Tư vấn giày bóng bàn!

edta_vn

Binh Nhì
tuỳ bác thoai, đến đôi ma long đi còn chả ra dek j nữa là các đôi giá thấp hơn (ko bền, chóng hỏng) ;)
Tôi đi đôi LN hơn củ gần 3 năm cũng chưa bung chỗ nào. LN tôi mua trực tiếp trên taobao. Mà công nhận giày LN giá đắt, và bọn này là hãng hay bị nhái nhất ở TQ.
Giày bb so với giày chạy đắt vcl

lion

Đại Tá
Định hỏi ý tứ của bác khen hay chê giầy Li-Ning, hóa ra là chê :)
Em chỉ có kinh nghiệm với giầy Asics là: đế bám, nhẹ, kiểu dáng trẻ trung, đẹp, nhưng mỗi tội lớp da tổng hợp dễ bị nứt gãy, bong tróc sau khoảng 1 năm sử dụng. Còn với Mizuno thì khỏe khoắn, thể thao, chưa bao giờ bị bong đế (em không bao giờ khâu đế vì em tin tưởng hàng của Mizuno), không hề bị nứt gãy bong da tổng hợp, dòng WaveDrive em đi từ đời 6 đến nay là đời 9 đều an tâm và hài lòng.

lion

Đại Tá
Ngày trước hình như Butterfly nó thuê Asics gia công giày nên dưới đế có chữ Asics, trên thân có chữ và logo của Butterfly nhưng mấy năm nay không thấy nữa, có lẽ họ tự làm rồi.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Ngày trước hình như Butterfly nó thuê Asics gia công giày nên dưới đế có chữ Asics, trên thân có chữ và logo của Butterfly nhưng mấy năm nay không thấy nữa, có lẽ họ tự làm rồi.
Ngày xưa anh đi con 2.5 triệu đó (sao khi đó máu thế). Con cốt mới về Việt Nam Timobol ZLC là mình có đầu tiên :)
Được cái bền, giờ nhìn đế và chất lượng gia công giày Butterfly ở Take phân phối mà không ngửi nổi, không bằng hàng nhái.

noobteam

Đại Uý
nói chung e thấy đa số giày hãng hịn hịn tí họ đều sản xuất tại VN, mấy đôi xách nhật mà kể cả e xách US, xách TBN về cũng đều made in VN cả, e có mấy đôi bóng đá xin thì lại made in indonesia. Giày Made in China như Butter thì thật e ít thấy :(
hên xui bác ạ :D
Mình cũng đi 1 đôi, loại Rifones này ổn, đoán là hàng Butt China xịn. Chỉ có điều trc đi sz42, sang anh China này thì phải 42.5 đến 43 mới vừa.

bachikho

Đại Tá
Mình cũng đi 1 đôi, loại Rifones này ổn, đoán là hàng Butt China xịn. Chỉ có điều trc đi sz42, sang anh China này thì phải 42.5 đến 43 mới vừa.
xu hướng chung của các hãng hiện tại đều làm giày hẹp lại, hình như là phương châm tiết kiệm nguyên liệu sao đó, đôi nào cũng thấy hẹp ngang hơn trước

noobteam

Đại Uý
xu hướng chung của các hãng hiện tại đều làm giày hẹp lại, hình như là phương châm tiết kiệm nguyên liệu sao đó, đôi nào cũng thấy hẹp ngang hơn trước
Mình chân to ngang ở mũi chân, nên theo lý thuyết phải đi giầy rộng mũi, nó là cỡ 2E hay 4E gì đó là đẹp. Nhưng các shop giầy trong nước và trên mác giầy thể thao thường ko ghi rõ thông số này nhỉ, nếu ko ghi thì nó chỉ là loại Nomal.
Do chân vậy nên trước nay chỉ đi hợp giầy Butt, hoặc có lần làm đôi Nitaku cũng ổn ở phần mũi chân. Acsis thì biết là hàng thương hiệu rồi, nhưng mũi chân bó quá nên mình chịu. Mizuno thì nghe nói có cả 2 loại, dòng Wave Medal sẽ rộng mũi hơn, nhưng cũng chưa thử.

anhemoy

Đại Tá
Mình chân to ngang ở mũi chân, nên theo lý thuyết phải đi giầy rộng mũi, nó là cỡ 2E hay 4E gì đó là đẹp. Nhưng các shop giầy trong nước và trên mác giầy thể thao thường ko ghi rõ thông số này nhỉ, nếu ko ghi thì nó chỉ là loại Nomal.
Do chân vậy nên trước nay chỉ đi hợp giầy Butt, hoặc có lần làm đôi Nitaku cũng ổn ở phần mũi chân. Acsis thì biết là hàng thương hiệu rồi, nhưng mũi chân bó quá nên mình chịu. Mizuno thì nghe nói có cả 2 loại, dòng Wave Medal sẽ rộng mũi hơn, nhưng cũng chưa thử.
Mizuno giày bóng đá chuyên cho người chân bè, như em chân cũng đc gọi là bè và đi WM7 thấy ưng lắm bác, nên thử bác ạ

noobteam

Đại Uý
Mizuno giày bóng đá chuyên cho người chân bè, như em chân cũng đc gọi là bè và đi WM7 thấy ưng lắm bác, nên thử bác ạ
Còn size nữa, ko rõ có ngang sz bên Butt ko, Butt mình đã phải chuyển từ 42 lên 43. Do ở tỉnh nên WM hơi ít, phải mua online. :D

dammebongban

Trung Uý
Mình cũng thấy dòng Mizuno.Ware.Madal mũi rộng hơn thật đấy!

bachikho

Đại Tá
Còn size nữa, ko rõ có ngang sz bên Butt ko, Butt mình đã phải chuyển từ 42 lên 43. Do ở tỉnh nên WM hơi ít, phải mua online. :D
mizuno phải lùi 1/2 size so với butt (tui đi mizuno 38.5-245 thì butt đi 39-250)
rộng ngang thấy có mizuno wave medal, kaiserburg, butt rifones
mizuno wave drive, butt mach thì hẹp ngang

Last edited:

anhemoy

Đại Tá
nếu thế thì chỉ còn cách bác cọc 50k cho người bán, xỏ thử rồi xin hoàn thôi :D
chứ WM7 thì e đang rất chim ưng: êm, thoáng, chắc chân, bám sàn, đẹp :D
cảm ơn bác @bachikho 1 lần nữa, bác ngắm được mẫu nào same same thế lại nhắn em tiếp nhé ạ :D

anhemoy

Đại Tá
4 đôi hàng đầu ngoài wm7 k ưng wd9 thì chỉ còn butt rifones và mach thoai
e thích con Vilight đỏ đen, có ra gì k bác nhỉ

Bình luận từ Facebook