Vì sao bạn bỏ Tàu đạo

wh_qn87

Đại Tá
Cũng không có gì mà tiếc bạn ạ. Nghe nói thì đơn giản nhưng chỉnh lại là cả một vấn đề. Tập 1-2 năm chưa chắc đã thay đổi.
Vả lại 2 trường phái chỉ khác nhau chứ không có trường phái nào sai cả.
Theo em thì tập như bên Nhật với Châu Âu hiệu quả hơn nhiều, không bị thiên về thái cực nào, động tác ngắn gọn, lối đánh toàn diện hơn.

Còn thì với tình hình chất lượng Long 5 hiện giờ ở Việt Nam thì bỏ tiền ra mua Victas Firefall AC ngon hơn nhiều :)
Cũng không có gì mà tiếc bạn ạ. Nghe nói thì đơn giản nhưng chỉnh lại là cả một vấn đề. Tập 1-2 năm chưa chắc đã thay đổi.
Vả lại 2 trường phái chỉ khác nhau chứ không có trường phái nào sai cả.
Theo em thì tập như bên Nhật với Châu Âu hiệu quả hơn nhiều, không bị thiên về thái cực nào, động tác ngắn gọn, lối đánh toàn diện hơn.

Còn thì với tình hình chất lượng Long 5 hiện giờ ở Việt Nam thì bỏ tiền ra mua Victas Firefall AC ngon hơn nhiều :)
tiện đây e hỏi chút, sao longV dễ bị tước mặt thế nhỉ? cả cây của e và cây của 1 ông cùng clb mua ở Hỏa Châu đều bị thế. trong khi đó King3 thì ko sao cả. có xử lý đc ko ạ?

Acoustic

Đại Uý
tiện đây e hỏi chút, sao longV dễ bị tước mặt thế nhỉ? cả cây của e và cây của 1 ông cùng clb mua ở Hỏa Châu đều bị thế. trong khi đó King3 thì ko sao cả. có xử lý đc ko ạ?
King 3 theo mình thì đã được xử lý, nhuộm bề mặt nên ít bị tước lắm.

luckyluckedh

Đại Uý
Em nghĩ do mục đích mà hãng tạo ra là muốn lực tạo ra từ lõi carbon bên trong, còn lớp ngoài mềm lưu bong tạo xoáy. Nếu dòng inner carbon như long v mà lớp limba ngoai quá cứng khi đánh khả năng lực tác động tới lớp ngoài chứ carbon bên trong khó phát huy, trừ khi lực bác cỡ cnt thì lớp ngoài cứng cũng ko sao : D

Long V là cốt vợt cực kỳ dễ tước gỗ. Phần lớn là do nhà sản xuất không xử lý bề mặt vì muốn giữ độ mềm của gỗ Limba. Những cốt vợt Thụy Điển như Avalox P700, Yasaka Extra 3D, Banda...đều có tính chất giống như vậy. Các vận động viên chuyên nghiệp rất nhiều người có ý thích như vậy. Theo ý kiến cá nhân của mình thì đây là điều DHS bắt chước của nhà máy Wood House ở Thụy Điển.

Có thể xử lý ngay từ đầu bằng keo chống tước gỗ. Việc áp keo chống tước cho các cốt vợt là chuyên môn của Hỏa Châu. Khách hàng khi có nhu cầu thì lưu ý Hỏa Châu trước khi mua hàng là tốt nhất.

King 3 có lớp ngoài là gỗ có xử lý bề mặt, khác với Long V. Nếu mình nhớ không nhầm thì đó là gỗ Koto đã nhuộm nâu và có keo xử lý.

bb&cs

Trung Uý
Sau nhiều năm lăn lộn với các loại mặt cao cấp Đức Nhật, giờ quay lại 729, đúng là quay đầu là bờ, ngon bổ rẻ, không thấy xuống bóng mà còn lên bóng là đằng khác, BH thì vẫn mặt cao cấp Đức Nhật, đang tìm mặt Tầu đánh backhand.

hoangtbyt

Trung Sỹ
Sau nhiều năm lăn lộn với các loại mặt cao cấp Đức Nhật, giờ quay lại 729, đúng là quay đầu là bờ, ngon bổ rẻ, không thấy xuống bóng mà còn lên bóng là đằng khác, BH thì vẫn mặt cao cấp Đức Nhật, đang tìm mặt Tầu đánh backhand.
Chuẩn bác ơi. Chơi mặt 729 vẫn có cái thú vị riêng mà mặt hiện đại ko cho ta dc. Giống kiểu ngày xưa đi xe đạp mipha với phượng hoàng ấy. Cảm giác đó bây giờ sh hay liberty cũng ko cho ta dc đâu.

Nếu được vậy thì tốt quá, chúc bác liên tục tiến bộ.

Hoàng Minh Tuấn, sau khi mình khuyên bỏ mặt Tàu để nâng thành tích lên đợt vừa rồi liên tục vô địch và Á quân các giải nhỏ.
Mấy tuần trước mình còn khẳng định là sẽ còn tiến bộ và cải thiện được nữa.

Tuần trước cu cậu nghiệp dư này đi đánh giải Các CLB Toàn Quốc ăn cả một số VĐV chuyên nghiệp và đạt HC Đồng.

Acoustic

Đại Uý
Hoàng Minh Tuấn, sau khi mình khuyên bỏ mặt Tàu để nâng thành tích lên đợt vừa rồi liên tục vô địch và Á quân các giải nhỏ.
Mấy tuần trước mình còn khẳng định là sẽ còn tiến bộ và cải thiện được nữa.

Tuần trước cu cậu nghiệp dư này đi đánh giải Các CLB Toàn Quốc ăn cả một số VĐV chuyên nghiệp và đạt HC Đồng.
E nó dùng mặt vợt gì thay cho H3 vậy Hoả Châu. Dạo này có tuổi rồi, mình thấy chơi H3 cũng hơi vất.

dammebongban

Trung Uý
Mình tập lớp năng khiếu toàn Nhật, Chuyển sang Tàu chỉ có đúng 1 câu "Rúc lưới thì dựng vợt lên, ra ngoài thì Up vợt xuống. Hết" ko thay đổi gì cả. Đừng phức tạp hóa vấn đề KT. Mấy bác hs của mình đang tập mặt Nhật cho thử vợt của thày cứ đòi sang Tàu. Chỉ đơn giản là thay đổi góc mặt vợt.
Câu của anh "Rúc lưới thì dựng vợt lên, ra ngoài thì Up vợt xuống": Có phải ý anh nói "Xoáy lên / xuống" à HAY "Bóng trong bàn/ ngoài bàn" anh giải thích rõ hơn hộ em với.
Đang rất tò mò câu này của anh(hoặc cho e xin SĐT của anh càng tốt).
E cảm ơn...

bachikho

Đại Tá
Câu của anh "Rúc lưới thì dựng vợt lên, ra ngoài thì Up vợt xuống": Có phải ý anh nói "Xoáy lên / xuống" à HAY "Bóng trong bàn/ ngoài bàn" anh giải thích rõ hơn hộ em với.
Đang rất tò mò câu này của anh(hoặc cho e xin SĐT của anh càng tốt).
E cảm ơn...
đánh rúc lưới thì ngửa vợt hơn cho khỏi rúc, đánh ra ngoài thì úp vợt hơn cho khỏi ra ngoài, có vậy thoai :D

dammebongban

Trung Uý
tàu chỉ được cái rẻ, còn lại không ưa cái gì và giờ lại càng không ưa chúng
- tàu chỉ được cái rẻ: cái này chưa đúng(có mặt 50k; có mặt 1,5tr; có mặt 2; 3 triệu cũng có(loại này tôi chưa chơi:))
- Còn việc ko ưa thì bạn cho vài ý...( dành cho ae không chuyên nhé.):)
-

Bình luận từ Facebook