Bóng 40 và 40+ có gì khác nhau???

hoantopas

Đại Tá
Chào anh em!
Rảnh rỗi, mình cung cấp thêm 1 số thông tin cho anh em biết nhé. Những ai biết rồi thì đừng cười nhé!
Sắp tới, bóng 40+ sẽ được đưa vào tập luyện và thi đấu. Vậy bóng 40+ là gì, nó khác với bóng 40 anh em ta đang chơi như thế nào. Điều này quá đơn giản, có rất nhiều topic nói về nó rồi. Chiều qua, clb mình cũng bắt đầu sử dụng bóng 40+. Tất cả anh em khi chơi đều có cảm giác bóng khá tròn, độ nảy đồng đều, và cảm giác căng hơn, nặng hơn bóng cũ 1 chút. Để giải đáp nghi ngờ đó, mình vừa cân thử 2 quả bóng mới tinh của DHS để tiện so sánh:
1. Đây là bóng 40 thường của DHS:

Đây là bóng 40+ của DHS:

Qua số liệu cân trên cân có độ chính xác 0.001g, được kiểm định định kỳ 6 tháng/lần của công ty mình, chúng ta có thể dễ dàng nhận ra bóng 40+ nặng hơn bóng 40 thường khoảng 0.1g.
Vì vậy anh em nào chơi cốt, mút bình thường mà muốn thích nghi với bóng 40+ thì hãy thay đổi dần combo đi nhé. Haha.
Đôi điều chia sẻ cùng anh em! Chúc anh em cuối tuần vui vẻ bên bạn bè, người thân nhé!!!
Úi sời CLB tôi dùng bóng 40 + mấy tháng nay rồi ô g ạ, loại bóng ko đường viền này này
2015-03-14 12.07.40.jpg

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Lúc nào anh thử thêm Cornilleau 40+ xem. Bóng này có lẽ đắt hàng đầu, 120/3, giá shop. Đương nhiên đã đạt chuẩn ITTF.
Bóng nặng, ổn định như Tàu đang lừ lừ vào ga. 30/4 này giải Vũng Tàu Open sẽ dùng bóng đó. Hứa hẹn là sẽ có nhiều cao thủ méo mặt nếu ko đầu tư làm quen từ giờ!
Quảng cáo ghê quá, đúng là bóng Cornilleau thì

1. Dầy hơn và nẩy chắc, chậm hơn Xushaofa

2. Bền hơn bóng Xushaofa

3. Nẩy kém Xushaofa, bóng chậm hơn và nặng hơn.

Tùy các bác chọn.

HaQuocLinh

Thượng Tá
bóng này thì dòng ZLC và SZLC lại lên ngôi rồi, to hơn, nặng hơn, ít xoáy hơn thì cần nhiều lực hơn, bám bóng dày hơn là lẽ đương nhiên, bám mỏng đánh điểm rơi thì khác gì tàu đang vào ga :D:D:D
chắc chắn rồi nếu nó to nặng hơn sẽ khó tạo xoáy hơn nếu đánh mỏng sẽ chậm làm mồi cho cú bạt. Có lẽ rơ gai công lại lên ngôi rồi hoặc chí ít cũng chiếm ưu thế, hay những rơ phỏng thủ phản công sẽ tăng thêm ưu thế, những rơ bạo liệt sẽ tự chết nhiều.

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Quảng cáo ghê quá, đúng là bóng Cornilleau thì

1. Dầy hơn và nẩy chắc, chậm hơn Xushaofa

2. Bền hơn bóng Xushaofa

3. Nẩy kém Xushaofa, bóng chậm hơn và nặng hơn.

Tùy các bác chọn.
Hì nói tếu lên cho vui thôi. Em có bán hàng đâu mà QC. Nhưng những anh em có đk như bác @hoantopas thì cứ nên thử lòng vòng một số loại bóng. Nhất là nó là bóng đắt tiền và đạt chuẩn ITTF. Biết thêm sau này gặp đỡ shock vì thực sự nó khác nhau quá và biết thêm để chém gió cho vui :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hì nói tếu lên cho vui thôi. Em có bán hàng đâu mà QC. Nhưng những anh em có đk như bác @hoantopas thì cứ nên thử lòng vòng một số loại bóng. Nhất là nó là bóng đắt tiền và đạt chuẩn ITTF. Biết thêm sau này gặp đỡ shock vì thực sự nó khác nhau quá và biết thêm để chém gió cho vui :D
Bác @hoantopas cũng nên thử như @Trainee nói, bóng cùng 40 còn khác nhau nữa là 40+, mới đét.

Em đã thử DHS, 729, Nittaku, Xushaofa, Cornilleau. Bóng Nittaku đánh sướng nhất, nhưng Cornilleau bền nhất ạ.

hungvotdoc

Thượng Tá
Lúc nào anh thử thêm Cornilleau 40+ xem. Bóng này có lẽ đắt hàng đầu, 120/3, giá shop. Đương nhiên đã đạt chuẩn ITTF.
Bóng nặng, ổn định như Tàu đang lừ lừ vào ga. 30/4 này giải Vũng Tàu Open sẽ dùng bóng đó. Hứa hẹn là sẽ có nhiều cao thủ méo mặt nếu ko đầu tư làm quen từ giờ!
Có lẽ sẽ phải thử loại này và một số loại khác nữa. Nhưng 120/3 thì đắt gấp đôi một số loại khác - chơi ở CLB thì hơi "Lục Tốn" nhỉ! Hiện tại thấy anh Ynhee là tương đối ổn mà có 120/6 thôi.

tosiosHD

Đại Tá
Có lẽ sẽ phải thử loại này và một số loại khác nữa. Nhưng 120/3 thì đắt gấp đôi một số loại khác - chơi ở CLB thì hơi "Lục Tốn" nhỉ! Hiện tại thấy anh Ynhee là tương đối ổn mà có 120/6 thôi.
Xushaofa 130k/6 quả, @langngoi show hàng đi
Mình đang chơi DHS 40+ 120k/6qua cũng thấy OK mà, có sao đâu nhỉ? Hay là bóng đểu. Chắc phải lằng nhằng, khó chơi mới là bóng xịn phải ko các bác. Haha.

Trainee

Đại Tá
Mình đang chơi DHS 40+ 120k/6qua cũng thấy OK mà, có sao đâu nhỉ? Hay là bóng đểu. Chắc phải lằng nhằng, khó chơi mới là bóng xịn phải ko các bác. Haha.
Không phải khó hay dễ, xịn hay không, ... mà là bóng kia nó cũng đạt chuẩn. Thậm chí chính nó được dùng giải tầm q.tế. Nên anh em có hứng thì cũng nên thử cho biết.
Riêng về bóng Cornilleau thì từ hồi 40, ít người khen rồi. Toàn người chê. 10 người mình biết thì 9 người chê. Bóng 100/3 mà mang về clb ko ai chơi được chỉ chơi But hoặc Andro và phổ biến là DHS 90/6. Còn 1 khen đó là mấy tên trình A, B diễn đàn. Quả bóng nặng, ổn định nên bọn nó công cực kỳ bạo lực.
Anh em mình khen bóng hay, chê bóng dở xét cho cùng là cảm tính thôi mà.

Trainee

Đại Tá
Quả DHS 40 thi đấu quốc tế, giá 30/1 ở đây mấy ai chơi chưa và nhận xét nó như thế nào? Hay nó cũng ko bằng loại 90/6 in chữ ITTF Approved?
Vớ vẩn mình uống rượu đế quen, uống rượu ngoại ko trôi. Xét ra chỉ là thói quen à?

Trainee

Đại Tá
Hì Spam thêm câu rồi out này. Các bác đánh cho sướng thì kệ các bác, tính trải nghiệm thì phải tính lại chút.
Vợt gắng xịn nhất, lựa kỹ càng từng chi tiết, cầu kỳ xách tay từ Nhật về, mặt cũng Pro, NT, SP, Nội địa, ... có khi giầy cũng giống nó luôn. Khổ cái vô cùng quan trọng là combo đó nó đánh với bóng 2$/1 còn các bác đánh với bóng 15K/1 sau đó chê bóng kia nặng, bì, không bén, ... ZJK, ML, ... nó nghe các bác trình bầy cảm nhận chắc nó khóc luôn. Haha.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hì Spam thêm câu rồi out này. Các bác đánh cho sướng thì kệ các bác, tính trải nghiệm thì phải tính lại chút.
Vợt gắng xịn nhất, lựa kỹ càng từng chi tiết, cầu kỳ xách tay từ Nhật về, mặt cũng Pro, NT, SP, Nội địa, ... có khi giầy cũng giống nó luôn. Khổ cái vô cùng quan trọng là combo đó nó đánh với bóng 2$/1 còn các bác đánh với bóng 15K/1 sau đó chê bóng kia nặng, bì, không bén, ... ZJK, ML, ... nó nghe các bác trình bầy cảm nhận chắc nó khóc luôn. Haha.
Chú làm gì quan trọng hóa thế, ngon thì sướng, nhưng chẳng nhẽ ngày xưa đá bóng chân giầy từ đầu chắc, đá chân đất đến nổi mắt cá tứ tung rồi mới lên tuyển Lớp đá giày Bata thượng đình, lên Tuyển trường đá giày đinh cao su Khatoco, rồi lên Tuyển trường đại học mới được xỏ giầy Da thật đấy, tool có điều kiện thì chơi, không có điều kiện thì phải chịu thôi.

Anh em nếu muốn dùng hàng xịn thì cứ phải thử, thử hết, rồi mới thấy cái nào ngon, cái nào dở. Vì ngon dở cũng do mồm mà, ông mặn ông nhạt biết đâu là vừa, bóng cũng thế thôi, nên thử để thấy thích bác ạ.

Em hồi mới chơi Xushaofa cũng thích, nhưng vì anh em CLB toàn chơi bóng DHS, nên nếu mình mình một kiểu chả ai chơi với mình, trừ khi đánh Butterfly thì không ai nói gì, chứ không lại bảo là mình quen bóng, cũng khổ:(

Trainee

Đại Tá
Bác @Trạng .... CÁ giống em. Trong túi có đống Double Fish 40 vì bóng Cornilleau chỗ cty em chả ai chịu chơi, bóng 40+ giờ cũng chưa ai đánh, rút bóng Cornilleau hay 40+ ra đánh là có người cằn nhằn :D
Còn mấy dòng trên là em nói nếu có ai tay chơi thui. Ko phải em, em đánh Butter, Andro, DHS hàng chợ giờ cũng thích hơn Cor mà. :(

Bình luận từ Facebook