Bóng 40 và 40+ có gì khác nhau???

tosiosHD

Đại Tá
Chào anh em!
Rảnh rỗi, mình cung cấp thêm 1 số thông tin cho anh em biết nhé. Những ai biết rồi thì đừng cười nhé!
Sắp tới, bóng 40+ sẽ được đưa vào tập luyện và thi đấu. Vậy bóng 40+ là gì, nó khác với bóng 40 anh em ta đang chơi như thế nào. Điều này quá đơn giản, có rất nhiều topic nói về nó rồi. Chiều qua, clb mình cũng bắt đầu sử dụng bóng 40+. Tất cả anh em khi chơi đều có cảm giác bóng khá tròn, độ nảy đồng đều, và cảm giác căng hơn, nặng hơn bóng cũ 1 chút. Để giải đáp nghi ngờ đó, mình vừa cân thử 2 quả bóng mới tinh của DHS để tiện so sánh:
1. Đây là bóng 40 thường của DHS:

Đây là bóng 40+ của DHS:

Qua số liệu cân trên cân có độ chính xác 0.001g, được kiểm định định kỳ 6 tháng/lần của công ty mình, chúng ta có thể dễ dàng nhận ra bóng 40+ nặng hơn bóng 40 thường khoảng 0.1g.
Vì vậy anh em nào chơi cốt, mút bình thường mà muốn thích nghi với bóng 40+ thì hãy thay đổi dần combo đi nhé. Haha.
Đôi điều chia sẻ cùng anh em! Chúc anh em cuối tuần vui vẻ bên bạn bè, người thân nhé!!!

Trainee

Đại Tá
Chào anh em!
Rảnh rỗi, mình cung cấp thêm 1 số thông tin cho anh em biết nhé. Những ai biết rồi thì đừng cười nhé!
Sắp tới, bóng 40+ sẽ được đưa vào tập luyện và thi đấu. Vậy bóng 40+ là gì, nó khác với bóng 40 anh em ta đang chơi như thế nào. Điều này quá đơn giản, có rất nhiều topic nói về nó rồi. Chiều qua, clb mình cũng bắt đầu sử dụng bóng 40+. Tất cả anh em khi chơi đều có cảm giác bóng khá tròn, độ nảy đồng đều, và cảm giác căng hơn, nặng hơn bóng cũ 1 chút. Để giải đáp nghi ngờ đó, mình vừa cân thử 2 quả bóng mới tinh của DHS để tiện so sánh:
1. Đây là bóng 40 thường của DHS:

Đây là bóng 40+ của DHS:

Qua số liệu cân trên cân có độ chính xác 0.001g, được kiểm định định kỳ 6 tháng/lần của công ty mình, chúng ta có thể dễ dàng nhận ra bóng 40+ nặng hơn bóng 40 thường khoảng 0.1g.
Vì vậy anh em nào chơi cốt, mút bình thường mà muốn thích nghi với bóng 40+ thì hãy thay đổi dần combo đi nhé. Haha.
Đôi điều chia sẻ cùng anh em! Chúc anh em cuối tuần vui vẻ bên bạn bè, người thân nhé!!!
Anh hunghuong hỏi thăm kia :D
Quên hôm trước gửi cho @drsan mặt, không kỷ niệm 1 quả Cornilleau 40+. Đánh quả đó thì nhiều tên chuyên về đánh xoáy khóc tiếng mán luôn. Bóng đi như kiểu tàu điện đang chạy vào Ga Hàng Cỏ ấy :D

tosiosHD

Đại Tá
Anh hunghuong hỏi thăm kia :D
Quên hôm trước gửi cho @drsan mặt, không kỷ niệm 1 quả Cornilleau 40+. Đánh quả đó thì nhiều tên chuyên về đánh xoáy khóc tiếng mán luôn. Bóng đi như kiểu tàu điện đang chạy vào Ga Hàng Cỏ ấy :D
+ Mô tả tỉ mỉ xem nào? Qủa đó nặng như Chì à?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
choi cot va mat loai nao de phu hop voi bong 40+ vay ban
bóng 40 + to hơn , tốc độ chậm hơn chút , giảm độ xoáy vì bóng to nên có cảm giác khi bay với tốc độ nhanh hơi lắc >>>theo ý kiến mình mặt có tốc độ cao , xoáy lớn giải quyết 2 điều này nghĩa là mặt phải trung bình đến cứng nên để tích ứng >>>
Cốt vợt cần phải có bề mặt mềm chút, mỏng nên chọn độ dầy từ 6,8 mm xuống 5,5 mm sử dụng carbon dưới 12k để tích ứng với mặt cứng !
Qua quan sát các giải phong trào đánh bóng 40 + nhất là giải báo Hà Nội mới 2014 hầu hết toàn dơ phòng thủ tấn công, kỹ thuật + lối đánh thiên về phòng thủ chủ động , tính chiến thuật cao chiếm ưu thế . bóng 40 + đòi hỏi người chơi hoàn thiện khả năng phòng thủ + độ bền cần thiết với nhiều pha bóng đi lại tốt hơn như hạng A : Tuấn Nam Định nhì Hưng đen nhất , hạng B : Quân Yên Bái vô địch ! 3 ông này siêu phòng thủ , hưng đen thủ + tấn công khá đều
Rõ nhất ở hạng B những cầu thủ siêu tấn công nhanh mạnh khá bị mất lợi thế ở cả đồng đội và đơn
hạng A những sát thủ thiên về công như Đạo Ma ,Hùng Gia Lâm , Thắng đen, Hà Yên Bái đều ra đi khá nhanh có Hùng gia lâm chơi mặt tầu nên giải 3 đơn nam ^_^
Nói chung bóng 40 + để cho môn bóng bàn thú vị thu hút người xem hơn , thiết kế bóng to chậm hơn camera lướt rõ bóng hơn , nhiều pha bóng qua lại nghĩa là lối chơi phòng thủ tấn công sẽ chiếm 1 chút lợi thế ^^

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
bóng 40 + to hơn , tốc độ chậm hơn chút , giảm độ xoáy vì bóng to nên có cảm giác khi bay hơi lắc >>> mặt có tốc độ cao , xoáy lớn giải quyết 2 điều này nghĩa là mặt phải trung bình đến cứng nghĩa
Cốt vợt cần phải có bề mặt mềm chút, mỏng nên chọn độ dầy từ 6,8 mm xuống 5,5 mm sử dụng carbon dưới 12k để tích ứng với mặt cứng
qua quan sát các giải đánh bóng 40 + nhất là giải báo Hà Nội mới 2014 hầu hết toàn dơ phòng thủ tấn công toàn diện như hạng A : Tuấn Nam Định nhì Hưng đen nhất , hạng B : Quân Yên Bái vô địch ! 3 ông này siêu phòng thủ , hưng đen thủ + tấn công khá đều
Rõ nhất ở hạng B những cầu thủ siêu tấn công nhanh mạnh khá bị mất lợi thế ở cả đồng đội và đơn
hạng A những sát thủ thiên về công như Đạo Ma ,Hùng Gia Lâm , Thắng đen, Hà Yên Bái đều ra đi khá nhanh có Hùng gia lâm chơi mặt tầu nên giải 3 đơn nam ^_^
+ Cảm ơn các thông tin của bác! Bác có thể cung cấp cho anh em biết thêm thông tin về kích thước quả bóng 40+ này không? Em chỉ nghĩ rằng kích thước nó vẫn thế, chẳng qua là công nghệ sản xuất khác thôi chứ? Hóa ra nó to hơn thật à?

tosiosHD

Đại Tá
120K/3pcs, giá shop. OK mai cafe lấy 1 hộp rồi T2 gửi cho đánh thử !
+ Oh, bóng của bác đắt quá. Vậy để em trao đổi với anh em clb xem sao nhé. Em mua ở đây 120k/hộp 6 quả DHS 40+ rồi anh ạ. Liệu bóng của bác có bền gấp đôi không? Haha.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
+ Cảm ơn các thông tin của bác! Bác có thể cung cấp cho anh em biết thêm thông tin về kích thước quả bóng 40+ này không? Em chỉ nghĩ rằng kích thước nó vẫn thế, chẳng qua là công nghệ sản xuất khác thôi chứ? Hóa ra nó to hơn thật à?
bóng to hơn 10% bóng 40,4 mm nhựa plastic tự phân hủy thân thiện với môi trường ! nói chung ae chơi bóng này trả thêm chút chi phí với môi trường :D

Bình luận từ Facebook