Nguồn gốc, xuất xứ cốt Butterfly Viscaria, tem bạc, hiện đang bán ngoài thị trường ?

lamvt

Thượng Tá
1: Mọi người chỉ thắc mắc là tại sao người Việt Nam! cứ phải sống ở xứ lừa thôi. Cái mọi người quan tâm là bọ Nhật nó tại Việt Nam! nó xxxxx thế hàng thì hàng chính hãng của chúng nó, bán thì khắp thế giới, giá thì gấp 2 tại Việt Nam! thế mà cứ phải bán tại Việt Nam! rẻ 1 nửa.
2: thực chất là sản phẩm tại Việt Nam! nó là cái thứ gì.
Thật đơn giản!Thực chất hàng của các nước phát triển được bán tại Việt nam đều có tiêu chuẩn thấp hơn nhiều theo tiêu chuẩn của nước họ.Mặc dù có theo tiêu chuẩn việt nam đấy nhưng một số mặt hàng như cốt ,mặt bóng bàn vv.. thì ở mình làm gì đã có tiêu chuẩn mà kiểm tra,xác định đạt hay không đạt.Hơn nữa việc kiểm tra chất lượng hàng hoá ở mình cũng không chặt chẽ nên mới có trường hợp hàng chỉ tốt trong những lần đầu sản xuất.Sau đó thì cứ kém dần.Chính lỗi này nhiều khi bị các nhà sản xuất nước ngoài lợi dụng để đưa những sản phẩm có chất lượng thấp vào bán ở thị trường mình.Điều cần thiết nhất theo mình vẫn là: Hãy cố gắng thu nạp thật nhiều thông tin về những gì mà bạn đang quan tâm để có quyết định ít sai sót nhất.Đương nhiên lắm khi cũng phải trả giá để có được kinh nghiệm trong cuộc đời.

ducnm

Đại Tá
Em thấy bác hơi bị nhầm! Đến mấy ông "Thương nhân" trong ngoặc kép còn đi đường vòng, mang về cho người chơi VN tiếp cận mặt hàng chất lượng, mà giá thì thậm chí là Hạt Rẻ hơn ở cửa hàng. Thì không có lý do gì các ông Thương nhân xịn không làm được cả.
Em chỉ có mấy câu góp ý như thế này: Các thương nhân bóng bàn (nhà buôn) nên định hướng lại việc kinh doanh của mình; nếu không, chỉ vài năm thôi thị trường (khách hàng) sẽ Từ Bỏ mua hàng bóng bàn ở các cửa hàng Việt Nam;
Em lấy ví dụ trong nhóm của em thôi: Gần 1 nửa đã bỏ ko mua: cốt, mút, bóng ở các cửa hàng Việt Nam hơn 1 năm nay; Giờ đến lượt em, sau khi 1 đôi dầy chính "Hãng" 1,3 củ; sau 4, 5 tháng gì đó: đem so với đôi tương tự đi gần 2 năm thì: hàng của mình chả khác gì 1 thứ rẻ rách.
=======

Thật đơn giản!Thực chất hàng của các nước phát triển được bán tại Việt nam đều có tiêu chuẩn thấp hơn nhiều theo tiêu chuẩn của nước họ.Mặc dù có theo tiêu chuẩn việt nam đấy nhưng một số mặt hàng như cốt ,mặt bóng bàn vv.. thì ở mình làm gì đã có tiêu chuẩn mà kiểm tra,xác định đạt hay không đạt.Hơn nữa việc kiểm tra chất lượng hàng hoá ở mình cũng không chặt chẽ nên mới có trường hợp hàng chỉ tốt trong những lần đầu sản xuất.Sau đó thì cứ kém dần.Chính lỗi này nhiều khi bị các nhà sản xuất nước ngoài lợi dụng để đưa những sản phẩm có chất lượng thấp vào bán ở thị trường mình.Điều cần thiết nhất theo mình vẫn là: Hãy cố gắng thu nạp thật nhiều thông tin về những gì mà bạn đang quan tâm để có quyết định ít sai sót nhất.Đương nhiên lắm khi cũng phải trả giá để có được kinh nghiệm trong cuộc đời.

dokhoa33

Đại Tá
- Đúng là nhập nhèm quá chẳng biết thế nào mà lần! Làm j có ai dám lên tiếng khẳng định Hàng của tôi là hàng chính hãng xịn, chất lượng tốt giá cả hợp lý. Không chỉ riêng bóng bàn mà nhiều ngành nghề lĩnh vực khác cũng vậy!
- Được khoảng vài năm đầu hàng chất lượng khá tốt khi đã có thương hiệu là hàng của tôi nhập là hàng chính hãng các bác cứ yên tâm mà dùng
- Các nhà nhập khẩu và phân phối mới nghĩ ra sao mình không đặt riêng nhỉ, chất lượng kém đi một chút thôi nhưng giá thành chỉ bằng 2/3 hoặc 1/2 thôi hình thức nhìn bên ngoài không có khác nhau là mấy( Kể cả được ủy quyền sản xuất ở nước thứ 3). Có thể đặt hàng chính hãng hoặc đặt hàng của nhà máy không chính thống và các bác biết đều biết rồi đấy bác mang mẫu sang bên china bác có thể đặt làm bất cứ cái j mà các bác thích với giá thành siêu rẻ. Còn về cái tem thì cũng như vậy quá ư đơn giản.
- Cứ nói là hàng được dán tem chính hãng, được hãng phân phối thế nhưng ai dám khẳng định hãng But hàng năm đi kiểm tra xem đơn vị phân phối có trà trộn, có hàng giả hàng nhái hàng kém chất lượng ko??? Cái tem cũng chẳng nói lên điều j cả.
- Chỉ có nhà nhập khẩu hàng mới biết rõ mà thôi nhưng k ai dám lên tiếng đâu

Last edited:

quỷ công công

Trung Sỹ
ợ cao thủ vào ném mìn đây ..... butter có làm cốt đểu bao giờ đâu mà phải thêm từ xịn
Của bác tốt thì bác cứ nhận là tốt, hàng chuẩn cứ nhận là chuẩn. Cao thủ A đánh cảm nhận chính xác thì bác việc gì phải xoắn. Tự hào mình mua được cốt vợt ngon đúng chất lượng chứ sao.
Thôi tạm hiểu hàng hóa VN nó cũng như SH việt với SH nhập khẩu nhỉ.

lqphuong

Đại Uý
mò mẫm tìm đc cái link của phobongban.vn nè các Bác; đăng ngày 24/8/2014 hình như em Vis vẫn còn...240 USD ~ 4 củ 8 đ; tối về làm con lô đề sáng ngủ dậy rước em này về nhà thôi, em này thì khỏi lăn tăn nữa các bác nhỉ !

http://mytabletennis.net/forum/foru...title=fs-viscaria-fl-primorac-kong-sp-old-tag
- Tối qua e ngủ mà mơ đc cầm e này, FH dán miếng H3 Pro factory loại đời cũ 2009 của cao thủ Thuận lác mang từ TQ về nữa chứ, giật mình thì hóa ra là mơ ...hu...hu...

Last edited:

bollzlc

Thượng Sỹ
Vợt thì cây nào cũng cấu tạo như nhau nếu cùng một hiệu, 3 lớp gổ 2 lớp sợi, sợi alc, vợt mới thì gổ trắng hơn, qua thời gian gổ chuyển màu vàng, có thể chất gổ sẽ khác vì gổ khó như nhau nhưng về cơ bản sẽ không khác lắm đâu, một số cây sx lâu nên hãng bỏ không sản xuất nữa, thì nên mua những cây alc đời mới mà sử dụng khỏi bàn cải chi cho mệt, ý khiến cá nhân có gì không phải mong các ace bỏ qua nha!

lamtq

Đại Tá
chỉ có cây KLHs là 3 gỗ 2 alc còn dòng ALC toàn 5 gỗ nhé sư phụ bollzlc
ae cứ mải miết đi tìm trong khi cây ZJK rồng xanh là hàng chuẩn Nhật và cực giống Vis tem đồng đời xưa thì ko ai thik

Proximang

Đại Uý
ae cứ mải miết đi tìm trong khi cây ZJK rồng xanh là hàng chuẩn Nhật và cực giống Vis tem đồng đời xưa thì ko ai thik

Bác nói câu này không sợ anh em bán hết VIS tem đồng mua zjk rồng xanh à :D:D:D

traicauvong_bg

Đại Tá
Khổ cái thương hiệu bác Lâm ah. Bọn CNT , zhang jike...... Mà nó dùng zjk rồng xanh thì chắc nhiều người ko cần biết Vis là cái gì luôn.

lamvt

Thượng Tá
Khổ cái thương hiệu bác Lâm ah. Bọn CNT , zhang jike...... Mà nó dùng zjk rồng xanh thì chắc nhiều người ko cần biết Vis là cái gì luôn.
Đã ai nhìn thấy cây Viscaria cán có lớp mầu đỏ này chưa?
Hai cây này thuộc dòng Vis đầu tiên đấy.Nhìn thật lạ và rất thích phải không những fan của Vis?
Viscaria seria đầu tiên.jpg

Bình luận từ Facebook