Cần liên lạc với VDV Nguyễn Anh Tú (Tú Mẩu)

Nói chung e thấy nhiều Utopia lắm, cứ bố trí cho bác Linh đấu với Tú, bác thắng thì chỉ giáo thị phạm cho Tú luôn tại bàn cho nóng, thua thì bác lại về org quay video và múa phím phân tích kĩ thuật của con gà ZJK, thế được không ạ?
bác nói thế thì a linh sao thắng dc tú , thấy a linh này có lối đánh giống zhang jike lại đam mê bóng bàn ,tú cũng học theo lối đánh của zhang jike , biết đâu a linh k thắng dc tú nhưng có thể phân tích được những điểm sai ở tú :v

archer

Đại Tá
Thực ra cũng có một số trường hợp đặc biệt, như HLV Chealsea cũng không phải là một VĐV thành công, HLV Bayer bây giờ, thời mới tham gia sự nghiệp còn là một Cầu thủ có vấn đề về sức khỏe, bị tập tăng cường thể lực, nên cũng không ...
Bỏ qua các yếu tố abc, những người có tâm cũng thường làm những việc điên rồ theo cách nhìn nhận của xã hội bây giờ
HLV bóng đá ko phải vđv thành công là chuyện bình thường do đặc trưng từng môn khác nhau so ko đc

atnguyen23

Trung Uý
tập luyện, nghiên cứu và thay đổi để hoàn thiện những cái phù hợp với bản thân
làm gì có chuyện bắt trước mà hoàn hảo được
cao nhân dạy rồi, chạy theo đường cũ chỉ có bằng hoặc kém hơn, thằng nào đột biến tìm được hướng khác thì mới bứt lên được

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đội trưởng của một đội bóng không phải người chơi hay nhất, mà là người hiểu đội nhất, và biết cách đọc bóng của đối phương nhất

HLV bóng bàn không phải là người có kỹ thuật tốt hơn VĐV, mà là người có cái nhìn thấu suốt lối chơi, của mình, của đối phường (em không bảo vệ ông HLV VN vừa rồi đâu nhé, lúc nghe được mấy câu ông ấy nói cũng thấy ức quá, mình không hiểu mấy, nhưng đúng như vài bác nói, không chỉ được jeu khắc chế đối thủ là gì, thì cần đếch gì HLV, lúc đó cần cổ động viên và săn sóc viên hơn)

linh729

Thượng Tá
Đồng ý với các bác là nói được thì phải làm được. Nói được; phân tích được mà làm như mèo mửa thì người ta chửi cho là đúng rồi.

Sau 2 tháng nghỉ để ổn định lại sức khỏe; chiều nay mình có tập một chút càng trái. Vẫn còn nhiều điểm phải sửa nhưng sẽ quyết tâm; nói ít làm nhiều; đến khi nào làm hay thì mới đi góp ý với người khác.

Mời các bác vào chỉnh sửa quả giật trái cho em :

o3ma

Đại Tá
Thực ra cũng có một số trường hợp đặc biệt, như HLV Chealsea cũng không phải là một VĐV thành công, HLV Bayer bây giờ, thời mới tham gia sự nghiệp còn là một Cầu thủ có vấn đề về sức khỏe, bị tập tăng cường thể lực, nên cũng không ...
Bỏ qua các yếu tố abc, những người có tâm cũng thường làm những việc điên rồ theo cách nhìn nhận của xã hội bây giờ
Nhưng những HLV này họ không bắt những cầu thủ của họ phải tập theo cách rê dắt bóng, cách sút, cách lấy đà đá phạt...của Messi, Ronaldo mà họ nhìn ra được những điểm mạnh ở những cầu thủ của mình và biết cách phát huy nó, làm thăng hoa nó như thế mới là HLV có tài chứ suốt ngày nham nhảm hãy nhìn Messi rê bóng kìa, học nó cách khuỳnh khuỳnh cái tay khi chạy đi, nhìn Ronaldo rạng chân khi đứng chuẩn bị sút phạt kìa, hãy học theo nó đi. Loại HLV này sang VN chắc cũng không kiếm được việc.

Đồng ý với các bác là nói được thì phải làm được. Nói được; phân tích được mà làm như mèo mửa thì người ta chửi cho là đúng rồi.

Sau 2 tháng nghỉ để ổn định lại sức khỏe; chiều nay mình có tập một chút càng trái. Vẫn còn nhiều điểm phải sửa nhưng sẽ quyết tâm; nói ít làm nhiều; đến khi nào làm hay thì mới đi góp ý với người khác.

xem xong video này e lại khẳng định : Hãy gọi Zhang Jike là Linh 729 Chi Na
hôm nào xuốn thỉnh giáo võ công a linh , đồng thời nhờ a chỉ giúp e mấy điểm luôn nhé a !

ngtrantoan

Đại Tá
Đội trưởng của một đội bóng không phải người chơi hay nhất, mà là người hiểu đội nhất, và biết cách đọc bóng của đối phương nhất

HLV bóng bàn không phải là người có kỹ thuật tốt hơn VĐV, mà là người có cái nhìn thấu suốt lối chơi, của mình, của đối phường (em không bảo vệ ông HLV VN vừa rồi đâu nhé, lúc nghe được mấy câu ông ấy nói cũng thấy ức quá, mình không hiểu mấy, nhưng đúng như vài bác nói, không chỉ được jeu khắc chế đối thủ là gì, thì cần đếch gì HLV, lúc đó cần cổ động viên và săn sóc viên hơn)
Đặc trưng của BB hay Bóng đá muốn VDV nghe mình trước hết bạn hãy là HLV đi rồi tính tiếp :D

nvdu574

Thượng Tá

Ủng hộ tấm lòng và tinh thần luyện tập của đồng chí Linh
Các cụ có câu nước chảy đá mòn....
Có công mài sắt có ngày nên kim
Bít đâu có 1/ ngày sẽ có 1 vđv nghiệp dư dc đi thi đấu ở đấu trường seagame

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đặc trưng của BB hay Bóng đá muốn VDV nghe mình trước hết bạn hãy là HLV đi rồi tính tiếp :D
Chả phải đặc trưng của VN, mà đó là nguyên tắc của thể thao chuyên nghiệp ạ, mỗi người làm đúng phận sự của mình

Nếu bác là hậu vệ, trách nhiệm đầu tiên là thủ, thủ được, thừa thì công, thiếu thì ở nhà mà thở.

Nếu bác là tiền vệ phòng ngự, việc đầu tiên của bác là đọc trận đấu, chứ không phải là lấy được bóng, nhiệm vụ thứ 2 mới là tham gia vào các điểm nóng (em ghét xem bóng đá chính vì đi xem toàn ngồi với các thánh, đá bóng hùng hục như trâu, mà khi xem thì bàn tán như chuyên nghiệp, nghe tức anh ách, chả nhẽ lại cãi nhau với mấy thằng ngu đá bóng, mà không cãi thì mình tức, xem mất hứng, thành ra không xem luôn cho nó sướng)

Khi bác là HLV, ở VN mới có chuyện phải lo thể lực, lo kỹ thuật để đá, chứ bậu xậu của HLV nước ngoài, bọn đó đầy đủ, nhưng việc của nó không phải là dạy làm thế nào, mà là tìm hiểu xem cầu thủ nào đó, với cách chơi của thằng đó, tại mỗi vị trí nó sẽ xử lý thế nào, làm thế nào, để nó phối hợp các cầu thủ và tư vấn cho HLV chính về cách chơi của mỗi tình huống trên phương diện kỹ thuật.

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Nể bác thật, phát 1 thì em cũng làm được, nhưng từ cú 2 trở đi, bác cảm giác tốt thật, vẫn fang mạnh và chuẩn được, em chịu

Em đang phải đi vào hướng giật 1, rồi khom người tăng các cú sau đây :(

Nể bác thật, phát 1 thì em cũng làm được, nhưng từ cú 2 trở đi, bác cảm giác tốt thật, vẫn fang mạnh và chuẩn được, em chịu

Em đang phải đi vào hướng giật 1, rồi khom người tăng các cú sau đây :(
e có duyên được tiếp chiêu với Zhang Jike Việt Nam( Linh 729) 2 lần ui , quả fh và bh của a linh ổn định lắm bác , lối đánh rất giống zhang jike , có điều e đánh với a ấy 2 lần a ấy đều đi chân đất và cởi trần :v

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhưng những HLV này họ không bắt những cầu thủ của họ phải tập theo cách rê dắt bóng, cách sút, cách lấy đà đá phạt...của Messi, Ronaldo mà họ nhìn ra được những điểm mạnh ở những cầu thủ của mình và biết cách phát huy nó, làm thăng hoa nó như thế mới là HLV có tài chứ suốt ngày nham nhảm hãy nhìn Messi rê bóng kìa, học nó cách khuỳnh khuỳnh cái tay khi chạy đi, nhìn Ronaldo rạng chân khi đứng chuẩn bị sút phạt kìa, hãy học theo nó đi. Loại HLV này sang VN chắc cũng không kiếm được việc.
Chỗ này thì bác sai về quan điểm rồi. Trong thể thao đều có chuẩn, chuẩn là gì, là cái đúng về lý thuyết, nhưng phải làm được trong thực tế, vì vậy, nếu cái gì là mới trong thực tế, thì phải có lý thuyết phục vụ, và nó thành chuẩn mới.

Về bóng bàn thì khỏi bàn, em ủng hộ quan điểm, đừng làm mọi việc giống Ma Long, nhưng nếu FH thì hãy làm được như nó, nếu hơn thì càng tốt, BH cũng thế, cố gắng làm được như ZJK, nếu hơn thì càng tốt.

Thực tế luôn, Fang Bo, nếu bác có xem, chính là Ma Long, một bản sao chưa hoàn chỉnh, nhưng đã có chỉnh sửa, thế mà nó đứng sau mỗi Ma Long, đập chết ăn thịt vô số cao thủ ... tốt mà, xấu thì đâu được thế

Trên mạng, nhan nhản, mà đa số, các clip anh em ta xem để học, toàn là của Ma Long, ZJK, ... chứ học ở đâu ra. Bác nghĩ HVL chuyên nghiệp lấy tài liệu ở đâu ra, hay ông ấy tự viết sách, bắt đầu phát minh từ cái bánh xe bò, tại sao phải cầm vợt vào hổ khẩu, tại sao đánh lại cần/không cần lườn, ...

o3ma

Đại Tá
Chỗ này thì bác sai về quan điểm rồi. Trong thể thao đều có chuẩn, chuẩn là gì, là cái đúng về lý thuyết, nhưng phải làm được trong thực tế, vì vậy, nếu cái gì là mới trong thực tế, thì phải có lý thuyết phục vụ, và nó thành chuẩn mới.

Về bóng bàn thì khỏi bàn, em ủng hộ quan điểm, đừng làm mọi việc giống Ma Long, nhưng nếu FH thì hãy làm được như nó, nếu hơn thì càng tốt, BH cũng thế, cố gắng làm được như ZJK, nếu hơn thì càng tốt.

Thực tế luôn, Fang Bo, nếu bác có xem, chính là Ma Long, một bản sao chưa hoàn chỉnh, nhưng đã có chỉnh sửa, thế mà nó đứng sau mỗi Ma Long, đập chết ăn thịt vô số cao thủ ... tốt mà, xấu thì đâu được thế

Trên mạng, nhan nhản, mà đa số, các clip anh em ta xem để học, toàn là của Ma Long, ZJK, ... chứ học ở đâu ra. Bác nghĩ HVL chuyên nghiệp lấy tài liệu ở đâu ra, hay ông ấy tự viết sách, bắt đầu phát minh từ cái bánh xe bò, tại sao phải cầm vợt vào hổ khẩu, tại sao đánh lại cần/không cần lườn, ...
Cái này thì chú nói chuẩn, nhìn những người giỏi hơn ta để học cái hay của họ nhưng từ những cái hay đó áp dụng vào những gì mình có và theo cách của mình chứ không dập khuôn (mà muốn dập khuôn cũng chẳng thể làm giống và hiệu quả như nó được). Nhìn ZJK, Malong nó đánh 10 quả vào cả 10 mình học theo vào 3,4 là ngon rồi đừng mơ mà cả 10 như nó. Được như thế thì có khi nó phải học mình đấy. Mấy tên này nó là người "hành tinh khác" như theo cách nói của mấy người bình luận bóng đá vì thế không thể so sánh với nó được, chú hiểu ý a ko? Thôi Stop here, ko tranh luận thêm ở đây nữa.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chỉ giải thích thêm một chút về tại sao khi em viết về cái gì cũng có khẩu quyết, khẩu quyết là điều kiện đủ để một động tác đủ chuẩn, tức là nếu động tác đó có các khẩu quyết đó, động tác đó đạt yêu cầu (toàn cái em tự luận với trình gà thôi nhé)

Cái này em lấy từ lý luận của Võ thuật, mỗi môn phái đều có khẩu quyết, ngắn gọn, súc tích đầy đủ và cứng nhắc.

Trong các động tác, thực ra, đều có khẩu quyết, và nếu đảm bảo được khẩu quyết đó, chả cần giống nhưng nó sẽ giống, muốn làm khác nó vẫn cứ giống, nó khác với dập khuôn, hoàn toàn ngược lại, giống y hệt nhưng lại khác hẳn, nhiều khi còn trái ngược (có bác dẫn cái video về Ma Long tây, rất giống, nhưng nếu phân tích kỹ, thì không thể nào có được hiệu quả của Ma Long, vì nó là sao chép, chứ không phải học tập)

Thành công do khổ luyện, nhưng khổ luyện không có nghĩa là phải làm trâu ra ruộng cày, có nhiều cách học, ngồi ở bàn nhiều hơn chưa chắc đã học nhiều hơn thằng đi đá bóng cả ngày... Sự học cũng có nhiều thứ phải học ;)

blueh

Thiếu Uý

mình ủng hộ bạn linh729, phải nói bạn ấy có tâm huyết, chịu khó tìm tòi, học hỏi và sự dũng cảm. Người đánh dở hơn mình vẫn có thể nhìn ra cái chưa tốt của mình và góp ý cho mình, đúng hay sai chưa biết, cứ nghe cái đã, thấy có lý thì thử nghiệm, được thì tốt mà ko được thì thôi. Chứ thấy góp ý, chưa biết đúng sai thế nào, chỉ câu "đánh giỏi hơn tôi mới dạy được tôi" thì bảo thủ quá.

Wu Jingping không biết có chơi bb chuyên nghiệp không, chẳng có tiếng tăm gì, nhưng là người thầy trực tiếp giúp Ma Lin, Wang Hao phát triển kỹ chiến thuật lên đỉnh cao thế giới, bây giờ là HLV trực tiếp của Fan Zhendong và Xu Xin. Tương tự là HLV Xiao Zhan của Zhang Jike. Zhang Jike, Ma Long ở trên đỉnh thế giới còn phải học, còn phải nghe những HLV không thể đánh hay bằng họ.
Ở bên tennis, Toni Nadal (ông chú đồng thời là HLV của Rafael Nadal) không phải một tay vợt hàng đầu thế giới khi còn chơi tennis, nhưng lại đào tạo ra Nadal, thậm chí là HLV duy nhất của anh ta trong suốt sự nghiệp, giúp anh đoạt vô số danh hiệu. Hoặc trường hợp đang hot gần đây, Ánh Viên môn bơi lội, các HLV, chuyên gia đào tạo Ánh Viên có bơi giỏi hơn cô ấy? Mình nghi ngờ điều đó. Nhưng họ không bơi giỏi bằng không có nghĩa họ không nhìn ra những vấn đề trong kỹ thuật và cách giúp cô ấy khắc phục, tiến bộ.
Kể ra những người này không phải so sánh trực tiếp bạn linh729 với họ, vì họ đã có danh tiếng và uy tín nhất định mà bạn linh729 chưa có. Nhưng mình nghĩ chưa chắc những ý tưởng mà bạn linh729 đưa ra là hoàn toàn sai và không hữu ích. Nếu chỉ một ý tưởng có thể giúp Tú mẩu tiến bộ hay tiếp thêm động lực cho cậu ấy thì đã là tốt lắm rồi. Một người mong muốn giúp mình tiến bộ thì rất đáng trân trọng chứ, còn hơn rất nhiều những HLV chẳng có ý tưởng mới mẻ gì, chỉ để mặc VDV tự vận động.

Nhìn sang Trung Quốc thì thấy vdv của họ thay đổi, phát triển, hoàn thiện mình liên tục thậm chí cho đến khi giải nghệ. Họ liên tục tập thêm kỹ thuật mới, hoặc cải tiến những kỹ chiến thuật mình đã có. Ví dụ dễ thấy nhất nhất là quả giao bóng, họ tập những kiểu giao bóng mới liên tục. Nếu xem một tay vợt của họ năm 20t, 21t rồi vài năm sau xem lại sẽ thấy những thay đổi rõ rệt và sau đó vẫn thế. Trong khi đó theo mình thấy, VDV VN hầu hết đến tuổi 20, 22 thể hình thể lực phát triển hết rồi là bị chững lại, tập thì cũng nhiều quá rồi, cái gì tốt thì đã tốt, mà cái gì không tốt thì cũng vậy hoài, cùng một giáo án tập mãi cũng vậy thôi, không phát triển thêm được kỹ thuật hay chiến thuật gì nhiều. (Đây là nói đa số chứ không phải tất cả) Đây là vấn đề thiếu ý tưởng, thiếu tìm tòi, cầu tiến, do VDV hay HLV hay nguyên nhân khác? Mình không dám kết luận nhưng mình thấy những người như bạn linh729 là đáng trân trọng và cần phát huy, nếu không thì đành phải chấp nhận kiểu huấn luyện an toàn, đều đều như bác LXP thôi.

Các bác cứ cho gạch, em không sợ, chém gió trên mạng không sợ gạch, kaka

Trắng Đen

Thượng Tá
xem xong video này e lại khẳng định : Hãy gọi Zhang Jike là Linh 729 Chi Na
hôm nào xuốn thỉnh giáo võ công a linh , đồng thời nhờ a chỉ giúp e mấy điểm luôn nhé a ! Không Quan Trọng, Hôm qua, lúc 22:00 Report

e có duyên được tiếp chiêu với Zhang Jike Việt Nam( Linh 729) 2 lần ui , quả fh và bh của a linh ổn định lắm bác , lối đánh rất giống zhang jike , có điều e đánh với a ấy 2 lần a ấy đều đi chân đất và cởi trần :v Không Quan Trọng, Hôm qua, lúc 22:52 Report

Có gì đó không ổn thì phải :)

À nhìn cái avatar + "mê cái đẹp" thế ra ông @Trạng .... CÁ chay mặn đều dùng được à

Trắng Đen

Thượng Tá

Bác tập luyện sao mà đan điền gom lại thành có 1 múi thế kia. kkk
Lần sau bác nhớ bận áo vào nhé. Không thì phải lấy bút chì kẻ 6 múi, tiên thể vẽ luôn lông ngực mới hấp dẫn chị em được ;)
Bác đánh trái nhuyễn giống em ngày xưa phết (chém chém)

Bình luận từ Facebook