Hình ảnh vũ khí của ae CLB mặt Tầu

songphaisock

Trung Tá
1 số dán kín có lẽ để chơi giơ chặn đẩy. còn hầu như ai chơi vợt dọc đều dán cao lên để cầm thẳng vào gỗ, sẽ tạo lực chắc hơn cho quả giật phải, các cao thủ thế giới em cũng chưa thấy ai dán kín FH cả

wang hao thì sao bác, hay em nhớ bác Thắng râu nhà mình cầm hao 3 cũng dán kín mà

Last edited:

long thủ

Đại Tá
wang hao thì sao bác, hay em nhớ bác Thắng râu nhà mình cầm hao 3 cũng dán kín mà

Wang Hao có dán chệch lên nhưng ít. Bác Thắng râu lại quen kiểu đó rồi, nhưng dán kín hết như thế cầm sẽ ko chắc và giật khó có thể mạnh được

thangRau

Đại Uý
Wang Hao có dán chệch lên nhưng ít. Bác Thắng râu lại quen kiểu đó rồi, nhưng dán kín hết như thế cầm sẽ ko chắc và giật khó có thể mạnh được

Tớ cũng dán cao hơn khoảng 3 hoặc 5mm, nhưng mài mang cá chỉ mài 1 bên ngón trỏ tay phải thôi

tuankhoai

Đại Tá
Mình thì đồng tình với bác bachikho, có thể chúng nó thay cốt thật nhưng RẤT NHIỀU khả năng đó chỉ là chiêu trò maketing cho sản phẩm mới của chúng nó thôi, mình từng nhìn thấy trên 1 trang d đàn nước ngoài có up ảnh cây Vis của Zhang ko có 2 lớp Arylate như cây Vis chúng ta dùng, gần đây thì ko biết có giàng buộc tài trợ gì hay ko Zhang luôn bọc viền cây vợt mình chơi (Ma long hầu như ko bọc viền)..
Như vậy là trường hợp cán 1 nơi lưỡi 1 nẻo là chắc chắn có..còn cán hãng Buter và lưỡi hãng nào thì em chịu.
cũng có khả năng, nhưng theo mình nghĩ là ko. nhìn cu Ma Long, Xu Xin, WLQ đổi cốt liên soành xoạch đó thôi. cái nữa là các bác nói gì cũng phải nên có tí dẫn chứng tí hình ảnh cho thuyết phục mọi người chứ đoán mò vậy ko ổn. Con Vis của ZJK thì trước mình nhớ không nhầm là ở org mình cũng có 1 thread nào đó nói rồi, cũng vài người nói như bạn là vis của ZJK ko có lớp Arylate nhưng đã bị một bác cho xem bức ảnh bác ý chụp trực tiếp cây vợt của ZJK khi đang thi đấu rồi nhé có đủ 2 lớp Arylate. bác bachikho cũng đã vào thread đó viết bài. thread đó ở org mình thì phải những ko nhớ nó nằm ở đâu.

docmaorg

Đại Tá
Cả nhà ko nên tranh cãi làm gì cho mệt, giống hay đúng hay ko giống trừ khi chúng ta cầm trực tiếp hẵng nói, còn ảnh chụp hay gì đi nữa thì nó cũng ko có dẫn chứng phân tích đâu, người ko tin xem ảnh cũng bảo là cốt vẽ thêm vào còn người tin thì khăng khăng v....v..... Tranh luận mà hai luồng ý kiến kiên quyết bảo vệ lý lẽ sẽ ko có kết quả. Người thông minh nên dừng tranh luận đúng lúc. Chúc cả nhà vui vẻ.

tuankhoai

Đại Tá
Cả nhà ko nên tranh cãi làm gì cho mệt, giống hay đúng hay ko giống trừ khi chúng ta cầm trực tiếp hẵng nói, còn ảnh chụp hay gì đi nữa thì nó cũng ko có dẫn chứng phân tích đâu, người ko tin xem ảnh cũng bảo là cốt vẽ thêm vào còn người tin thì khăng khăng v....v..... Tranh luận mà hai luồng ý kiến kiên quyết bảo vệ lý lẽ sẽ ko có kết quả. Người thông minh nên dừng tranh luận đúng lúc. Chúc cả nhà vui vẻ.

đúng rồi anh. thảo luận chỉ là để cho thread sôi nổi thêm vui thôi ko có nghĩa là ghét bỏ nhau mà anh:zingme13: lúc đầu e cũng chỉ có nêu là 2 anh HaoShuai và ML chơi Long 3 bác bachikho vào bảo cho tí dẫn chứng thì chuyện lại chuyển sang hướng khác.....hic:zingme33:

Tóm trở lại là tất cả những cốt vợt ta gọi tên là vis hay timo boll, Long 3...là đều được các hãng sx đặt tên và đưa hình ảnh lên quảng cáo và hình ảnh đó được truyền qua mắt gửi vào não. hỏi 100 người thì 100 bảo ZJK là chơi vis vì sao...chính là vì hình ảnh cho ta thấy nó cầm cây vợt được gọi là vis do những hình ảnh của nsx đã cho ra trước đó.

Last edited:

chajen_HD

Đại Uý
Đúng rồi đoá các bác, nhìn nhận tranh luận tích cực,mang tính xây dựng diễn đàn sẽ là 1 kho kiến thức về bóng bàn..
thật mừng vì chúng ta thích mặt Tàu và luôn tìm hiểu nhiều thông tin về nó..chung đam mê,cùng tìm hiểu.

songphaisock

Trung Tá
Em thấy hiệu quả của việc dán cao là ta có thể bấu ngón tay vào phần lồi của cán, giật mạnh sẽ chắc chắn hơn.

Em thì dán kín mặt nhưng ngón trỏ em bấu vào phần vát chéo của ốp cán. Như vậy em thấy chắc chắn hơn. Trước dán cao lên cầm lâu bị đau tay mà thấy hơi trơn trơn. Chắc tại quen kiểu này rồi

songphaisock

Trung Tá
Đây là bài copy bên diễn đàn bongbanvn.com. Đúng là Wang Hao có dán mút cao hơn tý. Nhưng sao BH lại là Sriver nhỉ. Em tưởng là Tin Arc 3 chứ.
Có vẻ như Wang Hao ít đổi vợt hơn so với các đồng nghiệp.

Thời gian đầu

Đổi FH sang H3

Sau đó chuyển sang DHS

Sau đó anh xài 2 kiếm

Kiếm chủ đạo là cây này, FH Skyline 3

Gần đây anh thường xuyên dùng cây này, nhưng nghe nói là cây trước thay cán thôi.

docmaorg

Đại Tá
Thực ra cái việc bóc mặt nọ lót kia là hoàn toàn có thể làm được. Theo mình biết những năm trước năm 90 mặt vợt thường được bán mút ( miếng được gọi là SP), mặt vợt ( miếng gọi là TS ) thường được bán riêng.

Bình luận từ Facebook