Bóng 40 và 40+ có gì khác nhau???

Trainee

Đại Tá
Xin giải thích vì sao gai công lên ngôi FH gai công
Em đoán vậy thầy ạ. Vì chỗ em có mấy người đánh trình C gai công đều lên độ 1 bóng sau khi chuyển đánh bóng to độ 3 tháng nay. Quả công bạt và quả phản công xuyên tâm chuẩn và uy lực thấy rõ. Còn chặn đẩy cũng tốt lên.

xukaka

Đại Tá
Bóng 40+ Gai sẽ ít nguy hiểm vì khi đó độ xoáy ít và tốc độ giảm do bóng to. Khi đó dòng cốt alc hay super zlc sẽ tốt vì phòng thủ và phản công tốt. Không biết mình nghĩ vậy đúng không. Đối phó Gai là đánh chậm lại nà Bóng to thì chậm lại nên càng lợi thế đối phó Gai.

Trainee

Đại Tá
Bóng 40+ Gai sẽ ít nguy hiểm vì khi đó độ xoáy ít và tốc độ giảm do bóng to. Khi đó dòng cốt alc hay super zlc sẽ tốt vì phòng thủ và phản công tốt. Không biết mình nghĩ vậy đúng không. Đối phó Gai là đánh chậm lại nà Bóng to thì chậm lại nên càng lợi thế đối phó Gai.
Có thể với gai thủ thì đúng vậy. Nhưng gai công sở trường là những quả đánh bạt nhanh thì có vẻ ngược lại đó anh!

D'Artagnan

Đại Uý
Trên thế giới giờ chỉ có vài ba hãng sản xuất bóng 40+, tất cả đều ở TQ hết! Chỉ có duy nhất Nittaku là sản xuất loại bóng premium ở Nhật thôi! Các hãng bóng bàn khác đều OEM từ các hãng TQ này. Cho nên cứ thấy made in china dù của Andro, Donic, Cornilleau, Tibhar... thì khả năng cao là từ cùng một lò của TQ nên các bác đừng tốn thời gian mà so sánh giữa các loại bóng made in china này, khác biệt sẽ là rất ít. Và hơn hết cảm nhận của các bác chỉ là cảm tính, nên không chính xác. Nếu đã Made in China rồi thì cứ xài chuẩn các hãng của Tàu luôn cho nó "chính hãng" và RẺ, cứ DHS, Double Fish... mà xài :) Đừng mua bóng của những hãng của châu Âu làm gì cho mất tiền thương hiệu. Xin lỗi các bác thương gia đại diện cho các hãng bóng bàn nhé. Nếu thấy sai thì... cứ chém ạ.

Trainee

Đại Tá
Trên thế giới giờ chỉ có vài ba hãng sản xuất bóng 40+, tất cả đều ở TQ hết! Chỉ có duy nhất Nittaku là sản xuất loại bóng premium ở Nhật thôi! Các hãng bóng bàn khác đều OEM từ các hãng TQ này. Cho nên cứ thấy made in china dù của Andro, Donic, Cornilleau, Tibhar... thì khả năng cao là từ cùng một lò của TQ nên các bác đừng tốn thời gian mà so sánh giữa các loại bóng made in china này, khác biệt sẽ là rất ít. Và hơn hết cảm nhận của các bác chỉ là cảm tính, nên không chính xác. Nếu đã Made in China rồi thì cứ xài chuẩn các hãng của Tàu luôn cho nó "chính hãng" và RẺ, cứ DHS, Double Fish... mà xài :) Đừng mua bóng của những hãng của châu Âu làm gì cho mất tiền thương hiệu. Xin lỗi các bác thương gia đại diện cho các hãng bóng bàn nhé. Nếu thấy sai thì... cứ chém ạ.
Người cảm tính là bác, còn em người thực việc thực ạ. Vừa sáng nay bọn em 5 người trình từ A đến E đánh thử cả đám bóng để chuẩn bị cho giải. Sắp tới giải VT mở rộng sẽ dùng Cornilleau 40+. Giải này có chừng 40 đội tham gia. Và nếu họ mang tư tuởng bóng nào chả thế. Em thề là sẽ ko ít review khóc hận sau giải.

Trainee

Đại Tá
Bóng Cornilleau nặng chì khó đánh chứ ko vì nó đắt mà đánh thích hơn mấy loại kia bác ợ. Cho nên ko có kinh doanh QC gì ở đây cả.

langngoi

Đại Tá
bác nhầm lẫn sao ấy, châu Âu cũng có 1 nhà sx OEM là weeber gì đó mà. còn làm OEM thì theo em hiểu đặt giá nào thì làm giá đó :D chứ đâu phải giống hết nhau đâu

xukaka

Đại Tá
Các bóng khác hãng cảm giác cũng khác. Tất nhiên không nhiều. Như bóng Butt đánh đầm hơn DHS và Corni. Nhưng do bóng DHS được sử dụng phổ biến đại trà, các giải cũng thế. Và chất lượng chấp bhẩn được. Mình thì thấy bóng Butt rất nhanh bể. Đập ầm ầm có khi 1, 2 ngày toi 1 bóng.

Trainee

Đại Tá
Các bóng khác hãng cảm giác cũng khác. Tất nhiên không nhiều. Như bóng Butt đánh đầm hơn DHS và Corni. Nhưng do bóng DHS được sử dụng phổ biến đại trà, các giải cũng thế. Và chất lượng chấp bhẩn được. Mình thì thấy bóng Butt rất nhanh bể. Đập ầm ầm có khi 1, 2 ngày toi 1 bóng.
Bóng DHS loại đánh giải Quốc tế đâu đó cũng chừng >30K/quả với bóng 40 đó bác. Còn bóng 15K/quả thì chỉ là hàng phổ dụng anh em mình chơi thôi.
Bóng Butt 40 ngày xưa em rất thích chơi, nhưng là cái bóng hơi ngà vàng, chứ loại trắng dã như giờ đánh chán chết, mềm mà mấy hôm là toi chả hiểu sao nữa. Có khi nó cũng là bóng lởm như DHS có loại trắng dã 30K/3 quả ấy.

manhpkkq

Thượng Tá
để cho khán giả nhìn nữa chứ bạn!
chậm nên quả giật sẽ không được như bóng 40, nhưng ngược lại nếu bóng nặng hơn thì bạt bóng sẽ như thế nào vậy bạn ơi, mình nghĩ thủ sẽ dễ hơn đối với quả giật, phản công quả giật nếu bác nào trình cao mới dám nói, e thì không giám nói, chỉ có điều bóng 40 hay 40+ thì e chưa thấy mấy người phản công lại được quả bạt bóng, cho bóng quay lại bàn đối phương đã méo hết cả mồm rồi nói gì phản công

Trainee

Đại Tá
chậm nên quả giật sẽ không được như bóng 40, nhưng ngược lại nếu bóng nặng hơn thì bạt bóng sẽ như thế nào vậy bạn ơi, mình nghĩ thủ sẽ dễ hơn đối với quả giật, phản công quả giật nếu bác nào trình cao mới dám nói, e thì không giám nói, chỉ có điều bóng 40 hay 40+ thì e chưa thấy mấy người phản công lại được quả bạt bóng, cho bóng quay lại bàn đối phương đã méo hết cả mồm rồi nói gì phản công
Amultart + Ten64 mà bác bạt thì đến quả Tennis nó cũng đi mất bóng chứ 40+ thì xi nhê gì :D
Mấy tên gai gông thì nó bạt lại quả giật dữ dằn lắm, với quả 40+ này nó lại càng hung tợn hơn. Mình xem con bé trình ~B chỗ mình nó đánh trái gai công mà nó bạt, đấm lại quả giật moi của thằng cũng trình B cứ gọi là như bắn đại bác ấy ! Những quả bóng nhú trong bàn mà để nó vả trái thì thôi cứ thò tay bắt bóng không kịp :(

xukaka

Đại Tá
Amultart + Ten64 mà bác bạt thì đến quả Tennis nó cũng đi mất bóng chứ 40+ thì xi nhê gì :D
Mấy tên gai gông thì nó bạt lại quả giật dữ dằn lắm, với quả 40+ này nó lại càng hung tợn hơn. Mình xem con bé trình ~B chỗ mình nó đánh trái gai công mà nó bạt, đấm lại quả giật moi của thằng cũng trình B cứ gọi là như bắn đại bác ấy ! Những quả bóng nhú trong bàn mà để nó vả trái thì thôi cứ thò tay bắt bóng không kịp :(
..
thế thì dùng mỹ nam kế đi. Hihi. Như khi giật bóng đá lông nheo một cái. Cho em nó mất tập trung. Khakha

manhpkkq

Thượng Tá
e chưa xem gai công đánh bóng 40+ chỉ được xem mút láng đánh thôi, có lẽ chưa được mở rộng tầm mắt, hôm nay đánh bóng 40+ bạt đã tay luôn, đánh với mặt chuội mà bác, e cứ ép bóng dài xong nhằm đầu bóng phang nhiệt tình, mặc dù bay và rúc lưới cũng nhiều, nhưng qua lưới thì bắt bóng bằng tay cũng không kịp :D

Trainee

Đại Tá
..
thế thì dùng mỹ nam kế đi. Hihi. Như khi giật bóng đá lông nheo một cái. Cho em nó mất tập trung. Khakha
Ha ha, con bé đó nó có con bồ xinh lắm, mình nhìn cũng nhỏ nước miếng mới đểu chứ anh à ! :(

manhpkkq

Thượng Tá
..
không phải đá lông nheo hay nháy mắt làm gì, chưa kịp mở mắt ra bóng nó phi vào rốn rồi, theo e các bác mặc quần đùi thì không mặc lồng tờ ... rim đi đánh bóng, đùng nói mấy e gái chứ đến mấy cô cũng không phải là đối thủ của a e mình :p:p:p

Bình luận từ Facebook