Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chào các bậc tiền bối, e mới tậu e vis seri P , cơ mà nó nảy quá, đánh căng đét, ko thấy như cảm nhận các bác, hay vis đời mới bgio nó thế tất ạ
Đúng đó bác, VIS P làm cán TMB, cứng, mất hết cảm giác của VIS cũ, không dẻo nữa, thành ra giống TMB hơn là VIS, em không động được

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thích : Ru em từng ngón xuân nồng
Ghét : Rừng xưa đã khép
Rừng đã cháy, và rừng đã héo
Em hãy ngủ đi, ngoài phố kia, loài người đã về, em hãy ngủ đi

Ngủ đi em, đôi môi, lửa chảy
Ngủ đi em, da thơm, cỏ mật
Ngủ đi em, tay xanh, ngà ngọc
Ngủ đi em, tóc gió, thôi bay

Lời thơ đẹp thế này mà anh ghét nhỉ

Anh ghét nó vì cái gì thế ?

VR46

Đại Tá
Rừng đã cháy, và rừng đã héo
Em hãy ngủ đi, ngoài phố kia, loài người đã về, em hãy ngủ đi

Ngủ đi em, đôi môi, lửa chảy
Ngủ đi em, da thơm, cỏ mật
Ngủ đi em, tay xanh, ngà ngọc
Ngủ đi em, tóc gió, thôi bay

Lời thơ đẹp thế này mà anh ghét nhỉ

Anh ghét nó vì cái gì thế ?
Anh nghe cái tên là ko thích nghe bài đó rồi, khép rồi thì sao vào nổi

hoangkhanh

Thượng Sỹ
Đúng đó bác, VIS P làm cán TMB, cứng, mất hết cảm giác của VIS cũ, không dẻo nữa, thành ra giống TMB hơn là VIS, em không động được
Thôi xong rồi, đọc mãi hội vis mới quyết định lấy về mà giờ thế này, mà TMB là timo boll ZlC hay AlC đó hả bác

hoangkhanh

Thượng Sỹ
Với lại bây giờ e đánh mặt tàu gì cho hợp đc à, e muốn mềm và xoáy bám bóng thôi ạ, ai có thừa thanh lý lại cho e luôn ạ

VR46

Đại Tá
Đang bật máy nên chưa vào đó thôi anh.
Sai rồi @Trạng .... CÁ anh í đang bận...

miziru

Thượng Tá
Em cầm con vis đời O, mới chơi được 1 hôm thì cảm nhận đại khái như sau so với avalox p500, avalox p700, viscaria light (em chưa chơi TB ALC):
Cán cầm rất vừa và chắc tay, nhưng mang cá hơi hụt quá, cũng có thể em chưa quen vì chuyển từ p500 sang. Mà dòng avalox có cái mang cá như thế nào thì bác nào đã chơi qua chắc đều...khó chịu.
Blade : vis --- FH : 729 gần như giống hệt tính chất H3 Neo market ---BH: blitz 2011
Rung kha khá, ít hơn p500 chút, nhiều hơn p700 và viscaria light. Nhưng mang lại cảm giác vừa đủ và tốt nhất.
Thủ ngon vì cảm giác và control tốt. Cái này hơn hẳn vis light, nói chung vis và vis light khác nhau khá là nhiều.
Giật khá là nhàn, giật nhẹ nhàng thì được trợ lực , giật mạnh bóng có xu hướng "giảm góc ra bóng " cắm xuống bàn. Chính vì đặc trưng này của dòng sợi tổng hợp mà em vẫn chưa quen được sau khi chuyển từ cốt gỗ sang. Chắc phải mất thời gian lâu lâu đây.
Giật xa, gần, trung bàn đều ổn, hơn p500 ở khoản xử lý bóng gần bàn.
Như các bác nói, đánh quả trái đúng là rất ngon . BH em đang lắp blitz , giật rất cảm giác.
Em mới test thử 1 buổi tập nên tạm thời chỉ cảm nhận đến vậy, nói chung là hài lòng rồi,chỉ còn việc luyện tập, tìm hiểu thêm về em nó và thích nghi thôi, vấn đề nó giống và khác gì so với vis đời cũ thì em không rõ vì chưa chơi vis đời cũ.

anhthinh098

Thượng Tá
Nhớ khi xưa mình tao 2 VIS
Giắt đít thêm một chú Long 3
Cùng là anh em nhà ta
Tao đưa mày chiến Long 3 VIS M
Rồi hôm tin đến bất ngờ
Long 3 bay trước VIS M theo sau
Nghe mà ruột thắt, quặn đau
Cũng đành ngậm ngọt, từ sau ... đừng hòng
Cốt gì cũng có thể xong
Nhưng mà riêng VIS, đừng hòng ... nữa em
Hay quá a Sơn ơi. :D

meoluoitmb

Đại Tá
Đang nhạc Trịnh ông ạ, nên trả lại đúng chủ đề. Còn những bài khác thì nhiều lắm, tôi cũng hơi đam mê Âm nhạc đấy chứ không phải mê Âm... như ông
Nói chung âm nhạc của ông tôi đánh giá không ăn thua, với tôi ông dị và giỏi rất nhiều mặt nhưng âm nhạc thì tôi không đánh giá cao ông, ông bẹn ạ.

Bình luận từ Facebook