Hội Viscaria

Status
Không mở trả lời sau này.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Công nhận...so gì với chuyên nghiệp..ngày nào cũng tập 4-5 tiếng! Chém gió cho vui..núi này cao còn có núi cao hơn, như em, đánh ở Cty là No1 đó nhoa^^
Công ty thì nhỏ, mình đánh ở HSC Bank mình cũng ít đối lắm, chả ai muốn chơi cùng luôn.

Nhưng không lấy thế làm tự hào, vợt của chúng nó toàn xin, mượn, lấy mặt cũ dán vào, sứt mép, vứt chỏng chơ, ... chắc không tốn đồng nào trừ tiền uống bia, bóng cũng đi mượn luôn.

Mình thì vợt nó mặt kia, ngày đêm cặm cụi, đánh bóng bàn mà đọc sách nhức cả mắt, hơn nó được vài bóng thì đúng là THIẾU TÀI NĂNG HƠN NÓ mới phải chứ ạ :eek:

backhand-ghost

Đại Tá
Có cái này em thấy hơi tức tức nhưng mà ko dám nói ngay, sợ ăn đòn, nhất là lão @lamtq đầu gấu lắm. Topic này hình như là của trưởng lão @bachikho lập ra nên mình càng ko dám vo ve. Nhưng mà tại em thấy cái tên topic nó chưa chuẩn lắm nên hơi ưng ức.
Dùng từ "Câu lạc bộ" để chỉ một nhóm người có cùng một sở trường, sở thích là không đúng. Bản chất của "CLB" nó không phải thế này (có thể vào google xem định nghĩa chính xác), thực tế nó khác xa lắm nên nếu gọi như vậy nó làm mất đi cái ý nghĩa khi tụ tập được một "nhóm", một "hội" những người cùng đam mê thế này. Ý kiến nho nhỏ vậy thôi, @lamtq đừng cáu nhé, nếu không sang bên Treiber em "phập" chết tươi đấy :D
Mà hình như bố @bachikho còn không chơi Vis cơ, hê hê.

QuangHung

Đại Tá
Có cái này em thấy hơi tức tức nhưng mà ko dám nói ngay, sợ ăn đòn, nhất là lão @lamtq đầu gấu lắm. Topic này hình như là của trưởng lão @bachikho lập ra nên mình càng ko dám vo ve. Nhưng mà tại em thấy cái tên topic nó chưa chuẩn lắm nên hơi ưng ức.
Dùng từ "Câu lạc bộ" để chỉ một nhóm người có cùng một sở trường, sở thích là không đúng. Bản chất của "CLB" nó không phải thế này (có thể vào google xem định nghĩa chính xác), thực tế nó khác xa lắm nên nếu gọi như vậy nó làm mất đi cái ý nghĩa khi tụ tập được một "nhóm", một "hội" những người cùng đam mê thế này. Ý kiến nho nhỏ vậy thôi, @lamtq đừng cáu nhé, nếu không sang bên Treiber em "phập" chết tươi đấy :D
Bác cứ hình tượng Hoá lên làm gì ? Lập cái top để A E xúm lại chém gió cho vui chứ không nhất thiết phải chơi Vis hoặc theo chuẩn mực cụ thể nào đó trên Google. . vì k mất gì và cũng chẳng được gì. .như E trình bóng bàn thấp mà trình văn hoá cũng "nùn" nhưng vẫn vào "bốc phét" như ai. .Bác thấy tên top như vậy Bác còn thấy ưng ức và muốn "phập" thì sợ gì đòn. .mà đòn trái tay Bác mạnh kinh. .ai giám "phập"..E cũng đọc nhiều bài của Bác bên Triber và cũng thấy ái mộ Bác vì bài viết của Bác hầu như dài và sâu lắng..!
PS..E là Fan của PGS và Porto đêm nay ;)

backhand-ghost

Đại Tá
Bác cứ hình tượng Hoá lên làm gì ? Lập cái top để A E xúm lại chém gió cho vui chứ không nhất thiết phải chơi Vis hoặc theo chuẩn mực cụ thể nào đó trên Google. . vì k mất gì và cũng chẳng được gì. .như E trình bóng bàn thấp mà trình văn hoá cũng "nùn" nhưng vẫn vào "bốc phét" như ai. .Bác thấy tên top như vậy Bác còn thấy ưng ức và muốn "phập" thì sợ gì đòn. .mà đòn trái tay Bác mạnh kinh. .ai giám "phập"..E cũng đọc nhiều bài của Bác bên Triber và cũng thấy ái mộ Bác vì bài viết của Bác hầu như dài và sâu lắng..!
PS..E là Fan của PGS và Porto đêm nay ;)
Rảnh việc nên trêu mấy anh em cho vui thôi mà, trên này toàn bạn bè cùng đam mê cả.
Chia buồn với bro về trường hợp của PSG và Porto đêm nay, Bayern nó đá hiệp 1 "phũ" quá.

QuangHung

Đại Tá
Rảnh việc nên trêu mấy anh em cho vui thôi mà, trên này toàn bạn bè cùng đam mê cả.
Chia buồn với bro về trường hợp của PSG và Porto đêm nay, Bayern nó đá hiệp 1 "phũ" quá.
Hihi tính E thích đùa. . Bóng bánh gọi là có cho sinh động. . Chúng nó thắng cũng thích mà thua cũng vui.. .vỡ kế hoạch nên 1 đêm phải dạy vài lần chăm đứa lớn để vợ và đứa thứ 2 an tâm Bác ah :D

nvh78

Đại Tá
ko chơi vis lập cái này làm j ku, để cái tên trước nghe đồng bóng y ku cá, tui bbsg lại mỉa mai nên đổi thôi :D
Theo em,Bác nên để ngắn gọn là:"CLB Viscaria" thôi là đc.NHư thế sẽ ngắn gọn & bao hàm rộng hơn gồm cả những người đang chơi,đang sở hữu,những người yêu thích Vis,thậm chí cả những người đang quan tâm và có ý định sẽ mua Vis.Chứ "CLB những người đánh Viscaria" nghe nó hơi cục bộ. @backhand-ghost góp ý như vậy là hay và chuẩn.Như "Hội Treiber" rất ngắn gọn và bao hàm.Đây là thiển ý của mình,mong các ace hội Vis có lời ạ.

nvh78

Đại Tá
Em search đủ loại rồi, có lẽ là đúng anh ạ, Viscaria và ZJK BD cùng cấu tạo lõi Balsa, còn TMB, ZJK là lõi Kiri. Em quên là em hay nhòm lõi của ZJK và TMB hơn là Vis, để hôm nào gặp @Trạng .... CÁ e nhòm lại cho kĩ.
Các site chính thức của BTY cũng nói Vis là Balsa core - center ply
http://www.tabletennisdaily.co.uk/forum/archive/index.php/t-3513.html
Just a few pieces of info.

First, Butterfly rates the speed of Viscaria faster than TB ALC. I have tried several, I have one. I have personally never felt a Viscaria that was slower than a TB ALC. I have felt many TB ALCs. The plies on Viscaria are: Koto-ALC-Balsa-ALC-Koto. The plies on TB ALC are: Koto-ALC-Limba-Kiri-Limba-ALC-Koto. Balsa is actually a faster core than Limba-Kiri-Limba.

The Zhang Jike blade is a little different than the Viscaria, but very similar. The plies are still: Koto-ALC-Balsa-ALC-Koto. Same as Viscaria. The shape of the head is different. The handle is a little different. The plies are a little thinner and this makes it a tiny bit thinner than Viscaria. Butterfly rates it slower than Viscaria. But the two I hit with were both faster than any of the Viscarias I have tried. They were lighter, and faster than the Viscarias I have tried. But they also had more control. It felt a lot like the Viscaria, same feeling from the wood, the ALC and the core, so it felt almost like the same blade but faster, lighter and with more control. It did feel really good to me.

The Nittaku Accoustic is an excellent blade. It is a tiny bit slower than a TB ALC. But it is all wood and the one I felt had good feeling (some people think of vibration as feeling). You could feel the ball on the blade well because of the mild vibration. It did not feel heavy to me. And it was in the same basic speed range as the TB ALC but a small amount slower.

Also, Butterfly gives TB ZLF the same speed rating as TB ALC but the ones I tried all felt a tiny bit slower than the TB ALC and what I noticed with the TB ZLF was that it lost some power once I was back from the table. It was better with shorter strokes closer to the table than with larger strokes further back, at least for me. That was consistent with all the TB ZLFs I tried. But, as Mr RicharD said, to some extent that is technique. The Innerforce ZLF did not have that problem for me. The Innerforce ZLF felt like the best blade for me of any I have tried. But that is because the wood used in it is the wood that I like best. I have tested so many blades and the ones with Limba outer plies and Ayous inner plies are the ones that always feel best to me.

But, rather than recommend blades I like, I will give you some info. First. What Mr RicharD and Der_Echte said is worth examining. They have both given some very good info. Second, what I recommend is that you find out what blades you like, what blades feel really good to you and then find out what the plies on those blades are. Every so often you will pick up a blade from someone you know and it will feel like a magic weapon in your hand. Different woods feel different. I know when I have a blade that has one of these two constructions: Limba-Ayous-Ayous-Ayous-Limba (5 ply) or Limba-Ayous-Ayous-Ayous-Ayous-Ayous-Limba (7 ply) and the Limba outer ply is very thin, I am going to love that blade no matter what the speed rating is. There are blades that are rated All, All+, Off- and Off with those plies. They all feel good to me. Once I knew that, finding the right blade for my game to develop was easy. All I did is get a blade with those plies that was the speed rating I wanted. :) That is what I would do, if I was you.

And if you know you like TB ALC but want a slow one, just get your distributor to give you the lightest one they have. Make them weigh as many as they have and take the one that is the lightest. Because the lightest one will be the slowest one. Even though you will get more bat speed from it. The weight range will be 3-5 grams up or down. So the heaviest TB ALCs will be 6-10 grams heavier than the lightest. And that Gambler A/C that Der_Echte is recommending might be perfect.
Như vậy chỉ có ZZK RX là ae đích thực với Vis thôi nhỉ!:D:D:D

archer

Đại Tá
Như vậy chỉ có ZZK RX là ae đích thực với Vis thôi nhỉ!:D:D:D
Em vẫn nghi ngờ lắm, vì nhìn gỗ lõi thằng Vis, ZJK ALC và TMB ALC giống hệt nhau.
Để tiện cho ai cũng kiểm chứng được bằng mắt mình thì em xin đưa ra 1 số cây có gỗ lõi Balsa và Kiri để mng tiện ai có cây nào đem ra tự bản thân so sánh xem sao, vì vấn đề này các diễn đàn thế giới cũng cãi nhau ỏm tỏi:

Lõi Balsa:
  • Gergely
  • Gergely 21
  • Gergely Alpha
  • Sardius
  • Yinhe T10
  • Yinhe T11
Lõi Kiri:
  • Amultart
  • Jun Mizutani
  • Keyshot Light
  • Kong Linghiu Special
  • Kreanga Carbon
  • Primorac Carbon
  • Schlager Carbon
  • Timo Boll ALC
  • Timo Boll Spirit
  • Zhang Jike ALC
  • Nittaku Violin
  • Xiom Stradivarius
  • Xiom Zetro Quad
Cá nhân e bằng quan sát chủ quan vẫn cho là gỗ lõi Vis = Kiri giống như cây ZJK ALC và TMB ALC.

dathoang

Thượng Tá
Em vẫn nghi ngờ lắm, vì nhìn gỗ lõi thằng Vis, ZJK ALC và TMB ALC giống hệt nhau.
Để tiện cho ai cũng kiểm chứng được bằng mắt mình thì em xin đưa ra 1 số cây có gỗ lõi Balsa và Kiri để mng tiện ai có cây nào đem ra tự bản thân so sánh xem sao, vì vấn đề này các diễn đàn thế giới cũng cãi nhau ỏm tỏi:

Lõi Balsa:
  • Gergely
  • Gergely 21
  • Gergely Alpha
  • Sardius
  • Yinhe T10
  • Yinhe T11
Lõi Kiri:
  • Amultart
  • Jun Mizutani
  • Keyshot Light
  • Kong Linghiu Special
  • Kreanga Carbon
  • Primorac Carbon
  • Schlager Carbon
  • Timo Boll ALC
  • Timo Boll Spirit
  • Zhang Jike ALC
  • Nittaku Violin
  • Xiom Stradivarius
  • Xiom Zetro Quad
Cá nhân e bằng quan sát chủ quan vẫn cho là gỗ lõi Vis = Kiri giống như cây ZJK ALC và TMB ALC.
Hôm qua e thử TMB Spirit cán ST rồi a ơi, khoái lắm :D
@Trạng .... CÁ hôm qua lại được giải cảm a ah :rolleyes:

lamtq

Đại Tá
ông nội này chủ tịch bên Traibo mà nhảy vào đây ra lệnh phát là đổi ngay tên bang phái ng khác. Oai như Cóc:rolleyes::p

dathoang

Thượng Tá
h đó mới gặp lần đầu chắc nhầm rồi e. bộ nhớ a chưa full mà
Ko thể nhầm được đâu a ơi, @lamtq có tiếng trên diễn đàn, mà lại suốt ngày nghe @Trạng .... CÁ nói xa xả bên tai. Hôm đấy e còn mượn vợt của a xem vì cùng đánh mặt tàu, con Vis cán ST, quấn chun trên cán. A vừa đánh với @Trạng .... CÁ xong thì đánh với e. Chắc lúc đấy a nể @Trạng .... CÁ nên mới đánh chứ chắc cũng ko có hứng nên ko nhớ :D
Thôi để khi nào có dịp thì e xin a 1 trận, kèo gì cũng chơi :p

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook