Cốt vợt Leoviz - Giới thiệu, thông tin, thử nghiệm và đánh giá

Cập nhật:
Cốt vợt Leoviz Ruby: tạm thời hết hàng.
Cốt vợt Leoviz Opal: tạm thời hết hàng.
Cốt vợt Leoviz Amber: vẫn còn hàng.
Xin chân thành cảm ơn quý khách hàng đã quan tâm và ủng hộ.

Lúc chiều vừa mua Amber + mặt Saviga Special, mà sao e thấy khá nặng,
So với Sadius + 2 mặt ten về thông số thì Amber + Saviga phải nhẹ hơn, e cầm vài cái vợt xạ điêu mấy anh trong CLB sao thấy cái của e nặng hơn khá nhiều ạ :(
Không biết có phải do mới nỏ thế ko nữa.

thelanqb

Moderator
mới nên vậy bạn à. sáng nay mới nhận hàng của Hỏa Châu, dán 2 mặt vào thấy nặng.

sau một thời gian thì nhẹ lại, bởi vì trong spoon còn có dầu nên chưa nhẹ được.

So với Sadius + 2 mặt ten về thông số thì Amber + Saviga phải nhẹ hơn, e cầm vài cái vợt xạ điêu mấy anh trong CLB sao thấy cái của e nặng hơn khá nhiều ạ :(

Không phải nặng hơn đâu bạn ạ. Do cốt tương đối nhẹ và mặt vợt tương đối nặng nên cây vợt có cảm giác nặng đầu. Cốt Sardius cán nặng nên không bị trĩu đầu nên có cảm giác nhẹ hơn. Mình vẫn giữ ý kiến bạn dùng 2 mặt UL35 sẽ tốt hơn. Mặt Saviga Special tốc độ tốt hơn và lực mạnh hơn nhưng gò và giật không xoáy bằng UL. Tuy nhiên vợt của bạn hơi nặng đầu cũng có cái lợi là giật xoáy và có lực hơn là vợt nhẹ. Vợt nhẹ đầu sẽ xoay trở nhanh hơn và bạt tốt hơn.

Không phải nặng hơn đâu bạn ạ. Do cốt tương đối nhẹ và mặt vợt tương đối nặng nên cây vợt có cảm giác nặng đầu. Cốt Sardius cán nặng nên không bị trĩu đầu nên có cảm giác nhẹ hơn. Mình vẫn giữ ý kiến bạn dùng 2 mặt UL35 sẽ tốt hơn. Mặt Saviga Special tốc độ tốt hơn và lực mạnh hơn nhưng gò và giật không xoáy bằng UL. Tuy nhiên vợt của bạn hơi nặng đầu cũng có cái lợi là giật xoáy và có lực hơn là vợt nhẹ. Vợt nhẹ đầu sẽ xoay trở nhanh hơn và bạt tốt hơn.
hic. e lỡ mua rồi, a Tùng hiphop tư vấn cho e mà :(

hic. e lỡ mua rồi, a Tùng hiphop tư vấn cho e mà :(

Tùng hiphop giơ đánh móc nhẹ lên đôi công, bạt và chặn đẩy rất hay và hiệu quả, vì vậy hợp mặt vợt Saviga. Tùng tư vấn cho bạn như vậy là tư vấn theo định hướng cho lối chơi của khách hàng. Bạn thử giao lưu với Tùng xem, sẽ học thêm nhiều kỹ thuật sử dụng mặt vợt Saviga đấy. Bia bia .

Tùng hiphop giơ đánh móc nhẹ lên đôi công, bạt và chặn đẩy rất hay và hiệu quả, vì vậy hợp mặt vợt Saviga. Tùng tư vấn cho bạn như vậy là tư vấn theo định hướng cho lối chơi của khách hàng. Bạn thử giao lưu với Tùng xem, sẽ học thêm nhiều kỹ thuật sử dụng mặt vợt Saviga đấy. Bia bia .

tks bác, đánh saviga thời gian chán thì kiếm cho e cái H3 nhé BiaBiaBia

tuananh84

Thượng Sỹ
bác ơi em mới mua cây Xiom etrem S nhưng muốn đổi lên cây Rubi , có bác nào đổi cho em ko , em thêm tiền. cây của em mới dùng có 3 lần, mới 99.9999999999999999% luôn. em cũng mới tham gia diễn đàn và mới chơi lại bb, có gì mong các bác giúp đỡ.

rồng con playboy

Binh Nhất
các bác cho em hỏi chút được không ạ. Tình hình là em đang đánh sar nhưng muốn đổi sang dòng leoviz này thì không biết nên đổi sang cây nào ạ. về thể lực thì em hơi yếu còn về giật xoáy thì em cũng kha khá ạ. mong các bác giúo đỡ ạ. em xin cám ơn ạ Bia

dung.vima

Moderator
các bác cho em hỏi chút được không ạ. Tình hình là em đang đánh sar nhưng muốn đổi sang dòng leoviz này thì không biết nên đổi sang cây nào ạ. về thể lực thì em hơi yếu còn về giật xoáy thì em cũng kha khá ạ. mong các bác giúo đỡ ạ. em xin cám ơn ạ Bia

Miêu tả rõ thêm. Em nó thuộc zơ 1 càng, zật 1 chùy, độc tác dài nhưng vỗ bóng. Bóng đi căng nhiều lực , ít xoáy.

Bạn đánh cây Ruby là hợp vì cây này trợ lực nhiều. Bạn giật xoáy chứng tỏ tiếp xúc bóng mỏng nên cũng tận dụng được độ nảy của cốt. Ruby nhìn chung đầm hơn Sardius nên sẽ ít bị cảm giác khô hơn. Đầu cây này nhỏ hơn nên cũng xoay trở hai bên tốt hơn. Đặc biệt tay cầm Ruby thon hơn và hơi có xu hướng vuông nên có độ linh động cao, tận dụng được lực cổ tay, dễ xoay trở mà không mất độ chuẩn của góc vợt khi giật.

rồng con playboy

Binh Nhất
Bạn đánh cây Ruby là hợp vì cây này trợ lực nhiều. Bạn giật xoáy chứng tỏ tiếp xúc bóng mỏng nên cũng tận dụng được độ nảy của cốt. Ruby nhìn chung đầm hơn Sardius nên sẽ ít bị cảm giác khô hơn. Đầu cây này nhỏ hơn nên cũng xoay trở hai bên tốt hơn. Đặc biệt tay cầm Ruby thon hơn và hơi có xu hướng vuông nên có độ linh động cao, tận dụng được lực cổ tay, dễ xoay trở mà không mất độ chuẩn của góc vợt khi giật.

em cám ơn bác nhiều ạ. mà liệu bác còn nhớ em không ạ? em là Đạt đeo kính người nhỏ nhỏ hay đánh ở ĐẠi Long ấy ạ ;) .
tiện thể bác cho em hỏi Ruby nên kết hợp với mặt gì ạ

MaiXuanViet

Moderator

Còn có 1 lý do khiến vợt nhẹ hơn mà ít khi ngta để ý là...cây Sadius dán miếng mút cũ nhỏ hơn mặt vợt. Không biết bạn có gặp trường hợp này không. :)

Thường ai cứ quen chơi mấy miếng mút cũ hụt hơn so với cốt khi cắt mút mới vừa vặn với cốt thì sẽ thấy nặng hơn, đơn giản vì lượng mút nhiều hơn. :D

Bình luận từ Facebook