Cần liên lạc với VDV Nguyễn Anh Tú (Tú Mẩu)

dungdienanh

Trung Uý
Thế bác đánh giá trình độ chú Gao này ở mức nào? Chắc Tú Mẩu phải đánh 10/10 với chú Gao này thì bbvn mới hy vọng chăng ? Theo em thì 10 năm nữa cũng ko đánh ngang với nó được. Chú Gao này nó đã đánh hết sức đâu. Trình độ seagame nó bỏ xa rồi
Nó vừa đánh vừa thả mà k chạm đc 10 ván nào thì hiểu rồi mà Em

Bbtayninh

Thượng Tá
Theo em các bác cứ góp ý kỉ,chiến thuật lên đây hết đi. Ko đến được các cao thủ thì ae trên diễn đàn củng xem được, nếu phù hợp thì áp dụng để cùng nhau tiến bộ. Còn chuyên môn em nghỉ đả đại diện cho Việt nam đi thi đấu seagame thì trình độ hơn ae diễn dàn rồi.

long thủ

Đại Tá
Em chỉ thấy đúng 1 điều ở cả trận này là Tú có tâm lý trên cơ, thích đánh đẹp, cho nên không dám liều mình.

So với Tuấn Quỳnh, đánh với đối thủ trên cơ mà rất quyết tâm, không sợ xấu động tác, làm đủ trò để đưa bóng vào bàn.

Vậy nên quan điểm cá nhân của em Tú thua là trình độ dưới cơ nhưng lại ham thể hiện. Chứ góp ý sửa đổi động tác kỹ thuật thì ...

ngtrantoan

Đại Tá
Bác nên viết suy nghĩ và lập luận của bác ra đây, chứ mở topic to tướng chỉ để lấy địa chỉ Facebook hay số điện thoại thì hơi phí. Nói chung sẽ nảy sinh 2 vấn đề. Cụ thẻ như sau:
1. Tú mẩu không quan tam đến ý kiến của Bác ( vì sao chắc chúng ta đều khá rõ).
2. Lập luận và dẫn chứng của Bác chưa đủ thuyết phục.
Do đó, Bác nen đưa ra đây để anh em cùng góp ý thật trọn vẹn trước khi đưa tài liệu đi trình ký duyệt.
Rất mong chờ những ý kiến chia sẻ của Bác.
Bác mèo nói 9 xác, đồng ý với quan điểm số 1 của bác

ngtrantoan

Đại Tá
Tuy rằng bạn @linh729 có hơi "liều" hay gì gì đó , tùy theo cách nghĩ của các bác, nhưng biết đâu đó có thể giúp được gì cho Tú thì sao, việc nghe lúc nào chẳng quan trọng hơn nói, chẳng phải ngay cả CNT cũng bắt chước và phát triển rất nhiều những kỹ thuật của những người kém chúng nó đến vài chục level trên bảng xếp hạng hay sao? Điển hình như cú flick banana đang "hot" suốt trong vài năm gần đây của Korbel, mà thử so sánh Korbel với Zhang Jike và Ma Long xem .
Bóng bàn Việt Nam có lẽ đang rất cần học hỏi từ mọi nơi trong thời điểm. Khi mà vđv của chúng ta sau mỗi giải nào cũng ao ước : được tạo điều kiện giao lưu cọ xát nhiều ( chứ không phải đi đánh giải lớn rồi đặt mục tiêu kiểu : tinh thần học hỏi, cọ xát là chính, nghe quen quá rồi ).
Càng nói, càng thấy chán.
Bác cho e xin cái clip minh họa flick banana của korbel để học hỏi nha, mới chơi bb k biết cú đó bắt nguồn từ petr korbel

linh729

Thượng Tá
Em nghĩ anh nên cân nhắc kĩ trước khi trao đổi với Tú. Vì trong thể thao có rất nhiều yếu tố thuộc về cơ địa như: chiều cao, cân nặng, chiều dài cánh tay, độ dẻo cổ tay...hay các yếu tố bên ngoài như cốt, mút...cũng ảnh hưởng đến kĩ thuật của vận động viên. Ngoài ra đường bóng bay tới là thiên biến vạn hóa, nhìn ở ngoài có lúc mình tưởng xoáy xuống nặng mà ko phải vậy, tùy vào cảm nhận, phán đoán của vận động viên trong thời điểm đó. Vì vậy sự so sánh cũng chỉ là tương đối và dễ trở nên khập khiễng. Giả dụ đang phân tích cú flick của Zhang Jike so với Tú mẩu, trong tình huống Gaoning giao bóng Zhang nó mở góc vợt cực nhỏ so với mặt bàn là 35 độ chẳng hạn, tại sao Tú lại mở góc 45 độ cho bóng nó bay lên trời? Nếu phân tích như vậy thì thực sự là rất khó để có được một kết luận cuối cùng chưa nói đến việc to tát hơn là góp phần thay đổi nền bóng bàn VN. Ngoài ra, liệu những ý kiến, phân tích của mình liệu đã thực sự chính xác? đủ sức thuyết phục để vđv chuyên nghiệp lắng nghe. Vì vậy theo em nghĩ nếu có thể a nên phân tích luôn trên diễn đàn, các cao thủ về phân tích, chém gió :D như anh @Dũng Cửu , @backhand-ghost , @khiconanchuoi200 ...có thể vào góp ý và hoàn thiện các phân tích đó. Khi đó đưa cho ku em kia thì có lẽ sẽ hợp lý hơn ^^

ai cũng muốn những điều tốt đẹp, cũng muốn đóng góp những ý kiến tích cực về chuyên môn , những sự giúp đỡ trong khả năng để giúp BBVN phát triển hơn bác Linh nhỉ.
Nhưng phải thấy rằng để đóng góp về những vấn đề chuyên môn, thực sự ko hề đơn giản. HLV và các chuyên gia của ta không đến mức phải chờ anh em mình lên tiếng thay cho họ đâu, chắc chắn là như vậy bro ạ.
Bro thử nêu ra cụ thể hơn nữa những chỗ mà bro thấy VĐV của Việt Nam nói chung hoặc riêng Tú mẩu để anh em được mở mang hơn, và nếu mình và anh em thấy nó là thuyết phục thì mình hứa với bro, sẽ giúp bro liên lạc với bất kỳ VĐV nào của đôi tuyển QG.
Với cá nhân mình, ở Việt Nam hiện giờ đúng là chỉ có Tú mẩu và ĐBTA là hai VĐV có kỹ thuật và lối chơi của BB hiện đại. Đặc biệt là Tú mẩu, người mà mình muốn xem nhất của BBVN bây giờ mặc dù năm 2012 khi tham gia giải org cậu ấy vẫn còn thua khi gặp những thành viên trong đội A của mình đấy.
Xin chờ để được nghe những chia sẻ cụ thể của bro. Thanks.

Bác nên viết suy nghĩ và lập luận của bác ra đây, chứ mở topic to tướng chỉ để lấy địa chỉ Facebook hay số điện thoại thì hơi phí. Nói chung sẽ nảy sinh 2 vấn đề. Cụ thẻ như sau:
1. Tú mẩu không quan tam đến ý kiến của Bác ( vì sao chắc chúng ta đều khá rõ).
2. Lập luận và dẫn chứng của Bác chưa đủ thuyết phục.
Do đó, Bác nen đưa ra đây để anh em cùng góp ý thật trọn vẹn trước khi đưa tài liệu đi trình ký duyệt.
Rất mong chờ những ý kiến chia sẻ của Bác.

vấn đề của đội tuyển bây giờ là phải được thi đấu giao lưu cọ sát nhiều để tăng cảm giác bóng, tăng khả năng chiến thuật. Việc mổ băng sau mỗi trận đấu là rất cần thiết, không biết bác đầu trọc đã họp các vận động viên để mổ băng chưa hay là đi nghỉ mát rồi (có khi còn không thèm quay video lại ấy chứ). Xem bác đầu trọc chỉ đạo thấy nản, trận nào cũng "cháu phải tăng xoáy nhiều vào, đánh vào nách của nó", nói thế thằng đếch nào chả nói được.
Chủ thớt có nhã ý giúp bóng bàn Việt Nam phát triển thì nên chia sẻ ý kiến ở đây, cũng giúp anh em mở mang chút ít về kỹ chiến thuật. Góp ý hay thì chắc sẽ đến tai Tú Mẩu.

Cảm ơn các bác đã đóng góp những ý kiến rất thiết thực

Dưới đây là link download 1 phần nhỏ trong bộ dữ liệu được lấy làm cơ sở cho việc phân tích chi tiết; lý giải và so sánh hiệu quả giữa cú Flick của Tú và của ZJK.: https://www.fshare.vn/file/VZ35664R9PJ9

Các bác xem hết những pha bóng đó; chú ý vào sự dịch chuyển của hông/ lưng/ vai và đặc biệt là khuỷu tay. Có gì khác nhau giữa Tú và ZJK?

dvdbka

Trung Uý
Mình đã down và xem các files trong thư mục bạn @linh729 gửi, theo ý kiến cá nhân của mình, mỗi vận động viên có sự khác nhau về: thể trạng, cốt vợt, mút vợt...; ngoài ra còn đường bóng đến: cao, thấp, xoáy, lực bóng tới. Nên việc góp ý về mặt kỹ thuật chỉ căn cứ vào các dữ liệu bạn capture trong video mình e là chưa đầy đủ!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em đã xem, và theo trình gà cảm nhận là:

ZJK sử dụng cú bật lùi như một bước đổi chân, nhưng cũng tận dụng cú bật để tăng lực cho cú đánh BH đầu tiên
Tú nhà ta cũng bật, nhưng trước khi bật đã dựng người lên rồi, thành ra cú bật chỉ có tác dụng là một bước đổi chân, không có tác dụng tăng lực

Nhưng nếu chỉ dừng lại ở BH cú 1 thì em nghĩ bác @linh729 hơi chủ quan, vì theo những gì em cảm nhận, trình gà bác nhé, cú BH chỉ tạo điều kiện chiếm tiên và mở công thôi, jeu ZJK vẫn phải là các cú BH tăng xoáy liên tiếp để tạo điều kiện kết FH hoặc đấm trống. Cái này chỉ là quan điểm của em thôi, nhưng chưa nhìn thấy bác nói đến

Bình luận từ Facebook