Vì sao bạn chọn Tàu đạo

traicauvong_bg

Đại Tá
các bác cho em hỏi tại sao em đánh thử mặt tàu toàn xit,ko qua khỏi lưới.Các bác nhiều kinh nghiệm chỉ cho em cách đánh mạnh bằng mặt tàu với,em giật bóng toàn ko qua khỏi lưới
cái này thì nhiều lý do lắm ah. nhưng khi mới tập tọẹ mặt tàu e cũng gặp vấn đề như bác. sau đó mới biết là tại e dán h3 vào Amultart hehe. ko biết các bác thế nào. chứ cá nhân e thấy. mặt tàu ko hợp với mấy anh carbon đâu ah( trừ dòng ALC thì e chưa chơi). nên e nghĩ nếu đã xác định chơi mặt tàu thì bác khẩn trương sắm mấy e vợt thuần gỗ.sẽ rất ok. nếu thích nhanh thì loại 7 lớp. thích kiểm soát nhiều ôm bàn thì 5 lớp. và chỉnh sửa động tác chút. thì e đảm bảo CLB mặt tàu sẽ chính thức kết nạp thêm con nghiện ngay.hehe. chúc bác lên nhiều bóng

long thủ

Đại Tá
mọi người ơi cho tớ hỏi là giật mặt tàu có phải gấp tay không hay là gấp tay mất độ xoáy vậy

theo mình được học thì giật mặt tàu chú trọng vào tạo độ xoáy, chủ yếu từ cổ tay, gấp tay hay không là tùy kỹ thuật của bạn biên độ dài hay ngắn. như mình đánh nhiều quả là quăng cả sải tay không gấp

Acoustic

Đại Uý
mặt tàu thì phải tạo lực bằng ma sát bác ạ, ma sát càng mạnh bóng bay càng nhanh
Nhờ @long thủ hướng dẫn giúp mình cách tạo lực bằng mã sát với. Theo ý bạn là giật mỏng tạo ma sát à, mình nghe 1 số người nói khi giật vào dày bóng rồi kéo tay lên. Trình gà chưa biết làm sao cho đúng. Nhờ bạn hướng dẫn giúp

dungatvt

Thượng Tá
Nhờ @long thủ hướng dẫn giúp mình cách tạo lực bằng mã sát với. Theo ý bạn là giật mỏng tạo ma sát à, mình nghe 1 số người nói khi giật vào dày bóng rồi kéo tay lên. Trình gà chưa biết làm sao cho đúng. Nhờ bạn hướng dẫn giúp
Mình đánh mút tàu h3 market không tune, dán keo sữa, động tác đánh giống mút nhật, chẳng thay đổi gì hết. Cảm nhận mút tàu xoáy cao hơn và tốc độ chậm hơn mút nhật. o_O

dungatvt

Thượng Tá
Động tác đánh như mút Nhật thì thấy đánh tàu thích hơn hay Nhật thích hơn a
Hehe, mình vài buổi chơi tàu, vài buổi chơi nhật làm đối thủ quen bóng với mình cứ rối lên. Hơn nữa mút tàu giao bóng cực nặng, đối thủ không quen đỡ rút lưới liên tục.

Acoustic

Đại Uý
Hehe, mình vài buổi chơi tàu, vài buổi chơi nhật làm đối thủ quen bóng với mình cứ rối lên. Hơn nữa mút tàu giao bóng cực nặng, đối thủ không quen đỡ rút lưới liên tục.
Vài buổi tàu, vài buổi Nhật sợ bác rối trước cả đối thủ mất. Đòn giật FH khác nhau n mà

4PHUONG

Binh Nhất
Chọn Tàu đạo có nhiều giai đoạn:
- Lần đầu đến với Tàu đạo: hầu hết mọi người và cả mình đều chọn vì muốn thử cho biết, sau khi nghe mọi người thảo luận, và quan trọng nhất là vì thấy Tàu nó vô địch liên miên với mặt Tàu.
- Giai đoạn sau lần đầu: theo như lắng nghe mọi người thì mình thấy có vài kiểu nghiện mặt Tàu. Có người sau lần thì thấy như mình sinh ra để chơi mặt Tàu, nên thề nguyền theo Tàu đạo trọn đời (đến khi mất Trường Sa). Có người thì sau khi chơi thử thấy không hợp(do tốn sức, do rơ đánh ko hợp...), quay về với Âu châu một thời gian thì nghĩ lại, vẫn thèm thuồng cái cảm giác ăn bóng, dễ điều khiển, tự tin trước các quả xuống nặng như tạ... thế rồi lại tái nghiện Tàu đạo. Còn mình thì lần đầu có vẻ hơi dài, vẫn đang chưa kết thúc, lúc thua thì muốn vứt quách nó đi, lúc thắng thì hôn hít hà hơi. Nên có thể nói là đã biết ưu nhược điểm của Tàu đạo nhưng cái ưu vẫn đang là lý do mình còn đang tay trong tay với mặt Tàu.
thich comment của bác. bác chia sẻ thêm về thông tin miếng mut đang đánh đc ko ạ ?

em cũng có theo tàu đạo vì muốn giữ thể lực, giật banh ở goc thấp hơn lưới rất đã tay... nhưng độ nảy thì kém quá

MacMillan

Trung Sỹ
Hi các bác,em là dân bóng đá(lol),mới chơi bb được vài tháng thấy cũng ghiền, em cũng theo tàu đạo, cốt pg7, 2 mặt boll 600. Em đọc thấy mấy bác nói mút tàu kỹ thuật khác mút nhật, vận công nhiều hơn mới giật vào bàn, vậy tức là đánh mạnh vào bóng hơn là vuốt mỏng đúng không ợ?với em giao bóng mà giao ngắn bàn thì phải nhẹ tay, mà nhẹ thì nó lại ít xoáy(?) mấy bác có cao kiến gì không ạ?

chaunguyen

Đại Tá
Hi các bác,em là dân bóng đá(lol),mới chơi bb được vài tháng thấy cũng ghiền, em cũng theo tàu đạo, cốt pg7, 2 mặt boll 600. Em đọc thấy mấy bác nói mút tàu kỹ thuật khác mút nhật, vận công nhiều hơn mới giật vào bàn, vậy tức là đánh mạnh vào bóng hơn là vuốt mỏng đúng không ợ?với em giao bóng mà giao ngắn bàn thì phải nhẹ tay, mà nhẹ thì nó lại ít xoáy(?) mấy bác có cao kiến gì không ạ?
Tau gi, bac thay mieng mú trai donic copax x2 vao danh phe loi.

nhqdesperado

Trung Uý
Phải tập luyện thêm để quả giao ngắn hay dài đều cùng 1 lực và động tác nhé b. Khác nhau chỉ là tiếp xúc mỏng hay dày thôi. Lúc đó sẽ thấy quả giao ngắn mới là quả cực xoáy :D

bkssdg

Trung Uý
Lần đầu em chơi combo thuần tàu, mua tận 200k là 729 thần thánh. Sau đó đánh lang chạ, mượn vợt tứ tung, nhưng chủ yếu là Sardius với Tamca gì đó.
Lần tiếp theo là Vis được tặng, em tìm hiểu trên diễn đàn thấy các bác khuyên nên dán FH là H3 nên cũng cố. Có mối quen mua giúp được H3 Pro (NEO) "phông xanh" lắp vào, BH dán Ten 64. Trông cũng oách chả kém gì Jang JK.
Mất 1 tuần đầu đánh như dở. Giật kiểu cũ bóng nhẹ như bông và bay thẳng vào lưới. bH thì không vấn đề gì.
Đọc và tìm hiểu thêm về động tác từ chia sẻ của các bác chơi mặt tàu và điều chỉnh góc vợt, bộ chân. Giờ thì khác rồi ạ, quăng trái nào mà (trộm vía) trúng mánh, bên kia (các cụ U60) chôn chân luôn.

Quocanhsla

Trung Sỹ
Đánh mút tàu mà mất sức thì có vấn đề về kỹ thuật, mất sức nhiều nhất là phát bóng tấn công bóng bền di chuyển nhiều, nhiều yếu tố cộng vào mới suy giảm thể lực
Đánh tàu chỉ mỏi chân vs lườn thôi, đã chơi thể thao vận động thì phải mệt rồi. Cái khó là yếu tố phát lực sao cho bóng đi nhanh thôi. Độc bá bbtg là do đó là tàu nó yêu bb có chiều sâu phát triển định hướng bài bản, đầu tư trọng điểm vào môn thế mạnh.....

tiachop

Thượng Tá
Lâu ngày bận rộn, hôm nay rảnh tý vào chém gió.
Em chọn mút tàu vì rơ em vốn rơ bạt, em tập giật thì vẫn kiểu giật pha bạt. Mà cái kiểu giật này của em nó lại giống giống cái kiểu các bác nghiên cứu mút tàu phân tích về động tác giật mút tàu, vì vậy mà em tập chơi mút tàu he he.

Green Viet

Moderator
Staff member
Mình đánh mút tàu h3 market không tune, dán keo sữa, động tác đánh giống mút nhật, chẳng thay đổi gì hết. Cảm nhận mút tàu xoáy cao hơn và tốc độ chậm hơn mút nhật. o_O
Thì giật động tác của mút Nhật mà dùng mút tầu thì kết quả là tốc độ chậm là đúng rồi. Việt Nam mình trước đánh giật quen kiểu mỏng bóng, ma sát kéo lên, đánh kiểu đó thì bóng khó sang bàn được chứ nói gì đến chuyện mạnh hay nhẹ. Với mút tầu phải vào dầy bóng, đủ lực, phát lực nhanh khi tiếp xúc bóng thì bóng sang bàn mới cắm nhanh và vọt nhanh được bạn ơi ^_^

Green Viet

Moderator
Staff member
Lâu ngày bận rộn, hôm nay rảnh tý vào chém gió.
Em chọn mút tàu vì rơ em vốn rơ bạt, em tập giật thì vẫn kiểu giật pha bạt. Mà cái kiểu giật này của em nó lại giống giống cái kiểu các bác nghiên cứu mút tàu phân tích về động tác giật mút tàu, vì vậy mà em tập chơi mút tàu he he.
Chuẩn là Bạt Mút Tầu phải Bạt Giật mới ổn, bạt kiểu mút Nhật, Đức rúc ngay

Bình luận từ Facebook