Nguồn gốc, xuất xứ cốt Butterfly Viscaria, tem bạc, hiện đang bán ngoài thị trường ?

lqphuong

Đại Uý
Vis ta seri O. .Vis nhật seri M..cảm quan ban đầu đã thấy màu gỗ nó khác bọt rồi. .nếu cầm 2 cây mà soi xét kỹ thì còn nhiều cái khác nhau lắm. .khi chơi thì cảm nhận khác nhau nữa. .E cũng k hiểu lý do và trình cũng gà nên dừng lại ở hình ảnh dưới đây .:D
View attachment 32997
xin hỏi bạn @QuangHung nếu Vis tem bạc có số seri bắt đầu bằng chữ N thì đc s.xuất tại đâu vậy ? hình như N là năm 2013 phải ko ạ ? tks !

QuangHung

Đại Tá
xin hỏi bạn @QuangHung nếu Vis tem bạc có số seri bắt đầu bằng chữ N thì đc s.xuất tại đâu vậy ? hình như N là năm 2013 phải ko ạ ? tks !
Theo cơ số seri thì M là năm 2012..Và những loạt đầu có Seri M 2012 là SX tại Nhật Bổn..sau đó thì VIS được chuyển giao công nghệ .còn nó được chuyển giao cho ai và công ty nào ngoài Nhật Bổn sx thì chỉ có những người nhập và phân phối đại chà VISCARIA tại VN mới hiểu rõ vấn đề này cụ thể ra làm sao..còn mình thì theo trải nghiệm thực tế và tự rút kinh nghiệm cho bản thân thôi ! Mỗi người có 1 quan điểm khác nhau..Hơn nữa nó là vấn đề tế nhị giữa bên bản quyền và bên phân phối nên dừng ở mức độ hạn chế theo quan điểm cá nhân.. N là seri 2013 và sẽ là VIS ngoài Nhật ! Chúc bạn tìm được 1 cây vợt hợp với mình.. Thân !

lqphuong

Đại Uý
Xin hỏi mọi người hiện nay nếu kô mua Vis tem bạc thì nên mua cây nào có cảm giác gần giống nhất ? (mình đã thử mua 2 cây Zhang jike ALC và Xiom Stradivarius nhưng thực sự kô giống Vis lắm, 2 em đó cứ khô khô làm sao đó, giật kô bám và hiểm như Vis ...); đọc qua những bài viết của các Anh em, bản thân cũng kô dám mua em Vis tem bạc đời seri N sau này nữa !
* Thấy Bác @lamtq nói là em Zhang Jike rồng xanh khá giống Vis đời cũ kô biết thực hư thế nào !

Last edited:

QuangHung

Đại Tá
Xin hỏi mọi người hiện nay nếu kô mua Vis tem bạc thì nên mua cây nào có cảm giác gần giống nhất ? (mình đã thử mua 2 cây Zhang jike ALC và Xiom Stradivarius nhưng thực sự kô giống Vis lắm, 2 em đó cứ khô khô làm sao đó, giật kô bám và hiểm như Vis ...); đọc qua những bài viết của các Anh em, bản thân cũng kô dám mua em Vis tem bạc đời seri N sau này nữa !
* Thấy Bác @lamtq nói là em Zhang Jike rồng xanh khá giống Vis đời cũ kô biết thực hư thế nào !
Riêng mình dòng ALC kết nhất 2 E này vì nó có nhiều điểm tương đồng..tất nhiên là độ rung nhẹ của Vis cho cảm giác tê tê và thích hơn ZJK. .nhưng ZJK lại đầm tay và phát lực tốt hơn. Hihi :D

lqphuong

Đại Uý
Riêng mình dòng ALC kết nhất 2 E này vì nó có nhiều điểm tương đồng..tất nhiên là độ rung nhẹ của Vis cho cảm giác tê tê và thích hơn ZJK. .nhưng ZJK lại đầm tay và phát lực tốt hơn. Hihi :DView attachment 33254
có lẽ do rơ mình giật moi xoáy chủ yếu nên khi cầm em Zhang Jike ALC thì cảm giác xuống 2 bóng, quá khô, bóng đi nhanh nhưng ít chuội và xoáy...thôi đành lòng lấy đại 01 em Vis tem bạc tại Take vậy !

lqphuong

Đại Uý
mấy hôm nay đc thử cây Xiom Stradivarius (sợi Aramid Carbon); phiên bản có biểu tượng chữ T trên mặt vợt (p.bản cũ hình như là chữ Pro Made); cảm nhận vào bóng bên FH khi dán Te05 thấy cũng khá giống Viscaria các Bác ạ, rất bám và xoáy, cán cầm rất ôm tay và lợi thế hơn Vis khi xoay 2 càng vì Vis có đuôi hơi phình 1 chút; có ai dùng cốt này chưa nhỉ, cho xin một vài review nhé ; ở dưới đuôi cán in chữ TC... JTTAA (chẳng thấy ghi Made in Korea hay China hay Japan gì hết...potay thật !)
em này đc cái giá cả tầm 1.5tr cũng dễ mua, theo cá nhân mình có thể thay thế VIS đc ! (có thể yên tâm vì search mã vạch trên hộp zin thì thấy em này đc bán ở thị trường nội địa Japan; số mã vạch đây ạ : 8809004944790)

QuangHung

Đại Tá
mấy hôm nay đc thử cây Xiom Stradivarius (sợi Aramid Carbon); phiên bản có biểu tượng chữ T trên mặt vợt (p.bản cũ hình như là chữ Pro Made); cảm nhận vào bóng bên FH khi dán Te05 thấy cũng khá giống Viscaria các Bác ạ, rất bám và xoáy, cán cầm rất ôm tay và lợi thế hơn Vis khi xoay 2 càng vì Vis có đuôi hơi phình 1 chút; có ai dùng cốt này chưa nhỉ, cho xin một vài review nhé ; ở dưới đuôi cán in chữ TC... JTTAA (chẳng thấy ghi Made in Korea hay China hay Japan gì hết...potay thật !)
em này đc cái giá cả tầm 1.5tr cũng dễ mua, theo cá nhân mình có thể thay thế VIS đc ! (có thể yên tâm vì search mã vạch trên hộp zin thì thấy em này đc bán ở thị trường nội địa Japan; số mã vạch đây ạ : 8809004944790)

View attachment 33947
View attachment 33948 View attachment 33949
880 là mà vạch của Hàn Quốc bạn nhé. . 490 mới là của Nhật. .!

lqphuong

Đại Uý
880 là mà vạch của Hàn Quốc bạn nhé. . 490 mới là của Nhật. .!
chính xác, nhưng ý của mình là khi tra mã vạch của em này thấy nằm ở các trang bán đồ b.bàn tại t.trường nội địa japan nên cũng phần nào đó yên tâm ! có ai dùng cây này chưa vậy ?

money12

Đại Tá
Các Bác sẽ nhận ra 1 điều thú vị
Hàng của buttefly không bán ở thị trường Nhật nữa --- thì ở Việt Nam nhiều vô Thiên lủng.
Về giá:

Hàng Nội địa butterfly ko còn bán ở Nhật: lập tức có giá trị sưu tập và giá cao hơn hẳn --- hàng tại việt nam vẫn bán mới đầy giá lại tốt.
Hàng vẫn bán đầy nội địa Nhật ------ khi về VN luôn vẻ hợp lý hơn hàng chính hãng tại Việt Nam!

được lý giải là do thuế nhập khẩu cao, ơ thế mấy cái hàng ở Nhật ko bán nữa mà Việt Nam vẫn bán đầy --- sản xuất tại Việt Nam à mà ko chịu thuế suất rẻ thế.
ví dụ giá các sản phẩm ko bán và còn bán tại Nội địa. thời điểm hiện tại
Sardius Việt Nam! < Sardius ngoài Việt Nam!
Vít Việt Nam < VISCARIA ngoài Việt Nam!
Gergely alpha Việt Nam! < Gergely alpha ngoài Việt Nam!
Timobol Việt Nam! > Timobol nôi địa
v....v...........

vài chia sẻ mà mắt thấy tai nghe. tay sờ.
Nói chung chẳng có hàng nhật đâu tất cả bây giơ các cửa hàng đều là hàng trung quốc ,công nghệ của nhật và người trung quốc làm tất, chỉ sợ hàng ko pải ct mà hàng do gia đình sx nhỏ nẻ

money12

Đại Tá
Đ
Mình có một kỷ niệm nay tiện kể luôn.Khoảng 15 năm trước đi công tác ở Nhật.Một mình lang thang với tấm bản đồ mò mãi mới tới được cửa hiệu BUTTERFLY ở tokyo.Lăn tăn mãi mới quyết định mua một số thứ,trong đó có chiếc túi đựng vợt của Butterfly rất đẹp .Nghĩ rằng đó sẽ là những kỷ vật mang về từ đất nước mặt trời mọc nên rất khoái.Tuy nhiên khi về tới khách sạn mở cái túi đựng vợt ra ngắm thì thấy chữ Made in china may ở mép bên trong.Thật ko thể tả hết nỗi buồn chán khi ấy.Và cũng từ ấy hiểu ra rằng mọi thứ đồ được bán ở Nhật có thể được gia công ở một nước thứ ba nào đó.Chất lượng tất nhiên là cực chuẩn rồi.Chiếc túi đó đến bây giờ mình vẫn dùng và mang theo hàng ngày đến clb.
Vì vậy mọi người hãy tìm hiểu kỹ để chọn cho mình được cây vợt như ý,hợp với bản thân là được.
Đúng là như vậy đều ở trung quốc hết ,chỉ có cửa hàng mới biết xuất sứ chính xác ,và mình biết chính xác 100% là của trung quốc sx và suất sang từng nước khác nhau chất lượng khác nhau giá thành khác nhau
Việt Nam! mình thích ngon bổ rẻ nhưng đều là cua hồ cẩm đào hết
Quan trọng có pải hàng cty ko

money12

Đại Tá
Em thấy bác hơi bị nhầm! Đến mấy ông "Thương nhân" trong ngoặc kép còn đi đường vòng, mang về cho người chơi VN tiếp cận mặt hàng chất lượng, mà giá thì thậm chí là Hạt Rẻ hơn ở cửa hàng. Thì không có lý do gì các ông Thương nhân xịn không làm được cả.
Em chỉ có mấy câu góp ý như thế này: Các thương nhân bóng bàn (nhà buôn) nên định hướng lại việc kinh doanh của mình; nếu không, chỉ vài năm thôi thị trường (khách hàng) sẽ Từ Bỏ mua hàng bóng bàn ở các cửa hàng Việt Nam;
Em lấy ví dụ trong nhóm của em thôi: Gần 1 nửa đã bỏ ko mua: cốt, mút, bóng ở các cửa hàng Việt Nam hơn 1 năm nay; Giờ đến lượt em, sau khi 1 đôi dầy chính "Hãng" 1,3 củ; sau 4, 5 tháng gì đó: đem so với đôi tương tự đi gần 2 năm thì: hàng của mình chả khác gì 1 thứ rẻ rách.
=======
Ui trời khuyên mấy ông thương nhân cửa hàng Việt Nam! mua đồ tốt thì khó đấy
Nếu từ nhật về thì đâu có lãi như thế chúng ta cứ hiểu như vậy đi

lqphuong

Đại Uý
cuối cùng phải nhờ đến một chuyên gia về cốt tại Sài Gòn đến Take lựa chọn giúp một em Vis tem bạc; thấy cũng khá hài lòng; anh em xem hình và đánh giá hộ nhé. Tks ALL !
P/S: test combo: FH Te05 2.1mm; BH: gai Armstrong Attack8 Type M 1.2mm thấy khá ngon; bóng đi rất mượt và rung nhè nhẹ; duy 1 điều Search thử mã vạch trên google kô tồn tại...híc...híc ... !!!???

Last edited:

vcbshark

Đại Tá
Ui trời khuyên mấy ông thương nhân cửa hàng Việt Nam! mua đồ tốt thì khó đấy
Nếu từ nhật về thì đâu có lãi như thế chúng ta cứ hiểu như vậy đi

Em mua đồ nhật tại cửa hàng nhật thì có đúng hàng nhật không ạ ?

Nếu đúng hàng nhật thì nó rẻ bằng 4/5 hoặc 2/3 bên ta đó ạ.

Chỉ không check được là hàng nhật không thôi ạ.

QuangHung

Đại Tá
cuối cùng phải nhờ đến một chuyên gia về cốt tại Sài Gòn đến Take lựa chọn giúp một em Vis tem bạc; thấy cũng khá hài lòng; anh em xem hình và đánh giá hộ nhé. Tks ALL !
P/S: test combo: FH Te05 2.1mm; BH: gai Armstrong Attack8 Type M 1.2mm thấy khá ngon; bóng đi rất mượt và rung nhè nhẹ; duy 1 điều Search thử mã vạch trên google kô tồn tại...híc...híc ... !!!???

View attachment 34257 View attachment 34258 View attachment 34259 View attachment 34260 View attachment 34261
Cây này lượng khoảng 85-86g ;)

Bình luận từ Facebook