FH:Rasant turbo v/s BH:Rasant power sponge sự kết hợp hoàn hảo

Trainee

Đại Tá
Rasant grip cũng vậy thôi bác ơi. Mình cũng có miếng grip mua lâu rồi, đánh vài lần rồi để đó. Giờ cũng hết dính luôn. Giờ đang chơi fh rasant grip, bh rasant powersponge. Định lấy thêm em grip của bác thay em powersponge, nhưng đánh thấy quen rồi nên mới thôi.
Khổ, bác cứ cố ko chịu hiểu :D
Bác không thấy D9Shop nói rõ là nếu mất dính đi tý là mất cái chữ Grip rồi còn gì, lúc đó thì nó chỉ như Rasant PowerSponge thôi, không còn cái đặc tính dị và cắn xoáy ghê gớm nữa.
Chiều nay em lại vừa thử mặt Rasant Power Grip khá mới ở clb, quả thật nó khá bám dính, xoáy không kém gì Target Pro của em, chứ không có hơi hơi lì cái mặt như em Rasant Grip em đang có trong tay. Gọi là hơi lỳ chút thôi, tức là cảm giác không như kỳ vọng, chứ em ấy giật vẫn xoáy chán, chả kém gì Ten80 đánh vài tháng :D

tosiosHD

Đại Tá
Mình trước sử dụng mút lau, sau thấy cách rách nên thôi...@tosiosHD vào xứ lý vụ này đi, có ai nhắc đến tên thì trả lời nhỉ. He
Xử lý cái gì hả anh? Em đang phân vân múc 1 em Grip hoặc 1 em Aeolus đánh BH với Iner zlc đây? Nghe D9 bình luận chung chung, chẳng biết đằng nào mà lần. Haha!

Trainee

Đại Tá
Xử lý cái gì hả anh? Em đang phân vân múc 1 em Grip hoặc 1 em Aeolus đánh BH với Iner zlc đây? Nghe D9 bình luận chung chung, chẳng biết đằng nào mà lần. Haha!
Sau đợt này, mình sẽ chơi thử Target Sound, xem Review trên tabletennisdb thấy nó ko kém gì Rasant cả, mà mình đánh thử trên cây Absolum thấy cũng ổn ổn, mềm và kém lực chút thôi. Mềm thì đúng là mình đang tìm, chỉ sợ kém xoáy, do ko đánh trên cùng cốt nên khó đánh giá. Nhưng được cái chất lượng ổn định thì miễn bàn, 3 tháng chứ 5, 6 tháng đánh vẫn thế và trọng lượng thì thuộc dòng rất nhẹ.

dungatvt

Thượng Tá
Khổ, bác cứ cố ko chịu hiểu :D
Bác không thấy D9Shop nói rõ là nếu mất dính đi tý là mất cái chữ Grip rồi ón gì, lúc nó chỉ như Rasant PowerSponge thôi, không còn cái đặc tính dị và cắn xoáy ghê gớm nữa.
Chiều nay em lại vừa thử mặt Rasant Power Grip khá mới ở clb, quả thật nó khá bám dính, xoáy không kém gì Target Pro của em, chứ không có hơi hơi lì cái mặt như em Rasant Grip em đang có trong tay. Gọi là hơi lỳ chút thôi, tức là cảm giác không như kỳ vọng, chứ em ấy giật vẫn xoáy chán, chả kém gì Ten80 đánh vài tháng :D
Ồ vậy là phải bảo quản để em grip không bị mất độ dính thì mới tốt. Em grip của mình khi đánh xong dùng tay lau mồ hôi cho sạch bụi, để nơi khô ráo thoáng mát, không bỏ trong bao. Khoảng 5 ngày sau là hết dính luôn.

linhbb

Trung Sỹ
Rasant grip mới có lớp hơi dính chứ rasant power sponge thì có phần giống ten 05fx nhưng xoáy hơn , lực kém hơn , chặn bóng khó chịu hơn ^_^
Treiber Z :fh : rasant turbo + bh: rasant power sponge
Treiber Z :fh: ten 80 + bh : 05fx
Do tacky cang cao thi cang dinh ha D9.rasant power spong (2.4) con rasant grip (2,1) va rasant tubo( 1,7) cai nao dinh hon va lop be mat dinh lau ho

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
hi em bình luận khách quan mà bác ^_^
mỗi mặt có ưu và nhược nhưng với dòng iner ZLC thì rasant grip hợp hơn ^_^

tosiosHD

Đại Tá
.....mỗi mặt có ưu và nhược nhưng với dòng iner ZLC thì rasant grip hợp hơn ^_^
Đấy, mình thích nghe những câu phải thế này mới sướng cái lỗ tai! Tuy nhiên, mấy comment của mấy bro ở trên cứ bình luận cái lớp "dính dính" ở bên ngoài nhiều quá, cái lớp ấy quan trọng thế à, nó có nhanh bị mất đi ko, nếu mất đi thì chất lượng mút sẽ bị ảnh hưởng ra sao? Bác D9 giải thích khoa học nghe tí nhỉ?

Trainee

Đại Tá
Đấy, mình thích nghe những câu phải thế này mới sướng cái lỗ tai! Tuy nhiên, mấy comment của mấy bro ở trên cứ bình luận cái lớp "dính dính" ở bên ngoài nhiều quá, cái lớp ấy quan trọng thế à, nó có nhanh bị mất đi ko, nếu mất đi thì chất lượng mút sẽ bị ảnh hưởng ra sao? Bác D9 giải thích khoa học nghe tí nhỉ?
Muốn nghe D9 giải thích thì chắc phải tag nick kia @Dũng Cửu.

Dũng Cửu

Đại Tá
thường lớp '' dính dính '' trên bề mặt là những câu mà anh em chơi mặt tầu lâu năm dễ dàng nhận thấy
mặt tầu khác các dòng mặt Đức , Nhật về cấu tạo bề mặt : độ ma sát rất lớn nên bề mặt được sản xuất với công nghệ riêng của các hãng bóng bàn nổi tiếng Trung Quốc như : DHS , HAIFU và bây giờ là 1 số mặt batter 2 của 729 , lớp dính dính hay thuật ngữ anh em diễn đàn hay gọi là tacky với mặt tầu thì rất quan trọng vì nó tăng độ lưu ma sát khi giật bóng làm cho quỹ đạo pha giật bóng bên thuận tay với độ xoáy lớn khi tiếp xúc mặt bàn lúc bật lên , lúc tụt xuống gây khó chịu cho đối phương khi chặn bóng , với lớp bề mặt dính lớn như vậy nên bóng lưu vào bề mặt lâu về nguyên tắc khi phát lực , hoặc giảm lực 1 phần lực hao hụt đi do phần lực này chúng ta không đập thẳng vào mà phần lực này chúng ta dùng để tăng độ miết bóng nên chơi mặt tầu cảm giá tốc độ không nhanh ^_^
Với RASANT GRIP mình chơi mặt này thì em này đúng là có lớp hơi dính 1 chút nhưng còn kém xa tầu , mặt này nếu chúng ta bảo quản như mặt tầu mua lớp linon dính chơi xong lau dính lớp nilon vào thì cũng có 1 chút tacky , hơi dính , bám xoáy với độ ma sát lớn ,
Nếu hết lớp tacky chơi vẫn như bình thường nhưng độ ma sát giảm đi khá nhiều , nhưng dòng rasant grip vẫn công nghệ Đức nên tacky có hết chơi hết sức ok chứ không phải hết là hỏng ngay dòng mặt này ^_^

Last edited:

Sumibuti

Hạ Sỹ
Rasant grip cũng vậy thôi bác ơi. Mình cũng có miếng grip mua lâu rồi, đánh vài lần rồi để đó. Giờ cũng hết dính luôn. Giờ đang chơi fh rasant grip, bh rasant powersponge. Định lấy thêm em grip của bác thay em powersponge, nhưng đánh thấy quen rồi nên mới thôi.

Mình mới lấy 2 mặt fh rasant grip, bh rasant powersponge gắn trên cốt Sardius, bác chơi rồi cho em chút cảm nhận ? Tks.

Trainee

Đại Tá
Mình mới lấy 2 mặt fh rasant grip, bh rasant powersponge gắn trên cốt Sardius, bác chơi rồi cho em chút cảm nhận ? Tks.
Đang chơi Target Pro bám xoáy ghê gớm, chơi sang em Grip này cứ bì bì như kiểu mặt thức 1 đêm chơi game không rửa ấy.
Được cái chặn tụt giảm lực, trả bóng, bạt bóng thì an toàn hơn.

Trainee

Đại Tá
Độ bền rasant turbo như thế nào bác, sao mình đánh khoảng 1 tuần là thấy chuẩn bị nổi gai :)
Rasant thuộc dòng bền hàng đầu rồi. Nhìn nó hơi nổi mờ lên thế thôi.
Tiện ké, ai có nhu cầu, mình có mặt Rasant Grip Màu đen, kích thước chuẩn 150x157, toàn dán keo sữa, đánh độ 10 buổi.
Mình hay dùng nước lã vệ sinh sau khi đánh không hiểu có bay lớp dính ko D9? Đang dùng Fh rasant turbo, Bh rasant grip trên Amultart.
Turbo thì không có lớp dính, Grip thì sau 10 buổi đánh chả cảm giác có dính tý gì. Chắc tại lỡ không bảo quản bằng giấy bóng như mặt Tàu.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Mình hay dùng nước lã vệ sinh sau khi đánh không hiểu có bay lớp dính ko D9? Đang dùng Fh rasant turbo, Bh rasant grip trên Amultart.
hi a dùng nước lã thoải mái không sao đâu , rasant grip nói là bay lớp ma sát nhưng nếu oánh trái thì vô cùng bền chắc chắn bền hơn dòng ten ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Rasant thuộc dòng bền hàng đầu rồi. Nhìn nó hơi nổi mờ lên thế thôi.
Tiện ké, ai có nhu cầu, mình có mặt Rasant Grip Màu đen, kích thước chuẩn 150x157, toàn dán keo sữa, đánh độ 10 buổi.

Turbo thì không có lớp dính, Grip thì sau 10 buổi đánh chả cảm giác có dính tý gì. Chắc tại lỡ không bảo quản bằng giấy bóng như mặt Tàu.
Grip với độ xoáy : 9,7 hết lớp dính đánh ổn định hơn và dễ chơi hơn, control cao hơn
bạn nào muốn giữ lớp dính thì bảo quản như mặt tầu ^_^ nhưng có lớp dính xoáy hơn , khó chịu nhưng lại khó đánh hơn , em Grip này cũng khá là hay và kỳ công :D

newboyhn

Trung Sỹ
Rasant turbo phải nói cực bền , để phá được mặt vợt này chắc phải chuyên nghiệp , chuyên nghiệp còn phải lắc đầu ngao ngán vì nó quá bền !top đầu B diễn đàn @DambeoHD mà phải 4 đến 5 tháng đổi thì phong trào chắc rất lâu .

Trắng Đen

Thượng Tá
Ghét cái mặt rasant turbo, mỗi lần giật bóng vào bàn là nó cằm và vọt.
Hôm qua đánh với thằng trong clb giật 10 quả nó đỡ vào bàn cao lắm 2 quả, còn nhiêu nó đỡ trúng vợt mà toàn bị bung :D.
Ghét thế bác, nhà ko có điều kiện nên đành chuyển turbo từ fh sang bh. Bạt trái nghe "băm" "phựt" cái, "xoẹt" phăng mất bóng. Cảm giác bóng vừa nặng vừa căng vừa cắn. Kết quả ghét ko ai đỡ được quả nào vì em đánh với toàn ...các cụ U hưu trí, kkk.

DambeoHD

Thượng Tá
Mặt rasant turbo thuộc dòng mặt cứng-phù hợp rơ cắn xoáy- nhất là khi kết hợp với các dòng cốt Off- phòng thủ tấn công uyển chuyển- trái phải cân bằng
Rasant turbo là mặt cứng- chắc là tương đương mút 38-39 độ của Tàu nên khá dị bóng- bóng bay chồm nên đối phương khó đỡ- hơn nữa bền nên cái này phù hợp hơn Tenegy- nhất là đối với sinh viên như mình :p

Bình luận từ Facebook