FH:Rasant turbo v/s BH:Rasant power sponge sự kết hợp hoàn hảo

Hous ST

Trung Sỹ
Cặp này hơi khác chút bên Fh : rasant turbo dễ đánh hơn sigma 2 pro và xoáy hơn bên trái rasant power sponge lực yếu hơn chút nhưng kiểm soát bóng , tạo xoáy thì hơn hẳn ^_^
Cám ơn anh @Dũng Cửu SHOP tư vấn. Anh Dũng cho em hỏi Andro có cốt nào mềm đánh với FH mút cứng, cho cảm giác tốt không anh.
Anh có shop ở ngoài SG không anh ^^..!

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
cảm ơn bác dũng 9, nhưng cho e ? nếu dán rasan tubo vào cốt cứng như sadius thì đánh fh hay bh là hợp nhất ạ !
Đánh FH hợp nhất , với những cốt như sadius được xếp vào dạng rất cứng , nếu chơi mặt cứng thì kết hợp 1 mặt mềm bạn nao đánh trái cứng thì đảo lại chơi FH mềm ^_^ sadius mà chơi 2 mặt cứng thì không khống chế được ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
E đang dùng maplewood 7 như chữ kí, sau tìm hiểu thì quyết định tìm mua rasant powersponge cho bh, fh vẫn tù mù, anh @Dũng Cửu cho em hỏi combo rasant nào có chất lượng và cảm giác giống fh 05fx và bh bluefire m2?
Maplewood thuần gỗ nhưng tốc độ cao em chọn rasant grip speed :9,0 ,control : 9,2 , spin:9,7 là sự hỗ trợ rất tốt ^_^

songlam

Trung Uý
Mút Rasant không hiểu sao mình dán bằng keo sữa vẫn bị co nhỉ? Mua mút mới dán cắt vừa khít, 3 tháng sau tháo ra dán lại bị co lại 1 chút... hix. Mong các bác chỉ giúp dán loại keo nào và dán như thế nào để ko bị co mút. Thanks

Trainee

Đại Tá
Mút Rasant không hiểu sao mình dán bằng keo sữa vẫn bị co nhỉ? Mua mút mới dán cắt vừa khít, 3 tháng sau tháo ra dán lại bị co lại 1 chút... hix. Mong các bác chỉ giúp dán loại keo nào và dán như thế nào để ko bị co mút. Thanks
3 tháng hơi có tý là được rồi bạn! ;)
Đại khái thế là mút dùng 6 tháng vô tư, quá bền cho một mút dòng bọt khí, bền quá thì NSX đói! :D

dungatvt

Thượng Tá
Sao giống mình thế. Hai em rasant grip và powersponge của mình cũng bị co, nhưng nó co khoảng 2mm thì không bị co nữa. Chắc sau này khi dán mút mới nên cắt thừa khoảng 2mm, đánh khoảng 1 tháng tháo ra rồi dán lại là vừa đẹp.

Trainee

Đại Tá
Sao giống mình thế. Hai em rasant grip và powersponge của mình cũng bị co, nhưng nó co khoảng 2mm thì không bị co nữa. Chắc sau này khi dán mút mới nên cắt thừa khoảng 2mm, đánh khoảng 1 tháng tháo ra rồi dán lại là vừa đẹp.
Làm thế khổ lắm anh, nhìn cái vợt nó thừa tý mặt lôi tha lôi thôi.
Quá lắm thì anh quét keo vào rồi vất đó qua 1 ngày đêm rồi cắt dán, khi đó cũng giảm co đi nhiều. ~ không co!

xukaka

Đại Tá
---
2mm là nhiều đó bác nếu qoét bằng keo sữa. Bác thử áp dụng :
- Thứ 1 quét keo đợi keo khô hẳn, không nền dùng máy sấy tóc để làm nhanh khô keo (nên để tự nhiên nhé bác), em thấy bác có cái clip vào keo sữa dùng máy sấy tóc. Vì như thế cũng làm mút bị co đó bác.
- Thứ 2: Lúc dán mút lên cốt không nên lăn mạnh (dùng lực mạnh đè xuống nhiều quá). Vì mút sẽ giãn ra nhiều. Nên lăn thật nhẹ nhàng thôi (dùng ống inox tròn lăn nhẹ là đẹp nhất).
Tất nhiên dán đi dán lại cũng sẽ bị hao hụt nhưng sẽ không nhiều.

dungatvt

Thượng Tá
---
2mm là nhiều đó bác nếu qoét bằng keo sữa. Bác thử áp dụng :
- Thứ 1 quét keo đợi keo khô hẳn, không nền dùng máy sấy tóc để làm nhanh khô keo (nên để tự nhiên nhé bác), em thấy bác có cái clip vào keo sữa dùng máy sấy tóc. Vì như thế cũng làm mút bị co đó bác.
- Thứ 2: Lúc dán mút lên cốt không nên lăn mạnh (dùng lực mạnh đè xuống nhiều quá). Vì mút sẽ giãn ra nhiều. Nên lăn thật nhẹ nhàng thôi (dùng ống inox tròn lăn nhẹ là đẹp nhất).
Tất nhiên dán đi dán lại cũng sẽ bị hao hụt nhưng sẽ không nhiều.
Mình chuyên gia dùng máy sấy tóc, chắc đó là nguyên nhân chính gây co mút.

Trainee

Đại Tá
Nhân có bác Dũng Cửu đây cho mình hỏi một chút, có loại mút nào của hãng khác tương đương rasant turbo mà ko bị co mút? Cảm ơn bác.
Co hay ko còn do cách sử dụng bạn ơi. Mình làm đúng thì nó ít co. Mặt bọt khí không co mấy thì chỉ có dòng tune sẵn như Ten ấy!

Bình luận từ Facebook