Tư vấn giày bóng bàn!

M.Hoang

Đại Tá
Mình thì lại thấy thích giày But hơn,không quá nổi trội nhưng rất ổn nhiều thứ từ giá,chất lượng,thẩm mĩ và cả sự phổ biến..các idol cũng thường sử dụng trừ tuyển China hehe..
View attachment 151074
đôi trắng của butter này em thấy đẹp nhất, mấy đôi khác của butter cứ thầy nó tàu tàu kiểu gì, nhìn không đc thanh thoát như dòng mizuno.

Em cũng làm đôi WD9 mua lúc giảm giá có 1.45Tr, trước giờ toàn đi dòng WD thấy rất đẹp và ổn, có giai đoạn đi 3 đôi Crossmatch thấy nó hơi cứng đau gót chân chút. Mizuno có ưu điểm là không nứt vỡ da giày như Asics (em cũng hơi ngạc nhiên là sao Asics nó không cải thiện được vấn đề này suốt bao nhiêu năm), không phải khâu đế, đi bền đến khi mòn đế thì thôi. Mà em cũng ẩu, lười tháo dây buộc lại nên toàn để sẵn thuổng chân vào thôi, vậy mà cũng chả hề hấn gì. Xác định 1 năm đi 1 đôi là ổn áp các bác ạ.
A mua đâu mà đc giá tốt vậy ạ

IFUD

Trung Uý
Em mua bên Nhật bác ạ, thi thoảng vào những dịp lễ họ có giảm giá thích phết.
Mà chả hiểu sao giày bóng bàn bên Nhật giá nói chung rẻ hơn VN bác nhỉ. Thằng bạn mình chơi cầu lông thấy mình mua giá tốt định thử mua, mà nó tra ra giá giày cầu lông bên đó chưa tính phí ship về đã ngang giá bán ở VN luôn rồi o_O

Phuong_sardius

Đại Uý
E đg phân vân 2 dòng mizuno với but bác tư vấn e chút với
Theo mình thì cả 2 hãng này đều tương đồng nhau về độ bền cũng như giá cả,còn về thẩm mĩ thì tuỳ vào mắt của mõi người thôi bạn. Quan trọng là đôi giày có hợp với phom chân của bạn kg thôi(cái này phải thử thực tế mới cảm nhận được). Chúc bạn tìm được đôi giày như ý!

lion

Đại Tá
Mà chả hiểu sao giày bóng bàn bên Nhật giá nói chung rẻ hơn VN bác nhỉ. Thằng bạn mình chơi cầu lông thấy mình mua giá tốt định thử mua, mà nó tra ra giá giày cầu lông bên đó chưa tính phí ship về đã ngang giá bán ở VN luôn rồi o_O
Có gì đâu mà khó hiểu bác, bán online mất ít chi phí thì rẻ hơn mua trực tiếp ngoài shop, còn nhập chính thức về VN thì tuy được hãng trợ giá nhưng mất chi phí vận chuyển, mặt bằng, lương nhân viên, thuế má, trích % cho các đại lý bên dưới…nên có giá như vậy thôi.

Hnay em mua cây Zhang JiKe ALC trực tiếp tại shop Kokusaitakkyu giá khoảng 3.0Tr gần bằng VN nhưng đc cái có thể chọn cân nặng, mua online thì không chọn được, nhưng rẻ hơn khoảng 500K.

Last edited:

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Mình thì lại thấy thích giày But hơn,không quá nổi trội nhưng rất ổn nhiều thứ từ giá,chất lượng,thẩm mĩ và cả sự phổ biến..các idol cũng thường sử dụng trừ tuyển China hehe..
View attachment 151074

Tôi toàn dùng dòng Butterfly từ gần 30 năm nay :)
Từ thời mấy cốt cổ, giày còn đế asic (cực bền) nhưng đắt.
Giờ xem mấy giầy bên Take phân phối tầm < 1.5 triệu nhìn đường may, vân đế, chất lượng gia công... không ngửi nổi nên bỏ. Hàng cao cấp của Butterfly thì chưa gặp.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Có gì đâu mà khó hiểu bác, bán online mất ít chi phí thì rẻ hơn mua trực tiếp ngoài shop, còn nhập chính thức về VN thì tuy được hãng trợ giá nhưng mất chi phí vận chuyển, mặt bằng, lương nhân viên, thuế má, trích % cho các đại lý bên dưới…nên có giá như vậy thôi.

Hnay em mua cây Zhang JiKe ALC trực tiếp tại shop Kokusaitakkyu giá khoảng 3.0Tr gần bằng VN nhưng đc cái có thể chọn cân nặng, mua online thì không chọn được, nhưng rẻ hơn khoảng 500K.
View attachment 151078

Nhìn online đã thấy mùi thơm :)

Qua hứng lên ra quất đôi Butterfly mấy đồ e thấy treo nhãn take cả nên e k để ý. H mới nhìn hộp lại hàng Trung các bác ạ. Mà giá vẫn như trên web Take e có nên trả lại k và hàng này thì có khác j hàng nội địa nhật hay bên Take phân phối k ạ

Attachments

1.5 MB · Đọc: 14

Phuong_sardius

Đại Uý
Qua hứng lên ra quất đôi Butterfly mấy đồ e thấy treo nhãn take cả nên e k để ý. H mới nhìn hộp lại hàng Trung các bác ạ. Mà giá vẫn như trên web Take e có nên trả lại k và hàng này thì có khác j hàng nội địa nhật hay bên Take phân phối k ạ
Đôi của mình cũng vậy,kg vấn đề gì bạn ơi!

Bình luận từ Facebook