Suốt ngày bóng với chả bàn... Có mem nào phải nghe câu này không ạ?

tibha

Thượng Sỹ
Nhật ký kinh nghiệm biểu tình đòi chơi BB (theo gợi ý các bác trên diễn đàn)

Lần 1: Không đi bb nữa nhưng cau có, không trả bài, không chăm con....kết quả: vợ hiểu ra, đập gãy vợt, chuẩn bị đập gãy cái khác thì xin hàng, hơi nhục nhưng: an toàn là bạn, còn mạng mới còn chơi ...Failed !

Lần 2: Giải thích cho vợ về lợi ích bb, hỏi vợ thế em muốn anh chơi bb hay gái...kết quả: vợ bảo, ông chơi gái nó còn đỡ tốn $ và thời gian hơn bb đấy, miếng cao su hơn triệu, cây vợt gỗ đểu mà 5 chai, lại tuần nào cũng đi 5 ngày (2 tiếng), trong khi gái chỉ lén lén giỏi lắm 1 lần/ tháng, mỗi lần mỗi lần 30p là về :( ....Failed !

Lần 3: Rủ vợ chơi cùng, vợ vui vẻ đồng ý đòi ra shop thể thao mua vợt..kết quả: vợ mua được 2 bộ đồ bơi, 1 đôi giầy chạy hiệu, 5 cái áo thun thời trang thể thao..về nhà mới nhớ quên chưa mua vợt, không thấy hẹn ngày quay lại bổ sung vợt gì cả....Failed !

Lần 4: Hôm nào đi bóng bàn thì về trả bài gấp 2-3 bình thường, vui vẻ nhẹ nhàng, tạo sự khác biệt rõ rệt với hôm không đi....kết quả: đánh như mèo khều, toàn thua, nhục không muốn tới sân nhưng vợ thì cứ thúc ép nên tăng từ 3 buổi lên 7 buổi đánh...tự thấy nhục quá nên ngưng....Failed again !

Lần 5: Làm hết việc nhà, đón con, đi chợ giặt giũ, xong nhiệm vụ người chồng XHCN (à nhầm, xã hội nữ quyền & nô lệ) mới đi chơi....kết quả: vợ vui ra mặt, thấy vẫn còn thể lực nên giao thêm việc, cố làm xong ra đến nơi chủ bàn bảo may có chú vừa đến, phụ anh dọn bàn với...Failed again!

Lần 6: Chưa biết làm gì, đang chờ nghe anh em tư vấn tiếp, tạm thời đánh bb bằng bàn phím....nhục lắm nhưng vẫn hy vọng sẽ nhận được tối (cao) kiến mới !
Cười nhất là cái Lần 4 cũng giống mình, hôm nào làm vợ vui thì hôm sau bóng rơi vào vợt. Kinh nghiệm của bác mình cũng thử cả rồi nhưng cũng chỉ được mấy ngày thôi. Cuối cùng mình có bài là coi như điếc luôn, mọi việc vẫn cứ phải chu đáo nhưng ko phải để ý đến ý kiến của vợ trước khi đi đánh, đến giờ thì về, nếu có nhậu phải báo trước, về nhà phải vui vẻ nịnh vợ con ngay. Đặc biệt là phải trả bài tích cực

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhật ký kinh nghiệm biểu tình đòi chơi BB (theo gợi ý các bác trên diễn đàn)

Lần 1: Không đi bb nữa nhưng cau có, không trả bài, không chăm con....kết quả: vợ hiểu ra, đập gãy vợt, chuẩn bị đập gãy cái khác thì xin hàng, hơi nhục nhưng: an toàn là bạn, còn mạng mới còn chơi ...Failed !

Lần 2: Giải thích cho vợ về lợi ích bb, hỏi vợ thế em muốn anh chơi bb hay gái...kết quả: vợ bảo, ông chơi gái nó còn đỡ tốn $ và thời gian hơn bb đấy, miếng cao su hơn triệu, cây vợt gỗ đểu mà 5 chai, lại tuần nào cũng đi 5 ngày (2 tiếng), trong khi gái chỉ lén lén giỏi lắm 1 lần/ tháng, mỗi lần mỗi lần 30p là về :( ....Failed !

Lần 3: Rủ vợ chơi cùng, vợ vui vẻ đồng ý đòi ra shop thể thao mua vợt..kết quả: vợ mua được 2 bộ đồ bơi, 1 đôi giầy chạy hiệu, 5 cái áo thun thời trang thể thao..về nhà mới nhớ quên chưa mua vợt, không thấy hẹn ngày quay lại bổ sung vợt gì cả....Failed !

Lần 4: Hôm nào đi bóng bàn thì về trả bài gấp 2-3 bình thường, vui vẻ nhẹ nhàng, tạo sự khác biệt rõ rệt với hôm không đi....kết quả: đánh như mèo khều, toàn thua, nhục không muốn tới sân nhưng vợ thì cứ thúc ép nên tăng từ 3 buổi lên 7 buổi đánh...tự thấy nhục quá nên ngưng....Failed again !

Lần 5: Làm hết việc nhà, đón con, đi chợ giặt giũ, xong nhiệm vụ người chồng XHCN (à nhầm, xã hội nữ quyền & nô lệ) mới đi chơi....kết quả: vợ vui ra mặt, thấy vẫn còn thể lực nên giao thêm việc, cố làm xong ra đến nơi chủ bàn bảo may có chú vừa đến, phụ anh dọn bàn với...Failed again!

Lần 6: Chưa biết làm gì, đang chờ nghe anh em tư vấn tiếp, tạm thời đánh bb bằng bàn phím....nhục lắm nhưng vẫn hy vọng sẽ nhận được tối (cao) kiến mới !
@tuyetvu79 ơi, đối thủ tranh đai ĐỆ NHẤT HÓM HỈNH của bác này

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Qúa nể bác luôn, tình trạng của em thường xuyên là vô đối, vì ... muộn quá :p

backhand-ghost

Đại Tá
em quả là may hơn các bác chút, ko phải lo về nhà để vợ nó sai vặt, chơi bóng hôm nào cung. 22-23h mới về. Về đến nhà là cả vợ cả giúp việc lại lao vào dọn cơm, ăn xong em vắt vẻo hút thuốc và vào diễn đàn chém tiếp, tranh thủ làm thêm lon bia để trốn thuế. He2, em mà vào cảnh như bác chắc vợ em nó chịu ko nổi, tuần nào cũng 02 trận đòn thì chắc nó toi mất ^\^

Trainee

Đại Tá
Bác nói thế nào chứ em không thích đến lúc vào viện dưỡng lão rồi mới trúng độc đắc đâu!
Bác này giống tính mình ghê. Sống và tồn tại nó khác hẳn nhau! Mỗi ngày là một cs mới. Chết là hết cần că*c gì ... thằng nào đánh giá? Hôm nay mình khổ là khổ, hôm nay mình nghèo là nghèo! Hô hô!

phuoc105

Hạ Sỹ
Topic này hay quá Pác ạ.
Nàng bảo: Không biết mấy ông lấy đâu ra chuyện mà hôm nào cũng về khuya thế.
Chỗ em chơi khoảng 19h15 là nghỉ vì sân TTVH nên giờ đó là của mấy em chân dài (Dance) và đến khi về là 21h. "Tám gì mà tám dữ thế". Mà pác nghe lọt tai không. Hihi. Em Like một cái nhé.

phuoc105

Hạ Sỹ
Cơ mà giàu thường đi liền với sướng
Topic này hay quá Pác ạ.
Nàng bảo: Không biết mấy ông lấy đâu ra chuyện mà hôm nào cũng về khuya thế.
Chỗ em chơi khoảng 19h15 là nghỉ vì sân TTVH nên giờ đó là của mấy em chân dài (Dance) và đến khi về là 21h. "Tám gì mà tám dữ thế". Mà pác nghe lọt tai không. Hihi. Em Like một cái nhé.

Bình luận từ Facebook