CHƯƠNG TRÌNH CHO MƯỢN ĐÁNH THỬ CỐT VỢT HÙNG CA

phungducthang

Đại Tá
hôm nay e đax đuoc bóc stem e nó xin có vài review như sau ạ: fh donic m2--- bh flyatt shot
hình thức: phải nói là rất đep, nhìn tổng quan rất nõn nà như g tơ duy chỉ có phần cán ghép vào vẫn lộ vết keo màu trắng nho có lẽ cod làm tay đều vậy chưa khắc phục được
cảm giác đánh: đôi công trái phải khá đều tay, đường bóng đi đều đẩy khá hay, trái tay ve rất ngọt, giật bóng đi rất xoáy nhưng chưa có độ hiểm bóng k dị, hơi hiền, kê chặn giật tốt quả bạt rất tốt bóng đi nhanh
TỐc độ theo em là: Off
Chắc chắn cốt Hùng Ca chưa thể so sánh với những cây đắt giá của những hãng tên tuổi. Nhưng về hình thức có thể nói là chau chuốt từng đường nét, cán ST được thiết kế rất riêng không biết @dokhoa33 có để ý không? Còn so với những cốt tầm tầm trên thị trường hiện nay thì khẳng định là cốt Hùng Ca không kém ...

Linh69

Đại Tá
Chắc chắn cốt Hùng Ca chưa thể so sánh với những cây đắt giá của những hãng tên tuổi. Nhưng về hình thức có thể nói là chau chuốt từng đường nét, cán ST được thiết kế rất riêng không biết @dokhoa33 có để ý không? Còn so với những cốt tầm tầm trên thị trường hiện nay thì khẳng định là cốt Hùng Ca không kém ...
Mọi sự so sánh đều khập khiễng mà Bác! Đây là cốt handmade phải nhìn nhận theo sự về sụ tài hoa và hồn người nghệ nhân thả vào nó - nếu chỉ đem so sánh cốt vơt để đi Chiến ko thôi thì sẽ mất đi giá trị đích thực! Em xin đăng ký dùng thử sản phẩm với Bác - rất mong khi nào tới lượt mình để có thể cảm nhận về điều đó. Thanks!

dokhoa33

Đại Tá
Mọi sự so sánh đều khập khiễng mà Bác! Đây là cốt handmade phải nhìn nhận theo sự về sụ tài hoa và hồn người nghệ nhân thả vào nó - nếu chỉ đem so sánh cốt vơt để đi Chiến ko thôi thì sẽ mất đi giá trị đích thực! Em xin đăng ký dùng thử sản phẩm với Bác - rất mong khi nào tới lượt mình để có thể cảm nhận về điều đó. Thanks!
Vợt đẹp mà chinh chiến tốt càng hay bác ạ, mọi người đều nhận xét một cách tổng thể. Khi cầm vợt trên tay e thấy rất ấn tượng, e đưa ngay cho vợ hỏi có đẹp không => vợ e trả lời đẹp thế(đây ko phải lần đầu tiên e cầm vợt handmade mang về nhà), phải công nhận là rất đẹp với một cốt làm handmade như vậy, hôi hộp chiều đem đi chinh chiến và kq như e đã nx ở trên.

Linh69

Đại Tá
Vợt đẹp mà chinh chiến tốt càng hay bác ạ, mọi người đều nhận xét một cách tổng thể. Khi cầm vợt trên tay e thấy rất ấn tượng, e đưa ngay cho vợ hỏi có đẹp không => vợ e trả lời đẹp thế(đây ko phải lần đầu tiên e cầm vợt handmade mang về nhà), phải công nhận là rất đẹp với một cốt làm handmade như vậy, hôi hộp chiều đem đi chinh chiến và kq như e đã nx ở trên.
Nếu ở khía cạch đem cốt đi Chiến thì cứ đo bằng Bia thôi Bạn ! - Thật ra mình đã quen dùng vợt riêng rồi nên chỉ cần cầm sang vợt khác là cảm thấy lạ, là không chiến được rồi. Đánh cốt handmade quen biết đâu lại kiếm được nhiều bia thì sao!

phungducthang

Đại Tá
Tôi biết bác Hùng Ca qua bài viết này từ khá lâu
http://www.baomoi.com/Chat-luong-ngoai-gia-noi/45/3684768.epi
Cách đây 2 năm tôi mới có dịp tiếp kiến. Cốt Hùng Ca không sản xuất được nhiều, thời điểm đó theo bác HC thì số lượng đã sx là khoảng vài ba trăm chiếc. Chủ yếu cho bạn bè và những người biết đến. Sản xuất vợt chỉ là đam mê. Ấn tượng đầu tiên đó là sự tinh tế về các đường nét, chất lượng gỗ được xử lý rất hoàn hảo. Mặt vợt cực phẳng và mịn màng, khi áp 2 mặt vợt vào nhau có thể cầm cây nọ và nhấc cây kia lên được (Đó cũng là kinh nghiệm thử mặt phẳng khi mua vợt). Các cốt vợt sau khi sản xuất đều được test kỹ, nếu sp không đạt sẽ được loại bỏ ngay...
Trước đây cốt Hùng Ca thường khá nặng, thường là trên 90g, nhưng gần đây sau nhiều nỗ lực tìm tòi cải tiến cốt HC đã đạt được khối lượng khá chuẩn, như cây mà tôi đang cho các bạn mượn là 86,5g

Ngoài sản phẩm cơ bản với cảm giác Cứng - êm - và trung bình, bác Hùng Ca còn có 1 sản phẩm khá đặc biệt với số lượng rất hạn chế (Sẽ được giới thiệu sau).
Một trong những hạn chế hiện nay đối với bác Hùng Ca hiện nay là nguyên liệu gỗ đạt tiêu chuẩn không dễ tìm, các nguyên liệu khác như các sợi nhân tạo khó hoặc không tìm được nguồn cung cấp.

o3ma

Đại Tá
Cách đây khoảng 1 tháng tôi cũng đã đến nhà chú HC chơi. Phải công nhận cốt của chú rất đẹp, rất chau chuốt về hình thức. Khi sản phẩm xuất xưởng thì khó thấy được lỗi, vật liệu chú ấy chọn cũng rất khắt khe, qui trình sấy khô, dán, ép cũng chọn thời tiết đàng hoàng chứ không phải bất cứ ngày nào cũng có thể làm được. Mặt cốt đảm bảo không có tí vết xước nào chứ đừng nói đến lồi lõm. Các chi tiết ghép nối ở cán rất tinh tế, nhìn qua đã thấy tay nghề cao.

cuongmd

Thượng Sỹ
Hôm trước e cũng dự định chạy đến chơi mà chưa đến được. Hôm nào rảnh rủ ai đi cùng chứ đi 1 mình nhiều lúc hơi ngại.
Bạn ở đâu? Tôi cug muốn sag đó kiếm 1 cây về chơi thử, nhg đi mih ngại wa.( tôi ở Hoài Đức, đt 0942959299)

phungducthang

Đại Tá
Bạn ở đâu? Tôi cug muốn sag đó kiếm 1 cây về chơi thử, nhg đi mih ngại wa.( tôi ở Hoài Đức, đt 0942959299)
Cứ xách vợt sang hoặc sang đó test luôn cốt Hùng Ca cũng được, bác HC chơi anti có bàn Song Ngư 703 trên tầng 3, rất vui vẻ nhiệt tình. Hoặc nếu có thời gian kéo 1 nhóm đi giao lưu với CLB Kim Lan có 4 bàn và khá nhiều đối thủ.

cuongmd

Thượng Sỹ
Cứ xách vợt sang hoặc sang đó test luôn cốt Hùng Ca cũng được, bác HC chơi anti có bàn Song Ngư 703 trên tầng 3, rất vui vẻ nhiệt tình. Hoặc nếu có thời gian kéo 1 nhóm đi giao lưu với CLB Kim Lan có 4 bàn và khá nhiều đối thủ.
Tôi ở xa đi một mih cug ngai lắm. Bác có cái nào cho tôi muợn test thử nhé.

cuongmd

Thượng Sỹ
Bạn cứ cho đ/c ở đây, hiện chỉ có 1 cây cho mượn bạn @dokhoa33 đang test. Nếu bạn muốn thì sẽ chuyển cho bạn (Theo các đ/k ở trang 1)
Bác chuyển cho tôi mượn test thử nhé. ĐC: Mầu Danh Cường Trường THPT Vạn Xuân Hoài Đức HN. Hoạc chuyển theo xe Sơn Tây Mỹ Đình.

o3ma

Đại Tá
Tôi ở Long Biên. Lúc trước chưa đến nhưng cách đây 1 tháng đã đến chơi nhà chú ấy rồi. Chú rất nhiệt tình. Bạn muốn mua cốt của chú ấy thì không thể cứ đến rồi chọn mua như ở cửa hàng đâu mà phải nói ý muốn 1 cây như thế nào rồi đặt chú ấy làm cho. Thời gian đợi cũng hơi lâu chút so với những nơi khác vì các công đoạn làm của chú ấy rất tỉ mỉ, kỹ càng nhưng khi nhận được sản phẩm nó sẽ làm bạn hài lòng ( ít nhất là ngay từ cái nhìn đầu tiên khi thấy e nó còn chất lượng oánh thế nào thì cũng tuỳ theo lối đánh và cảm nhận từng người ). Nếu bạn thực sự muốn đến thì thu xếp thời gian và báo cho tôi. Nếu đi được tôi sẽ dẫn bạn đến tận nơi.

phungducthang

Đại Tá
Tôi ở Long Biên. Lúc trước chưa đến nhưng cách đây 1 tháng đã đến chơi nhà chú ấy rồi. Chú nhất nhiệt tình. Bạn muốn mua cốt của chú ấy thì không thể cứ đến rồi chọn mua như ở cửa hàng đâu mà phải nói ý muốn 1 cây như thế nào rồi đặt chú ấy làm cho. Thời gian đợi cũng hơi lâu chút so với những nơi khác vì các công đoạn làm của chú ấy rất tỉ mỉ, kỹ càng nhưng khi nhận được sản phẩm nó sẽ làm bạn hài lòng ( ít nhất là ngay từ cái nhìn đầu tiên khi thấy e nó còn chất lượng oánh thế nào thì cũng tuỳ theo lối đánh và cảm nhận từng người ). Nếu bạn thực sự muốn đến thì thu xếp thời gian và báo cho tôi. Nếu đi được tôi sẽ dẫn bạn đến tận nơi.
Mà cái thú vị khi đặt cốt handmade là chính chỗ đó. Ngày xưa các Samurai Nhật Bản luyện kiếm đâu phải cứ ra thợ rèn đặt là xong, chủ nhân của cây kiếm phải tham gia vào quá trình luyện đó với các nghi lễ rất huyền bí, để cây kiếm có hồn và người với kiếm thực sự hòa nhập làm một. Tất nhiên câu chuyện đó là chuyện xưa thôi, nhưng cái thú vị của việc đặt 1 cây vợt cho riêng mình vẫn có cái hay riêng

cuongmd

Thượng Sỹ
Tôi ở Long Biên. Lúc trước chưa đến nhưng cách đây 1 tháng đã đến chơi nhà chú ấy rồi. Chú rất nhiệt tình. Bạn muốn mua cốt của chú ấy thì không thể cứ đến rồi chọn mua như ở cửa hàng đâu mà phải nói ý muốn 1 cây như thế nào rồi đặt chú ấy làm cho. Thời gian đợi cũng hơi lâu chút so với những nơi khác vì các công đoạn làm của chú ấy rất tỉ mỉ, kỹ càng nhưng khi nhận được sản phẩm nó sẽ làm bạn hài lòng ( ít nhất là ngay từ cái nhìn đầu tiên khi thấy e nó còn chất lượng oánh thế nào thì cũng tuỳ theo lối đánh và cảm nhận từng người ). Nếu bạn thực sự muốn đến thì thu xếp thời gian và báo cho tôi. Nếu đi được tôi sẽ dẫn bạn đến tận nơi.
Ok. Cảm ơn bạn nhé, tôi sẽ sắp xếp môt buổi sag đó.

o3ma

Đại Tá
Ok. Cảm ơn bạn nhé, tôi sẽ sắp xếp môt buổi sag đó.
Ok, Vào ngày nghỉ T7 hoặc CN nha. Khi nào có kế hoạch báo trước cho tôi 1, 2 ngày để xem tôi có bận gì không nha. Bình thường thì không bận gì những ngày nghỉ nhưng sợ có việc đột xuất thôi. Số đt của tôi: 0989055905

Bình luận từ Facebook