FH:Rasant turbo v/s BH:Rasant power sponge sự kết hợp hoàn hảo

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Bộ đôi sản phẩm ANDRO : FH : Rasant Turbo kết hợp BH : Rasant power sponge ( Gía 900.000 đ ) được rất nhiều người chơi bóng bàn đánh giá cao bởi độ bền , khả năng tạo xoáy lớn , sự hiệu quả trong thi đấu đối kháng , bộ đôi sản phẩm chủ lực của 2 dòng Rasant này có thể kết hợp với rất nhiều loại cốt vợt của nhiều hãng bóng bàn , nhiều loại dòng cốt khác nhau , từ carbon , sợi , thuần gỗ , mỏng và dầy ... !

- Với bên phải Rasant Turbo thiên về tốc độ nhanh , xoáy lớn là sự hỗ trợ tuyệt vời cho bên thuận tay gây sực ép cho đối phương với những pha giật , bạt với tốc độ nhanh , xoáy lớn kết hợp bên trái với tốc độ vừa phải , nhưng có độ kiểm soát và bám xoáy tuyệt vời , với độ khống chế giao bóng hoàn hảo , chặn bóng , giật trái với độ ma sát lớn là điểm cực mạnh của Rasant power sponge .

- Bộ đôi sản phẩm có giá thành vừa phải giá trên thị trường 900k , nhưng có độ bền thực sự vượt trội , được tài trợ cho 1/3 đội tuyển của các tỉnh thành trung tâm huấn luyện bóng bàn chuyên nghiệp trên khắp cả nước ! Nếu các dòng mặt bọt khí rất dễ vỡ mép bề mặt thì dòng Rasant thực sự khác biệt gần như bóng không bao giờ vỡ rìa , nâng tính thẩm mĩ cho cây vợt của bạn!

- Theo như các vdv trẻ, quốc gia Việt Nam chơi, đánh giá, so sánh thì dòng Rasant có độ bền gấp từ 2 đến 3 lần so với dòng mặt bọt khí trên thị trường như Ten , donic , stiga .....

** Các bạn lưu ý khi dán vợt dùng keo sữa để bảo vệ tuổi thọ cho mặt vợt , nếu dùng keo tưng lực các bạn dán 2 lớp để 30 phút đến 1 hoặc 2 tiếng rồi dán để tránh co mút !

** Các bạn nên mua sản phẩm có tem LUCKY SPORT được dán trên mặt trước của sản phẩm để bảo đảm quyền lợi mua hàng chính hãng ! Dòng RASANT TURBO + RASANT POWER SPONGE có chữ tiếng Nhật ở dưới nên đây là dòng đạt chỉ tiêu cao do liên đoàn bóng bàn Nhật chứng nhận bán tại thị trường Nhật Bản !

Có thể nói so với tầm giá tiền , độ bền thực sự vượt trội , độ hiệu quả thì bộ đôi FH : Rasant Turbo + BH :Rasant power sponge này là sản phẩm phù hợp với nhiều lối chơi , phong cách chơi thêm 1 sự lựa chọn để anh em lựa chọn !

*** Chú ý : các bạn nên mua sản phẩm có tem chính hãng '' LUCKY SPORT'' để đảm bảo quyền lợi , chất lượng sản phẩm hàng chính hãng !

Theo thông số người tiêu dùng trên thang điểm :

Mặt phải Rasant turbo :
Speed : 9,5
Spin : 9,3
Control:8,5
Độ cứng : trung bình cứng

Mặt trái Rasant power sponge
Speed : 8,6
Spin : 9,3
Control : 9,2
Mềm , dễ chơi

FH + BH :

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Cho mình hỏi so sánh với Rasant Grip thì thế nào nhỉ? Mình đang đánh Rasant Grip nên muốn có một so sánh để thêm thông tin cân nhắc. Thanks

linhbb

Trung Sỹ
D9 cho hoi la lop be mat( lop dinh) cua Rasant power sponge co ben khong.khi mat mat lop nay danh con ngon khong nhi?
Dong mat khong co lop dinh cua andro loai nao ket hop voi em Z ngon nhat?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Cho mình hỏi so sánh với Rasant Grip thì thế nào nhỉ? Mình đang đánh Rasant Grip nên muốn có một so sánh để thêm thông tin cân nhắc. Thanks
Rasant grip
Speed : 9,0
Spin :9,5 control :9,2
Mặt này hơi có chút tacky nên rất xoáy tốc độ vừa phải với những ai điều khiển xoáy tốt thì rất hợp , quỹ đạo bóng đi khá dị ^_^
Em này dùng cốt có carbon , dầy tốc độ cao thì chơi FH khá hay , chơi BH thì xoáy , chặn tụt , đỡ giảm lực , khống chế giao bóng phản xoáy gây khó chịu cho đối phương !

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
D9 cho hoi la lop be mat( lop dinh) cua Rasant power sponge co ben khong.khi mat mat lop nay danh con ngon khong nhi?
Dong mat khong co lop dinh cua andro loai nao ket hop voi em Z ngon nhat?
Rasant grip mới có lớp hơi dính chứ rasant power sponge thì có phần giống ten 05fx nhưng xoáy hơn , lực kém hơn , chặn bóng khó chịu hơn ^_^
Treiber Z :fh : rasant turbo + bh: rasant power sponge
Treiber Z :fh: ten 80 + bh : 05fx

Trainee

Đại Tá
Rasant grip mới có lớp hơi dính
Cho mình hỏi, lớp hơi dính này thường có bền quá được 2 tháng không nhỉ? Liệu có chuyện mặt vẫn còn khá mới, đẹp mà lớp mặt lại nham nhám chứ không dính nhẹ. Khi gặp trường hợp đó có mẹo gì lấy lại lớp dính, nếu nó vẫn còn? VD như có mặt H3 mình thấy quệt mồ hôi là lại đâu vào đó !
Thanks

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Cho mình hỏi, lớp hơi dính này thường có bền quá được 2 tháng không nhỉ? Liệu có chuyện mặt vẫn còn khá mới, đẹp mà lớp mặt lại nham nhám chứ không dính nhẹ. Khi gặp trường hợp đó có mẹo gì lấy lại lớp dính, nếu nó vẫn còn? VD như có mặt H3 mình thấy quệt mồ hôi là lại đâu vào đó !
Thanks
Trong dòng rasant thì rasant grip vì có lớp tacky mỏng lên lớp này mất nhanh nếu ai giữ tốt bảo quản như mặt tầu thì em này cực dị rất xoáy , tất nhiên kém tầu nhưng dễ đánh hơn rất nhiều ^_^ vì vẫn là công nghệ Đức !
Nếu bạn có tấm nilon chơi xong dính vào thì yên tâm sẽ quá 2 tháng :) Cho đến rất nhiều tháng sau ^_^

Last edited:

tabletennis

Thượng Tá
Trong dòng rasant thì rasant grip vì có lớp tacky mỏng lên lớp này mất nhanh nếu ai giữ tốt bảo quản như mặt tầu thì em này cực dị rất xoáy , tất nhiên kém tầu nhưng dễ đánh hơn rất nhiều ^_^ vì vẫn là công nghệ Đức !
Nếu bạn có tấm nilon chơi xong dính vào thì yên tâm sẽ quá 2 tháng :)
Thế sau 2 tháng thì vứt mặt đi à D9:D

tosiosHD

Đại Tá
Mình chơi xong toàn dùng mồ hôi ở cẳng tay lau, sau đó lau bằng tay nên trơn nhẵn rồi. Hi
+ Oh, giờ mới nhớ ra, trong lúc chơi em hay dùng mồ hôi lau mặt Evolution EL của em, thấy đánh toàn bị rúc lưới, có khi mặt trơn quá, ko bám bóng rồi. Mặt Tàu hoặc lai Tàu thì ok, chứ 1 số mút lau mồ hôi có khi phản tác dụng ấy nhỉ?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Thế sau 2 tháng thì vứt mặt đi à D9:D
Hi vứt là vứt thế nào bác , phải oánh đến 3 tháng đến cả năm nữa tùy trình độ ^_^
nói chung em rasant grip chịu khó bảo quản như mặt tầu thì khá dị còn nếu không bảo quản chỉ mất lớp tacky đi làm độ bám bóng giảm nhưng vẫn chơi hết sức bình thường ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Tóm lại thì Rasant gripRasant power sponge thì mút nào chơi BH với Iner zlc hay hơn với rơ kê, chặn, gò, vảy cổ tay trên bàn nhỉ bác D9???
hi với dơ kê , chặn , gò , vảy cổ tay thì rasant grip có vẻ hay hơn và dị hơn em rasant power sponge ^_^
rasant power sponge đi với em iner zlc thiên về kiểm soát , chặn tụt , điểm rơi
Với dòng buter nếu các dòng cốt như sadius , slager , gegerly anpha , amutart thì đánh BH với em rasant power sponge tạo độ nổ cao , kiểm soát tốt , giật , tăng trái rất tốt ,+ bền

dungatvt

Thượng Tá
Nếu bạn có tấm nilon chơi xong dính vào thì yên tâm sẽ quá 2 tháng :)
Mình mới mua rasant powersponge, ban đầu thấy cũng hơi dính tí. Sau vài buổi đánh, lau mồ hôi giờ hết dính luôn. Nhưng thấy khi hết dính đánh lại dễ hơn.

Trainee

Đại Tá
Mình mới mua rasant powersponge, ban đầu thấy cũng hơi dính tí. Sau vài buổi đánh, lau mồ hôi giờ hết dính luôn. Nhưng thấy khi hết dính đánh lại dễ hơn.
Của bác ko có chữ Grip, vậy hết dính là bình thường, coi như lúc mới bóc ra dính tý dầu chẳng hạn, giờ nó hết, khác gì gái qua tuổi 16. Của em là dòng có chữ Grip, nếu mà mất dính là thôi, coi như gái đã qua 30 :(

dungatvt

Thượng Tá
Của bác ko có chữ Grip, vậy hết dính là bình thường, coi như lúc mới bóc ra dính tý dầu chẳng hạn, giờ nó hết, khác gì gái qua tuổi 16. Của em là dòng có chữ Grip, nếu mà mất dính là thôi, coi như gái đã qua 30 :(
Rasant grip cũng vậy thôi bác ơi. Mình cũng có miếng grip mua lâu rồi, đánh vài lần rồi để đó. Giờ cũng hết dính luôn. Giờ đang chơi fh rasant grip, bh rasant powersponge. Định lấy thêm em grip của bác thay em powersponge, nhưng đánh thấy quen rồi nên mới thôi.

Bình luận từ Facebook