Nguồn gốc, xuất xứ cốt Butterfly Viscaria, tem bạc, hiện đang bán ngoài thị trường ?

thinhnguyen

Đại Tá
Có thể nói cây Viscaria thực sự hay, để lại nhiều cảm giác đ/v mình, rơ giật xoáy, điểm rơi. Tuy đã chia tay em nó khá lâu nhưng giờ vẫn muốn tìm lại cảm giác đó; hôm rồi có nhờ 1 người bạn thân đang sống tại Yokohama, Japan tìm mua giúp cây này tem bạc nhưng sau 1 tháng lui tới gần 10 shop sports (cả Tokyo và thành phố cổ Kyoto) đều nhận đc câu trả lời là Vis tem bạc kô có bán tại thị trường Japan (đừng tìm làm chi cho mắc công đồng chí ơi !), chỉ có Vis Light mà thôi (còn muốn Vis tem đồng thì khá mắc, giá: 27.500 yen ~ 5.5tr, còn 2 cây, cán FL) ... dòng do Tam Quốc, túm lại là đặt ra 1 câu hỏi Vis tem bạc hiện nay Take đang bán đc s.xuất tại đâu (Japan or China or ... ?) để mọi người khi mua yên tâm về chất lượng. Rất mong nhận đc những hồi âm của ACE gần xa. Tks nhiều !
.......
Mai mốt sẽ có butterfly made in vietnam - phú thọ. Khỏi mắc công biết nó ở đâu? Chỉ biết chính đại lý but là take còn yên lòng mẹ ơi. Vd như : xe honda hiện tại cũng made in vietnam chứ có japan đâu? Honda japan thì giá cũng thế thôi. Sẽ đắt gấp mấy lần..

lion

Đại Tá
Bây giờ đồ Nhật sx ở nước thứ 2 cũng là bình thường thôi các bác.
Áo UniQLO mở ra vẫn Made In China bình thường.
Theo mình biết thì công nghệ sản xuất vẫn được kiểm định tốt nhưng còn chất liệu sản xuất ví dụ như gỗ có lẽ không bằng.

UniQlo hầu như không có hàng Made in Japan, chủ yếu gia công ở các nước
Đông Nam Á (trong đó có Việt Nam, ngày xưa 10 năm trước em làm thương
mại phụ trách đơn hàng may được UniQlo order rồi em biết).

Hiện tại UniQlo đang có chương trình đào tạo một loạt cán bộ bán hàng cho
người Việt Nam, có lẽ 2, 3 năm nữa sẽ đưa họ trở lại Việt Nam để phụ trách
chuỗi cửa hàng bán lẻ, khi đó các bác tha hồ mua sắm, khỏi phải đến Nhật
làm gì cho tốn tiền nhé ;)

docmaorg

Đại Tá
Thực ra tiền nào của nấy thôi. Uh thì " Vít Việt Nam" rẻ em gọi là Vít Take nhé tem chính hãng của " Take" và cái bìa in đâu cũng được bảo đảm bằng cái chữ ký và mã số bút dạ.
Còn em trân trọng gọi sản phẩm ngoài Việt Nam đặt về là VISCARIA.
Vít Take = 2,3 triệu 1 cây cũng khan hiếm gớm đặt mới có.
VISCARIA = 3,9 triệu -4,4 triệu một cây tất nhiên cũng hiếm nhưng ko phải ko mua được ngay.
Câu hỏi đặt ra là sao dân chơi bóng bàn còn lại ngoài Việt Nam ko biết tra gúc gồ để đặt hàng Vít Take về mà chơi, mà dân chơi bóng bàn Việt Nam cứ phải tìm VISCARIA ngoài Việt Nam tha về trong nước chơi.
Thời điểm này nhà vô địch gramslam vẫn còn chơi VISCARIA thì vẫn là con gà đẻ chứng vàng cho hãng tại 1 thị trường lớn nhất thế giới, thì các Bác yên tâm là ko có chuyện ngưng sản xuất.
Sao đại diệnVN ko lên tiếng mà cứ phải dấu như mèo dấu xxxxx. về nguồn gốc nhà máy đó ở đâu, nói thật là cái tem đó in bao nhiêu cũng được, ký bao cái chẳng được.
Còn về hình thức mặt tiền thì cứ mời bạn Quang Hùng so sánh.

dokhoa33

Đại Tá
ngày xưa môĩ khi đồ trong nhà bị hỏng khi .đi mua đồ e ra cửa hang hỏi mua với yêu cầu phải hàng nhật hàng ý hàng nhập ngoại giá cũng khá cao so với tên tuổi của hang nhập ngoại...khi về thời gian ngắn vẫnhỏng như thưong. bgio erút kinh nghiệm ra cửa hàng nói thật to: cho e hàng tàu loại tốt về cú yên tâm mà dùng k phải tâm lý mình bị lừa

langngoi

Đại Tá
hi vn đến clb nào cũng gặp sardius sao các bác ko điều tra tỷ mỷ về em nó, trong khi vis thì vn đâu có nhiều người chơi nếu so tỷ lệ với sardius mà bị xoi ác vậy nhỉ?

docmaorg

Đại Tá
Các Bác sẽ nhận ra 1 điều thú vị
Hàng của buttefly không bán ở thị trường Nhật nữa --- thì ở Việt Nam nhiều vô Thiên lủng.
Về giá:

Hàng Nội địa butterfly ko còn bán ở Nhật: lập tức có giá trị sưu tập và giá cao hơn hẳn --- hàng tại việt nam vẫn bán mới đầy giá lại tốt.
Hàng vẫn bán đầy nội địa Nhật ------ khi về VN luôn vẻ hợp lý hơn hàng chính hãng tại Việt Nam!

được lý giải là do thuế nhập khẩu cao, ơ thế mấy cái hàng ở Nhật ko bán nữa mà Việt Nam vẫn bán đầy --- sản xuất tại Việt Nam à mà ko chịu thuế suất rẻ thế.
ví dụ giá các sản phẩm ko bán và còn bán tại Nội địa. thời điểm hiện tại
Sardius Việt Nam! < Sardius ngoài Việt Nam!
Vít Việt Nam < VISCARIA ngoài Việt Nam!
Gergely alpha Việt Nam! < Gergely alpha ngoài Việt Nam!
Timobol Việt Nam! > Timobol nôi địa
v....v...........

vài chia sẻ mà mắt thấy tai nghe. tay sờ.

QuangHung

Đại Tá
Vis ta seri O. .Vis nhật seri M..cảm quan ban đầu đã thấy màu gỗ nó khác bọt rồi. .nếu cầm 2 cây mà soi xét kỹ thì còn nhiều cái khác nhau lắm. .khi chơi thì cảm nhận khác nhau nữa. .E cũng k hiểu lý do và trình cũng gà nên dừng lại ở hình ảnh dưới đây .:D

vankiem

Đại Uý
Vis ta seri O. .Vis nhật seri M..cảm quan ban đầu đã thấy màu gỗ nó khác bọt rồi. .nếu cầm 2 cây mà soi xét kỹ thì còn nhiều cái khác nhau lắm. .khi chơi thì cảm nhận khác nhau nữa. .E cũng k hiểu lý do và trình cũng gà nên dừng lại ở hình ảnh dưới đây .:D
View attachment 32997
Cây mới dán bóc chữ mờ
Cây cũ bóc dán chữ vẫn đen.

hoantopas

Đại Tá
Các nhà phân phối, các đại lý chính hãng, các của hàng uy tín đâu? vào giải thích cho bà, con, cô, bác và anh, chị em gần xa đc hiểu nào?

lqphuong

Đại Uý
vậy là cũng có khá nhiều anh em cùng có những thắc mắc giống mình; topic có lẽ nóng lên rồi...chân thành cảm ơn mọi người về những t.tin quý báu.
Mình thấy bạn @lion nói cũng khá thú vị:
"Tóm lại, em chả quan tâm trên cốt vợt in chữ Made in Ở đâu, mà e
chỉ quan tâm nó là cây vợt gì, hãng sx là thằng nào và em có hợp với
cái cốt đó hay không thôi."
hãy bỏ qua tất cả, chỉ mong tìm đc 1 cây Vis đánh hay và hợp với mình nhất; nhưng thực tế kô dễ, vì mình đã đánh 2 cây Vis cùng tem bạc, cảm giác mỗi cây lại khác nhau (dù dán cùng 1 combo)...nên trong đầu lại suy nghĩ nữa r !

QuangHung

Đại Tá
vậy là cũng có khá nhiều anh em cùng có những thắc mắc giống mình; topic có lẽ nóng lên rồi...chân thành cảm ơn mọi người về những t.tin quý báu.
hãy bỏ qua tất cả, chỉ mong tìm đc 1 cây Vis đánh hay và hợp với mình nhất; nhưng thực tế kô dễ, vì mình đã đánh 2 cây Vis cùng tem bạc, cảm giác mỗi cây lại khác nhau (dù dán cùng 1 combo)...nên trong đầu lại suy nghĩ nữa r !
Chuẩn rồi bác. .vợt hay đắt tiền mấy mà k hợp thì cũng phi gầm bàn thôi. .quan trọng là mình cảm thấy hợp. .khi cầm vợt thấy tự tin là OK hơn cả .. bia bia bia :D

langngoi

Đại Tá
chia sẻ với bạn, mình có thể may mắn hơn xíu, lấy cây vis đầu tiền đánh thấy ổn luôn ko phải nghĩ ngợi gì đến cốt nữa luôn

ducnm

Đại Tá
Đại ca ơ VJEPA ký kọt lâu rồ imà....thuế chắc ko có mấy đâu ;d
Các Bác sẽ nhận ra 1 điều thú vị
Hàng của buttefly không bán ở thị trường Nhật nữa --- thì ở Việt Nam nhiều vô Thiên lủng.
Về giá:

Hàng Nội địa butterfly ko còn bán ở Nhật: lập tức có giá trị sưu tập và giá cao hơn hẳn --- hàng tại việt nam vẫn bán mới đầy giá lại tốt.
Hàng vẫn bán đầy nội địa Nhật ------ khi về VN luôn vẻ hợp lý hơn hàng chính hãng tại Việt Nam!

được lý giải là do thuế nhập khẩu cao, ơ thế mấy cái hàng ở Nhật ko bán nữa mà Việt Nam vẫn bán đầy --- sản xuất tại Việt Nam à mà ko chịu thuế suất rẻ thế.
ví dụ giá các sản phẩm ko bán và còn bán tại Nội địa. thời điểm hiện tại
Sardius Việt Nam! < Sardius ngoài Việt Nam!
Vít Việt Nam < VISCARIA ngoài Việt Nam!
Gergely alpha Việt Nam! < Gergely alpha ngoài Việt Nam!
Timobol Việt Nam! > Timobol nôi địa
v....v...........

vài chia sẻ mà mắt thấy tai nghe. tay sờ.

ducnm

Đại Tá
Công nhận, lần ông Đức đen cho cầm thử, giật thử, thấy ngon...em bảo: ơ sao nẩy như Long 1 thế này:D mãi sau mới biết hàng tung của
chia sẻ với bạn, mình có thể may mắn hơn xíu, lấy cây vis đầu tiền đánh thấy ổn luôn ko phải nghĩ ngợi gì đến cốt nữa luôn

docmaorg

Đại Tá
hi vn đến clb nào cũng gặp sardius sao các bác ko điều tra tỷ mỷ về em nó, trong khi vis thì vn đâu có nhiều người chơi nếu so tỷ lệ với sardius mà bị xoi ác vậy nhỉ?
Sardius giờ chỉ là 1 suy nghĩ lối mòn đang được thay đổi rồi. Nên ko cần quan tâm đến em nó.

docmaorg

Đại Tá
Công nhận, lần ông Đức đen cho cầm thử, giật thử, thấy ngon...em bảo: ơ sao nẩy như Long 1 thế này:D mãi sau mới biết hàng tung của
Gọi là hàng Tung Của là không chính xác nhé. Phải gọi là hàng chính xác của butterfly bán tại thị trường TQ mới đúng nghe chưa.

QuangHung

Đại Tá
Sardius giờ chỉ là 1 suy nghĩ lối mòn đang được thay đổi rồi. Nên ko cần quan tâm đến em nó.
Hôm trước có mượn cây Sardius tem đồng k số chơi thử. .cảm giác vào bóng như cầm bảng gỗ học sinh ấy. .Chắc k bao giờ chơi nổi món này A ah :D

lamvt

Thượng Tá
Hôm trước có mượn cây Sardius tem đồng k số chơi thử. .cảm giác vào bóng như cầm bảng gỗ học sinh ấy. .Chắc k bao giờ chơi nổi món này A ah :D
Thực ra tiền nào của nấy thôi. Uh thì " Vít Việt Nam" rẻ em gọi là Vít Take nhé tem chính hãng của " Take" và cái bìa in đâu cũng được bảo đảm bằng cái chữ ký và mã số bút dạ.
Còn em trân trọng gọi sản phẩm ngoài Việt Nam đặt về là VISCARIA.
Vít Take = 2,3 triệu 1 cây cũng khan hiếm gớm đặt mới có.
VISCARIA = 3,9 triệu -4,4 triệu một cây tất nhiên cũng hiếm nhưng ko phải ko mua được ngay.
Câu hỏi đặt ra là sao dân chơi bóng bàn còn lại ngoài Việt Nam ko biết tra gúc gồ để đặt hàng Vít Take về mà chơi, mà dân chơi bóng bàn Việt Nam cứ phải tìm VISCARIA ngoài Việt Nam tha về trong nước chơi.
Thời điểm này nhà vô địch gramslam vẫn còn chơi VISCARIA thì vẫn là con gà đẻ chứng vàng cho hãng tại 1 thị trường lớn nhất thế giới, thì các Bác yên tâm là ko có chuyện ngưng sản xuất.
Sao đại diệnVN ko lên tiếng mà cứ phải dấu như mèo dấu xxxxx. về nguồn gốc nhà máy đó ở đâu, nói thật là cái tem đó in bao nhiêu cũng được, ký bao cái chẳng được.
Còn về hình thức mặt tiền thì cứ mời bạn Quang Hùng so sánh.
Mình có một kỷ niệm nay tiện kể luôn.Khoảng 15 năm trước đi công tác ở Nhật.Một mình lang thang với tấm bản đồ mò mãi mới tới được cửa hiệu BUTTERFLY ở tokyo.Lăn tăn mãi mới quyết định mua một số thứ,trong đó có chiếc túi đựng vợt của Butterfly rất đẹp .Nghĩ rằng đó sẽ là những kỷ vật mang về từ đất nước mặt trời mọc nên rất khoái.Tuy nhiên khi về tới khách sạn mở cái túi đựng vợt ra ngắm thì thấy chữ Made in china may ở mép bên trong.Thật ko thể tả hết nỗi buồn chán khi ấy.Và cũng từ ấy hiểu ra rằng mọi thứ đồ được bán ở Nhật có thể được gia công ở một nước thứ ba nào đó.Chất lượng tất nhiên là cực chuẩn rồi.Chiếc túi đó đến bây giờ mình vẫn dùng và mang theo hàng ngày đến clb.
Vì vậy mọi người hãy tìm hiểu kỹ để chọn cho mình được cây vợt như ý,hợp với bản thân là được.

quỷ công công

Trung Sỹ
Mình có một kỷ niệm nay tiện kể luôn.Khoảng 15 năm trước đi công tác ở Nhật.Một mình lang thang với tấm bản đồ mò mãi mới tới được cửa hiệu BUTTERFLY ở tokyo.Lăn tăn mãi mới quyết định mua một số thứ,trong đó có chiếc túi đựng vợt của Butterfly rất đẹp .Nghĩ rằng đó sẽ là những kỷ vật mang về từ đất nước mặt trời mọc nên rất khoái.Tuy nhiên khi về tới khách sạn mở cái túi đựng vợt ra ngắm thì thấy chữ Made in china may ở mép bên trong.Thật ko thể tả hết nỗi buồn chán khi ấy.Và cũng từ ấy hiểu ra rằng mọi thứ đồ được bán ở Nhật có thể được gia công ở một nước thứ ba nào đó.Chất lượng tất nhiên là cực chuẩn rồi.Chiếc túi đó đến bây giờ mình vẫn dùng và mang theo hàng ngày đến clb.
Vì vậy mọi người hãy tìm hiểu kỹ để chọn cho mình được cây vợt như ý,hợp với bản thân là được.
1: Mọi người chỉ thắc mắc là tại sao người Việt Nam! cứ phải sống ở xứ lừa thôi. Cái mọi người quan tâm là bọ Nhật nó tại Việt Nam! nó xxxxx thế hàng thì hàng chính hãng của chúng nó, bán thì khắp thế giới, giá thì gấp 2 tại Việt Nam! thế mà cứ phải bán tại Việt Nam! rẻ 1 nửa.
2: thực chất là sản phẩm tại Việt Nam! nó là cái thứ gì.

Last edited:

Bình luận từ Facebook