Vì sao bạn chọn Tàu đạo

Trau_CoDoc

Trung Uý
Các vđv TQ thông thường đánh FH: china, BH: nhật, đức vì lối đánh của các VĐV TQ ít lùi xa bàn. FH: giật mạnh và có điểm rơi khó, Đối giật ở cự li trung bình nên dùng mặt tàu có độ kiểm soát và ma sát cao. bên BH thường chỉ vẩy cổ tay khống chế quá giao bóng bước 1 rồi đôi công, giật gần bàn nên sử dụng mặt Nhật và Đức sẽ có độ nảy cao hơn, tăng lực tốt hơn.
Đối với các VĐV của Châu Âu. Thường họ đánh cả FH và BH đều là mặt nhật or Đức vì những VĐV Châu Âu thường có lối đánh 2 càng, đối giật xa bàn, đẹp mắt vì vậy cần sự dụng những mặt có độ nảy và tốc độ cao như Đức, Nhật. Đó là những ý kiếm sơ sài của e. Có gì các bác góp ý và chém nhẹ giùm :). Thanks!

ghibli_dlls

Binh Nhất
mặt tàu này có bền ko nhỉ các bác mà có hết dính nhanh ko nhỉ các bác
nghe nói có mặt palio thors tính năng giống hệt mặt tàu mà tốc độ nhỉnh hơn tý.bác nào đã thử chưa ạ

long thủ

Đại Tá
mặt tàu này có bền ko nhỉ các bác mà có hết dính nhanh ko nhỉ các bác
nghe nói có mặt palio thors tính năng giống hệt mặt tàu mà tốc độ nhỉnh hơn tý.bác nào đã thử chưa ạ

Bác phải trùm mặt Tàu mới đánh được em đó, em là em thua

Các vđv TQ thông thường đánh FH: china, BH: nhật, đức vì lối đánh của các VĐV TQ ít lùi xa bàn. FH: giật mạnh và có điểm rơi khó, Đối giật ở cự li trung bình nên dùng mặt tàu có độ kiểm soát và ma sát cao. bên BH thường chỉ vẩy cổ tay khống chế quá giao bóng bước 1 rồi đôi công, giật gần bàn nên sử dụng mặt Nhật và Đức sẽ có độ nảy cao hơn, tăng lực tốt hơn.
Đối với các VĐV của Châu Âu. Thường họ đánh cả FH và BH đều là mặt nhật or Đức vì những VĐV Châu Âu thường có lối đánh 2 càng, đối giật xa bàn, đẹp mắt vì vậy cần sự dụng những mặt có độ nảy và tốc độ cao như Đức, Nhật. Đó là những ý kiếm sơ sài của e. Có gì các bác góp ý và chém nhẹ giùm :). Thanks!

em cũng muốn thử sức với mặt tàu từ lâu rồi nhưng không biết dùng loại nào là hợp lý về sự hiệu quả trong lối chơi cũng như trong kinh tế , lối đánh của em là giạt an toàn quả đầu rồi kết thúc ở quả 2 hoặc quả 3 , trươc đây mình thường đánh măt hexer duro . Bác nào tinh thông về em tàu kựa thì chỉ giáo giúp em nha

haboll

Đại Uý
Khác đấy bác ạ, đánh tennis thì cổ tay phải cứng, lỏng ra là gãy cổ tay ngay, còn bóng bàn thì phải lỏng cổ tay mới phát được lực tối đa. Còn chuyện thể lực thì tennis mệt do sân rộng phải chạy nhiều và bóng rất nặng, bóng bàn thì mệt do giật mặt tàu phải phát huy lực của toàn bộ cơ thể vào bóng: cổ chân, hông, tay trái, tay phải, vai, cổ tay..
Không phải đâu, ý mình nói là mình đánh chạy là chính chứ không phải bắt trước động tác tennis=))

mika9967

Trung Sỹ
em cũng muốn thử sức với mặt tàu từ lâu rồi nhưng không biết dùng loại nào là hợp lý về sự hiệu quả trong lối chơi cũng như trong kinh tế , lối đánh của em là giạt an toàn quả đầu rồi kết thúc ở quả 2 hoặc quả 3 , trươc đây mình thường đánh măt hexer duro . Bác nào tinh thông về em tàu kựa thì chỉ giáo giúp em nha

cứ thử từ từ và nâng cấp từ từ, hãy chợi trước 1 em h3 market đểkhám phá cái hay và cái không hay của mút tàu... chúc bạn chọn được mút hợp rơ.

youwin

Trung Sỹ
Minh dag choi e alc timo. Voi mut nhat. Minh nghe noi nhiu ve mut tau nen muon thu 1 lan xem sao! Xin hoi cac cao thu tao dao la: cot minh dah mat tau dc k? Va mut tau loai gi hop voi minh moi tap choi? Minh thay co nhiu loai qua! Va khi mua moi ve roi, cat dan dah nhu mut nhat va duc ha? Minh nghe noi tuned nua? Tuned????? Hok biet luon co phai lam cho mut mem ra de dah???? Dong tac danh voi mut tau???? Go, giat?....... Co cao thu nao help me. Vai video clip minh hoa minh thanks nhiu phat. SoSorrSorry cac bac k bo dau dc oline bang dt.

Last edited:
các bác cho em hỏi tại sao em đánh thử mặt tàu toàn xit,ko qua khỏi lưới.Các bác nhiều kinh nghiệm chỉ cho em cách đánh mạnh bằng mặt tàu với,em giật bóng toàn ko qua khỏi lưới

long thủ

Đại Tá
các bác cho em hỏi tại sao em đánh thử mặt tàu toàn xit,ko qua khỏi lưới.Các bác nhiều kinh nghiệm chỉ cho em cách đánh mạnh bằng mặt tàu với,em giật bóng toàn ko qua khỏi lưới

mặt tàu thì phải tạo lực bằng ma sát bác ạ, ma sát càng mạnh bóng bay càng nhanh

NHƯNG mà làm seo để tạo được lực ma sát hả bác,các bác nói đến hông,lườn,....nhưng mà em chưa biết cách tạo ma sát,bác có thể chỉ em cách ko ạ

linh729

Thượng Tá
NHƯNG mà làm seo để tạo được lực ma sát hả bác,các bác nói đến hông,lườn,....nhưng mà em chưa biết cách tạo ma sát,bác có thể chỉ em cách ko ạ

Nếu em là con gái thì anh sẽ chỉ cho em phải di chuyển hông lườn như thế nào 1 cách cẩn thận như cô giáo dạy học sinh lớp 1 tập viết.
Còn nếu ko phải là nữ thì tự coi cái này đê : http://www.youtube.com/watch?v=nCbXlcnygNI
Hê hê hê ... Xã hội dạo này bất công thật.

dragonball

Trung Sỹ
Mình chỉ cảm nhận được là mặt tàu giật độ vòng cung cao, dễ vào bàn, bạt cũng hay, nhất là tấn công nhanh gần bàn , nhưng nhược điểm của nó là đứng xa bàn thì giật không qua lưới , bóng đi không mạnh như nhật và Âu, rất phù hợp với người nào có cảm giác bóng chưa tốt

thelanqb

Moderator
sau đây là những ý kiến của em về tàu đạo, vì sao lại được nhiều người quan tâm đến thế.
Giá: rẽ so với các dòng sản phẩm của Nhật, Đức, Thụy Điển v.v
cái này thì không cần giải thích gì nhiều, vì đơn giản nó giá rẻ nhưng chất lượng lại vượt xa giá thành của nó.
Em lấy minh họa là đang sử dụng cây PG7, nêu cây này đem so sánh với bác "Anh hùng sạ điu" thì chỉ thua một phần về tốc độ, còn lại ăn đứt anh này, từ thiết kế đến thông số của vợt.
Mặt vợt: đang dùng em H3 Neo Pro cùi bắp, nhưng cái này thì em cảm thấy ngang ngửa với Tẻ 05, còn lại thì không so sánh được với nó.

Độ ma quái của tàu đạo.
cái này đánh càng lâu càng ngấm nhiều các bác à. thích nhất vẫn là quả chặn đầy khó chịu của nó, đôi khi chặn nó bay vèo vèo, nhưng có quả lại như Anti nhưng bay xa hơn tí..... --> đã luyện thành công cú vẫy chặn bóng, tuy có hơi dị nhưng lại hiệu quả
Trên đây là những cảm súc về tào đạo mà mình đang theo đuổi, có gì các bác chém nhè nhẹ cho em nhé
Bia Bia Bia

thelanqb

Moderator
Mình chỉ cảm nhận được là mặt tàu giật độ vòng cung cao, dễ vào bàn, bạt cũng hay, nhất là tấn công nhanh gần bàn , nhưng nhược điểm của nó là đứng xa bàn thì giật không qua lưới , bóng đi không mạnh như nhật và Âu, rất phù hợp với người nào có cảm giác bóng chưa tốt

nếu bạn giật xa bàn mà không qua lưới thì mặt vợt của bạn còn hơi cứng và cách giật bóng của bạn không phù hợp với nó.
bạn thử đánh lực nhẹ lại hơn trước, không cần giật căng, đảm bảo bạn sẻ thấy khác hẳn mà tốc độ của bóng không thua gì khi đối thủ giật qua.
Mình thấy nó mượn lực của đối thủ nhiều hơn là bản thân mình đấy

Bia Bia Bia

Coccon

Thượng Sỹ
sau đây là những ý kiến của em về tàu đạo, vì sao lại được nhiều người quan tâm đến thế.
Giá: rẽ so với các dòng sản phẩm của Nhật, Đức, Thụy Điển v.v
cái này thì không cần giải thích gì nhiều, vì đơn giản nó giá rẻ nhưng chất lượng lại vượt xa giá thành của nó.
Em lấy minh họa là đang sử dụng cây PG7, nêu cây này đem so sánh với bác "Anh hùng sạ điu" thì chỉ thua một phần về tốc độ, còn lại ăn đứt anh này, từ thiết kế đến thông số của vợt.
Mặt vợt: đang dùng em H3 Neo Pro cùi bắp, nhưng cái này thì em cảm thấy ngang ngửa với Tẻ 05, còn lại thì không so sánh được với nó.

Độ ma quái của tàu đạo.
cái này đánh càng lâu càng ngấm nhiều các bác à. thích nhất vẫn là quả chặn đầy khó chịu của nó, đôi khi chặn nó bay vèo vèo, nhưng có quả lại như Anti nhưng bay xa hơn tí..... --> đã luyện thành công cú vẫy chặn bóng, tuy có hơi dị nhưng lại hiệu quả
Trên đây là những cảm súc về tào đạo mà mình đang theo đuổi, có gì các bác chém nhè nhẹ cho em nhé
Bia Bia Bia

---------------

Mình xin có 1 số góp ý với bạn như sau:
- Giá của đồ TQ không hề rẻ nếu bạn muốn mua đồ xịn. Điểm này bạn có thể kiểm tra lại với các chuyên gia Tàu Đạo.
- Cốt PG7 cũng không hề rẻ nếu đúng hàng thật ( ~ 4 triệu). Link tham khảo: http://bongban.org/forum/showthread.php/6444-Về-dhs-pg7
- Theo mình cốt Sardius không hợp với mút Tàu nên ko nên dùng để so sánh.
- Mút TQ và Tenergy không thể so sánh với nhau vì nó thuộc 2 trường phái khác nhau, nhưng nếu bạn nói H3 Neo Pro cùi bắp ngang ngửa với Ter05 thì mình hoàn toàn không đồng ý.

thelanqb

Moderator
- Mút TQ và Tenergy không thể so sánh với nhau vì nó thuộc 2 trường phái khác nhau, nhưng nếu bạn nói H3 Neo Pro cùi bắp ngang ngửa với Ter05 thì mình hoàn toàn không đồng ý.

bạn cứ tuned nó mềm nhũng ra rồi xem cảm giác thế nào.
mình tuned nó rồi, 2-3 ngày bóc ra dán lại, mổi lần như vậy cho nó thêm 1 lớp baby oil thì không còn gì để bằng.
còn vụ so sánh 1 mặt với hai cốt thì mình không so sánh như vậy.
Mình cầm cây của mình là PG7, combat made Chine và mượ của người khác cây sadius + 2 mặt ter 5,64 thì cây cốt của mình vẫn thấy hay hơn, tốc độ tuy chậm 1 xí, nhưng những thứ còn lại không hề thua thí nào.
Trình mình còn gà, nhưng cảm nhận thì sâu sắc, có gì bạn thông cảm.

Còn vấn đề cốt đắt tiền hay rẻ tiền không phải là vấn đề, mà vấn đề là kỹ thuật của người cầm vợt.
có người cầm vợt 729 lại nhở tay giết chết sạ điêu đấy.

HYcaoson

Binh Nhất
mọi người ơi cho tớ hỏi là giật mặt tàu có phải gấp tay không hay là gấp tay mất độ xoáy vậy

Bình luận từ Facebook