Nguồn gốc, xuất xứ cốt Butterfly Viscaria, tem bạc, hiện đang bán ngoài thị trường ?

lqphuong

Đại Uý
Có thể nói cây Viscaria thực sự hay, để lại nhiều cảm giác đ/v mình, rơ giật xoáy, điểm rơi. Tuy đã chia tay em nó khá lâu nhưng giờ vẫn muốn tìm lại cảm giác đó; hôm rồi có nhờ 1 người bạn thân đang sống tại Yokohama, Japan tìm mua giúp cây này tem bạc nhưng sau 1 tháng lui tới gần 10 shop sports (cả Tokyo và thành phố cổ Kyoto) đều nhận đc câu trả lời là Vis tem bạc kô có bán tại thị trường Japan (đừng tìm làm chi cho mắc công đồng chí ơi !), chỉ có Vis Light mà thôi (còn muốn Vis tem đồng thì khá mắc, giá: 27.500 yen ~ 5.5tr, còn 2 cây, cán FL) ... dòng do Tam Quốc, túm lại là đặt ra 1 câu hỏi Vis tem bạc hiện nay Take đang bán đc s.xuất tại đâu (Japan or China or ... ?) để mọi người khi mua yên tâm về chất lượng. Rất mong nhận đc những hồi âm của ACE gần xa. Tks nhiều !

langngoi

Đại Tá
Có thể nói cây Viscaria thực sự hay, để lại nhiều cảm giác đ/v mình, rơ giật xoáy, điểm rơi. Tuy đã chia tay em nó khá lâu nhưng giờ vẫn muốn tìm lại cảm giác đó; hôm rồi có nhờ 1 người bạn thân đang sống tại Yokohama, Japan tìm mua giúp cây này tem bạc nhưng sau 1 tháng lui tới gần 10 shop sports (cả Tokyo và thành phố cổ Kyoto) đều nhận đc câu trả lời là Vis tem bạc kô có bán tại thị trường Japan (đừng tìm làm chi cho mắc công đồng chí ơi !), chỉ có Vis Light mà thôi (còn muốn Vis tem đồng thì khá mắc, giá: 27.500 yen ~ 5.5tr, còn 2 cây, cán FL) ... dòng do Tam Quốc, túm lại là đặt ra 1 câu hỏi Vis tem bạc hiện nay Take đang bán đc s.xuất tại đâu (Japan or China or ... ?) để mọi người khi mua yên tâm về chất lượng. Rất mong nhận đc những hồi âm của ACE gần xa. Tks nhiều !
Hì ko bán đâu có nghĩa là ko sản xuất ... bạn đặt câu hỏi có vẻ ko đúng lắm.

phuongnguyen

Đại Tá
thế nhờ bác lấy 1 em vis đồng được k??hịihi

lqphuong

Đại Uý
Hì ko bán đâu có nghĩa là ko sản xuất ... bạn đặt câu hỏi có vẻ ko đúng lắm.
quan điểm của mình là " kô biết thì phải hỏi, muốn giỏi thì phải học " ... vậy là theo ý bạn @langngoi thì Vis đã đc sx tại nước khác rồi (kô phải Made in Japan như in trên bề mặt cốt vợt) ... vậy thì mua cũng ớn về chất lượng nhỉ !
* Tại sao kô như chiếc xe máy hãng Honda của Japan dù sx tại VN vẫn ghi là "Made in VN" nhỉ ?

QuangHung

Đại Tá
Qúy đầu 2012 là Nhật Bản ngưng SX dòng này và chuyển giao cho 1 nước thứ 2 SX..nước nào thì E k rõ.. ;)

langngoi

Đại Tá
quan điểm của mình là " kô biết thì phải hỏi, muốn giỏi thì phải học " ... vậy là theo ý bạn @langngoi thì Vis đã đc sx tại nước khác rồi (kô phải Made in Japan như in trên bề mặt cốt vợt) ... vậy thì mua cũng ớn về chất lượng nhỉ !
Hì mình ko có ý đó, nói chung sx ở đâu mà nếu vẫn là hàng chính hãng và dám in lên đó là "made in japan" thì hãng nó phải đảm bảo chất lượng thôi :D như Sing nó có sx gì lắm đâu mà vẫn đóng nhãn nó sx đó thôi chất lượng vẫn đảm bảo.
Qúy đầu 2012 là Nhật Bản ngưng SX dòng này và chuyển giao cho 1 nước thứ 2 SX..nước nào thì E k rõ.. ;)
Hi nghe đồn nhiều nhưng tin chính thức ở đâu thì chưa thấy

QuangHung

Đại Tá
Hì mình ko có ý đó, nói chung sx ở đâu mà nếu vẫn là hàng chính hãng và dám in lên đó là "made in japan" thì hãng nó phải đảm bảo chất lượng thôi :D như Sing nó có sx gì lắm đâu mà vẫn đóng nhãn nó sx đó thôi chất lượng vẫn đảm bảo.

Hi nghe đồn nhiều nhưng tin chính thức ở đâu thì chưa thấy
Vấn đề bản quyền và đăng ký thương hiệu thôi A.. Dream Việt sao dám ghi chữ "made in japan" vì không cần soi cũng đã thấy nó khác nhau rất nhiều rồi ;)

langngoi

Đại Tá
Vấn đề bản quyền và đăng ký thương hiệu thôi A.. Dream Việt sao dám ghi chữ "made in japan" vì không cần soi cũng đã thấy nó khác nhau rất nhiều rồi ;)
Hì vậy e chưa xem quá trình người nhật xây dựng thương hiệu "made in japan" rồi ... trong lịch sử cũng có thời made in japan nó cũng same như made Khựa bg ấy. nhưng đó là ở giữa thế kỷ trước rồi, người nhật ý thức được vấn để và thay đổi toàn diện để nâng giá giá trị của "made in japan" như bây giờ đó là cái cả nước Nhật bảo vệ đấy

dung.vima

Moderator
Bây giờ đồ Nhật sx ở nước thứ 2 cũng là bình thường thôi các bác.

Áo UniQLO mở ra vẫn Made In China bình thường.

Theo mình biết thì công nghệ sản xuất vẫn được kiểm định tốt nhưng còn chất liệu sản xuất ví dụ như gỗ có lẽ không bằng.

lqphuong

Đại Uý

Theo mình biết thì công nghệ sản xuất vẫn được kiểm định tốt nhưng còn chất liệu sản xuất ví dụ như gỗ có lẽ không bằng.
đấy, chẳng thà như áo UniQLO ghi rõ vậy, người mua kô phải suy nghĩ nhiều !

ducnm

Đại Tá
Công nhận! Vis sản xuất ở tung của hơn 4 củ! còn nếu mà ở nhật chắc gấp đôi, hay chí ít = super Jun ^^

hoantopas

Đại Tá
Nói chung là không nên mua dòng vợt mà nhà máy họ đã dừng sản xuất, vì chắc chắn chất lượng sẽ không đc như ban đầu, Mình cũng đã nghiên cứu rất nhiều và cũng đã hỏi những người kỳ cựu như anh Phan @docmaorg, chú @hiepga và chú @archer.... thì đc biết là Viscaria bên Nhật ( Butterfly ) họ đã ngừng sản xuất rồi, còn không hiểu sao bên China và Việt Nam vẫn có hàng bán, mà còn hàng của Take đàng hoàng, Bên China giá một cây Viscaria là đã hơn 4tr, còn Viet Nam mình thì 2,3tr rẻ hơn 1/2 giá bán của một cây Vis bên China. Nên mình cũng có cùng thắc mắc giống chủ thớt?

dokhoa33

Đại Tá
Nói chung là không nên mua dòng vợt mà nhà máy họ đã dừng sản xuất, vì chắc chắn chất lượng sẽ không đc như ban đầu, Mình cũng đã nghiên cứu rất nhiều và cũng đã hỏi những người kỳ cựu như anh Phan @docmaorg, chú @hiepga và chú @archer.... thì đc biết là Viscaria bên Nhật ( Butterfly ) họ đã ngừng sản xuất rồi, còn không hiểu sao bên China và Việt Nam vẫn có hàng bán, mà còn hàng của Take đàng hoàng, Bên China giá một cây Viscaria là đã hơn 4tr, còn Viet Nam mình thì 2,3tr rẻ hơn 1/2 giá bán của một cây Vis bên China. Nên mình cũng có cùng thắc mắc giống chủ thớt?
vậy là bác cũng hỉêu vân đề rcòn j

hoantopas

Đại Tá
theo minh dù không phải sx ở nhật , nhưng được but cho phép sx thi vận ok
như minh đây đanh đánh vis tem bạc thấy vẫn hay
Chắc bạn chưa đc chơi cây Viscaria tem đồng nên bạn chưa biết thôi, chứ cây tem đồng hơn cây tem bạc rất nhiều đấy, bạn cứ hỏi anh @docmaorg khác biết :D

ducnm

Đại Tá
Chả hiểu bạn nghiên cứu ở đâu, mà hình như bạn ở lào cai thì phải...sao ko phi sang tung của mà mua. Cốt Jang xì ke đánh, mà hãng ko bán thì có....mà hãng bị điên rồi :))!

hoantopas

Đại Tá
Chả hiểu bạn nghiên cứu ở đâu, mà hình như bạn ở lào cai thì phải...sao ko phi sang tung của mà mua. Cốt Jang xì ke đánh, mà hãng ko bán thì có....mà hãng bị điên rồi :))!
Chính tỏ bạn cũng chưa hiểu nhỉ? lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn đấy :D, nhưng sau mới hiểu ra :D:D

lion

Đại Tá
Nói chung không biết thế nào, ae giỏi lắm thì cũng chỉ đoán mò thôi,
thậm chí ông Take cũng chưa chắc đã có câu trả lời chính xác được.
Vì vậy mình đành phải tin vào nguồn hàng mà mình cho là đáng tin
cậy nhất hoặc vào kinh nghiệm, vào cảm giác, giác quan khi nhìn vợt
thôi các bác ợ.

Về kinh nghiệm tìm vợt bên Japan thì chắc em cũng có khá nhiều vì
em đã ở bên đó hơn 6 năm trời chưa tính thời gian lẻ tẻ ;) Có thể nói
Maze, Viscaria là 2 cốt vợt được ưa chuộng tại Nhật nhưng không hề
thấy bán ngoài cửa hàng, trên mạng.

Nếu các bác thấy thì chỉ là người ta mang đâu đó về bán, hoặc có
cây mang ra đấu giá cho vui thôi chứ không có hàng đại trà. Họ chả
tội gì nhập hàng về bán vì bản thân 2 cây vợt đó không thể đắt hơn
Timo Boll ALC, Zhang JiKe ALC, ngoài ra phải chịu thêm nhiều chi phí
thuế má...