Vì sao bạn bỏ Tàu đạo

Mặt vợt tàu thì nó cũng như các loại mặt đức,nhật thôi mọi người. Chỉ có cái vấn đề là khi chúng ta mua nó thì có biết nó sử dụng cho lối đánh nào thôi. Cứ sử dụng thử H3 Blue sponge NT rồi thì mọi người sẽ thấy nó có đáng giá đắt hơn tennergy 05 hay ko nhé

nb.toan

Thượng Tá
Ngày xưa sống TPHCM 4 năm, thành thói quen nghe điện thoại thì tai phải, tấp lề. Ra HN vài năm hơi hơi quên, và rồi giờ em sống ở VT suốt 7 năm nay, nhiều khi quên béng mất là trên đời có cướp giật! Lâu lâu có việc, lên SG lại thấy mình ngơ ngác như bò lạc! :D
SG đâu đến nỗi lạ lắm đâu, thêm vài cái nhà cao tầng, vài cái cầu vượt, cấu trúc đường xá vẫn thế.
Chỉ có đi xe cơ giới lạng quạng là có tai nạn hoặc ăn biên bản thôi hà. Hihi.

hoangtbyt

Trung Sỹ
hôm trc vừa bị bên Hỏa Châu đưa vào tàu đạo. Mình đi dán mặt mà còn chả biết ông ấy dán cho cái mặt tàu. Về nhà nghịch vợt mới nghi nghi, hỏi lại thì đúng. Nhưng trải nghiệm cái mới cũng hay phết. Lần đầu chơi mặt tàu lại vui.

hôm trc vừa bị bên Hỏa Châu đưa vào tàu đạo. Mình đi dán mặt mà còn chả biết ông ấy dán cho cái mặt tàu. Về nhà nghịch vợt mới nghi nghi, hỏi lại thì đúng. Nhưng trải nghiệm cái mới cũng hay phết. Lần đầu chơi mặt tàu lại vui.
Do bạn nói muốn chơi mặt nào gò tốt thì bên mình mới chọn mặt Tàu thì phải. Nhưng nói chung trên thị trường Việt Nam hiện nay mặt tầm giá loanh quanh 300K trở xuống thì đều là mặt Tàu cả :D

hoangtbyt

Trung Sỹ
Do bạn nói muốn chơi mặt nào gò tốt thì bên mình mới chọn mặt Tàu thì phải. Nhưng nói chung trên thị trường Việt Nam hiện nay mặt tầm giá loanh quanh 300K trở xuống thì đều là mặt Tàu cả :D
Nói chung mình ko trách gì cả. Mặt Jupiter đánh khá ổn về độ xoáy nhưng hơi thiếu lực. Rốt cục mình lại xoay mặt tàu về đánh FH thì kêta quả quá tuyệt vời. Giật bóng cắm bàn và điều điểm rơi cực dễ.
Duy chỉ có điều là nó xuống hơi nhanh, từ đó tới giờ dc 3 tuần mà đã lộ chân gai rồi. Uy lực sau 2 tuần đại phá CLub cũng đã giảm xuống do chất lượng mặt ko còn tốt như ban đầu. Bây giờ mình lại phải đánh mặt đó sang BH nếu gặp kỵ giơ. Còn thuận giơ vẫn đánh FH đc, lúc đó lại xơi ngọt.

Nói chung mình ko trách gì cả. Mặt Jupiter đánh khá ổn về độ xoáy nhưng hơi thiếu lực. Rốt cục mình lại xoay mặt tàu về đánh FH thì kêta quả quá tuyệt vời. Giật bóng cắm bàn và điều điểm rơi cực dễ.
Duy chỉ có điều là nó xuống hơi nhanh, từ đó tới giờ dc 3 tuần mà đã lộ chân gai rồi. Uy lực sau 2 tuần đại phá CLub cũng đã giảm xuống do chất lượng mặt ko còn tốt như ban đầu. Bây giờ mình lại phải đánh mặt đó sang BH nếu gặp kỵ giơ. Còn thuận giơ vẫn đánh FH đc, lúc đó lại xơi ngọt.
Bạn cố gắng giữ sạch bề mặt nó nhé. Mặt Tàu kiểu Jupiter dính nên hay bám bụi, dễ bị lộ chân gai. Nếu giữ bề mặt luôn sạch thì lâu lâu mới nổi đấy.

hoangtbyt

Trung Sỹ
Bạn cố gắng giữ sạch bề mặt nó nhé. Mặt Tàu kiểu Jupiter dính nên hay bám bụi, dễ bị lộ chân gai. Nếu giữ bề mặt luôn sạch thì lâu lâu mới nổi đấy.
Tất nhiên là rinh về mình cũng tìm hiểu cách vệ sinh bảo quản rồi. Cứ cuối ngày là em nó dc vệ sinh bằng nc lọc, phơi khô dưới quạt điều hòa 30ph rồi bỏ túi kín. Nhưng đánh cũng nhiều nên nổi chân gai nhanh lắm.

Hành xịn a ạ. Chắc tại trc đó e chơi Sardius nên thấy cây nào cũng kém tốc độ
Tuỳ tay người và tuỳ thời điểm bạn ạ.
Dòng rung như Long 5 nếu hợp thì độ đàn hồi của nó tạo lực rất dễ,còn quen cữ tay giật mỏng khi chơi cốt không rung rồi thì giật không đi nổi.

Cốt rung mặt Tàu thường là đòi hỏi đường vung vợt từ sau ra trước nhiều, trong khi ở Việt Nam đã phần vung từ dưới lên trên.

Acoustic

Đại Uý
Tuỳ tay người và tuỳ thời điểm bạn ạ.
Dòng rung như Long 5 nếu hợp thì độ đàn hồi của nó tạo lực rất dễ,còn quen cữ tay giật mỏng khi chơi cốt không rung rồi thì giật không đi nổi.

Cốt rung mặt Tàu thường là đòi hỏi đường vung vợt từ sau ra trước nhiều, trong khi ở Việt Nam đã phần vung từ dưới lên trên.
rất bổ ích, giá được nghe câu này hơn năm trước thì e đã không cho e w997 đi, để giờ hối tiếc...

rất bổ ích, giá được nghe câu này hơn năm trước thì e đã không cho e w997 đi, để giờ hối tiếc...
Cũng không có gì mà tiếc bạn ạ. Nghe nói thì đơn giản nhưng chỉnh lại là cả một vấn đề. Tập 1-2 năm chưa chắc đã thay đổi.
Vả lại 2 trường phái chỉ khác nhau chứ không có trường phái nào sai cả.
Theo em thì tập như bên Nhật với Châu Âu hiệu quả hơn nhiều, không bị thiên về thái cực nào, động tác ngắn gọn, lối đánh toàn diện hơn.

Còn thì với tình hình chất lượng Long 5 hiện giờ ở Việt Nam thì bỏ tiền ra mua Victas Firefall AC ngon hơn nhiều :)

Acoustic

Đại Uý
kiếm cây L5 xịn mà chơi. Có gì đâu mà phải tiếc. Chắc gì w997 đã là hàng ngon hả b. Ăn thua mình nắm đc bí kíp thôi mà. Hị hị
Hiện tại e đang hạnh phúc với một e Acoustic và King 3 rồi a ạ, chắc với L5 e có duyên nhưng không có phận kkk

Bình luận từ Facebook