Hội Andro Treiber

Thành Thổ

Binh Nhất
bro đổi cùng lúc cả cốt và mặt thì dĩ nhiên là phải có những điều chỉnh nhất định. Nhưng quan trọng nhất là quả phải và chặn đẩy đôi công thấy ok thì tốt rồi, ko vội. Mình cảm giác Q hay nhất khi đánh nhiều bóng, an toàn cao, vào lực thoải mái và rất ôm bóng. Mạnh dạn "tua" cả hai bên nhé, cực đã.
Có lẽ phải 1 thời gian để thuần phục e này bác a! Nói chung rất ok

dungatvt

Thượng Tá
[QUOTE="pkhuyenthoai, post: 520352, member: 1339]Tính mai là được trải nghiệm em Q, không ngờ ngậm ngùi nhịn thêm vài ngày nữa hi.[/QUOTE]
Sáng nay gửi em Q cho bác rồi. Thứ 7, chủ nhật bưu điện nghỉ, chắc phải sang thứ 2 mới có hàng. Hu hu...!

pkhuyenthoai

Đại Tá
[QUOTE="pkhuyenthoai, post: 520352, member: 1339]Tính mai là được trải nghiệm em Q, không ngờ ngậm ngùi nhịn thêm vài ngày nữa hi.
Sáng nay gửi em Q cho bác rồi. Thứ 7, chủ nhật bưu điện nghỉ, chắc phải sang thứ 2 mới có hàng. Hu hu...![/QUOTE]
Biết vậy gửi xe khách cho nhanh hi

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Sáng nay gửi em Q cho bác rồi. Thứ 7, chủ nhật bưu điện nghỉ, chắc phải sang thứ 2 mới có hàng. Hu hu...!
Biết vậy gửi xe khách cho nhanh hi[/QUOTE]
HI HI phải nói cây Q là sát thủ đồng đều trong cả tốc độ , cảm giác chơi độ nổ trên bề mặt , tốc độ sự linh hoạt :)) em chơi cả fh lẫn bh rasant turbo không chê được điểm ji kiếm bia nhiều không uống hết đi đến clb nào hủy diệt clb đó , :D ^_^ há há

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chỗ mình có anh dán 2 mút rasant grip vào đánh khá ok đấy bạn!
Hi combo này tốc độ vừa đủ nhưng với rasant grip khả năng tạo xoáy + kiểm soát bóng cho cả trái và phải rất tuyệt vời ! Mình chơi combo này 1 time nhưng vẫn thích Q và K hơn vì thích chơi cốt mỏng + gỗ koto cho bớt tốc độ , giật trái tốt hơn ^_^
Với ai thiên về tốc độ nhanh vẫn muốn độ control cao xoáy lớn chơi thì combo treiber z + 1 đôi rasant grip phải nói điểm 9/10 cho sự hỗ trợ tuyệt vời ^_^
Bác tosiosHD đã mượn thử combo này chiến chưa ?? ^^

pkhuyenthoai

Đại Tá
Biết vậy gửi xe khách cho nhanh hi
HI HI phải nói cây Q là sát thủ đồng đều trong cả tốc độ , cảm giác chơi độ nổ trên bề mặt , tốc độ sự linh hoạt :)) em chơi cả fh lẫn bh rasant turbo không chê được điểm ji kiếm bia nhiều không uống hết đi đến clb nào hủy diệt clb đó , :D ^_^ há há[/QUOTE]
do kinh phí eo hẹp nên tạm thời chơi bh R7 hi

Quạt mo

Đại Tá
Chào các bác! Đặc biệt là hai bác @backhand-ghost@Dũng Cửu SHOP!!
Tình hình rất là tình hình, số là sau khi đọc topic này nên có 1 em Treiber Q đang trên đường đến nhà em tá túc. Nhưng hiện tại chưa biết sẽ cho em nó mặc áo gì. Em có mấy mặt: Rasant Powerspone, Acuda S2, Blitz 2010, Baracuda.
Trình độ thì:
+ Quả phải cơ bản chuẩn, giật sung bất kể xoáy lên hay xuống (miễn là thòi ra bàn), xa gần đều giật ( sang phải là em giật hết, còn vào bàn hay không thì tùy ngày, tùy người):D
+ Quả trái thì đôi công, gò, đang tập giật trái.
Mong các bác tư vấn!!
Thanks all!!!

o3ma

Đại Tá
Tình hình rất là tình hình, số là sau khi đọc topic này nên có 1 em Treiber Q đang trên đường đến nhà em tá túc. Nhưng hiện tại chưa biết sẽ cho em nó mặc áo gì. Em có mấy mặt: Rasant Powerspone, Acuda S2, Blitz 2010, Baracuda.
Trình độ thì:
+ Quả phải cơ bản chuẩn, giật sung bất kể xoáy lên hay xuống (miễn là thòi ra bàn), xa gần đều giật ( sang phải là em giật hết, còn vào bàn hay không thì tùy ngày, tùy người):D
Mong các bác tư vấn!!
Thanks all!!!
Làm đôi mo cau cho cả FH và BH thì chuẩn không phải chỉnh. Trái, phải giật kiểu gì cũng vào bàn hết. :D:D:D

backhand-ghost

Đại Tá
Trình độ thì:
Mong các bác tư vấn!!
Thanks all!!!
vâng, chào mừng bác đến với Andro Treiber Zone. Nói riêng về quả phải, Treiber Q thực sự tạo cảm giác vô cùng dễ chịu, Q có độ bám xoáy và cho cảm giác vào lực rất tự tin (nếu bro mới chơi có thể làm quen bằng cách đánh trễ một tẹo và vào hết lực, sẽ thấy hiệu ứng tuyệt vời). Đối với FH thì thực ra ko khó để lựa chọn mặt vợt. mặt mềm vừa phải như Ten64, Ten05 hoặc 05fx cho cảm giác bật vọt cực tốt mà cũng ko hề thiếu xoáy. Nếu bro quen chơi "gò" công, FH thiên về tăng xoáy, đánh chậm rãi thì có thể chọn mặt cứng một chút cũng được, mặt cứng sẽ cho đường bóng dị hơn một chút, có thể là Rasant Turbo, Tibhar Evolution...Nói chung là cứ thử hẳn hai dạng mút cứng và mềm rồi bro chọn, cứ cái nào cảm giác dễ chơi hơn thì cứ thế mà nện.
Về BH, do bro chưa giật trái nhiều mà thiên về đôi công, đấm trái thì nên chọn mặt mềm một chút. Tất nhiên hay nhất vẫn là 05fx nhưng mặt Rasant super Sponge (ko nhớ tên lắm @Dũng Cửu SHOP ) hoặc Donic Acuda S3 cũng là một lựa chọn ko tồi. Mặt mềm thì đôi công trái tốt, đấm tăng lực dễ chịu nhưng khi chặn banh nhiều xoáy thì khó tăng lực (mặt cứng có thể vào sớm mà đấm ngay), hoặc như Acuda S3 thì có vòng cung hơi cao nên khi đấm dễ bị bay hơn một chút....Nói chung là bro cứ thử đi đã, tuỳ theo lối chơi và kỹ thuật mà chọn, tư vấn của người khác chỉ mang tính tham khảo thôi, cứ chơi và lắng nghe cơ thể mình mới có thể có lựa chọn chính xác được.
U welcome, Treiber Q good choice!

Quạt mo

Đại Tá
Làm đôi mo cau cho cả FH và BH thì chuẩn không phải chỉnh. Trái, phải giật kiểu gì cũng vào bàn hết. :D:D:D
Rồi bác ạ. Vô đối. Thế là bị ITTF đổi khỏi giải vô địch xóm, giờ phải làm quen với mút đây. Hic :(

Quạt mo

Đại Tá
vâng, chào mừng bác đến với Andro Treiber Zone. Nói riêng về quả phải, Treiber Q thực sự tạo cảm giác vô cùng dễ chịu, Q có độ bám xoáy và cho cảm giác vào lực rất tự tin (nếu bro mới chơi có thể làm quen bằng cách đánh trễ một tẹo và vào hết lực, sẽ thấy hiệu ứng tuyệt vời). Đối với FH thì thực ra ko khó để lựa chọn mặt vợt. mặt mềm vừa phải như Ten64, Ten05 hoặc 05fx cho cảm giác bật vọt cực tốt mà cũng ko hề thiếu xoáy. Nếu bro quen chơi "gò" công, FH thiên về tăng xoáy, đánh chậm rãi thì có thể chọn mặt cứng một chút cũng được, mặt cứng sẽ cho đường bóng dị hơn một chút, có thể là Rasant Turbo, Tibhar Evolution...Nói chung là cứ thử hẳn hai dạng mút cứng và mềm rồi bro chọn, cứ cái nào cảm giác dễ chơi hơn thì cứ thế mà nện.
Về BH, do bro chưa giật trái nhiều mà thiên về đôi công, đấm trái thì nên chọn mặt mềm một chút. Tất nhiên hay nhất vẫn là 05fx nhưng mặt Rasant super Sponge (ko nhớ tên lắm @Dũng Cửu SHOP ) hoặc Donic Acuda S3 cũng là một lựa chọn ko tồi. Mặt mềm thì đôi công trái tốt, đấm tăng lực dễ chịu nhưng khi chặn banh nhiều xoáy thì khó tăng lực (mặt cứng có thể vào sớm mà đấm ngay), hoặc như Acuda S3 thì có vòng cung hơi cao nên khi đấm dễ bị bay hơn một chút....Nói chung là bro cứ thử đi đã, tuỳ theo lối chơi và kỹ thuật mà chọn, tư vấn của người khác chỉ mang tính tham khảo thôi, cứ chơi và lắng nghe cơ thể mình mới có thể có lựa chọn chính xác được.
U welcome, Treiber Q good choice!
Cảm ơn bác. Thực ra không phải bây giờ mới nhập hội Treiber, em đánh cây Treiber Z lâu rồi, combo Treiber Z, FH Acuda S2, BH Baracuda. Quả phải thấy tàm tạm. Đang định tập giật trái nên lấy cây chậm hơn Z tí.

Quạt mo

Đại Tá
Bây giờ mình lên 4rum gần như chỉ sinh hoạt trong topic của Hội thôi, phục vụ và khuyến khích các anh em chơi Treiber. Hôm trước có bro nghi mình đang marketing cho Andro :D khổ vậy, tình ngay lý gian, không biết giải thích làm sao :(:mad:
Em đã đánh qua Treiber K, đang chơi bb với Treiber Z có nhận xét là về cốt vợt của Andro thì hiệu năng/ giá thành quá tốt. Nhưng mút thì em dùng qua mấy mặt Rasant đều thấy khá thích, có điều mút bị co nhiều quá. Mất thẩm mĩ

Bình luận từ Facebook