Hội Viscaria

chanvongkieng

Đại Uý
hôm đầu tiên chưa thuần đc h8,hôm nay chốn làm tập 2 tiếng sáng ,2 tiếng chiều và đã thuần đc h8,phải nói là ngon,khuyên ace nào chưa chơi đc h8 thì nên chơi h3 nổi gai hết dính để làm quen đã.

lamtq

Đại Tá
Có cái H3 của CNT, giá gốc 11tr, anh có lấy ko, em đi cướp về bán cho anh ^\^
Cao qá.10tr5 nhe.
Với lại a đang fang H8Nt 12củ

chẳng lẽ xuống cấp đánh hàng thấp cấp hơn. Thôi a ứ mua e nhé

Last edited:

lamtq

Đại Tá
thế thôi vậy, anh xem có cái Ten JNT 2nd hand bán cho em, hôm trước mua một cái 05fx của Jun thải ra có 38tr thôi, tính mua thêm cái nữa đánh trái. có giá tốt inbox e nhé.

Đây e nhé. Con này Jnt của Ajinomoto đánh đấy.

A săn mãi mới đc. Nhưng nếu e thik a chia lại cho. Rẻ thôi .giá inbox nhé. Ko dân chúng nó thèm nó lại nhờ thì ko bjt kiếm đâu ra nữa

backhand-ghost

Đại Tá
Đây e nhé. Con này Jnt của Ajinomoto đánh đấy.
View attachment 45363
A săn mãi mới đc. Nhưng nếu e thik a chia lại cho. Rẻ thôi .giá inbox nhé. Ko dân chúng nó thèm nó lại nhờ thì ko bjt kiếm đâu ra nữa
nhìn sợ thật, thằng ajinomoto này vẫn vậy, giật pha quật, bạt pha quạt nên mặt vợt hỏng nhanh lắm. Con này nhìn thế là ngon quá rồi anh, cứ chuyển cho em đi, tiền em chuyển chậm chút thôi, em để tiền trong xe mà xe thì đang ở... Bắc Ninh.

lamtq

Đại Tá
nhìn sợ thật, thằng ajinomoto này vẫn vậy, giật pha quật, bạt pha quạt nên mặt vợt hỏng nhanh lắm. Con này nhìn thế là ngon quá rồi anh, cứ chuyển cho em đi, tiền em chuyển chậm chút thôi, em để tiền trong xe mà xe thì đang ở... Bắc Ninh.
Ok. Mai a gửi e địa chỉ cũ pk.? năm sau CK sớm cho a để tuần tới có tiền a đặt hàng khác về nhé
Tks U Vinamilk

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Lưu ý với anh em hội VIS, ai đã thích VIS, nên sắm thêm một em ZJK ALC, lý do em sẽ nói sau, nhưng em khuyên thành thật, đừng mua ZJK RX, nên sắm thêm ZJK ALC, 2 kiếm đó không hề kị nhau mà bổ trợ rất tốt giữa khỏe và yếu, lực và xoáy. Em sẽ viết kỹ về lý do sau.

anhthinh098

Thượng Tá
Lưu ý với anh em hội VIS, ai đã thích VIS, nên sắm thêm một em ZJK ALC, lý do em sẽ nói sau, nhưng em khuyên thành thật, đừng mua ZJK RX, nên sắm thêm ZJK ALC, 2 kiếm đó không hề kị nhau mà bổ trợ rất tốt giữa khỏe và yếu, lực và xoáy. Em sẽ viết kỹ về lý do sau.
Ối giời ơi.

ducnm

Đại Tá
Mấy bác chủ shop nghe thấy bác nói câu này chắc yêu lắm đóa ^^

nvh78

Đại Tá
Hình như e có đọc mấy bài a @lamtq viết là zjk rxanh có cảm giác như vít mà.
Chưa thử Vis,nhưng đang thử ZZK RX thấy:
-Cốt này mềm (ngang Vis theo thông số But) nên đàn hồi,rung êm,cảm giác bóng lún vào cốt sâu.
-Phát lực tốt,bóng vọt nhanh,nhất là những khi vào mỏng bóng:bóng vọt và xoáy thôi rồi
-Giao bóng rất êm và ngọt,giao ngắn rất tốt
-Còn nữa....
FH là H3M 37-39 độ gì đó(có tuned nhẹ bằng baby oil).Có lẽ phải lắp mặt H3 cứng hơn nữa

Trạng .... CÁ

Đại Tá
mình thích cảm giác của vịs,thích cán cầm của zjk alc
Bác nào đã đánh song song cả VIS và ZJK ALC mà:

1. thích VIS: lực mạnh, kỹ thuật tốt, cảm giác bóng tốt ổn định
2. thích ZJK ALC: lực vừa phải, kỹ thuật thường, cảm giác bóng thường bị hụt, hay đánh dưới năng lực
3. lúc thích VIS, lúc thích ZJK ALC: tuyệt đại đa số anh em trình gà sẽ có cảm giác này

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chưa thử Vis,nhưng đang thử ZZK RX thấy:
-Cốt này mềm (ngang Vis theo thông số But) nên đàn hồi,rung êm,cảm giác bóng lún vào cốt sâu.
-Phát lực tốt,bóng vọt nhanh,nhất là những khi vào mỏng bóng:bóng vọt và xoáy thôi rồi
-Giao bóng rất êm và ngọt,giao ngắn rất tốt
-Còn nữa....
FH là H3M 37-39 độ gì đó(có tuned nhẹ bằng baby oil).Có lẽ phải lắp mặt H3 cứng hơn nữa
Nếu thế thì bác nên thử VIS (xịn nhé, đừng gặp phải đồ fake), vì

1. ZJK RX cảm giác cực kỳ hollow, thiếu vắng, trống và bì hơn VIS cực nhiều, chưa kể ZJK ALC, bác cũng nên thử ZJK ALC cùng với VIS
2. ZJK RX nếu phát được lực tức là lực bác mạnh lắm đấy, chứ đánh hều hều em này chả khác gì 729 đâu, em này phát lực cứ như cầu lông, đánh vào không khí, không bao giờ có lực ngược lại tay, vì sao thì em không biết. Đánh ZJK RX chỉ có thiếu, em chưa thấy ai nói thừa lực cả, còn vì sao em cũng chịu
3. ZJK RX cực xấu, kể cả so với VIS, gỗ thường là non choẹt, trắng ởn, vân gỗ to tầm que tăm, em mới nhìn thấy con của @anhthinh098 là sậm, còn những con em đã gặp đều như cave thiếu nắng, trông rất mất cảm tình

Ngu ý

nvh78

Đại Tá
Nếu thế thì bác nên thử VIS (xịn nhé, đừng gặp phải đồ fake), vì

1. ZJK RX cảm giác cực kỳ hollow, thiếu vắng, trống và bì hơn VIS cực nhiều, chưa kể ZJK ALC, bác cũng nên thử ZJK ALC cùng với VIS
2. ZJK RX nếu phát được lực tức là lực bác mạnh lắm đấy, chứ đánh hều hều em này chả khác gì 729 đâu, em này phát lực cứ như cầu lông, đánh vào không khí, không bao giờ có lực ngược lại tay, vì sao thì em không biết. Đánh ZJK RX chỉ có thiếu, em chưa thấy ai nói thừa lực cả, còn vì sao em cũng chịu
3. ZJK RX cực xấu, kể cả so với VIS, gỗ thường là non choẹt, trắng ởn, vân gỗ to tầm que tăm, em mới nhìn thấy con của @anhthinh098 là sậm, còn những con em đã gặp đều như cave thiếu nắng, trông rất mất cảm tình

Ngu ý
Cứ đánh thử vài buổi nữa xem sao,chắc rồi dùng Long3 là chính.
Hôm nay,lắp H3-50 cho BH Long3,cảm giác tốt,ít tụt,kê chặn êm ái,tăng lực đc.Chỉ còn chưa biết cắt cứa thế nào thôi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Long 3 >< VIS rồi bác, quan vũ >< quan văn
Cứ đánh thử vài buổi nữa xem sao,chắc rồi dùng Long3 là chính.
Hôm nay,lắp H3-50 cho BH Long3,cảm giác tốt,ít tụt,kê chặn êm ái,tăng lực đc.Chỉ còn chưa biết cắt cứa thế nào thôi

Bình luận từ Facebook