Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
mày đùa hay thật thế hả Cá, tao hỏi trêu mày thế chứ tao lấy cái mặt H3 của mày làm gì. Có miếng ngon tao còn để dành cho mày với anh em, giờ hỏi vui mày cái mặt mày tưởng thật ah?? Mày ko thấy là có người nằng nặc bóc cái mặt đội tuyển xịn ta tặng mà tao không nhận ah.
Mày lại quy chụp, vớ vỉn, nếu hứa, thì ít nhất cũng phải thực hiện chứ, chả nhẽ anh em với nhau tiếc nhau cái mặt, mà mày thấy, từ trứơc đến giờ tao tiếc mày cái gì không. Thành ra có khi tao nói linh tinh, nhỡ có hôm nào đó hứa thật, thì sao, thì phải hỏi chứ
Cái H3 này không phải của tao, thằng cu clb nó chơi, nó không thích, nó đòi đổi H3 42 MK của tao, nhưng mày cũng biết dân nghiện bóng bàn rồi, hôm nay thích, mai không, mai lại thích, thành ra nó bảo đổi, thì tao đổi, mấy hôm nữa nó đòi, không có trả nó, mặt mo, không phải của mình cũng đem đi cho, thành ra phải hỏi kỹ, và nói rõ, chứ không anh em mất lòng nhau.
Mày biết tao đã tặng bao nhiêu cái vợt, bao nhiêu cái mặt trên khắp đất nước này mỗi khi tao đến một đâu đó chưa. Tặng cho người mình quý mến thậm chí ngay lần đầu gặp. Kể cho mày một kỷ niệm nhé, tao tặng @VR46 một cái Treiber Q ST mới 100% (ở Đà Nẵng) dù anh ấy ban đầu nhất quyết ko chịu nhận quà. Nhưng khi chơi ko thấy hợp, anh ấy trả lại cho tao để tao tặng một người bạn khác muốn chơi. Đó là cách người ta thể hiện sự trân trọng tấm lòng của tao chứ không phải người ta để ý đến món đồ được tặng. Đấy là sự giao tiếp của những người lớn đấy. Trong khi tao biết, có người lại khác hẳn với ý nghĩ như lợi dụng cái sự nhiệt tình ngu dốt của tao vậy. Nhận đồ tặng, không dùng, mang đi đổi chác hoặc cho ai đó hoặc làm việc gì đó. Tao dễ dãi bỏ qua, coi như sự vô tâm của thanh niên và vẫn quý mến.
Tính ra tao vẫn đang ăn không cái mặt H3 Pro Orange của mày mà, tao chưa trả, chả nhẽ lại ăn cháo đá bát thế. Người ta vẫn nói, của được là của lo, của cho là của nợ, nhưng tao nghĩ sẽ có lúc nào đó anh em trả cho nhau, mày nói thế có nghĩ là tao sẽ tự ái không ?
Mày nghĩ là tao thừa tiền hay là tao bị điên? Hay có thể là tao ngu cũng nên? Nghĩ lại thử xem tư duy của tao có vấn đề không mày?
Mày ko nghĩ ra được đâu, vĩnh viễn ko nghĩ ra được. Vì niềm vui bé tí khi mình làm người khác sung sướng một tẹo đấy.
Tao đọc cái comt này của mày lâu tao rồi nhưng tao chưa muốn nói dù tao biết nó có vấn đề. Anh em mày sao tội nghiệp thế, sợ tao đến ăn vạ đòi cái miếng cao su đấy ah?
Nói rất thật, bây giờ thì tao chán hẳn rồi nhưng tao ko trách mày đâu nhé. Sống như tao nó hơi khác và tao ko thể áp đặt lên người khác cái suy nghĩ, cái style của mình được, vậy là vô văn hoá.
Không chụp mũ, vì vẫn luôn phải nhớ câu, stay in other boot, tao hỏi rõ ràng, không có ý gì, mày suy diễn thành ra nó .....

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chán diễn đàn, off 1 tháng, để tự tìm cho mình niềm vui mới, những sân si nhỏ bé đã khiến những đam mê trở nên xộc xệch và vô nghĩa.

Tặng anh em

Khi mới chơi bóng, tôi đến với diễn đàn
Rất đam mê và đầy hứng khởi
Mở lòng mình với những người bạn mới
Tôi hòa mình vào với đam mê

Nhưng những ham hố, sân si ngay kia
Cứ ngày càng làm tôi nhức nhối
Nhưng bạn bè tôi tưởng như hồ hởi
Lại rất buồn, khi tôi chợt nhận ra

Chào các bạn, tôi trở về đam mê
Lại một mình, mày mò, khám phá
Tôi trở về với chính tôi, tự mình quấy phá
Để nỗi buồn, không vướng bận, mình tôi

Tôi bỏ đi, chợ vẫn họp hàng ngày
Chỉ là bớt một con ruồi không đậu
Chỉ lá bớt một con sâu dễ dấu
Và bớt đi rất nhiều sự phiền hà

Chỉ đơn giản, có thể thôi mà
Chúc anh em, đam mê hơn, vui vẻ ...

VR46

Đại Tá
Em muốn nói câu này, anh tự phạt mình off để lòng thanh thản hay để làm gì ạ? Anh off, anh có nghĩ @meoluoitmb , @archer , @Red Arc , @VR46 ... sẽ ko vui ko?

Vắng anh thì chợ vẫn đông
Anh trốn vô lồng mà chợ bớt vui
Nãy vô google tìm từ khoá t rốn vô lồng mà nó ra cái hình này. Thật quá khó để hình dung @Trạng .... CÁ ở đó

backhand-ghost

Đại Tá
Chán diễn đàn, off 1 tháng, để tự tìm cho mình niềm vui mới, những sân si nhỏ bé đã khiến những đam mê trở nên xộc xệch và vô nghĩa.

Tặng anh em

Mày có tâm hồn, nhưng thiếu tinh tế lắm, cũng chẳng có chiều sâu. Tao ko trách mày, mày xem cho kỹ. Tao bực đứa khác thôi, mày ko hiểu ah.
Còn mày off bao lâu thì tùy, tao biến luôn còn được cơ mà, dù tài sản trên này tao nhiều hơn mày nhiều cơ. Ko sinh hoạt thì ko sinh hoạt, hôm nào tập bóng gặp nhau, tao nói cho cái đầu bã đậu của mày biết. Mà đúng là mày thiếu nhạy bén thật.

docmaorg

Đại Tá
Mày có tâm hồn, nhưng thiếu tinh tế lắm, cũng chẳng có chiều sâu. Tao ko trách mày, mày xem cho kỹ. Tao bực đứa khác thôi, mày ko hiểu ah.
Còn mày off bao lâu thì tùy, tao biến luôn còn được cơ mà, dù tài sản trên này tao nhiều hơn mày nhiều cơ. Ko sinh hoạt thì ko sinh hoạt, hôm nào tập bóng gặp nhau, tao nói cho cái đầu bã đậu của mày biết. Mà đúng là mày thiếu nhạy bén thật.
Thế mới gọi diễn đàn là xã hội thu nhỏ. Mỗi time lại tạo ra 1 group mới đầu đến với nhau bằng niềm vui và đam mê. Sau đó phát triển rầm rộ ầm ỹ chém gió phần phật ( lúc đông nhất là lúc phức tạp nhất ) sau đó đọng lại được 1 số con người thực sự quý mến và chơi với nhau, đúng nghĩa.
Anh cũng trải qua từng đó time với hội ZLC ( bỏ qua chữ & friend) lúc off đông nhất chắc cũng ước chừng khoảng 50-60 người, mà giờ cũng vẫn từng đó con người ZLC ( chính xác là 8) người này bận, người kia bận nhưng có 1 thứ 7 hay chủ nhật nào đó hò, ae tụ tập vui với nhau trái bóng và tâm sự nói chuyện không phải câu nệ là rất tuyệt vời rồi.
Cũng như hội mặt tầu trước khi sập diễn đàn, đông là vậy nhưng nếu có off với nhau chắc chỉ có anh @lamtq là rõ nhất thôi.
Thấy em mới trạng cá còn thẳng thắn với nhau như trên thì yên tâm là còn yêu nhau lắm :D:D:D:D:D:D:D

tuan_phanthiet

Thượng Sỹ

Tặng anh em

Cho minh hoi trang ....ca cach phan biet doi vic m, n, l. Nam cho nao tren cay vot.

miziru

Thượng Tá
Các bác có tình với nhau thì mới như vậy. Em theo dõi lâu rồi mà cũng chẳng biết tham gia như thế nào để tình hình giảm độ căng thẳng. Vạn sự tùy duyên vậy ! Duyên còn thì muốn dứt không được, duyên hết níu kéo cũng vô ích .

tuan_phanthiet

Thượng Sỹ
View attachment 48575
Em này nhìn qua ảnh sớ gỗ tăm dí, dự là rất ngon, sớ gỗ thẳng tưng, xít, đều, lằn thớ sâu mà nhỏ, dự là rất già.
View attachment 48570
Lõi em này cũng thế, hạt nhỏ, sậm, dự là chỉ có chuẩn trở lên
mình hiện đang có một cây vis giống như cây này nhờ "Trạng .... CÁ" nhận xét lại cây của @Red Arc đăng và đã test như thế nào?

backhand-ghost

Đại Tá
Thế mới gọi diễn đàn là xã hội thu nhỏ. Mỗi time lại tạo ra 1 group mới đầu đến với nhau bằng niềm vui và đam mê. Sau đó phát triển rầm rộ ầm ỹ chém gió phần phật ( lúc đông nhất là lúc phức tạp nhất ) sau đó đọng lại được 1 số con người thực sự quý mến và chơi với nhau, đúng nghĩa.
Anh cũng trải qua từng đó time với hội ZLC ( bỏ qua chữ & friend) lúc off đông nhất chắc cũng ước chừng khoảng 50-60 người, mà giờ cũng vẫn từng đó con người ZLC ( chính xác là 8) người này bận, người kia bận nhưng có 1 thứ 7 hay chủ nhật nào đó hò, ae tụ tập vui với nhau trái bóng và tâm sự nói chuyện không phải câu nệ là rất tuyệt vời rồi.
Cũng như hội mặt tầu trước khi sập diễn đàn, đông là vậy nhưng nếu có off với nhau chắc chỉ có anh @lamtq là rõ nhất thôi.
Thấy em mới trạng cá còn thẳng thắn với nhau như trên thì yên tâm là còn yêu nhau lắm :D:D:D:D:D:D:D
@backhand-ghost à thằng @Trạng .... CÁ ko đến nỗi thiếu iot đâu. Anh nghĩ nó hiểu nhưng nó đang lái lên lề để không muốn va chạm thêm thôi.
Lần này @Trạng .... CÁ đi 1 tháng để vượt vũ môn, biết đâu quay lại nó sẽ thành CÁO.
Chơi với thằng dốt nó khổ thế, nó không tinh và vô tư quá. Em cũng thích con người nó nên muốn kết bạn, tìm thêm niềm vui chứ có vì lợi lộc gì. Thậm chí mình còn luôn chịu phần kém (cái này ko phải chỉ hội treiber mà cả nước nó biết cái sự dễ dãi, thoáng tính của em). Chưa nói đến quả bóng, nó còn kém mình phải 3 phát.
Nhưng nó chơi với một thằng ranh con vừa bẩn, vừa láo. Cái đéo gì cũng xin, tranh thủ mọi lúc, nhưng lại hỗn hào, khi thiệt thòi miếng nhỏ quyền lợi là nó lật mặt nhanh hơn lật bàn tay. Dạo này mình kìm chế cực kỳ để ko chửi thẳng vào mặt nó, chờ nó bật lại một câu thôi thì mang nó đem chôn luôn, dễ cực. Hôm trước được xem mấy cái comt bố láo bố toét của nó với mọi người, nhìn lại thấy nó cũng chẳng tha mình, em cứ sôi cả người. Nó biết em đang nói nó đấy nhưng cứ giả điếc. Trên này nói gì chả được, mọi người ở xa mà, chứ láo với em thì em cắt gân. Hê hê.

backhand-ghost

Đại Tá
Em ko giả điếc như a đâu, tưởng a đùa chứ thật thì nói luôn cho hết đi :)
Chú nhạy cảm quá, nhanh trí và rất thông minh.
Những gì cần nói anh nói hết rồi, những việc "đàn ông" nó cũng đơn giản thôi, chú thấy có vấn đề gì cần giải quyết thì inbox, anh cũng lâu rồi chưa "càn rỡ", chú thấy bỏ đi được thì bỏ, nếu ko inbox anh một cái hẹn, anh chờ.
Anh nói vậy, đã rõ ý chưa.

Bình luận từ Facebook