Suốt ngày bóng với chả bàn... Có mem nào phải nghe câu này không ạ?

nvdu574

Thượng Tá
Đó là câu nói của sư tử nhà em. Em có thể đọc lại với cách nhấn nhá không sai ngữ điệu. Trước kia, khi yêu, sư tử cùng em đi chơi bóng, bây giờ thì...
Mem nào như em thì like cái, mem nào có cảm xúc thì comment chia sẻ ít kinh nghiệm ạ
Like thì chả nike..
nhưng trung du miền núi thì phải sống chung với lũ thôi

Em có thể chơi thể thao cả ngày, thông từ T7 sang CN. Ngày xưa chưa lấy và mới lấy, riêng cuối tuần 2 ngày em đá tầm khoảng 7-8 trận bóng, ra khỏi nhà tầm 7h sáng, về tầm 10h đêm, đêm chân mỏi còn không đứng dậy được. Vợ em thì không kêu, nhưng ông bà xót con, kêu quá trời, mình cũng giảm dần, tất nhiên là có khục khoặc, về sau bỏ đá bóng luôn. Vì vợ em chỉ thích nằm nhà ngủ.

Sau này có con, không đi được, thấy buồn bực lắm, đi học bóng bàn, nhưng đội đó nhậu kinh quá, chơi được 3 tháng vợ em cấm luôn.

Chuyển tennis, học 3 tháng, giờ đánh thì cố định rồi, nên vợ cũng không nói gì, thì ông bà ngoại lại bảo tốn kém, không cho chơi nữa, lại phải đi đánh trộm, trốn vợ, sau này thấy ngán quá, lại bỏ.

Mới gần đây chả có môn gì chơi, lại chơi bóng bàn, vợ yêu cầu là chơi không được ảnh hưởng đến gia đình, tức là phải làm đủ việc, bảo gì làm nấy, đánh chịu, từ cho con đi học buổi sáng, chiều về cho con ăn, tắm rửa, dạy chúng nó học, đưa đi học thêm, đưa đi công viên, ...

Đã là đam mê thì chả có gì cản được, và cái giá cũng ít khi bận tâm tới
Bác Cá mới là điển hình tiên tiến ngoan và vì gđ nhưng không để mất đam mê

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Bác Cá mới là điển hình tiên tiến ngoan và vì gđ nhưng không để mất đam mê
Với lịch như mình thì có khi phải nội công thâm hậu lắm mới trụ nỗi: Sáng tập thể dục 70% Table tennis 5-6h30. Chiều thì từ 17-20,21h. Thứ 7 CN thì ứng vạn biến. Làm việc lớn là đón con và cho nó đi học...Haha 4buổi/tuần. 1 tháng phụ dọn lau nhà 1 lần, 1 lần cơm nước, 1 lần giặt quần áo, 1 lần ...1 lần. Riêng khoản ấy thì 2 lần/tuần chứ 1 tháng 1 lần như bao dụ khác thì có mà toi!

Với lịch như mình thì có khi phải nội công thâm hậu lắm mới trụ nỗi: Sáng tập thể dục 70% Table tennis 5-6h30. Chiều thì từ 17-20,21h. Thứ 7 CN thì ứng vạn biến. Làm việc lớn là đón con và cho nó đi học...Haha 4buổi/tuần. 1 tháng phụ dọn lau nhà 1 lần, 1 lần cơm nước, 1 lần giặt quần áo, 1 lần ...1 lần. Riêng khoản ấy thì 2 lần/tuần chứ 1 tháng 1 lần như bao dụ khác thì có mà toi!
Thế này nội công ngang với .... Tìm mãi mà ko đc anh hào nào sánh nổi!

CÁNGỰA02

Hạ Sỹ
2 lần/1 tuần liệu có ít quá ko?

CÁNGỰA02

Hạ Sỹ
Nếu tuổi đầu 2 thì 1 tuần phải 8
....................3......2 tuần phải 7
....................4.....3 tuần phải 6
Con 1 tháng 1 lần,để vợ đói là rất nguy hiểm

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Bảng cữu chương ấy mà:
Chín nhân 2 bằng "18" ==> 1 tuần 8 phát
Chín nhân ba là 2 tuần 7 phát
Chín nhân 4 là 3 tuần 6 phát....

chín nhân 5 là 4 tuần tuàn 5 nhát
hàng 2 qua rồi hàng 3 sắp hết nên nhảy hẵn lên hàng 4 luôn
Tụt so với chỗ này chút xíu thui.
Thực tế được 70% so với lý thuyết là quá tốt rồi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái này em được khất nợ từ 6 tháng trước ạ :p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác cố thêm 3 tháng nữa cho lu nó vỡ, rồi 3 tháng nữa để bảo trì đường ống. Thế là tha hồ bắn
Già rồi bác ạ, vợ cần thì đáp ứng thôi, chứ khoản gái gúm em không có khoái, em chỉ khoái đi đánh bóng thôi, em nghiện thể thao mà.

Ngày xưa yêu một bạn cùng lớp đại học, rồi chả ra sao, nên từ đó trở đi, em hơi dị ứng với phụ nữ, ngồi nói chuyện trêu đùa thì rất thích, chứ còn ... thì không tin phụ nữ nữa rồi

Già rồi bác ạ, vợ cần thì đáp ứng thôi, chứ khoản gái gúm em không có khoái, em chỉ khoái đi đánh bóng thôi, em nghiện thể thao mà.

Ngày xưa yêu một bạn cùng lớp đại học, rồi chả ra sao, nên từ đó trở đi, em hơi dị ứng với phụ nữ, ngồi nói chuyện trêu đùa thì rất thích, chứ còn ... thì không tin phụ nữ nữa rồi
Nghe bác nói cuộc đời thê thảm quá! ít nhất cũng còn mẹ và vợ là 2 phụ nữ chuẩn mà. Hồi còn đi học em cũng yêu, yêu để sau này khỏi thất vọng về nửa kia bác ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác đào tạo bé thích thể thao đến đâu rồi? hơn bố chưa?
Nó còn bé quá, mà vợ thì ngày xưa học bình thường, nên chả biết là học giỏi cũng có những nỗi khổ riêng, thành ra cứ ép nó học, can thì lại cãi nhau, thôi kệ, em chỉ nói chuyện với nó về quan điểm học tập và cuộc sống thôi, còn học thì vẫn để mẹ quyết.

Học hành lu bù, cũng chưa có thời gian để cho đi theo bố, mà con gái, nhiều khi cũng khó hơn, chắc trông đợi vào ông cu con thứ 2, chứ ông cu con thứ 3 thì lâu quá :p

Nó còn bé quá, mà vợ thì ngày xưa học bình thường, nên chả biết là học giỏi cũng có những nỗi khổ riêng, thành ra cứ ép nó học, can thì lại cãi nhau, thôi kệ, em chỉ nói chuyện với nó về quan điểm học tập và cuộc sống thôi, còn học thì vẫn để mẹ quyết.

Học hành lu bù, cũng chưa có thời gian để cho đi theo bố, mà con gái, nhiều khi cũng khó hơn, chắc trông đợi vào ông cu con thứ 2, chứ ông cu con thứ 3 thì lâu quá :p
ông anh cơ quan em có thằng cu nhớn học lớp 1. Ông ý đã cho con lót dép bố từ lúc cắp sách, giờ oánh cơ bản phết. Bác thử đào tạo đi, vừa trông được con, biết đâu khai quật được nhân tài như bố
Chúc mừng bác có 2 cái gậy chống nhé. Mơ ước của em đấy!

Bình luận từ Facebook