Cần liên lạc với VDV Nguyễn Anh Tú (Tú Mẩu)

backhand-ghost

Đại Tá
giao bóng công theo ý của LXP theo a hiểu là giao sao cho thằng kia nó công luôn để về nước cho nhanh chứ cứ lắt nhắt thì lâu thua lắm:rolleyes:
Trái cu Tú quả đầu rất hay và khá toàn diện nhưng nếu bị nhồi tiếp trái thì xử lý còn kém @backhand-ghost 1 bậc:cool:
bố tiên sư, đồ đểu.
Nhưng em ko đồng ý lắm với anh, BH2 của Tú mẩu nó hay thật sự đấy anh, flick thì tính làm gì, đến cái loại như em flick bừa nó còn vẫn vào được cơ mà. Định nghĩa giao công của anh như vậy thì đúng là chuẩn cmnr, haha.

lamtq

Đại Tá
bố tiên sư, đồ đểu.
Nhưng em ko đồng ý lắm với anh, BH2 của Tú mẩu nó hay thật sự đấy anh, flick thì tính làm gì, đến cái loại như em flick bừa nó còn vẫn vào được cơ mà. Định nghĩa giao công của anh như vậy thì đúng là chuẩn cmnr, haha.
thì a công nhận trái nó hay mà. Tú mẩu với Đoàn Bá TA trái hiện g nhất cmn VN luôn rồi

langngoi

Đại Tá
Mình bồ kết nhất câu này của bác Lê Xuân Phong " Nó Hay Thì Để Cho Nó Ăn - Không Vấn Đề Gì Cả ". Ho ho
Hê ko hay = vụ hắn chỉ đạo LTD đại loại, nó giao thế cháu phải đỡ dư lày ko là ngược chiều xoáy v.v.v :D ngẫm nghĩ chắc chỉ hạng E mới ko hiểu vấn đề ngược hay thuận chiều xoáy, chứ tuyển vn cũng ko biết á? cái này mới :D hóa ra vấn đề hiểu chiều xoáy khi đỡ giao bóng khó vậy ta?

backhand-ghost

Đại Tá
:D chắc khả năng thời thế giống DVN sao :), thời điểm đó em còn bé chỉ biết thông tin chứ chả hiểu gì về bb
hôm trước, ngồi với VMC em nhắc lại tỷ số từng trận anh ấy chơi từ năm 97, nhắc lại từng chữ anh ấy nói lúc ngồi trên khán đài tán gẫu với khán giả chứng tỏ trí nhớ ko hề tồi của mình, thế mà sao lại nhớ ko ra cái thằng cha LXP không biết chơi gai này nhỉ (hắn chỉ đạo ông Quỳnh "mìn" đánh gai như thế có chết con nhà người ta không cơ chứ?)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình bồ kết nhất câu này của bác Lê Xuân Phong " Nó Hay Thì Để Cho Nó Ăn - Không Vấn Đề Gì Cả ". Ho ho
Câu này thì bình thường mà, mình ép cửa rộng, nó lách được khe hẹp thì nó ăn thôi. Thể thao đỉnh cao đâu giữ được 10/10 bao giờ đâu. Chỉ giữ được cửa rộng đã là trên cơ rồi bác

backhand-ghost

Đại Tá
Hê ko hay = vụ hắn chỉ đạo LTD đại loại, nó giao thế cháu phải đỡ dư lày ko là ngược chiều xoáy v.v.v :D ngẫm nghĩ chắc chỉ hạng E mới ko hiểu vấn đề ngược hay thuận chiều xoáy, chứ tuyển vn cũng ko biết á? cái này mới :D hóa ra vấn đề hiểu chiều xoáy khi đỡ giao bóng khó vậy ta?
Anh có biết LGL nó chỉ đạo hay đến mức độ thế nào ko? Hai điểm cuối cùng trận ZJK và Samsonov, LGL chỉ đạo ZJK theo kiểu hắn vẽ ra từng chi tiết của 02 điểm số đó cho ZJK xem trước diễn biến, rồi hướng dẫn phải chơi như thế nào và quả nhiên 02 điểm đó diễn ra gần như đúng 100% theo những gì hắn nói, ZJK thắng dễ dàng 02 điểm đó nhờ một lần tạm dừng rất đúng lúc.
Kể lại câu chuyện này với một người làm HLV ở Việt Nam, đội T&T. Anh ấy nói, "HLV giỏi và bản lĩnh phải như vậy, nếu diễn ra đúng như vậy mà chơi theo như tôi chỉ đạo mà vẫn thua thì trách nhiệm hoàn toàn thuộc về HLV, VĐV ko có một lỗi gì".

linh729

Thượng Tá
bác cứ anh em thấp thỏm, bác nói huỵch toẹt nó ra cho xong, ở đây toàn anh em trình độ vừa phải, xem không thì chịu ko hiểu.
Bác ko nói được thì để em nói cho, nói về ZJK hay về flick, di chuyển, tổ hợp, chiến thuật....em ko biết nhiều nhưng cũng nói được khoảng nửa ngày mới hết chuyện ^\^ Trùng hợp là hôm trước em có ngồi nói chuyện với một anh sinh năm 1973, một huyền thoại của BBVN, cũng nói đến cả Tú mẩu và tổ hợp nhỏ BH flick - tăng trái đờ mi - xoay FH của cu em này đấy.
Đến đoạn này, thì thật ra là anh em đang góp ý với bác rồi, ko phải là đang góp ý cho Tú mẩu nữa đâu bác ợ.

Ở đây mình chỉ đang đưa ra bằng chứng để anh em thấy được sự khác nhau trong cách thực hiện động tác Flick giữa Tú và ZJK. Từ đó bàn sâu hơn về chất lượng của cú Flick theo các tiêu chí : nhanh; xoáy; chính xác; biến hóa và hiểm hóc.

Hình ảnh minh họa chỉ nói lên hình thức; muốn hiểu được nội dung (sự tham gia và mức độ tham gia của các nhóm cơ ntn) thì cần phải trực tiếp thử nghiệm và cảm nhận; đến đây thì không phải ai cũng có đủ căn cơ để làm và cảm nhận sâu được. Tú flick theo kiểu dùng cánh tay ngoài lia và ép bóng về phía trước nhiều hơn; vào bóng sớm hơn; ít dùng hông và vai để tinh chỉnh độ cao cho cánh tay; ít dùng lưng để tăng gia tốc đột biến cho toàn bộ cánh tay (mà thiên về dùng vai để xoay đột ngột cánh tay trong dẫn đến tăng gia tốc cho cánh tay ngoài và bật mạnh cổ tay). Điều đó dẫn đến Tú có những quả Flick rất nhanh và mạnh nhưng có những lúc flick ra ngoài mà không hiểu tại sao.

Không chỉ riêng quả flick; cả quả giật trái và đờ mi trái tăng xoáy của Tú đều thiếu sự chuẩn xác. Vậy cái chuẩn của ZJK đến từ đâu; có ai để ý cách đặt ngón tay cái của ZJK; có ai để ý thời điểm ZJK tăng tốc đột ngột; ZJK vào bóng khi bóng đang lao lên đỉnh đang lao ngang hay qua đỉnh chút xíu; tại sao có 1 số pha ZJK flick xong thì bên kia chặn trái rúc lưới hoặc né giật thì bị hụt?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
..... Vậy cái chuẩn của ZJK đến từ đâu;
có ai để ý cách đặt ngón tay cái của ZJK
Cái này mới quá, hình như nó quặp ngón tay cái vào phần vát đầu cán vợt
có ai để ý thời điểm ZJK tăng tốc đột ngột
lúc bắt đầu nhẩy lên, đồng thời với vặn vai ra ngoài
ZJK vào bóng khi bóng đang lao lên đỉnh đang lao ngang hay qua đỉnh chút xíu
vào điểm 3.5, tức là sau đỉnh bóng, bắt đầu đi xuống
tại sao có 1 số pha ZJK flick xong thì bên kia chặn trái rúc lưới hoặc né giật thì bị hụt?
Cái này em chịu, xin chỉ giáo của bác

ducmthai

Trung Uý
Cái này mới quá, hình như nó quặp ngón tay cái vào phần vát đầu cán vợt
Riêng món này e ngâm cứu mất 1 tuần. Lúc đánh BH ngón tay cái sẽ quặp vào cán vợt, nhưng không phải đốt đầu tiên mà là khớp giữa 2 đốt tức là đầu ngón cái sẽ đè lên mút vợt một chút. Song song đó là khi cầm vợt vai vợt sẽ nằm sát khớp nối ngón trỏ với bàn tay chứ k phải hồ khẩu. Lúc đánh FH dứt điểm nó mới lơi đầu vợt xuống để đốt đầu tiên ngón cái đè lên cán vợt.

Một điểm e để ý trên cây ZJK rx của e đó là mặt đánh FH bọn Butt vát dài hơn một chút xíu so với mặt BH, khiến cho việc chuyển đổi như thằng ku Zhang rất thích, mở đòn BH rồi BH bồi quả thứ 2 đến mấy quả sau chỉ có FH nữa và quả nào cũng kiểm soát lực phát ra rất tốt. Hạn chế của trò này là nếu đang đánh FH chuyển sang BH thì dễ hỏng bóng, e coi ku Zhang cũng hay bị quả này :D

nvdu574

Thượng Tá
Giao mùa
Mặt hồ phẳng lặng
Bỗng hòn đá rơi
Lăn tăn sóng gợn
.....,.,,.................
Vài hòn đá nữa
.........
...... vài hòn nữa
Oh mưa đá rồi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Riêng món này e ngâm cứu mất 1 tuần. Lúc đánh BH ngón tay cái sẽ quặp vào cán vợt, nhưng không phải đốt đầu tiên mà là khớp giữa 2 đốt tức là đầu ngón cái sẽ đè lên mút vợt một chút. Song song đó là khi cầm vợt vai vợt sẽ nằm sát khớp nối ngón trỏ với bàn tay chứ k phải hồ khẩu. Lúc đánh FH dứt điểm nó mới lơi đầu vợt xuống để đốt đầu tiên ngón cái đè lên cán vợt.
Cái này em làm rồi, đang làm, nhưng khi chuyển vợt ra khỏi hổ khẩu, cú FH sẽ khá khó đánh, nên em không theo, em vẫn cầm bản vợt ăn thẳng vào hổ khẩu

Có một cái em đổi là cầm chuôi cán, tức là vai vợt cách hổ khẩu khá xa, gần như là cán vợt không thò ra tí nào khi cầm vợt. Chúng nó cổ tay khỏe, kéo được mạnh, thì cầm sát, chứ mình cổ tay yếu, tận dụng từng tí lực một, nên buộc phải tăng cánh tay đòn lên hết cỡ, em cầm kiểu chuôi cán này thấy lợi lực hơn, các cú ngửa vợt đẩy bóng an toàn hơn, sẵn sàng đẩy đít bóng nếu không kịp BH
Một điểm e để ý trên cây ZJK rx của e đó là mặt đánh FH bọn Butt vát dài hơn một chút xíu so với mặt BH, khiến cho việc chuyển đổi như thằng ku Zhang rất thích, mở đòn BH rồi BH bồi quả thứ 2 đến mấy quả sau chỉ có FH nữa và quả nào cũng kiểm soát lực phát ra rất tốt. Hạn chế của trò này là nếu đang đánh FH chuyển sang BH thì dễ hỏng bóng, e coi ku Zhang cũng hay bị quả này :D
Cái vát vợt này em không để ý, nhưng do trình gà, nên em tuyệt đối không bao giờ đổi tay cầm giữa BH và FH, sau bao nhiêu thời gian loay hoay xem cầm vợt thế nào để không phải xoay vợt, đã chốt được cách cầm vợt, đánh BH và FH, đều khá tiện, tuy đều không phải tối ưu, nhưng phối hợp lại thì lại tối ưu

ducmthai

Trung Uý
Cái này em làm rồi, đang làm, nhưng khi chuyển vợt ra khỏi hổ khẩu, cú FH sẽ khá khó đánh, nên em không theo, em vẫn cầm bản vợt ăn thẳng vào hổ khẩu

Có một cái em đổi là cầm chuôi cán, tức là vai vợt cách hổ khẩu khá xa, gần như là cán vợt không thò ra tí nào khi cầm vợt. Chúng nó cổ tay khỏe, kéo được mạnh, thì cầm sát, chứ mình cổ tay yếu, tận dụng từng tí lực một, nên buộc phải tăng cánh tay đòn lên hết cỡ, em cầm kiểu chuôi cán này thấy lợi lực hơn, các cú ngửa vợt đẩy bóng an toàn hơn, sẵn sàng đẩy đít bóng nếu không kịp BH

Cái vát vợt này em không để ý, nhưng do trình gà, nên em tuyệt đối không bao giờ đổi tay cầm giữa BH và FH, sau bao nhiêu thời gian loay hoay xem cầm vợt thế nào để không phải xoay vợt, đã chốt được cách cầm vợt, đánh BH và FH, đều khá tiện, tuy đều không phải tối ưu, nhưng phối hợp lại thì lại tối ưu
Cầm sát hồ khẩu thì cú đánh rất mạnh nhưng mất khoản điểm rơi, khó kiểm soát, nên e tập phát lực dùng lực đè của ngón trỏ vào vợt, đánh búa xua nhưng bị đau khớp ngón trỏ :(
Nếu bác cầm kiểu phang ầm ầm này em nghĩ chuyển qua Long V đánh cho máu :p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cầm sát hồ khẩu thì cú đánh rất mạnh nhưng mất khoản điểm rơi, khó kiểm soát, nên e tập phát lực dùng lực đè của ngón trỏ vào vợt, đánh búa xua nhưng bị đau khớp ngón trỏ :(
Nếu bác cầm kiểu phang ầm ầm này em nghĩ chuyển qua Long V đánh cho máu :p
Long đòn FH sát thủ, nhưng cú tăng xoáy BH của Long không hiểu sao nó không được êm bác ạ, cảm giác cứ khô thế nào ấy, không được như VIS và VICTAS

Bình luận từ Facebook