Cốt vợt Leoviz - Giới thiệu, thông tin, thử nghiệm và đánh giá

LeoVizAmberH3

Thượng Sỹ
Trước e chơi cốt Sadius với mặt G3 Gold FH và Xiom III BH.Có thể mới chơi cốt mới nên chưa quen.Mong được sự tư vấn của mọi người để e có thể cải thiện được lối chơi với cốt mặt mới.Bây giờ e đang chơi Amber H3 FH , Saviga special BH.

Last edited:

d2t

Binh Nhì
Chào ,Công ty TNHH Hỏa Châu.
Các anh cho hỏi , trong các cốt dòng Leoviz ( Amber,Ruby...) ..cốt nào cảm giác gần giống Feruku nhất ? Mình đang chơi Feruku rất hợp , nhưng thấy dòng Leoviz của Hỏa Châu đẹp quá, đang tính làm 1 em...
Thks các anh Hỏa Châu.

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator
Bé Phú đang chơi mặt vợt hãng Dawei loại 2008 XP, ducphubb đặt hàng thêm 1 mặt đỏ và 1 mặt đen, nếu công ty đồng ý sẽ chuyển khoản vào ngày mai bao nhiêu k?

chiều cháu mang hàng qua cho chú! 1 cặp dawei XP 2008. Giá là 150k/ mặt nha chú ^^

Last edited:

humem

Binh Nhì
thui, các bác hỏa châu cứ từ từ mà làm, cho sản phẩm chuẩn, đảm bảo chất lượng.hihi. nhớ ship đúng địa chỉ nữa là oke.

Trước e chơi cốt Sadius với mặt G3 Gold FH và Xiom III BH.Có thể mới chơi cốt mới nên chưa quen.Mong được sự tư vấn của mọi người để e có thể cải thiện được lối chơi với cốt mặt mới.Bây giờ e đang chơi Amber H3 FH , Saviga special BH.

Cái này là do mặt H3 có độ dính, thêm vào đó độ nảy kém hơn mặt G3 Gold khá nhiều. Vì vậy khi bạt bạn thấy xịt là đương nhiên. Bù lại thì mặt này đánh rất xoáy và khó chịu. Nguyên nhân chủ yếu ở đây là do mặt bạn ạ.

Chào ,Công ty TNHH Hỏa Châu.
Các anh cho hỏi , trong các cốt dòng Leoviz ( Amber,Ruby...) ..cốt nào cảm giác gần giống Feruku nhất ? Mình đang chơi Feruku rất hợp , nhưng thấy dòng Leoviz của Hỏa Châu đẹp quá, đang tính làm 1 em...
Thks các anh Hỏa Châu.

Chào anh.
Dòng Carbon có khác biệt khá lớn về cảm giác với dòng Kevlar. Tuy nhiên so về tính năng thì cây gần giống Feruku nhất là Opal. Đây là cây vợt dùng công nghệ Carbon nhưng lại có độ bám xoáy khá tốt, tương đối giống Feruku.

ducphubb

Thượng Sỹ
chiều cháu mang hàng qua cho chú! 1 cặp dawei XP 2008. Giá là 150k/ mặt nha chú ^^

Hàng đã nhận tối qua, nhãn hiệu vừa ý mình, cảm ơn bạn Việt, rảnh rỗi tiếp tục đến điểm hẹn giao lưu vài trận cho vui nhé, mình dành hàng tuần cho bạn thứ 3,5 và 7, riêng thứ 2,4,6 và chủ nhật là bé Phú

boll_boll

Moderator
Mình thích Timo boll ZLC mà chưa đủ tiền, 3 loại trên theo HC loại nào giống TMB ZLC nhất? Mong đc tư vấn sớm!

Trong đó chỉ có cây Opal là gần giống nhất tuy nhiên không thật sự giống hẳn. Nếu muốn giống ZLC thì phải đợi HC phát triển dòng ZLC thì may ra mới đánh giống đc :)

MaiXuanViet

Moderator
mặt vợt cốt ruby nên dán keo j anh thắng ui???????????????????????????????????????????

Cốt Ruby chịu được cả keo sữa, keo thường lẫn keo tăng lực do bề mặt đã được bảo vệ rất tốt so với các cốt vợt trước đây bằng công nghệ Splintering Prevention Technology . Nhưng tất nhiên ưu tiên hơn hết vẫn là keo sữa để ngoài bảo vệ cốt thì còn bảo vệ cả mút nữa. ^^

LeoVizAmberH3

Thượng Sỹ
Qua mấy ngày đánh thử Amber mình thấy cốt cũng có nhiều ưu điểm tốt nhưng cảm giác đánh không thật tay như Sadius.Amber nhẹ nên có cảm giác linh hoạt hơn.

hoangtdsi

Đại Uý
chưa có bác nào đánh cốt ruby nhỉ???? ai đánh cho chut cảm nhận nào

Cốt này mình thử thấy được nhất trong 3 dòng sản phầm của Hỏa Châu. Hơi nảy tí. Cảm giác đánh tương đối giống như con Large Spear của Nittaku. Tốt nhất bạn đến được thử trực tiếp ok nhất.

A vừa chuyển tiền rồi Thắng nhé TK BIDV. 1.6tr (cái số 1.589.000đ kia là NH họ cắt lộn nhưng A đã điều chỉnh rồi E vẫn nhận đủ 1.6tr nhé)

Gửi cốt về cho A theo địa chỉ:

Nguyễn Ngọc Tuấn - CTCP Chứng khoán Kim Long, Lầu 2 Tòa nhà Centec, 72-74 Nguyễn Thị Minh Khai, P6, Q3, TP. HCM.
ĐT: 0986.79.2368 or 0163.22222.99

Note: Nhớ thay đổi chữ Nguyễn Ngọc Tuấn thành màu trắng giống bên dưới dùm A nhé.

Thanks

Anh Tuấn ơi mẫu chữ Time New Romans vẫn hơi mảnh nên hôm nay bên em làm mẫu xong bị nhòe. Bên em làm nền đen nên in lên sẽ hơi khó so với nền trắng nên các chi tiết mảnh tương đối khó in.
Em đã đổi thử sang mẫu dưới đây, anh xem có ưng không nhé.

thế có cây nào tính chất giống cây sar ko?

Nói chung mấy cây này đều có tính chất của dòng Carbon nên khá tương đồng với Sardius. Nếu nói chính xác hơn thì cây Ruby giống Schlager Carbon đến 99% (tuy nhiên nhẹ hơn cây Schlager Carbon 1 chút), cây Opal thì giống Primorac Carbon. Theo mình nếu bạn thích dòng Tamca 5000 nói chung hay Sardius nói riêng thì Ruby là cây có vẻ giống nhất.

Bình luận từ Facebook