Suốt ngày bóng với chả bàn... Có mem nào phải nghe câu này không ạ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
ông anh cơ quan em có thằng cu nhớn học lớp 1. Ông ý đã cho con lót dép bố từ lúc cắp sách, giờ oánh cơ bản phết. Bác thử đào tạo đi, vừa trông được con, biết đâu khai quật được nhân tài như bố
Chúc mừng bác có 2 cái gậy chống nhé. Mơ ước của em đấy!
Nhà vợ lò công an, với cả bác sĩ, nên vợ em là chiến sĩ sống trong tủ thuốc, kháng sinh toàn bằng thuốc, ngược hẳn lại với em, từ lớp 9 đến giờ chưa bao giờ uống thuốc, kể cả B1, dựa vào thể thao và vận động là chính. Hai quan điểm về cuộc sống, về sức khoẻ, cũng khó phết, nên cái gì cũng phải từ từ, mình phải lựa thì mới ổn, cứng quá chỉ khổ bọn trẻ, nên cái gì cũng phải từ từ (bài học lớn nhất của 10 năm lập gia đình đó bác)

Nhà vợ lò công an, với cả bác sĩ, nên vợ em là chiến sĩ sống trong tủ thuốc, kháng sinh toàn bằng thuốc, ngược hẳn lại với em, từ lớp 9 đến giờ chưa bao giờ uống thuốc, kể cả B1, dựa vào thể thao và vận động là chính. Hai quan điểm về cuộc sống, về sức khoẻ, cũng khó phết, nên cái gì cũng phải từ từ, mình phải lựa thì mới ổn, cứng quá chỉ khổ bọn trẻ, nên cái gì cũng phải từ từ (bài học lớn nhất của 10 năm lập gia đình đó bác)
Em tưởng bác sỹ phải tránh tối đa việc dùng thuốc và ủng hộ nhiệt tình việc luyện tập chứ. Bác cứ phải chơi chiến thuật mưa dầm thấm lâu với vợ về thể thao. Tốt cho sức khỏe, chỉ có điều hơi mất time và tý tẹo money thôi (hơ, chơi thứ khác còn tốn bằng mấy lần ấy chứ)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Khi còn đi học, có ốm phải nằm nhà, chiều trốn bố mẹ đi đá bóng, tối về tắm ùm cái là lại khoẻ như vâm, chứ mà bắt bị nằm nhà thì nằm mấy ngày liền luôn. Về sau bố mẹ thấy đúng, nên mới đồng ý cho đi chơi đá bóng, kể cả ốm, nhưng thường sẽ bắt về sớm, cho đi đá muộn.

Ngày xưa nhà nghèo, ngồi học, chả có gì nhấm nháp, bố mẹ toàn cho mấy cái bánh mỳ, thế là ngồi ăn như kẹo, như bánh, học chán lại ra hành lang chung của tầng, hai anh em chơi đá bóng, đá cầu, một mình thì lại thi với tường, thành ra về sau, môn gì chơi cũng tốt, mà sức khoẻ lại đảm bảo

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Nó còn bé quá, mà vợ thì ngày xưa học bình thường, nên chả biết là học giỏi cũng có những nỗi khổ riêng, thành ra cứ ép nó học, can thì lại cãi nhau, thôi kệ, em chỉ nói chuyện với nó về quan điểm học tập và cuộc sống thôi, còn học thì vẫn để mẹ quyết.

Học hành lu bù, cũng chưa có thời gian để cho đi theo bố, mà con gái, nhiều khi cũng khó hơn, chắc trông đợi vào ông cu con thứ 2, chứ ông cu con thứ 3 thì lâu quá :p
Cu mình to vầy không biết có mần có ra chi không nữa?

Attachments

1.2 MB · Đọc: 0
Khi còn đi học, có ốm phải nằm nhà, chiều trốn bố mẹ đi đá bóng, tối về tắm ùm cái là lại khoẻ như vâm, chứ mà bắt bị nằm nhà thì nằm mấy ngày liền luôn. Về sau bố mẹ thấy đúng, nên mới đồng ý cho đi chơi đá bóng, kể cả ốm, nhưng thường sẽ bắt về sớm, cho đi đá muộn.

Ngày xưa nhà nghèo, ngồi học, chả có gì nhấm nháp, bố mẹ toàn cho mấy cái bánh mỳ, thế là ngồi ăn như kẹo, như bánh, học chán lại ra hành lang chung của tầng, hai anh em chơi đá bóng, đá cầu, một mình thì lại thi với tường, thành ra về sau, môn gì chơi cũng tốt, mà sức khoẻ lại đảm bảo
Em cũng gần như bác. trốn ngủ trưa đi tắm ao, câu cá, đá bóng, chơi khăng, nhảy dây... toàn bị ăn roi mà không chừa
Giờ nhìn con mình, thấy tụi nó chả có chỗ chơi, mất hết tuổi thơ. Vợ thì thấy con nghịch gì là mắng bẩn, ngồi yên một chỗ, hic

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác cứ thuyết phục được vợ cho nó đi chơi thể thao, đầu óc nó sẽ linh hoạt, sức khoẻ thì cực kỳ bảo đảm.

Ở Hoàng Sâm có anh Huy hói, đánh jeu khéo, rất khó chịu, ngày nào cũng thế, bố đi xe máy đánh bóng, thằng nhóc chạy sau xe, mà không phải mấy trăm mét đâu, mấy cây số, gần như quanh khu Cầu Giấy luôn, đến đấy, lúc đầu anh ấy tập cho nó, khoảng 3 - 4 rổ gì đó, là nó được nghỉ, thích chơi gì thì chơi, lang thang, chơi một mình, rất ngoan, khi đó anh ấy mới chơi bóng với bọn em. Nhóc nhà anh Huy to, mập, chắc cực, nhưng chắc trước đây có bệnh gì đó, em nghi là tim, vì vết mổ ở trên cổ, khá to và dài, bây giờ nó khoẻ như vâm.

Đánh xong, 8h hai bố con lại về, nếu nó còn sức thì chạy tiếp, không thì bố đèo. Rất khoa học và rất hợp lý. Bố vui con khoẻ nhé

Bác cứ thuyết phục được vợ cho nó đi chơi thể thao, đầu óc nó sẽ linh hoạt, sức khoẻ thì cực kỳ bảo đảm.

Ở Hoàng Sâm có anh Huy hói, đánh jeu khéo, rất khó chịu, ngày nào cũng thế, bố đi xe máy đánh bóng, thằng nhóc chạy sau xe, mà không phải mấy trăm mét đâu, mấy cây số, gần như quanh khu Cầu Giấy luôn, đến đấy, lúc đầu anh ấy tập cho nó, khoảng 3 - 4 rổ gì đó
Nếu giờ đổi chỗ, con đi xe, bố chạy theo sau, chắc em gọi con là sư phụ. Giờ già rồi, có đủ sức chiến mấy trận bóng chứ chạy dài thế em chịu.
Vợ em ko thể thao, vợ em kêu cứ lau xong nhà cộng với chậu quần áo to vật là ok rùi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nếu giờ đổi chỗ, con đi xe, bố chạy theo sau, chắc em gọi con là sư phụ. Giờ già rồi, có đủ sức chiến mấy trận bóng chứ chạy dài thế em chịu.
Vợ em ko thể thao, vợ em kêu cứ lau xong nhà cộng với chậu quần áo to vật là ok rùi
Nhóc nhà anh Huy học khoảng lớp 3 thôi, còn trẻ con mà.

Lau nhà thì không rồi, nhà em thuê người tuần đến dọn nhà và lau nhà 1 lần. Quần áo thì cho vào cái sọt, tối mang lên ném vào máy, sáng dậy trước khi đi làm, kịp thì phơi, không kịp thì chiều về, tối lên bỏ quần áo mới thì phơi quần áo cũ và lấy quần áo nỏ luôn. Không mất nhiều thời gian

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Từ ngày có nick diễn đàn, tối về là ôm lấy cái điện thoại ko chuyện trò gì với vợ, vợ hỏi thì ậm ừ cho qua nên vợ lại càng ghét BÓNG BÀN
Bác mới tham gia mạng xã hội rồi, em chỉ online giờ hành chính ở cơ quan và tối khuya thôi, còn giờ của bóng và gia đình là không được xâm phạm, vì nó ảo lắm, đừng đưa cuộc sống của mình vào nhiều quá, rất vô bổ

nvh78

Đại Tá
Với lịch như mình thì có khi phải nội công thâm hậu lắm mới trụ nỗi: Sáng tập thể dục 70% Table tennis 5-6h30. Chiều thì từ 17-20,21h. Thứ 7 CN thì ứng vạn biến. Làm việc lớn là đón con và cho nó đi học...Haha 4buổi/tuần. 1 tháng phụ dọn lau nhà 1 lần, 1 lần cơm nước, 1 lần giặt quần áo, 1 lần ...1 lần. Riêng khoản ấy thì 2 lần/tuần chứ 1 tháng 1 lần như bao dụ khác thì có mà toi!
Cái này em được khất nợ từ 6 tháng trước ạ :p
Nên CÁ mới dư rất nhiều sức để đánh bb và làm thơ.....nữa

Last edited:
Bác này ki keo thế? hay lên chức Tá rồi nên vậy? phải như bác @Trạng .... CÁ ấy
Vấn đề là mình muốn nhưng có làm được không ý chứ :p:p:p:p:p:p Bác làm được, bảo em cách làm mà vợ nó vẫn vui vẻ, không đá thúng bụng nia, không quát mắng mấy đứa trẻ con là em ... TÔN BÁC LÀM SƯ PHỤ liền :D:D:D:D:D:D
Bác @nvh78 lên tiếng đê! để anh em chờ vậy?!

nvh78

Đại Tá
Bác này ki keo thế? hay lên chức Tá rồi nên vậy? phải như bác @Trạng .... CÁ ấy
Vấn đề là mình muốn nhưng có làm được không ý chứ :p:p:p:p:p:p Bác làm được, bảo em cách làm mà vợ nó vẫn vui vẻ, không đá thúng bụng nia, không quát mắng mấy đứa trẻ con là em ... TÔN BÁC LÀM SƯ PHỤ liền :D:D:D:D:D:D
À 10' là bài của @Heo con,cũng hay đấy! @Heo con trích hay dẫn đường link vào đây nào để ae tham khảo.
Còn mỗi người nên bớt chút tg tìm hiểu để có cách phù hợp cho trường hợp của mình.

Bình luận từ Facebook