gai ?

huyheo99

Đại Uý
Tất cả các vợt gai đều nên dùng của Dr Neubauer - Hall mark vì cốt 2 tốc độ đánh cho cảm giác hãm lực rất tốt.
Giá 1090 pingpong coffee shop

View attachment 21118
Mặt Off cho tốc độ tấn công của FH

View attachment 21119
Mặt DEF cho kiểm soát bên Gai Thủ cực tốt ko bị dư lực
em thix rồi đấy nhé.cây này đặt ở đau vậy bác.cho em địa chỉ

Thanh Trà

Thượng Tá
Không rỏ về FH /carbon thì tốc độ tương đương với cốt vợt nào?.Tức mình muốn biết SPEED của nó là bao nhiêu?.Củng như SPEED bên BH thuần gổ ?.Cốt vợt tốc độ của Dr Neubauer thì cho biêt thông số 2 bên rỏ ràng để người xủ dụng biết mà cân nhắc mua hay không mua?.
Ước gì có một cốt vợt 2 tốc độ bên FH như ZJK SZLC bên trái như TITAN hoặc Combination effect nhỉ.
Theo em hiểu thì thầy quen đánh cốt có tốc độ cao rồi.
Thầy cho em hỏi chút về cốt Combination Effect thầy đang dùng là:
- Độ dày của nó là 9.3mm hay 12mm hay dày hơn?
- Bên FH ngoài tốc độ thấp hơn ZJK SZLC, còn khi đánh cốt Combination Effect này do có độ dày lớn hơn khá nhiều cốt thông thường thì có cảm nhận gì khác biệt ko? Vì em thấy có người nhận xét nếu sử dụng mút láng có lớp lót MAX thì cảm giác rất kém, ko biết có đúng hay ko nữa?

thaythuydn

Đại Tá
chưa đo nhưng có lẻ dày nhất thế giới rồi.Cảm giác bóng tốt hơn ,thủ tốt hơn.giật điểm rơi tốt hơn.Nếu bác Thanh Trà cầm cây vợt này thử vài quả thì có thể bac có cám nhận chính xác hơn tôi giống như lổ tai của người này có thể thính hơn tai người khác.

Thanh Trà

Moderator
Staff member
chưa đo nhưng có lẻ dày nhất thế giới rồi.Cảm giác bóng tốt hơn ,thủ tốt hơn.giật điểm rơi tốt hơn.Nếu bác Thanh Trà cầm cây vợt này thử vài quả thì có thể bac có cám nhận chính xác hơn tôi giống như lổ tai của người này có thể thính hơn tai người khác.
Em chắc cốt chuyên dụng phải hay rồi. Tuy nhiên do nó dày hơn mức bình thường, em chỉ hỏi cảm nhận ben mút thôi. Vì có ng nói nếu lót max sẽ bồng bềnh, khi thay mút láng có lót 1.8-1.9mm thì thấy tuyệt vời. Thăy nghi sao vf ý kiên này?

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Em chắc cốt chuyên dụng phải hay rồi. Tuy nhiên do nó dày hơn mức bình thường, em chỉ hỏi cảm nhận ben mút thôi. Vì có ng nói nếu lót max sẽ bồng bềnh, khi thay mút láng có lót 1.8-1.9mm thì thấy tuyệt vời. Thăy nghi sao vf ý kiên này?
Muốn vậy thì phải thay mút mỏng mới đối chiếu được Trong 2 tuần đã thay 6 mút rồi thử nghiệm rồi lổ bạc triệu rồi Có tiếp tục lổ nữa không?Vá lại tìm mua mút lót mỏng 1.8mm ở VN cũng khó có

hoangthinh

Đại Uý

ruoubakich

Trung Tá
gai dài choi sadius chiu k noi độ cứng của nó đau.thủ gần bàn cũng không nỗi .nẩy ghê lắm.chirddc cái là công tôt.thiên về gai ngắncông
Gai dài sử dụng sadius chặn giật không chuẩn nhất là những quả đối phương giật mạnh , mình dùng nửa năm phải bỏ .

lamvt

Thượng Tá
Em rất mong tìm được cốt vợt để luyện môn võ học như sau các bác à: FH mặt láng là quả giật tấn công, cắt bóng xa bàn xoáy nhất cơ quan! hi!. bên BH là gai ngang dài mềm có ma sát . Mục đích của em hay chính xác sở trường hiện tại của em đang chơi là :phòng thủ bằng cách cắt bóng cả 2 bên, FH gò, BH đẩy. Còn tấn công thì FH giật mạnh, BH bạt, vẩy góc xa. Em thấy mình rất hợp với sự khác nhau của 2 mặt vợt và muốn phát triển lên nữa. Ban đầu em chỉ định là mặt gai đỡ giao bóng và đẩy nhằm tạo cơ hội cho quả FH sở trường, nhưng càng tập luyện em nhận thấy bên BH( mặt gai) tấn công bằng quả bạt đối phương càng khó chịu hơn vì em nhận thấy nếu trước đây những người cùng trình độ khi đánh với em thường hay phát bóng sang trái nhưng giờ rất ít !
Em rất mong muốn tìm mua một cốt vợt để hợp với lối đánh của em nhằm nâng cao sức khỏe là chủ yếu, vui vẻ là chính , giá cả thì bao nhiêu cũng được, mới càng tốt và cũ cũng được miễn là nó đúng với ý em nói ở trên.
Do nhà em ở miền núi nên mua mọi thứ rất khó nên em chỉ có thể mua gián tiếp qua bưu điện thôi nếu bác nào có thì cho em được biết với nhé!
À! Hiện tại em đang dùng FH là calibra lt spin, còn BH là TSP curl p4 gai ngang, dài mềm có ma sát. Thực tế em cũng đang có mấy miếng gai nữa cả ngắn và dài , cả ngang và dọc do 1 bác giúp đỡ em mà em mua được qua bưu điện. Nên em dự tính là muốn mua cốt thôi và sau đó mua thêm mặt ten cho FH là ok dù thực tế em có lối chơi phòng thủ!
Thật sự em rất mong các bác giúp đỡ em và xin chân thành cảm ơn các bác trước ....
Rất mong sự giúp đỡ của các bác...
Em nói vậy là đang đánh theo lối của Joo seeHyuk- Korea rồi.Nếu vậy nên mua chính cái cốt đó mà thử.Cây này đang có ở Việt nam giá chỉ khoảng 1.5 t.Trước đây bác đã dùng qua,cốt này cứng,cắt xa bàn và giật phải tốt,Tuy nhiên bác thích cốt phòng thủ có độ mềm và rung hơn để có cảm giác bóng hơn.Cốt Vitas matsushita offensive cũng rất hợp với lối đánh này.Gía cũng như JOO SEE HYUK .Các cốt mềm dùng tốt khi đánh gần bàn,còn khi phản công xa bàn thường thiếu uy lực,khó dứt điểm.Hôm nay bác cừa nhận cây TIBHA STRATUS POWER DEFENCE với mặt GRASS D,TECS OX cũng của TIBHA luôn.Cây này trên mạng khoảng 50 usd ,hơn một triệu thấy nói hay hơn cây JOO SEE HYUK vì có độ kiểm soát bóng tốt hơn,nhưng mềm hơn nên xa bàn cần chọn mặt cứng và nẩy : tenergy,Rasant turbo ..Khi nào thử sẽ có cảm nhận cho mọi người.Từ từ cảm nhận để tránh lãng phí tiền và thời gian ,có thể dẫn tới tình trạng loạn đao.

hungtv2002

Đại Tá
Em nói vậy là đang đánh theo lối của Joo seeHyuk- Korea rồi.Nếu vậy nên mua chính cái cốt đó mà thử.Cây này đang có ở Việt nam giá chỉ khoảng 1.5 t.Trước đây bác đã dùng qua,cốt này cứng,cắt xa bàn và giật phải tốt,Tuy nhiên bác thích cốt phòng thủ có độ mềm và rung hơn để có cảm giác bóng hơn.Cốt Vitas matsushita offensive cũng rất hợp với lối đánh này.Gía cũng như JOO SEE HYUK .Các cốt mềm dùng tốt khi đánh gần bàn,còn khi phản công xa bàn thường thiếu uy lực,khó dứt điểm.Hôm nay bác cừa nhận cây TIBHA STRATUS POWER DEFENCE với mặt GRASS D,TECS OX cũng của TIBHA luôn.Cây này trên mạng khoảng 50 usd ,hơn một triệu thấy nói hay hơn cây JOO SEE HYUK vì có độ kiểm soát bóng tốt hơn,nhưng mềm hơn nên xa bàn cần chọn mặt cứng và nẩy : tenergy,Rasant turbo ..Khi nào thử sẽ có cảm nhận cho mọi người.Từ từ cảm nhận để tránh lãng phí tiền và thời gian ,có thể dẫn tới tình trạng loạn đao.
kich thước bản mặt vợt joo thế nào hả bác. có to quá không? thanks

lamvt

Thượng Tá
Thực chất e muốn kiêm cây vợt cở 1tr5 đô lại thôi thầy ah!nhìu quá e cũng có có nhiu kte mấy hihi!chỉ mong đc sự tư vấn từ các cao thủ ah!hihi e mà có kte mạnh là e dớt cây của thầy liền rồi :))
Có nhiều cốt cho lối đánh phòng thủ hay cũng chỉ nằm trong khoảng 1.5t trở lại.Tuy nhiên còn tuỳ thuộc vào loại gai mà bạn chọn.Có loại gai khi dùng với cốt OFF lại rất ok.Chơi gai phải kiên trì tập luyện và tìm hiểu kỹ về tính năng của các loại mặt,cốt trước khi chọn cho lối đánh của mình mới đỡ tốn tiền và mới nhanh thu được kết quả.Chúc em thành công với niềm đam mê của mình.

Last edited:

lamvt

Thượng Tá
kich thước bản mặt vợt joo thế nào hả bác. có to quá không? thanks
Size của cốt JOO SEE HYUK là : dầy 5.9-6.0 mm ,Dài 165mm rộng 156mm.Nếu muốn thử cảm giá thì trên Phố bóng bàn đang có cây này đã tu sửa lại giá 650.000 hay 700.000 gì đó.Dù ko còn đẹp nhưng nếu thấy cách đánh của mình hợp thì cũng ko tốn là bao.Khi dán mặt lên thì vẫn ok thôi ,có khi do thay đổi cốt chút xíu khi đánh gai lại dị hơn đó..

lamvt

Thượng Tá
cháu đang muốn rước nàng về dinh mà tìm không thấy bác ơi!
Nó đây joo see hyuk st 750.000 second hand.Thực ra nếu em đánh trái tốt thì miếng gai đen ANDRO CLASSIC mới thật hay và gây nhiều nguy hiểm cho đối phương ngay từ quả trả giao bóng đầu tiên.Miếng này cực dễ đánh và trị gai dài thì thôi rồi.Hãy thử là thấy ngay mà.
cốt joo see hyuk.jpg

Last edited:

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
cháu muon mua cay kiếm này bác ơi!
Bạn mô tả lối đánh của bạn là ôm bàn sao lại muốn mua cốt vợt của Zơ cắt phòng thủ xa bàn vậy?

Theo mình, bạn mới chuyển từ mặt mút sang gai, phù hợp nhất là cốt ngon bổ rẻ của Hỏa châu:
1. là T8 (850k);
2. là T11+ (Chưa thấy Hỏa Châu liệt kê, muốn thì hỏi họ xem);
3. là T11 (730k)

Những cốt này mà phù hợp với lối đánh của bạn, nếu chọn cốt xịn (tạm hiểu là hàng hiệu) thì giá sẽ đắt gấp 3 (cỡ 2.3-2,6tr) mà chất lượng và hiệu quả đánh chỉ là tương đương.

Hỏa Châu giới thiệu đây:
- T8 Carbon: 850.000 VND

- T11 Carbon: 730.000 VND

Tại Link: http://www.bongban.org/threads/khuy...yen-galaxy-milkyway-yinhe-tai-viet-nam.32353/

Một điều khuyên bạn thêm:
Hãy đọc các bài đã có tại DĐ này kỹ đi, kẻo nhiều khi hỏi những câu đã được trả lời. và
Khi hỏi phải có trọng tâm, chứ kiểu hỏi "FH đánh mút, BH đánh gai thì cốt gì hợp?" thì ai mà tư vấn được hoặc đúng hơn ai cũng có thể tư vấn được và vợt nào cũng có thể đánh tốt được vì bạn có cả một đống gai của các thể loại mà.

Last edited:

lamvt

Thượng Tá
Hihi! cháu chờ bác thử nghiệm xong nếu chưa ưng ý bác để lại cho cháu nhé!
Vừa nhận xong ,up lên để mọi người coi lấy tý cảm nhận. Cốt nặng khoảng 84 gr.Tay cầm hình ô van hơi dẹp nên cảm giác rất thích.Size 153 x 159 mm.Mặt Tibha Grass D,tecs OX .Chiều nay lắp thử Rasant của Andro xem thế nào.

Last edited:

khanhcfc

Thượng Tá
chào bạn @HaQuocLinh .theo như mình thấy thì bạn mới đánh gái nên đang còn lắn tăn về vợt đánh mặt gái .......theo như kinh nghiệm của mình thi bạn chọn 1 cốt vợt tốc độ trung bình hơi mềm 1 chút (ALC của butterfly ) là hợp lý ......cán vợt thì FL ,ST hay AN tùy theo thói quen của bạn ...
đánh gai quan trọng nhất cả cảm giác và nhịp bóng ....bạn tập trung đi sâu để rèn luyện 2 kỹ năng này ...nó rất khó yêu cầu bạn phải tập luyện tập trung và chăm chỉ .....nói như vậy là khi bạn đã tập trung tập luyện thì cốt vợt không còn quan trọng nữa ...nhanh hay chậm hơn nhau 1tí rồi sẽ quen thôi .....
một lần nữa mình khuyên bạn tập luyện tập trung và không sao nhãng về cốt vợt quá chỉ làm mất thời gian của bạn thôi

HaQuocLinh

Thượng Tá
chào bạn @HaQuocLinh .theo như mình thấy thì bạn mới đánh gái nên đang còn lắn tăn về vợt đánh mặt gái .......theo như kinh nghiệm của mình thi bạn chọn 1 cốt vợt tốc độ trung bình hơi mềm 1 chút (ALC của butterfly ) là hợp lý ......cán vợt thì FL ,ST hay AN tùy theo thói quen của bạn ...
đánh gai quan trọng nhất cả cảm giác và nhịp bóng ....bạn tập trung đi sâu để rèn luyện 2 kỹ năng này ...nó rất khó yêu cầu bạn phải tập luyện tập trung và chăm chỉ .....nói như vậy là khi bạn đã tập trung tập luyện thì cốt vợt không còn quan trọng nữa ...nhanh hay chậm hơn nhau 1tí rồi sẽ quen thôi .....
một lần nữa mình khuyên bạn tập luyện tập trung và không sao nhãng về cốt vợt quá chỉ làm mất thời gian của bạn thôi
em chân thành cảm ơn bác nhé! chúc bác cùng gia đình sức khỏe và ngày càng đánh bóng vui à

Thanh Trà

Moderator
Staff member
bác ơi cháu xin hỏi cốt này 2 tốc độ bác Lâm ạ?
Bạn thích cốt 2 tốc độ à. Hãng này, Cốt có 2 tốc độ khác nhau giữa hai mặt là Cốt này:

Fh ~ Off, Bh ~ All+. Độ rung (stiff) n cứng (hard) đều ở mức trung bình, nên kiểm soát Fh cao và Bh rất cao.
Trọng lượng khoảng 85g, cán cầm thoải mái, vợt cân đối điển hình của những cốt do Samsonov tư vấn. Giá ~ 50$.

Nó phù hợp cho một số lối chơi sdụng gai dài, và rất hay ngay cho cả sử dụng 2 mút láng với lối đánh thiên về 1 càng mà cần cân đối giữa Knăng đkhiển với tốc độ.

Last edited:

Bình luận từ Facebook