Bóng 40 và 40+ có gì khác nhau???

Trainee

Đại Tá
+ Oh, bóng của bác đắt quá. Vậy để em trao đổi với anh em clb xem sao nhé. Em mua ở đây 120k/hộp 6 quả DHS 40+ rồi anh ạ. Liệu bóng của bác có bền gấp đôi không? Haha.
Ồ, bác @Trạng .... CÁ vào phát biểu ý kiến xem. Em biết nói sao đây? Cứ phủ đầu bằng bền, nhiều, ... thì sao mà có ngon nhỉ :D. Đùa vậy thôi, chơi DHS, Andro, ... đi. Cornilleau chưa là hàng bình dân đâu!

SonNLS

Thượng Sỹ
bóng 40 cộng đánh chậm hơn, ít xoáy hơn, tiếng chạm bàn cũng khác. Nói chung đánh chưa quen chán lắm các bác ạ

drsan

Thượng Tá
bóng 40 + to hơn , tốc độ chậm hơn chút , giảm độ xoáy vì bóng to nên có cảm giác khi bay với tốc độ nhanh hơi lắc >>>theo ý kiến mình mặt có tốc độ cao , xoáy lớn giải quyết 2 điều này nghĩa là mặt phải trung bình đến cứng nên để tích ứng >>>
Cốt vợt cần phải có bề mặt mềm chút, mỏng nên chọn độ dầy từ 6,8 mm xuống 5,5 mm sử dụng carbon dưới 12k để tích ứng với mặt cứng !
Qua quan sát các giải phong trào đánh bóng 40 + nhất là giải báo Hà Nội mới 2014 hầu hết toàn dơ phòng thủ tấn công, kỹ thuật + lối đánh thiên về phòng thủ chủ động , tính chiến thuật cao chiếm ưu thế . bóng 40 + đòi hỏi người chơi hoàn thiện khả năng phòng thủ + độ bền cần thiết với nhiều pha bóng đi lại tốt hơn như hạng A : Tuấn Nam Định nhì Hưng đen nhất , hạng B : Quân Yên Bái vô địch ! 3 ông này siêu phòng thủ , hưng đen thủ + tấn công khá đều
Rõ nhất ở hạng B những cầu thủ siêu tấn công nhanh mạnh khá bị mất lợi thế ở cả đồng đội và đơn
hạng A những sát thủ thiên về công như Đạo Ma ,Hùng Gia Lâm , Thắng đen, Hà Yên Bái đều ra đi khá nhanh có Hùng gia lâm chơi mặt tầu nên giải 3 đơn nam ^_^
Nói chung bóng 40 + để cho môn bóng bàn thú vị thu hút người xem hơn , thiết kế bóng to chậm hơn camera lướt rõ bóng hơn , nhiều pha bóng qua lại nghĩa là lối chơi phòng thủ tấn công sẽ chiếm 1 chút lợi thế ^^
Không thấy anh nhắc đến Khánh khỉ, Thanh thuốc lá, Toàn Tiến...nhỉ!?

langngoi

Đại Tá
Rất đầy đủ thông tin về bóng 40+ và so sánh với bóng 40. Một nguồn trích dẫn chuẩn giúp Ae org khỏi phải lăn tăn đi tìm sự khác biệt về cấu tạo và tính chất của bóng!
hi vâng ittf cung cấp rất lâu roài, nhưng bà con ít lượn cứ quanh co ở xóm nên ....

drsan

Thượng Tá
Chào anh em!
Rảnh rỗi, mình cung cấp thêm 1 số thông tin cho anh em biết nhé. Những ai biết rồi thì đừng cười nhé!
Sắp tới, bóng 40+ sẽ được đưa vào tập luyện và thi đấu. Vậy bóng 40+ là gì, nó khác với bóng 40 anh em ta đang chơi như thế nào. Điều này quá đơn giản, có rất nhiều topic nói về nó rồi. Chiều qua, clb mình cũng bắt đầu sử dụng bóng 40+. Tất cả anh em khi chơi đều có cảm giác bóng khá tròn, độ nảy đồng đều, và cảm giác căng hơn, nặng hơn bóng cũ 1 chút. Để giải đáp nghi ngờ đó, mình vừa cân thử 2 quả bóng mới tinh của DHS để tiện so sánh:
1. Đây là bóng 40 thường của DHS:

Đây là bóng 40+ của DHS:

Qua số liệu cân trên cân có độ chính xác 0.001g, được kiểm định định kỳ 6 tháng/lần của công ty mình, chúng ta có thể dễ dàng nhận ra bóng 40+ nặng hơn bóng 40 thường khoảng 0.1g.
Vì vậy anh em nào chơi cốt, mút bình thường mà muốn thích nghi với bóng 40+ thì hãy thay đổi dần combo đi nhé. Haha.
Đôi điều chia sẻ cùng anh em! Chúc anh em cuối tuần vui vẻ bên bạn bè, người thân nhé!!!
He, đối chiếu với thông số của nhà sản xuất do @langngoi cho, cân của @tosiosHD cân vào mùa mưa rồi, hay để bóng không đúng tâm của cân nhỉ!

xukaka

Đại Tá
Sáng gọi anh ko thấy bắt máy.
Em có việc đi chiều mới về Nhưng em hỏi: anh Chức nói ở cửa hàng đang có nhiều bóng 40+. 75 Nguyễn Văn Trỗi nhé.
..
ok. Thanks bạn nhé. Để mình ghé cửa hàng mua. Sáng để đt ở nhà nên không nghe.

Trainee

Đại Tá
Sáng nay mình thua te tua một chú già đánh gai, trong khi trước Tết là trên cơ. Phần vì mấy tháng ko gặp, mọi người nói chú đợt này đánh ổn định hơn trước nhiều. Nhưng nguyên nhân trực tiếp là 2 tháng rồi ko động vào bóng to. Toàn tự sát!

hungvotdoc

Thượng Tá
Ở chỗ tôi đã thử qua mấy loại bóng 40 + như : DHS, Stiga, ynhee. Thấy chỉ có ynhee là ổn: nảy tương đối tốt (không khác bóng 40 mấy), đều và bền. còn mấy loại kia có thể nói là không thể chấp nhận được. Hay là mình mua phải bóng đểu nhỉ? Không biết các bạn có chung quan điểm không?

Trainee

Đại Tá
Ở chỗ tôi đã thử qua mấy loại bóng 40 + như : DHS, Stiga, ynhee. Thấy chỉ có ynhee là ổn: nảy tương đối tốt (không khác bóng 40 mấy), đều và bền. còn mấy loại kia có thể nói là không thể chấp nhận được. Hay là mình mua phải bóng đểu nhỉ? Không biết các bạn có chung quan điểm không?
Lúc nào anh thử thêm Cornilleau 40+ xem. Bóng này có lẽ đắt hàng đầu, 120/3, giá shop. Đương nhiên đã đạt chuẩn ITTF.
Bóng nặng, ổn định như Tàu đang lừ lừ vào ga. 30/4 này giải Vũng Tàu Open sẽ dùng bóng đó. Hứa hẹn là sẽ có nhiều cao thủ méo mặt nếu ko đầu tư làm quen từ giờ!

Bình luận từ Facebook