Hội Andro Treiber

o3ma

Đại Tá
Dùng combo này chơi thì đối thủ bị tâm lý mà đánh hỏng, tự chết thôi. Cao thủ sao phải dùng combo dị dạng thế này chứ? Hic hic!
Nếu như D9 mà cứ dùng combo này đi giao lưu, thi đấu mà thắng hết...thì dần dần bóng bàn nghiệp dư sẽ tràn ngập gai và gai.
CLB mình có 1 ông chơi mút gai bên BH cũng đang làm mưa làm gió trước anh em. Thi thoảng clb cũng đón tiếp 1 vài ông chơi mút gai đến và cũng làm mưa làm gió với anh em clb. Liệu bóng bàn chuyên nghiệp VN có nên dùng gai để làm mưa làm gió với bóng bàn khu vực không nhỉ???
Chú em D9 không dùng gai cho BH mà dùng gai này cho FH.

VR46

Đại Tá
Dùng combo này chơi thì đối thủ bị tâm lý mà đánh hỏng, tự chết thôi. Cao thủ sao phải dùng combo dị dạng thế này chứ? Hic hic!
Nếu như D9 mà cứ dùng combo này đi giao lưu, thi đấu mà thắng hết...thì dần dần bóng bàn nghiệp dư sẽ tràn ngập gai và gai.
CLB mình có 1 ông chơi mút gai bên BH cũng đang làm mưa làm gió trước anh em. Thi thoảng clb cũng đón tiếp 1 vài ông chơi mút gai đến và cũng làm mưa làm gió với anh em clb. Liệu bóng bàn chuyên nghiệp VN có nên dùng gai để làm mưa làm gió với bóng bàn khu vực không nhỉ???
Bác xem thêm ít về gai đi rồi trao đổi thêm bác. Gai công cũng rất hay. Gai ko xấu, nhưng nó đã bị nhìn theo hướng tiêu cực khi nó ở trong tay người chơi có tư tưởng tiêu cực.

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hi gai là 1 phần của cuộc chơi ^_^ vào giải đ ấu mà ko oánh dc gai thì ngồi khóc mất
Em chơi gai công phải nên không khó chịu lắm !
Mình thì chuyên diệt gai và cũng là người chuyên diệt các dũng sĩ oánh gai trừ 1 số quá sát thủ ^_^

tosiosHD

Đại Tá

Bác xem thêm ít về gai đi rồi trao đổi thêm bác. Gai công cũng rất hay. Gai ko xấu, nhưng nó đã bị nhìn theo hướng tiêu cực
khi nó ở trong tay người chơi có tư tưởng
tiêu cực.
Haha! Em đùa tí mà bác! Bóng bàn như 1 vườn hoa, mỗi loại vũ khí là 1 bông hoa mà. Anh em mình là bầy ong, nên mỗi chú ong lại thích 1 loại hoa. Bác nhỉ?

o3ma

Đại Tá
Haha. Em trêu D9 thôi, chứ em biết (thậm trí xem video) D9 dùng gai bên FH oanh tạc trong ĐN rồi anh ạ! Nhìn cái vẻ mặt của bác An còi thấy...thông cảm quá! Haha!
Chú lại nhầm, trong ĐN D9 đáng gai thì bọn anh về hết rồi, ko có clip. Mấy clip đấy D9 đánh mút. Trận đánh với bác ancoi là 2 mặt Turbo. ;););)

tosiosHD

Đại Tá
Hi gai là 1 phần của cuộc chơi ^_^ vào giải đ ấu mà ko oánh dc gai thì ngồi khóc mất
Em chơi gai công phải nên không khó chịu
lắm !
Mình thì chuyên diệt gai và cũng là người
chuyên diệt các dũng sĩ oánh gai trừ 1 số
quá sát thủ ^_^
Haha. Trêu đùa tí thôi mà! Mình ko chơi gai, nhưng cũng hiểu những người chơi gai mà!
Nói 1 câu khái quát như thế này D9 xem thế nào nhé: Chơi gai để bù lại 1 số khiếm khuyết của mình khi đỡ giao bóng, tăng sự dị dạng cho cú đánh 1 cách hơi bất thường, và tăng sự khó chịu và số lỗi lầm mất điểm cho đối thủ! Hahahaha!

tosiosHD

Đại Tá
Chú lại nhầm, trong ĐN D9 đáng gai thì bọn anh về hết rồi, ko có clip. Mấy clip đấy D9 đánh mút. Trận đánh với bác ancoi là 2 mặt Turbo. ;););)
Oh, vậy à. Căn bản em nghe D9 nói đã dùng gai bên FH đánh tan nát mấy cao thủ trong đó với tỉ số 3-2 mặc dù say rượu, nên sau đó xem trận gặp bác An còi em cứ tưởng...vì thấy bác ấy đánh lại cú FH của D9 bị lỗi nhiều quá!

o3ma

Đại Tá
Oh, vậy à. Căn bản em nghe D9 nói đã dùng gai bên FH đánh tan nát mấy cao thủ trong đó với tỉ số 3-2 mặc dù say rượu, nên sau đó xem trận gặp bác An còi em cứ tưởng...vì thấy bác ấy đánh lại cú FH của D9 bị lỗi nhiều quá!
Bác Ancoi thì D9 chấp 2 đánh mút cũng làm 3 phát trắng rồi, nếu gai công FH thì chắc phải để 4 quả. Hắn đánh gai công FH với bác Bảo cầu vồng và 1 chú e Việt kiều.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Còn 1 ý nữa mình chưa trả lời bạn là hlv Việt Nam chưa tìm hiểu về phong cách , lối đánh gai tấn công , nên giáo trình không có nên chưa thể huấn luyện hiệu quả cho vđv với lối đánh FH gai tấn công bên phải biến hoá , diệu ảo như vũ bão của gai phải ^_^ mình cũng đang tìm hiểu phương pháp huấn luyện này nhưng có vẻ cả thế giới những vđv đẳng cấp mang tầm thế giới cả nam + nữa đều ở đt Tầu ^_^

Bình luận từ Facebook