Hình ảnh vũ khí của ae CLB mặt Tầu

thangRau

Đại Uý
Em đánh thử cốt ngang với mặt tàu rồi, ko thấy có độ đàn hồi, giật xoáy không sướng lắm

Nó vẫn là dòng zylon carbon thôi, chỉ có điều lớp gỗ bề mặt hơi dày hơn Tmb zlc nên có cảm giác k rung lắm nhưng tốc đo chỉ kém Sadius tý tý...và điều khiển cũng rất ngon

tipphono8x

Trung Uý
Thực ra cái việc bóc mặt nọ lót kia là hoàn toàn có thể làm được. Theo mình biết những năm trước năm 90 mặt vợt thường được bán mút ( miếng được gọi là SP), mặt vợt ( miếng gọi là TS ) thường được bán riêng.

Chuẩn đấy a! A Long rồng cũng bảo trước đây đánh mút Tàu có được như bây giờ đâu, toàn tự mua rồi dán lớp bề mặt và chân gai vào với nhau để đánh! :)

long thủ

Đại Tá
Dạo này nghèo quá, nên em mua tạm con 729-08 ES cho FH đánh xem có bền không... (390k)

Cũng bất ngờ vì đánh rất hay, so với TG3 Neo Market cùng giá tiền mà độ nảy cao hơn do có lót bọt khí, đánh rất bắn bóng, tuy độ xoáy giảm đi nên góc vòng cung thấp hơn và đường bóng xa hơn.

Last edited:

songphaisock

Trung Tá
Dạo này nghèo quá, nên em mua tạm con 729-08 ES cho FH đánh xem có bền không... (390k)

Cũng bất ngờ vì đánh rất hay, so với TG3 Neo Market cùng giá tiền mà độ nảy cao hơn do có lót bọt khí, đánh rất bắn bóng, tuy độ xoáy giảm đi nên góc vòng cung thấp hơn và đường bóng xa hơn.

láng mịn thế nhỉ. em cũng vừa làm miếng h3 neo chơi thử. cơ mà sao bác dán cao hơn mấy lần trước nhiều thế nhỉ. em vừa dán miếng h3, ướm thử thấy cao thấp gì thì cũng cầm như nhau nên thôi dán kín cả mặt cho đẹp

Ttfan2012

Đại Tá
Nhìn mặt 729 R.I.T.C lại nhớ lại một thời cấp 3 và sinh viên của mình thật là ....(trời mưa vẫn đánh bàn bê tông). :zingme14:

long thủ

Đại Tá
láng mịn thế nhỉ. em cũng vừa làm miếng h3 neo chơi thử. cơ mà sao bác dán cao hơn mấy lần trước nhiều thế nhỉ. em vừa dán miếng h3, ướm thử thấy cao thấp gì thì cũng cầm như nhau nên thôi dán kín cả mặt cho đẹp

Em bấm ngón cái khá sâu nên cắt cao lên cho mút ko vướng vào ngón tay :D

long thủ

Đại Tá
Mặt này gắn với cả tuổi thơ bóng bàn của khối người đó (anh đánh nó với cây Mazunov OFF+ thấy hợp lắm đó).:zingme67:

Hồi xưa em không có tiền nên tập cơ bản chỉ có đường sắt thôi :( sau mua 2 miếng 729 dán vào đánh ngon phết =))

tuankhoai

Đại Tá

mặt nhìn mịn màng và đẹp phết. hôm nào làm 1 em về chơi biết đâu lại hợp thì ngon:zingme52: ngày xưa Mazunov + 2 mặt 729 cũng thuộc vào dạng thời thượng, gắn nhiều kỉ niệm với rất nhiều người.

docmaorg

Đại Tá
Hôm nay lần đầu tiên ghép thử PG7 với H3 neo và BH 64fx, thực sự ngạc nhiên với cây vợt giá rẻ đánh hợp mặt tầu, chặn trái, phải thì êm mà khi ra đòn thì độ hiểm ác rất cao.

long thủ

Đại Tá
Hôm nay lần đầu tiên ghép thử PG7 với H3 neo và BH 64fx, thực sự ngạc nhiên với cây vợt giá rẻ đánh hợp mặt tầu, chặn trái, phải thì êm mà khi ra đòn thì độ hiểm ác rất cao.

Mấy cốt thuần gỗ rẻ mà hay lắm anh, kể cả con cốt 729 dán TG3 vào vẫn quăng được ầm ầm

docmaorg

Đại Tá
Đúng là cốt tầu đi với mặt tầu, nó là cốt vợt bán cho số đông người chơi tại TQ hay sao mà người việt mình đánh cũng thấy rất dễ chịu. Em kiểm thử con cốt vợt dọc PG7 đánh thử xem :zingme67: Papa anh cũng đang đánh 1 cây CPEN hehehe.

Last edited:

songphaisock

Trung Tá
Đúng là cốt tầu đi với mặt tầu, nó là cốt vợt bán cho số đông người chơi tại TQ hay sao mà người việt mình đánh cũng thấy rất dễ chịu. Em kiểm thử con cốt vợt dọc PG7 đánh thử xem :zingme67: Papa anh cũng đang đánh 1 cây CPEN hehehe.

em đang đánh pg9 cpen đây anh. giá rẻ mà tuyêt vời ông mặt trời luôn

duongbh

Trung Sỹ
Các anh cho em hỏi cốt dhs với cốt butterfly khác nhau ở những điểm nào ạ? Em chưa có cơ hội được cầm thử cốt dhs vì chơi chưa lâu, mặt Butterfly kiểu bryce, tenergy khác gì so với mặt h3? Điểm khác nhau giữa Btf Mazunov với DHS PG7? Em cám ơn :D

Em không hiểu tại sao mặt tàu hay như thế này mà mấy VĐV Quốc Gia ko dùng nhỉ, thấy ai cũng bảo bóng hiểm, xoáy, điểm rơi, 1 số loại mút còn đắt hơn cả cốt v.v.v , phải chăng vì thế mà nền bb Việt Nam vẫn dậm chân tại chỗ vậy .

Bình luận từ Facebook