Vì sao bạn chọn Tàu đạo

chajen_HD

Đại Uý
-------------
Như vậy bóng đối phương đưa sang càng xuống nặng thì càng ngửa vợt hả anh @lamtq? Nghe có vẻ khó hiểu ghê. 80-110 độ là tầm 3-4h của quả bóng (vì 3h là 90độ rồi) như vậy là táng xuyên tâm quả bóng kéo lên và xu hướng lao về phía trước? Như vậy là hình gương lồi ko biết em hiểu thế đúng ko?
Dạo trước có anh chơi thâm niên Tàu thì chỉ em ko quan tâm bóng đến là lên hay xuống cứ úp vợt và miết đầu bóng (vào dầy bóng). Em học theo thì quả duoc quả ko. Kể mà bác @lamtq ở gần bận mấy em cũng xách vợt lên mục sở thị học hỏi cú FH Tàu của anh. FH cua em cùi quá toàn kiếm điểm ở BH.

lamtq

Đại Tá
Bác cho em hỏi với bóng đã trót tụt thấp hơn lưới ( trong và ngoài bàn) thì có giật kiểu tàu được không? có giật hết tay được không hay phải hãm lực lại ạ?
vẫn đc b Àh. Với đk chân phai nhanh để bước tới đón bóng
-------------
Như vậy bóng đối phương đưa sang càng xuống nặng thì càng ngửa vợt hả anh @lamtq? Nghe có vẻ khó hiểu ghê. 80-110 độ là tầm 3-4h của quả bóng (vì 3h là 90độ rồi) như vậy là táng xuyên tâm quả bóng kéo lên và xu hướng lao về phía trước? Như vậy là hình gương lồi ko biết em hiểu thế đúng ko?
Dạo trước có anh chơi thâm niên Tàu thì chỉ em ko quan tâm bóng đến là lên hay xuống cứ úp vợt và miết đầu bóng (vào dầy bóng). Em học theo thì quả duoc quả ko. Kể mà bác @lamtq ở gần bận mấy em cũng xách vợt lên mục sở thị học hỏi cú FH Tàu của anh. FH cua em cùi quá toàn kiếm điểm ở BH.
Đúng r e. 3-4g có khi là 5g luôn ý, tuỳ độ nặng và chiều cao bóng. E nói gương cầu lồi là chuẩn cực r đấy.

Son_ct

Đại Uý

Đúng r e. 3-4g có khi là 5g luôn ý, tuỳ độ nặng và chiều cao bóng. E nói gương cầu lồi là chuẩn cực r đấy.
Chiều qua em thử cả buổi chiều, kết luận tạm thời là với quả xoáy xuống, giật tay chéo lên 45-60 độ là chuẩn, còn góc mở vợt khoảng 80 độ đánh rất an toàn, mở góc 90 độ để tăng lực dứt điểm ngay. Em tiếp xúc tối đa là góc 3h, chưa thể xuống sâu hơn được vì cảm thấy không điều khiển được bóng :(
Hôm nào anh có thời gian quay 1 clip quả phải giật bóng xoáy xuống cho em tham khảo với :) nếu được thì anh quay góc ngang người, giật rổ bóng đưa sang là tuyệt nhất ;)

thành đề

Đại Uý

Em cũng thử nhưng tay em có vẻ đưa về trước nhiều thì phải, nên bóng toàn bay ra ngoài :p

chajen_HD

Đại Uý

-------
Uầy..vậy thì khó nhỉ chỉ nghĩ thôi đã thấy mông lung rồi.Ca này thực sự khó đây.
Em giật đầu bóng sang quả 1 thì đối hay bợ sang bóng hơi nhồng và dừng nếu em giật tiếp thì đối lại giữ khoảng cách và bợ tiếp không hết đc. Mà bạt thì kém nên chỉ đc 2,3 quả là tự toi. Lúc bóng ngang ngưc hoặc quá râu thì góc vợt và hướng đánh thào anh @lamtq?

lamtq

Đại Tá
-------
Uầy..vậy thì khó nhỉ chỉ nghĩ thôi đã thấy mông lung rồi.Ca này thực sự khó đây.
Em giật đầu bóng sang quả 1 thì đối hay bợ sang bóng hơi nhồng và dừng nếu em giật tiếp thì đối lại giữ khoảng cách và bợ tiếp không hết đc. Mà bạt thì kém nên chỉ đc 2,3 quả là tự toi. Lúc bóng ngang ngưc hoặc quá râu thì góc vợt và hướng đánh thào anh @lamtq?
bóng cao vẫn góc vợt lớn, chỉ có góc đánh nhỏ lại thôi(khoảng 45o) và đưa tay cao theo bóng, lúc này đánh chỉ ở tầm 2g30 -3g trên bóng, vai chồm tới trước thật nhiều, còn gặp bóng lốp cao quá đầu thì xoay vợt mà táng e ợh

thành đề

Đại Uý
nhưng mà bác ơi, thấp hơn lưới cũng
úp vợt kéo masát nhiều quá r
bóng cao vẫn góc vợt lớn, chỉ có góc đánh nhỏ lại thôi(khoảng 45o) và đưa tay cao theo bóng, lúc này đánh chỉ ở tầm 2g30 -3g trên bóng, vai chồm tới trước thật nhiều, còn gặp bóng lốp cao quá đầu thì xoay vợt mà táng e ợh
thế tức là bóng cao hay thấp, lên hay xuống thì góc vợt đều lớn, chỉnh góc đánh thôi ạ?

Acoustic

Đại Uý
sai bét r. tối ưu của mặt TÀu khi gặp bóng xuống nặng là ngửa vợt giật vào điểm 4h với góc vợt khoảng 80o-110o luôn, góc giật khoảng 45-60o tùy bóng đến thấp hay cao. đà lăng tay lên trên và hướng ra trước. giật mất bóng chứ ko moi (tất nhiên là phải đủ bô)
E xin phép hỏi rõ chút ạ, như vậy cú giật này vào vị trí 3-4g trên quả bóng và đi xuyên tâm, hướng ra trước và đi lên hay ta chỉ tiếp bóng ma sát dày vị trí đó rồi ngoắc tay lên ạ. E vẫn hay giật kiểu sau ấy ạ

thành đề

Đại Uý
Chọn Tàu đạo vì hợp, và khi hợp thì thấy nó tuyệt hay và lợi hại! hehe
Bác cho em hỏi, ngày xưa em thấy bác rất kết king 2, giờ bác đổi sang yinhee pro 5w bác thấy thế nào? Bác so sánh giúp em 2 cốt đấy về độ rung, độ nảy, khả năng đánh xa bàn gần bàn được không bác ;)

Bình luận từ Facebook