Bóng 40 và 40+ có gì khác nhau???

Trainee

Đại Tá
e chưa xem gai công đánh bóng 40+ chỉ được xem mút láng đánh thôi, có lẽ chưa được mở rộng tầm mắt, hôm nay đánh bóng 40+ bạt đã tay luôn, đánh với mặt chuội mà bác, e cứ ép bóng dài xong nhằm đầu bóng phang nhiệt tình, mặc dù bay và rúc lưới cũng nhiều, nhưng qua lưới thì bắt bóng bằng tay cũng không kịp :D
Amultart chắc đánh bóng 40+ đã lắm nhỉ. Mình đánh cây Gatien Pure với bóng 40+ cũng thích hơn cây Kong LingHui Special (dòng ALC).
Còn về quả bạt thì là vợt dọc > vợt ngang, với mặt, gai công là vô đối chứ không phải mặt mút.

manhpkkq

Thượng Tá
Amultart chắc đánh bóng 40+ đã lắm nhỉ. Mình đánh cây Gatien Pure với bóng 40+ cũng thích hơn cây Kong LingHui Special (dòng ALC).
Còn về quả bạt thì là vợt dọc > vợt ngang, với mặt, gai công là vô đối chứ không phải mặt mút.
nói chung là đã khi amul đánh dù là bóng 40 hay 40+, vợt dọc đánh ôm bàn thì bạt hay giật có lực nhưng xa bàn thì thua ngang về lực bác ợ,

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Banh 40+ bay chậm rì chán chết
Đồng chí này chưa chơi bóng 40+ đủ loạt rồi, đặc biệt là Xushaofa, bay chả kém gì 40 thường, mà thằng nào tay to nó bạt thì liệu hồn mà tránh, tớ đã từng nhìn thấy rốn một thằng đỏ như vừa đẻ, ngồi xoa khoảng 10 phút mà mồm vẫn ... chửi rồi đấy:p

manhpkkq

Thượng Tá
Còn về quả bạt thì là vợt dọc > vợt ngang, với mặt, gai công là vô đối chứ không phải mặt mút.[/QUOTE
Đồng chí này chưa chơi bóng 40+ đủ loạt rồi, đặc biệt là Xushaofa, bay chả kém gì 40 thường, mà thằng nào tay to nó bạt thì liệu hồn mà tránh, tớ đã từng nhìn thấy rốn một thằng đỏ như vừa đẻ, ngồi xoa khoảng 10 phút mà mồm vẫn ... chửi rồi đấy:p
bác chỉ được mỗi cái là...
..
..
..
.
.
.
.
.
là .
.
.
.
.
.
nói quá chuẫn :p:p

Trainee

Đại Tá
Quả bóng Cornilleau nó cứng thế, mà ông nào bạt vào tay chắc trật bố khớp ngón tay nhỉ :D. Nhớ lại mấy hôm ra HN đánh người co ro, đánh lạ không khí lạnh mất cảm giác quá, mà mỗi lần bóng vào tay đau chảy nước mắt, ở VT thì chỉ hơi rát.
P/s: Vợ đẻ xong bác vào vạch rốn ra xem à. Em hôm vợ đẻ lại đang ngoài biển éo xem được, thôi để lần sau :D

HaQuocLinh

Thượng Tá
chậm nên quả giật sẽ không được như bóng 40, nhưng ngược lại nếu bóng nặng hơn thì bạt bóng sẽ như thế nào vậy bạn ơi, mình nghĩ thủ sẽ dễ hơn đối với quả giật, phản công quả giật nếu bác nào trình cao mới dám nói, e thì không giám nói, chỉ có điều bóng 40 hay 40+ thì e chưa thấy mấy người phản công lại được quả bạt bóng, cho bóng quay lại bàn đối phương đã méo hết cả mồm rồi nói gì phản công
em cũng thấy quả bạt thì bóng 40 hay 40+ cũng thấy khó chịu hết à! Theo em nếu bóng to sẽ đi chậm hơn nên người đỡ có thời gian để xử lý bóng hơn với quả giật chứ bạt bóng thì e ràng càng khó hơn cũng nên. Nhưng thực tế số người chơi chủ yếu là giật nhiều chứ mấy khi có cơ hội bạt mất bóng nên em nghĩ khán giả sẽ thích hơn. Dù sao người ta thay đổi cũng là để phục vụ... khán giả là chính vì em nghĩ BB là môn thể thao mang tính giải trí cao nếu có nhiều khán giả sẽ chứng tỏ sự phổ rộng và thành công của nó. Hi. Riêng cá nhân em thì thích bóng loại này do em chơi gai công.

Trainee

Đại Tá
Các bác vào Vt xem giải đi Vt open. Nghe đâu đánh bóng 40+ hả @Trainee. Xem đánh qua lại nhãn mắt luôn.
Theo em biết thì nếu không có gì quá bất ngờ xảy ra, giải VT mở rộng đợt 30/4 này sẽ đánh Cornilleau 40+ loại đang bán shop 120K/3 quả đó anh.

dungatvt

Thượng Tá
Bóng Cornilleau nặng chì khó đánh chứ ko vì nó đắt mà đánh thích hơn mấy loại kia bác ợ. Cho nên ko có kinh doanh QC gì ở đây cả.
Hôm trước mình cũng mua 1 hộp 3 bóng 120k đánh thử. Quả thật đánh hỏng nhiều hơn so với bóng thường.

Bình luận từ Facebook