Vì sao bạn bỏ Tàu đạo

phuongnguyen

Đại Tá
theo đóm ăn tàn thôi, anh nghĩ thế

VNT đánh Đức Nhật còn chả ăn ai, nữa là chơi H3. Nhìn bọn CNT nó tập, bọn Tây còn lè lưỡi, mà VNT ăn được mấy thằng Tây, còn lòi mắt, thì làm sao chơi H3 để lên thần được

Bản thân H3 nó chả có gì ghê gớm, nhưng nếu làm được những điều không thể, thì nó mới phát huy hết tác dụng. Mặt nào cũng thế, cốt nào cũng vậy, phải đủ NĂNG LỰC mới làm nó hay được
Có khi phải bỏ con Vis quay về con amultart

vietcan

Đại Tá
theo đóm ăn tàn thôi, anh nghĩ thế

VNT đánh Đức Nhật còn chả ăn ai, nữa là chơi H3. Nhìn bọn CNT nó tập, bọn Tây còn lè lưỡi, mà VNT ăn được mấy thằng Tây, còn lòi mắt, thì làm sao chơi H3 để lên thần được

Bản thân H3 nó chả có gì ghê gớm, nhưng nếu làm được những điều không thể, thì nó mới phát huy hết tác dụng. Mặt nào cũng thế, cốt nào cũng vậy, phải đủ NĂNG LỰC mới làm nó hay được
Cái này ko đúng a ơi, HLV đang quan hệ với bên hãng để xin cấp mặt đấy, cái hlv lo lắng là ko có hàng chuẩn thôi, dhs vn đang chung tay giúp đỡ tuyến trẻ đấy a ạ.

vietcan

Đại Tá
Ặc....bác này bạt thẳng lun à??? mấy quả này giật mỏng lấy xoáy thôi chứ.
Mấy địa phương kia cũng đi ai chả biết Nhưng nó đâu ăn thuế của dân như tuyển trẻ đâu ông. Vấn đề là tuyển trẻ tốn tiền của dân nhiều nhất nhưng trình độ cùi nhất. Lại còn HLV cho học trò hơi H3 chẳng qua là HLV được trích % chứ còn giề nữa, cứ cho chơi H3 đi xong rồi năm sau oánh giải tiếp có mà càng thua nặng hơn vì từ nhỏ đâu quen chơi H3 đâu chứ. Nói thẳng là khả năng huấn luyện của trung tâm tuyển trẻ cùi hơn mà thôi nên đi tập huấn nước ngoài thì ai cũng có Tiền ai chả thích, tiền chùa thì cứ xả láng kaka
Bạn mà ngồi trc mặt hlv nói câu đấy thì ko vui tý nào, mà nếu sinh năm 97 thì ko nc nhé. Hlv phải đi xin tài trợ đấy, Trẻ ko dc ăn theo thuế đâu. Gia đình phải đóng 30%, còn hlv mà dc phần trăm thì họ mang về nc bán lun chứ sao phải suy nghĩ, trc khi nói bạn nghĩ tý đi, đừng chỉ nghe hóng rồi nói linh tinh. Chỉ có bọn xếp nó mới cần phần trăm thôi, chứ hlv họ cần học trò của họ tiến bộ cơ,...đừng nghĩ xấu cho hlv bạn à.

quang_dung

Trung Uý
Bạn mà ngồi trc mặt hlv nói câu đấy thì ko vui tý nào, mà nếu sinh năm 97 thì ko nc nhé. Hlv phải đi xin tài trợ đấy, Trẻ ko dc ăn theo thuế đâu. Gia đình phải đóng 30%, còn hlv mà dc phần trăm thì họ mang về nc bán lun chứ sao phải suy nghĩ, trc khi nói bạn nghĩ tý đi, đừng chỉ nghe hóng rồi nói linh tinh. Chỉ có bọn xếp nó mới cần phần trăm thôi, chứ hlv họ cần học trò của họ tiến bộ cơ,...đừng nghĩ xấu cho hlv bạn à.

Ở HN tôi không rành nhưng ở SG HLV nói chung và BB nói riêng có tâm ( chưa nói đến có tầm) đều bỏ NN đi ra ngoài làm, có thể cùng nghề hoặc trái nghề. Nói vậy chắc bác hiểu rồi.

vietcan

Đại Tá
Bạn nghĩ hlv ngoai Bắc ăn bẩn chắc. Bạn biết Thuế NN đi đâu phải ko. Mấy trăm nghìn tỷ mà đầu tư bb thì mình vô địch TG rồi, trc mình ăn hết cả Tiệp và Tàu đấy
Ở HN tôi không rành nhưng ở SG HLV nói chung và BB nói riêng có tâm ( chưa nói đến có tầm) đều bỏ NN đi ra ngoài làm, có thể cùng nghề hoặc trái nghề. Nói vậy chắc bác hiểu rồi.

quang_dung

Trung Uý
Bạn nghĩ hlv ngoai Bắc ăn bẩn chắc. Bạn biết Thuế NN đi đâu phải ko. Mấy trăm nghìn tỷ mà đầu tư bb thì mình vô địch TG rồi, trc mình ăn hết cả Tiệp và Tàu đấy

Bởi vì tôi ở SG không biết ngoài đó thế nào nên mới nói ở HN tôi không biết. Còn đi sâu hơn thì DD không phải chỗ nói, tranh luận khó có kết quả lắm. Vậy nên tôi ngưng đề tài này lại.

Acoustic

Đại Uý
Chẹp, có nhất thiết phải nặng lời vậy ko. Đều là ae yêu trái bóng nhựa. Lên đây với tôn chỉ giao lưu, học hỏi. Chửi bới nhau qua bàn phím thì giải quyết gì

nb.toan

Thượng Tá
Em thấy trên mạng rất nhiều topic nói về mặt Tàu, thông tin rất đa dạng và nhiều chiều, chung quy vẫn đi theo hướng là mặt Tàu rất nhiều ưu điểm và làm sao để sử dụng mặt Tàu cho hiệu quả.
Tuy nhiên vẫn chưa có topic nào nói đầy đủ về mặt trái của việc sử dụng mặt Tàu và cũng chưa thấy ai phân tích sâu sắc tại sao người chơi mặt Tàu ở Việt Nam có mặt bằng trình độ không được cao bằng các nhóm người chơi sử dụng mặt vợt của Đức và Nhật.
Em từng nghiện mặt Tàu, thâm niên chơi mười mấy năm mặt Tàu, rất hay gạ gẫm anh em chuyển mặt Tàu chơi, nhưng cuối cùng lại bỏ.

Vì vậy em làm topic này để cóp nhặt các anh em, những người có kinh nghiệm về mặt Tàu cùng đưa ra những trải nghiệm của mình và phân tích tại sao mọi người lại đi đến quyết định bỏ nó.
Bỏ Tàu vì nó tà đạo quá, mà cũng vì sự đó mà lại mê. Căng tét luôn! Hihi.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Bỏ tầu đạo vì lý do > 1) kỹ thuật > ko có HLV
2 ) Trái kém > nhất là giật trái
3 ) nếu ko tập thường xuyên thì oánh cũng khó thật
4) Phức tạp > ko tune ko oánh dc mà mua những mặt tune sẵn tốn kinh tế hơn hơn ten
5) bản chất vấn đề ko phải H3 hay tầu hay cái gì bản chất vấn đề vì thích các idol > kỹ năng là chủ đạo :D D: D:
6)....
7)....

LikeTT

Đại Uý
Bỏ tầu đạo vì lý do > 1) kỹ thuật > ko có HLV
2 ) Trái kém > nhất là giật trái
3 ) nếu ko tập thường xuyên thì oánh cũng khó thật
4) Phức tạp > ko tune ko oánh dc mà mua những mặt tune sẵn tốn kinh tế hơn hơn ten
5) bản chất vấn đề ko phải H3 hay tầu hay cái gì bản chất vấn đề vì thích các idol > kỹ năng là chủ đạo :D D: D:
6)....
7)....
Thấy mọi người bàn nhiều về TÀU ĐẠO MẶT VỢT mà ít bàn về TÀU ĐẠO KỸ THUẬT nhỉ , phải chăng vì MẶT VỢT thì mua được còn KỸ THUẬT thì k thể chỉ dùng money là có được ?

Last edited:

vietcan

Đại Tá
Thấy bàn nhiều về TÀU ĐẠO MẶT VỢT mà ít bàn về TÀU ĐẠO KỸ THUẬT nhỉ , phải chăng vì MẶT VỢT liên quan đến money còn KỸ THUẬT thì k mua được ?
Mình tập lớp năng khiếu toàn Nhật, chuyển sang Tàu chỉ có đúng 1 câu "Rúc lưới thì dựng vợt lên, ra ngoài thì Up vợt xuống. Hết" ko thay đổi gì cả. Đừng phức tạp hóa vấn đề KT. Mấy bác hs của mình đang tập mặt Nhật cho thử vợt của thày cứ đòi sang Tàu. Chỉ đơn giản là thay đổi góc mặt vợt.

phuongnguyen

Đại Tá
Yeu lần cuối cùng...
Rồi thôi

waa

Đại Uý
- FH Yasaka Mark V
- BH Palio rẻ tiền
- Blade 729 dỏm phế thải
Là cây vợt thắng bia nhiều nhất, đối thủ nào cũng phàn nàn cú trái quá khó chịu : gò cực nặng - bóng không chịu ra khỏi bàn - moi trái chậm nhưng cực xoáy - trả giao bóng bằng cách bợ nhẹ sang bóng cứ lều phều - lốp bóng loằng ngoằng.
Sau này di chuyển kém chuyển BH = gai, nộp lại những gì trước đó... và quay về cái cũ thì hư tay do gai, lại thua bét nhè.

Bình luận từ Facebook